[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe gia đình

Xe điện
Em cũng tiếc lắm chứ. Anh ấy mà ở lại một nhiệm kì nữa thôi là bọn đồng minh nó khinh mẽo như cún chạy qua đường. Tay đấm tàu khựa, chân đạp đồng minh, chó cắn chó đang vui, giờ đen già lọm khọm lên lại dần dần quay lại quỹ đạo, chán chết.
Em chỉ quan tâm tới việc Khựa nó lại rảnh tay để chèn ép VN
Thế nhé

Gcar

Xe container
Thật tiếc khi Mr. Trump thua :(
Cực kỳ tiếc >:) Anh ấy mới ghi điểm được 25 vạn người chết thì bị thay giữa chừng.
Dù sao thì nhân dân Mỹ cũng đã sáng suốt chọn được người tài. Qua đấy cũng thấy có 1 khoảng cách rất xa giữa Mỹ vàng và Mỹ trắng!:D

Xe gia đình

Xe điện
Cực kỳ tiếc >:) Anh ấy mới ghi điểm được 25 vạn người chết thì bị thay giữa chừng.
Dù sao thì nhân dân Mỹ cũng đã sáng suốt chọn được người tài. Qua đấy cũng thấy có 1 khoảng cách rất xa giữa Mỹ vàng và Mỹ trắng!:D
Không quan tâm tới dân Mỹ nhé :)

Voi đi bộ

Xe buýt
Trước bầu cử thì chả thấy ai có luận điểm gì về Biden, OtoFun này tầm gần 80% đoán Trumph thắng. Đến lúc CNN tuyên bố Trump thua thì bắt đầu mọc ra một loại bài mạt sát Trump :) Cách này chỉ làm những người từng ghét Dân chủ ủng hộ Trump sẽ không bao giờ chuyển Xanh được! Cười khẩy nhất là giờ nhân lúc Trump bị media vùi dập, again, lại đào lên mấy câu cũ rích kiểu:

* 200k người chết vì COVID vì Trump: Thế EU đang chết đầy ra, cũng lỗi tại Trump à? Mà thế thì Đông Lào dạo này không ai chết cả, có nhờ Trump không? Cách nói "it's just a flu" có thể đúng hay sai, phụ thuộc và cách hiểu, nhưng vì câu nói đó để đổ lỗi cho Trumph là tiểu nhân. Thế lúc các thống đốc Bang từ chối cho chính quyền Ban can thiệp, chuyển máy thờ cho xong cất vào kho là lỗi cũng của Trump à?

* "Nhà Trump tuy giàu nhưng bị elite Mỹ coi như trọc phú vì cái phông văn hóa rất thấp": Bác xem lại tiểu sử nhà Trumph và đóng góp của họ cho nước Mỹ đi. Dân Mỹ là dân di cư từ châu Âu tạp nham , giờ cũng vẫn thế, nên đem cái "phông văn hóa" của châu Âu áp vào bất kỳ gia tộc nào của Mỹ cũng chả có lý. Nhà Trumph với gốc luật sư và có người làm tới federal judge mà bị bọn media gán là "văn hóa thấp" thì mình càng coi thường media! https://www.townandcountrymag.com/society/politics/a33760237/donald-trump-family-tree/ Và luôn tiện bác xem lại "Gia đình Văn hóa" Biden với thằng con nghiệm Heroin mà media ca ngợi là "thật tội nghiệp" , rồi chắc "phong văn hóa" cao ngất trời khi sếp lấy vợ của cộng sự, em rể chịch luôn chị dâu khi anh trai còn chưa kịp xanh mồ, chưa nói đến rồi nghiện heroin cai lên cai xuống...

