[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

TONGIA

Xe lừa
Sau 1 tiến trình bầu cử Mỹ.
Cá nhân em thấy 1 việc hay đối với bản thân đấy là lọc Friends trên FB.
Tức giận ở mức độ nào đó nó sẽ làm vỡ lớp sương mù từ MXH để thể hiện ra phần nào tính cách và phông văn hoá.

Đơn giản chỉ chờ các bạn đăng tút chửi, hoặc đăng share fake new mà lock.
Cũng nhẹ bớt khối thứ khi mở FB ra coi.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Trước bầu cử thì chả thấy ai có luận điểm gì về Biden, OtoFun này tầm gần 80% đoán Trumph thắng. Đến lúc CNN tuyên bố Trump thu thì bắt đầu mọc ra một loại bài mạt sát Trump :) Cách này chỉ làm những người từng ghét Dân chủ ủng hộ Trump sẽ không bao giờ chuyển Xanh được! Cười khẩy nhất là giờ nhân lúc Trunmp bị media vùi dập, again, lại đào lên mấy câu cũ rích kiểu:
* 200k người chết vì COVID: Thế EU đang chết đầy ra, cũng lỗi tại Trump à? Mà thế thì Đông Lào dạo này không ai chết cả, có nhờ Trump không? Cách nói "it's just a flu" có thể đúng hay sai, phụ thuộc và cách hiểu, nhưng vì câu nói đó để đổ lỗi cho Trumph là tiểu nhân. Thế lúc các thống đốc Bang từ chối cho chính quyền Ban can thiệp, chuyển máy thờ cho xong cất vào kho là lỗi cũng của Trump à?

* "Nhà Trump tuy giàu nhưng bị elite Mỹ coi như trọc phú vì cái phông văn hóa rất thấp": Bác xem lại tiểu sử nhà Trumph và đóng góp của họ cho nước Mỹ: https://www.townandcountrymag.com/society/politics/a33760237/donald-trump-family-tree/ Và luôn tiện bác xem lại "Gia đình Văn hóa" Biden với thằng con nghiệm Heroin lòi ra đi nhé.

Đã đành được làm vua thua làm giặc, nhưng mình là người có học cũng nên đọc hiểu và phân biệt đâu là fact& data đâu là cảm xúc chứ!
Cụ nói rất nhiều. 2 năm sau tôi tin cụ tự chuyển hóa sang cuồng Biden. Con chó, con mèo làm tt cũng vẫn sẽ dc nhieuef ng VN cuồng thôi :))

Voi đi bộ

Xe buýt
Làm gì có nước nào họ chứa trừ khi là quay trở về vn đất mẹ yêu thương nhưng cũng hung dữ và bẩn bựa, nói chung tất cả các nước tư bản đều ghét dân vn cả vì đa phần lao động chân tay và trộm cắp vặt.
Thôi cụ ơi, họ có thể là người hung hãn hay gì đó là việc của họ, chửi rủa họ thì lại là lỗi của mình. Họ lấm bẩn không nhất thiết mình phải bốc bùn cụ ạ.
Người Việt ở nước ngoài cũng nhiều người thành công, như cậu Việt Thanh Nguyễn đạt giải Pulitzer đấy( Cậu này kêu gọi người Việt không bầu cho Trump cũng bị đám người Việt ủng hộ Trump chửi kinh lắm), bác Ngô Bảo Châu, hay cụ Thích Nhất Hạnh và rất nhiều người khác nữa.

Avenger

Xe máy
Cay cú quá.

Ban đầu ông bảo sao thế giới không có ai chúc mừng. Tôi và vài ông nữa bảo nhanh là đến sáng còn chậm thì đến thứ 2.

Ông hỏi lại hỏi là thứ 2 nào, tháng mấy... nửa tiếng sau thì bắt đầu Ttg Canada, Đức nhào vào chúc mừng.

Ông lại đòi sao không thấy kênh chính thức BNG. Tôi nói thật, BNG còn đang là nhân viên giúp việc cho các ông TTg, TT đấy. Ở VN chắc ông phải đòi là người phát ngôn của BNG nói nhỉ. Gì chứ các nước khác tôi không rõ lắm, chứ ở VN người phát ngôn BNG mới chỉ đeo hàm vụ trưởng thôi. Giờ mà cụ Tổng lên tiếng chúc mừng thì kim khẩu của nguyên thủ chả hoành tráng gấp vạn cái cô phát ngôn BNG à.

Điện mừng chính thức thì ông cứ chờ xem, nửa tiếng sau khi các đài công bố thì đã ai kịp ký mà đòi văn bản. Nhưng đến sáng nay và ngày mai sẽ có cả đống cho ông xem.
Cụ cho em hỏi ông hàng xóm đã chúc mừng chưa ấy nhỉ

buidoimiennui

Xe điện
Phông văn hóa thấp mà nuôi dạy đc dàn con cháu như 100 thì em cũng xin đc thấp tương tự.
Ko dám mơ phông văn hóa cao, cư xử lão luyện và con cái lớn lên hút cần như anh O3.
Còn con nhà bác Bi thì thôi khỏi cần bàn, 1 hình mẫu thanh niên thời đại mới của nc Mẽo sắp tới chăng?
Cụ nói đúng. Nhìn gia đình hiểu được cách giáo dục của cha mẹ.
Nhìn đám con cái của Trump mà mơ ước. Có cụ nào mơ ước có đứa con trai như của Biden ko ạ :))

Chelski

Xe điện
Thắng không kiêu ! Bại không nản. Nước Mỹ nên đoàn kết lại .... Hết hóng hớt một thớt khá dài, chào các cụ trả dép em về ! Thank all vì cũng đã hiểu thêm nhiều về nước Mỹ.

kduc

Xe Cứu Trợ
Tức giận ở mức độ nào đó nó sẽ làm vỡ lớp sương mù từ MXH để thể hiện ra phần nào tính cách và phông văn hoá.

