[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

MyWay FS

Xe máy
Biden mà lên thì Tập mới chính là người fai lo lắng. Vì bao nhiêu bài vở của Trump đều lộ ra hết rồi. Chưa kể tuy Trump đao to búa lớn chống Trung Quốc nhưng vẫn chỉ loanh quanh phạt cty này cty kia của Trung Quốc mà ko có 1 chiến lược cụ thể. TQ nó đóng tiền phạt xong là lại cười hề hề. Tiền thì TQ ko thiếu. Trump mang tiếng là Cộng Hòa,ăn to nói lớn, mà chưa có 1 cuộc chiến nào trong nhiệm kì, có thể nói là lịch sử. Đến như Obama dù có vẻ mềm yếu mà cũng gửi bom dân chủ đến Lybia và tham chiến tại Syria. Obama cũng chủ trương lập liên minh quân sự chính trị để kềm kẹp TQ. Nên có thể thấy Trump cũng thật sự chỉ là con buôn. Làm mọi việc để tránh thiệt hại cho bản thân mình. Vì xung quanh ổng có rất nhiều lợi ích kinh tế cho ổng, và gia đình nên bất cứ mâu thuẩn về chính trị hay quân sự đều có thể ảnh hưởng đến những lợi ích đó
Còn giờ đây với Biden, 1 chính trị gia thuần túy, TQ xem như fai bắt đầu lại từ đầu trong quan hệ với Mỹ. Còn tất cả giới chính trị đều xem TQ là kẻ có khả năng soán ngôi Mỹ. Nên phe Biden chắc chắn sẽ tiếp tục đường lối chống TQ khác hoàn toàn với phe Trump, vốn chỉ đặt lợi ích kte lên trên.
Trung Quốc lại tiếp tục mất ngủ nữa rồi
Em là mợ, nhưng nghe cụ phân tích thế em cũng vui, dù rằng lúc đầu em cũng theo các cccm trên này ủng hỗ Trump.

congthuong

Xe điện
Cảm ơn các cụ đã thông não .. vậy là khá căng cho anh 100 rồi.. dự là một cuộc chiến pháp lý sẽ nổ ra.

Bên lề một chút, có cụ nào xem clip này chưa ah :
Ủng hộ Trump chỉ toàn thấy mấy bà già rỗi hơi.

Nghe người ta nói Biden là CNXH cũng tin theo sái cổ.

Không biết rằng chủ nghĩa độc tài, dối trá mọi vấn đề, phản khoa học, chủ nghĩa âm mưu... mới là mầm mống nguy hiểm.

TONGIA

Xe lừa
Em không theo poll nhé, em chọn kèo biden dù đa số các cụ chọn trumq
Theo lý luận của 1 số cụ thông thái ở đây.
Không thích Trump
Chọn Biden có nghĩa là chọn China là Hố Nan.
Nên nhiều người không thích Trump nhưng sợ bị các cụ thông thái mạt sát không muốn nói ra.

Leanh65

Xe container
Trưa hôm qua e thấy Bn cụ chúc mừng anh Chum lắm cơ mà. Việt vị hết nhỉ
Không có em nhé, hôm qua em vẫn đặt trọn niềm tin nơi anh biden , dù các cụ ấy còn dẫn map đỏ lừ và phán là trumq sẽ lên đồng vì biden lật hết bài rồi. Hix, đúng là thầy bói xem voi, đỏ chưa hẳn là chín nhé. Cũng giống như nguyên tử thôi, hạt nhân mới là trọng tâm còn cái đám rộng lớn như đám mây kia gọi là cho có chứ chả có tý trọng lượng nào.:D

Chỉnh sửa cuối:

Jamebonds

Xe container
Lão Trum còn cửa nào hy vọng không cụ ơi
Nevada hiện Trump thua 8000 phiếu - rất ít, mới kiểm 75%, còn 533k phiếu chưa kiểm (15%)
Pen Trump hiện thắng 3% (200k phiếu). Mới kiểm 88%, còn 845k phiếu chưa kiểm (22%).
Team Biden có niềm tin là càng kiểm thêm phiếu qua thư thì cơ hội thắng cử càng lớn

Tại Michigan có hiện tượng là số phiếu của Biden tự nhiên nhảy vọt 130k phiếu trong khi số phiếu của Trump đứng yên (điều này rất bất bình thường), do vậy Trump có twist về nghi vấn này. Bạn e ở Mỹ nói có hiện tượng là khi thấy hiện tượng Michigan thua, đội ủng hộ dân chủ ào đi bỏ phiếu, tuy nhiên phiếu hợp lệ phải bỏ từ ngày 3/11 trở về trước, nên nếu có sự thông đồng của bên Bưu điện đóng dấu 3/11 cho đội bỏ phiếu kia thì Trump chết.

Một điều cũng rất đặc biệt là tầm 10h trở đi ngày 4/11, khi Trump đang thắng như chẻ tre ở các bang chiến trường thì đột nhiên việc kiểm phiếu bị dừng tới tận chiều, liệu có phải để bên bias Biden nó reset và manupulate lại ko?