C'on man Đã đành được làm vua thua làm giặc, nhưng mình là người có học cũng nên đọc hiểu và phân biệt đâu là fact& data đâu là cảm xúc chứ!
Gần 80% chọn Trump tức là còn gần 20 chọn Biden ngay từ đầu phải không?
Sang đấy xem trong đám vote Trump có ai trở cờ thì chửi người đó ấy, chửi đổng làm gì.
Việc nhà Biden thế nào kệ Biden, Biden mà ngu với mất dạy thì chửi Biden là ngu với mất dạy. Sao phải đội lên đầu thờ hơn cha mẹ vậy, học lỏm câu "Yêu cha yêu mẹ không bằng yêu Chum hài kịch" của Tàu à.
Bày đặt chuyển xanh với chả đỏ. Thiếu gì màu, thích thì chơi bảy sắc cầu vồng có sao đâu.

hoangduc.sbr

Xe container
Cụ nói đúng. Nhìn gia đình hiểu được cách giáo dục của cha mẹ.
Nhìn đám con cái của Trump mà mơ ước. Có cụ nào mơ ước có đứa con trai như của Biden ko ạ :))
Các cụ ấy lại lái sang con anh Bi là hình mẫu giống Kurt Cobain, lắm tật vì... nhiều tài (tài mà cũng là 1 loại tài) ngay thôi cụ:))

Voi đi bộ

Xe buýt
Nhìn ảnh ông già thấy thương quá! Giờ tới thời đám kền kền ra ăn tiệc, ông nên về Trump Tower nghỉ khỏe. Salute!
Nhìn thằng Trump thấy thương thật, lũ chó chạy theo chắc cũng nay mai là bỏ chủ mà đi ngửi chỗ khác. Thôi, về lo trốn đi không lỡ mà bị phán Guilty thì có khi phải kiếm sợi dây mà đi theo anh bạn Epstein.

tqttn2007

Xe điện
Xin chia buồn tới ngài Trump! Bây giờ cần chú ý hơn với anh bạn hàng xóm!

j23

Xe container
Em chỉ quan tâm tới việc Khựa nó lại rảnh tay để chèn ép VN
Thế nhé
Em đọc thấy bài phân tích về quan hệ Mỹ Trung rằng: thực chất cụ Bí lên sẽ chỉ khác cụ Bách ở điểm: cụ Bách là lấy bài Mỹ trực tiếp tẩn Tàu dell cần đồng minh, tay bo luôn vì tự tin Mỹ sẽ thắng dễ! Còn cụ Bí (phe cụ Bí thì đúng hơn) thực ra cũng căm Tàu ko hề kém cụ Bách, nhưng sẽ quay lại vở cũ là build lại quan hệ với đồng minh để cùng nhau đập Tàu cấp tập, vì phe cụ ấy vẫn cho rằng 1 mình Mỹ đập Tàu là ko cần thiết và không nên, vì thiệt hại của Mỹ sẽ rất lớn, cũng như ko tận dụng được sức mạnh tập thể từ các đồng mình

dongxanh

Xe buýt
Nhìn thằng Trump thấy thương thật, lũ chó chạy theo chắc cũng nay mai là bỏ chủ mà đi ngửi chỗ khác. Thôi, về lo trốn đi không lỡ mà bị phán Guilty thì có khi phải kiếm sợi dây mà đi theo anh bạn Epstein.
Mấy lần trước em thấy cụ không bị chứng rối loạn ngôn ngữ, nhưng gần đây em nghĩ chúng ta không nên trao đổi nữa

Chỉnh sửa cuối:

Von Stierlitz

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tham khảo tin của bạn phóng viên CNN tại nhà Trắng nhé. Chỉ là tham khảo thôi, đừng vội tin

Ông con rể Do thái đẹp trai đang cố gắng thăm dò ý kiến Tổng thống về việc công nhận kết quả bầu cử.