Cái gì quá đều ko tốt, em ông nào cuồng quá là cũng ngừng tương tác cho nhẹ nợ.

Vinhuser

[Tịch thu bằng lái]

Cụ lọc được bạn vậy là may rồi.
Em ngày trước suốt ngày nghe đội DC chửi Trump, đến lúc Biden thắng lại đến lượt nghe đội theo CH chửi DC gian lận. Em mà lọc chắc hết sạch bạn.
Bên Mỹ chả hiểu sao cái khác biệt chính trị nó ảnh hưởng đến quan hệ đối tác, đồng nghiệp, hàng xóm... mạnh thế. Khác tư tưởng là đối xử với nhau khác ngay. Nên nói chung cứ đứng ở giữa, trung dung cho lành.

haiyen1012

Xe điện
Nếu bạn cần 1 tổng thống có nhiều tố chất showbiz mang lại những giây phút giải trí hài hước thì không ai thay thế được Trump, tuy nhiên điều mà người dân Mỹ cần bây giờ là cuộc sống của họ, là kinh tế, công ăn việc làm, y tế, giáo dục... Vì vậy họ chọn Biden một chính trị gia lão luyện giàu kinh nghiệm chứ không phải là 1 anh trọc phú có năng khiếu làm diễn viên hài :)

Avenger

Xe máy
Ông hàng xóm và cả VN đều không thích dùng twitter, FB nên các cụ cứ bình tĩnh chờ thư ngoại giao nhé.
Vầng đúng rồi, cụ nhắc em mới nhớ. Ông hàng xóm chỉ dùng Wechat nên có lẽ vì thế mà hơi chậm so với việc lẽ ra phải làm trước tiên.Mà có khi anh Bi anh dùng Wechat đấy

TeslaBee

Xe buýt
2016 tôi vote cho Trump - Năm nay vẫn thế. 2 năm nữa mà Dân chủ luận điệu 200k người chết vì COVID là tại Trumph, hay quỳ gối tước đám BLM ... thì tôi vẫn sẽ ủng hộ CH. Đừng suy bụng ta ra bụng người thế chứ!

Cụ nói rất nhiều. 2 năm sau tôi tin cụ tự chuyển hóa sang cuồng Biden. Con chó, con mèo làm tt cũng vẫn sẽ dc nhieuef ng VN cuồng thôi :))

Mandalord

Xe điện
Vầng đúng rồi, cụ nhắc em mới nhớ. Ông hàng xóm chỉ dùng Wechat nên có lẽ vì thế mà hơi chậm so với việc lẽ ra phải làm trước tiên.
Cái việc này cứ thong thả đôi ngày 1 tuần mà làm, vội thì được lợi gì mà chậm thì thiệt cái gì đâu mà cụ nói là "phải làm trước tiên".

Xe gia đình

Xe điện
Thật tiếc khi Mr. Trump thua :(

hoangduc.sbr

Xe container
Bác cứ tìm cô nào chân còn dính phèn, nói ngọng đang làm giúp việc ấy.

Con cháu bác sau này sẽ thành đạt như nhà Trump.

Nhưng nhớ là phải đi buôn đất có tiền đã. Thành công thì sẽ gia nhập đội nhà giàu. Thất bại thì nhìn gương Alibaba của Nguyễn Thái Luyện ấy
Oh, tư tưởng như cụ phải chăng đang đụng chạm đến chính đường lối đảng DC của Biden. Khi trực tiếp làm xuống cấp, xói mòn phông văn hóa Mẽo bằng việc cho dân nghèo từ những nc TG thứ 3 nhập cư tràn lan.

dongxanh

Xe buýt
Thắng không kiêu ! Bại không nản. Nước Mỹ nên đoàn kết lại .... Hết hóng hớt một thớt khá dài, chào các cụ trả dép em về ! Thank all vì cũng đã hiểu thêm nhiều về nước Mỹ.
Nhìn ảnh ông già thấy thương quá! Giờ tới thời đám kền kền ra ăn tiệc, ông nên về Trump Tower nghỉ khỏe. Salute!

Gauto2810

Xe đạp
“Khi yêu củ ấu cũng tròn, ghét nhau bồ hòn cũng méo” Nếu Chum xấu xa như thế sao vẫn có nhiều phiếu bầu, nên suy ngẫm về điều này. Yêu ghét nhưng đừng mù quáng, cá nhân tôi cũng không thể hiểu nổi 01 nguyên thủ quốc gia hùng mạnh nhất trên thế giới lại ăn nói và hành sự như Trump nhưng đấy chỉ là cách nghĩ cá nhân tôi thôi, xã hội không đơn giản như mọi người nghĩ.

F kun

[Tịch thu bằng lái]
Thật tiếc khi Mr. Trump thua :(
Em cũng tiếc lắm chứ. Anh ấy mà ở lại một nhiệm kì nữa thôi là bọn đồng minh nó khinh mẽo như cún chạy qua đường. Tay đấm tàu khựa, chân đạp đồng minh, chó cắn chó đang vui, giờ đen già lọm khọm lên lại dần dần quay lại quỹ đạo, chán chết.

Trạng thái
Thớt đang đóng