Từ trước tới nay tất cả các kênh truyền thông đều chống lại Trump, bias Biden (trừ Fox và Youtupe), do vậy việc xảy ra gian lận, tiếp tay cho Biden hoàn toàn có thể xảy ra

Do vậy Trump phải giữ vững tinh thần như Trump vẫn thế, là phải kiên định, yêu cầu kiểm lại phiếu và điều tra tính xác thực của các phiếu kia. Tuy nhiên lại thấy báo chí nói Trump đang ngầm thừa nhận thất bại và có vẻ buông xuôi

Tintolaioto

[Tịch thu bằng lái]
PA trump đang dẫn nhưng biden rút ngắn nhanh kinh khủng nên chưa chắc cho trump đâu cụ.
biden mà ăn PA coi như xong phim. nevada thắng thua không còn quan trọng nữa.
Đúng là PA còn hơn 1,4tr phiếu chưa kiểm mà toàn phiếu gửi qua thư, nếu biden ăn trên 800k phiếu thì ăn PA, ko cần chờ Nevada

Leanh65

Xe container
Theo lý luận của 1 số cụ thông thái ở đây.
Không thích Trump
Chọn Biden có nghĩa là chọn China là Hố Nan.
Nên nhiều người không thích Trump nhưng sợ bị các cụ thông thái mạt sát không muốn nói ra.
Đén ạ với kiểu logic này. Không hiểu triết học các cụ ấy trốn hay cô giáo vỡ chum:D TB là các tập đoàn cá mập đằng sau nắm quyền, tổng thống chả là cái vẹo gì, lệch sóng ăn kẹo đồng ngay. LS mỹ đã chứng minh 5 đời tổng thống mẽo 1 ông ăn kẹo. hix

bearbie

Xe điện
Áp đặt lệnh cấm dài là một ác mộng thực sự của bất cứ quốc gia phương tây nào.
vậy mà rốt cuộc chỉ có Âu Mỹ phải áp đặt lệnh cấm dài (trước là 2 - 3 tháng, lần này 1 tháng). Còn Đài, Sing, Thái, Việt, Úc, chỉ lockdown những hotspot dài nhất là 1 tháng. Hàn, Nhật thậm chí không thèm lockdown luôn. Chống dịch sai về mặt cơ bản rồi, không biết Biden lên có nhận ra hay không.

Reinhard

Xe buýt
Từ lúc nhậm chức đến trước covid, kinh tế Mỹ như lên đồng cụ ạ. Cụ bị a Biden mớm lời rồi, chứ ko phải lập luận của cụ
Cái này em đã từng post bài về chủ đề ấy mấy tháng trước rồi cụ ạ, có đủ dẫn chứng và số liệu từ chính trang web của CP Mỹ chứ chẳng phải từ anh Bi nào hết. Cụ chịu khó lục lại mấy bài cũ của em xem. Đúng là kinh tế Mỹ trước Covid đi lên - điều này không sai. Tuy nhiên, không đến mức lên "như lên đồng" đâu ạ. Tốc độ tăng trưởng chỉ ngang ngửa vời thời Obama thôi ạ - nhưng chúng ta phải nhớ rằng Obama phải vực dậy một nền kinh tế từ giai đoạn kiệt quệ, khủng hoảng từ thời Bush, còn Trump được thừa hưởng nền kinh tế đang phát triển mạnh từ Obama. Với tiền đề như vậy mà tốc độ tăng trưởng chỉ ngang bằng thời Obama thì không phải siêu nhân như cụ nghĩ ạ.

Thêm nữa, em nói rằng từ lúc nhậm chức đến khi rời ghế (giả sử anh ấy thua cử lần này), sao cụ lại bỏ qua covid được. Việc xử lý bệnh dịch và duy trì kinh tế cũng là trách nhiệm của lãnh đạo chứ. Bush chiến tranh, khủng bố, khủng hoảng, vậy mà số lượng việc làm vẫn tăng đó thôi. Bài của em mà cụ trích lúc đầu đây ạ, em đâu tách riêng giai đoạn covid, hoặc giai đoạn trước covid đâu :P
Nếu Trump không thắng cử thì anh ấy sẽ đi vào lịch sử là tổng thống Mỹ đầu tiên trong 40 năm trở lại đây (hay 30 nhỉ?) kết thúc vị trí với số lượng việc làm cho người dân giảm đi so với lúc tiếp nhiệm, anh cũng là trường hợp hiếm khi toàn bộ thời gian làm tổng thống tỉ lệ ủng hộ không vượt được 50%.

Chỉnh sửa cuối:

dalink

Xe điện
Báo chí fake new bên í kỳ này cũng nghỉ chứ nhỉ, ko có Trump hết vc rồi. Chả nhẽ cứ viết bài ca tụng Biden ::))
Còn mấy tháng chuyển giao mới lắm trò vui. Còn chúng mình chỉ xem để giải trí và hóng đại hội của các bác nhà mình :))

Trạng thái
Thớt đang đóng