Xe gia đình

Xe điện
Em đọc thấy bài phân tích về quan hệ Mỹ Trung rằng: thực chất cụ Bí lên sẽ chỉ khác cụ Bách ở điểm: cụ Bách là lấy bài Mỹ trực tiếp tẩn Tàu dell cần đồng minh, tay bo luôn vì tự tin Mỹ sẽ thắng dễ! Còn cụ Bí (phe cụ Bí thì đúng hơn) thực ra cũng căm Tàu ko hề kém cụ Bách, nhưng sẽ quay lại vở cũ là build lại quan hệ với đồng minh để cùng nhau đập Tàu cấp tập, vì phe cụ ấy vẫn cho rằng 1 mình Mỹ đập Tàu là ko cần thiết và không nên, vì thiệt hại của Mỹ sẽ rất lớn, cũng như ko tận dụng được sức mạnh tập thể từ các đồng mình
Hy vọng được như cụ nói

TONGIA

Xe lừa
Bác cứ tìm cô nào chân còn dính phèn, nói ngọng đang làm giúp việc ấy.

Con cháu bác sau này sẽ thành đạt như nhà Trump.

Nhưng nhớ là phải đi buôn đất có tiền đã. Thành công thì sẽ gia nhập đội nhà giàu. Thất bại thì nhìn gương Alibaba của Nguyễn Thái Luyện ấy
Việc nói về con cái em ở đây nó giúp định vị ngay tầm mức văn hoá của cụ.
Đấy chính là cái hay của đợt bầu cử này - với em.
Hy vọng cụ không tái khẳng định điều đó.

Voi đi bộ

Xe buýt
Mấy lần trước em thấy cụ không bị chứng rối loạn ngôn ngữ, nhưng gần đây em nghĩ chúng ta không nên trao đổi nữa
Hì, cụ bảo đám kền kền được cớ gì em không được bảo lũ chó.
Em thấy cụ bị chứng rối loạn ngôn ngữ trước nên em lây.
Nói thật với cụ là viết những dòng như trên là em tự sỉ nhục mình nhiều lắm rồi, chắc em cũng phải nhổ vào mặt mình một cái, nhưng em làm thế hi vọng cụ (và một số cụ rồ các thể loại khác, không kể Trăm hay Triệu) hiểu được vấn đề.

Chỉnh sửa cuối:

congthuong

Xe điện
Phông văn hóa thấp mà nuôi dạy đc dàn con cháu như 100 thì em cũng xin đc thấp tương tự.
Ko dám mơ phông văn hóa cao, cư xử lão luyện và con cái lớn lên hút cần như anh O3.
Còn con nhà bác Bi thì thôi khỏi cần bàn, 1 hình mẫu thanh niên thời đại mới của nc Mẽo sắp tới chăng?
Biết đâu là vợ Trump dạy con thì sao cụ ?

Biden mất vợ sớm, 2 đứa con lớn lên không có mẹ.

Nhà Biden đâu có người mẹ để chăm sóc, dạy dỗ con cái như Trump .

Còn chuyện bố mà hư hỏng nhưng con lại ngoan và ngược lại em cũng gặp trong xã hội khá nhiều.

Chuyện hút cần cũng thường thôi, Pro Trump cứ nâng quan điểm chứ em biết nhiều người thành đạt cũng từng thử cần sa. Nhất là ở xã hội Mỹ họ không cấm chuyện đó.

Đứng trên quan điểm của thiên chúa, gia đình Trump 3 vợ (như ở vn gọi là năm cha ba mẹ), sống không trung thủy với nhau cũng chả phải là hình mẫu đâu cụ nhé. Mà đây là chuyện trực tiếp tới cá nhân Trump. Cháu thì viết chuyện bôi xấu chú.

Chỉnh sửa cuối:
Đọc topic này em thấu thực sự ngạc nhiên về sự quan tâm của một bộ phận lớn thành viên OF tới bầu cử Mỹ dù nó chẳng ảnh hưởng lắm. Em có cảm giác mọi người chỉ đơn thuần thấy hấp dẫn vì các thông tin báo đài hoặc là xuất phát từ mong muốn có một xã hội dân chủ hơn.
Cá nhân em sống ở Mỹ, cũng đi bầu nhưng em quan tâm và chọn ứng viên dựa trên các chính sách của họ chứ ko phải vì vài câu nỏi hay thái độ của họ.
Thật buồn cười khi nhiều cụ trên này ghét Trump như kẻ thù, chả hiểu ông ấy làm gì các cụ ấy nữa.
Biden lên thì cũng cần ít nhất nửa nhiệm kỳ mới đánh giá được. Khen hay chê lúc này đều không có ý nghĩa lắm. Hy vọng việc đầu tiên Biden làm được là giảm đà đang lên của Covid. Nếu vẫn thế này thì sẽ khó ăn nói với cử tri lắm. Cũng hu vọng ông ấy gặp thời vì sang 2021 có kho vaccine đã có rộng rãi. Cũng hu vọng ông ấy chậm kế hoạch tăng thuế doanh nghiệp. Tăng thêm đến 30% thuế là cả một vấn đề với các doanh nghiệp như bọn em.

hoangduc.sbr

Xe container
Biết đâu là vợ Trump dạy con thì sao cụ ?

Biden mất vợ sớm, 2 đứa con lớn lên không có mẹ.

Nhà Biden đâu có người mẹ để chăm sóc, dạy dỗ con cái như Trump .

Còn chuyện bố mà hư hỏng nhưng con lại ngoan và ngược lại em cũng gặp trong xã hội khá nhiều.
Cụ ko biết, em ko biết nên người đời ngta mới lấy con cháu trong nhà là 1 thước đo q.trọng khi muốn đánh giá nền tảng văn hóa của 1 gia đình nào đó.
Cụ Gió to j đó bên trên nói nhà 100 là dạng văn hóa lùn, dù giàu vẫn bị giới tinh hoa Mẽo nó khinh. Cơ mà cái khinh ấy là từ mồm cụ ấy nói ra thôi và muốn người # tin theo rất khó bởi ngta sẽ lấy dàn con cháu 100 ra để bẻ lại ngay.

Quỳnh Ốc

Xe tăng

congthuong

Xe điện
Cụ ko biết, em ko biết nên người đời ngta mới lấy con cháu trong nhà là 1 thước đo q.trọng để đánh giá nền tảng văn hóa của gia đình.
Cụ Gió to j đó bên trên nói nhà 100 là dạng văn hóa lùn, dù giàu vẫn bị giới tinh hoa Mẽo nó khinh. Cơ mà cái khinh ấy là từ mồm cụ ấy nói ra thôi và muốn người # tin theo rất khó bởi ngta sẽ lấy dàn con cháu 100 ra để bẻ lại ngay.
Có nhiều cách đo mà cụ: Nhưng Cháu Trump viết tự chuyện nói xấu chú thì sao ? Gia đình thì li dị, vợ cắm sừng chồng, năm cha ba mẹ... Đó là những thứ thuộc về Trump trực tiếp, Nói gia đình kiểu mẫu thì khiên cưỡng quá ạ.

PS: em cứ tưởng Mỹ là xã hội tự do, không đem con cái ra làm thước đo cha mẹ và ngược lại. Hóa ra cha mẹ muốn đẹp mặt hoàn toàn nhờ vào con cái... chả khác gì VN cụ nhỉ ?

hoangduc.sbr

Xe container
Em không bình luận gì về đường lối Bi-đen và Đảng DC.

Chỉ là giải thích cách hành xử thô lỗ của Trump. Thực ra nhiều người Mỹ họ cũng nói về việc này chứ chả chờ đến em.
Nhiều người Mẽo là chiếm tỷ lệ bao nhiêu vậy cụ, cụ có ước tính đc số người ghét 100 so với thích 100 gấp bao nhiêu lần ko?

Trạng thái
Thớt đang đóng