[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

TONGIA

Xe lừa
Em cũng còm như cụ mãi trước khi bầu cử mà các cụ ủng hộ Trump có nghe thấy đâu. Kể ra mà rảnh thì phân tích dài rồi copy lại để tiện trả lời các còm hỏi (rất nhiều người hỏi, lặp đi lặp lại).
Nếu Trump phải rời phòng Quả Cật.
Xu hướng đó sẽ bùng nổ.
Nhiều tín đồ sẽ bất ngờ.

trungthu2020

Xe điện
Em hóng mấy thánh hôm qua bảo (Mỗi Đảng 2 nhiệm kỳ, bầu bán cho vui lên tiếng :)) .

đúng thật là bầu cử Mỹ khó đoán, cứ tương Trump ăn chặt từ trưa qua mà giờ đảo chiều nhanh thậy
Đội tuyên giáo sử dụng tài liệu những năm 90, chấp gì cụ

itgp

[Tịch thu bằng lái]
Joe Biden khi lần đầu tiên được bầu vào thượng viện năm 1972 đã kêu gọi chấm dứt chiến tranh Việt Nam (https://www.washingtonexaminer.com/news/biden-says-he-got-into-politics-because-of-the-vietnam-war). Ông ấy cũng là những người bạn thân thiết với 2 thượng nghị sĩ John McCain và John Kerry (https://www.usatoday.com/story/news/politics/2018/08/29/why-joe-biden-eulogize-john-mccain/957095001/ ).

Hồi năm 2015 khi cụ Trọng nhà mình thăm Mỹ, cụ đã được phó tổng Joe Biden mời ăn tiệc. Trong bữa tiệc đó cụ Biden dành những lời rất tốt đẹp với cụ Trọng nhà mình. Các cụ có thể xem video này sẽ thấy:

Thế nên em tin cụ ấy có cảm tình với VN.

Chỉnh sửa cuối:

Waterblack

Xe tải
Anh Biden lên có khi cũng hay và không biết được thế nào. 4 năm trước khi mọi người thương tiếc chị Tơn vì thua thì chỉ một năm sau lại cười khà khà vì anh Trump lên hay quá. Hy vọng anh Biden lên cũng có sự thay đổi như vậy.

Reinhard

Xe buýt
* Tôi như ông Trump sẽ chả đưa ai ra tòa làm gì, về nhà nghỉ hưu, vợ đẹp con xinh. Đời người đã nếm trải hết rồi, thôi thì dân Mỹ lựa làm sao thì tự chịu hậu quả thôi! Nước Mỹ chịu quỳ gối trước đám da đen lút đồ nghiện ngập, chịu đội lgbt lên đầu... chỉ vì chống đối một cá nhân thì (i) phần đông dân Mỹ quá giống ở đâu đó "lật đổ cường hào ác bá" để giờ không biết quá độ lên chủ nghĩa gì tiếp nữa; hoặc (ii) đế chế US cũng đến hồi sụp đổ giống đế chế La Mã từng chết vì dân chủ quá lố thôi. RIP
Cụ nói thiếu rồi. Về nhà nghỉ hưu rồi bay ra nước ngoài nữa chứ. Nằm ở Mẽo mấy tháng sau NYPD sờ gáy rồi song phi vào tù nằm mấy năm thì quá tội. Giờ may còn đồng chí đệ Barr bảo kê, vừa chặn vừa cà khịa bên NYPD. Lỡ chẳng may về vườn chắc gì tay chân đã giúp gì được mình, cụ nhỉ.

Sau hôm nay, theo các cụ chốt được ko?. Xem kết quả thấy phiếu đại cử chi của ông Biden chênh hơn nhiều so với ông Trump
Nếu Biden lật được PA hoặc GA, và giữ AZ thì có thể chốt chưa chính thức ạ. Thấy đồng bào Mỹ bảo là có thể, nhưng chưa biết thế nào. Còn 100% chính thức thì phải chờ kết quả chính thức, chờ kiện cáo lẫn nhau nữa, còn lâu :D

Chỉnh sửa cuối:

SanHoBien

Xe container
Joe Biden khi lần đầu tiên được bầu vào thượng viện năm 1972 đã kêu gọi chấm dứt chiến tranh Việt Nam. Ông ấy cũng là những người bạn thân thiết với 2 thượng nghị sĩ John McCain và John Kerry (https://www.usatoday.com/story/news/politics/2018/08/29/why-joe-biden-eulogize-john-mccain/957095001/ ).

Hồi năm 2015 khi cụ Trọng nhà mình thăm Mỹ, cụ đã được phó tổng Joe Biden mời ăn tiệc. Trong bữa tiệc đó cụ Biden dành những lời rất tốt đẹp với cụ Trọng nhà mình. Các cụ có thể xem video này sẽ thấy:

Thế nên em tin cụ ấy có cảm tình với VN.
Vậy là cụ Biden được đấy :P

Skoda_Favorit

Xe container
Chúc mừng CHXHCN Hoa Kỳ đã bầu ra được một nhiệm kỳ mới rực cbn rỡ! Nơi đại đồng lên ngôi, nơi anh da đen loot đồ cũng ngang bằng anh giáo sư Do thái, nơi lãnh đạo nhà nước phải già và phải có người đi bên cạnh dìu... Tôi thấy câu tiên tri "Đến cột điện của Mỹ mà có chân cũng phải chạy về đây" đã thành sự thật vì ở bển mới chỉ bắt đầu kỷ nguyên Mặt trời chân lý chói qua tim!

* Tôi như ông Trump sẽ chả đưa ai ra tòa làm gì, về nhà nghỉ hưu, vợ đẹp con xinh. Đời người đã nếm trải hết rồi, thôi thì dân Mỹ lựa làm sao thì tự chịu hậu quả thôi! Nước Mỹ chịu quỳ gối trước đám da đen lút đồ nghiện ngập, chịu đội lgbt lên đầu... chỉ vì chống đối một cá nhân thì (i) phần đông dân Mỹ quá giống ở đâu đó "lật đổ cường hào ác bá" để giờ không biết quá độ lên chủ nghĩa gì tiếp nữa; hoặc (ii) đế chế US cũng đến hồi sụp đổ giống đế chế La Mã từng chết vì dân chủ quá lố thôi. RIP
CNN gấu phết Cụ này:

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Trum còn mỗi cơ hội nếu bang này chuyển màu. Bang này dừng hay sao ấy các cụ nhỉ mà report nó chả tăng lên.
Nghe thông tin bang này thứ 6 mới kiểm đếm xong và ít dân nên hôm ấy chắc mới nhảy số... Xem phân bố dân cư các khu vực thì 99% Trump k thể lật ngược được ở đây

quanfgv35

Xe tăng
Website
tamthoikhongco.com
Vẫn đếm các cụ ạ, ngừng cập nhật kết quả thôi. Vốn chỉ cần thông báo kết quả cuối cùng, giờ cập nhật đều chắc truyền thông soi mói nên các bạn ấy dỗi :P Tin ngừng kiểm phiếu là do trang tin Breibait (là trang cực tả, nên các bạn ấy vô tình hay cố ý thì em không biết) hiểu sai tweet của bang.
Em chưa xem cụ ấy nói gì, nhưng em xin phép hỏi cụ với ạ. Vậy em không phải "dân một nước thế giới thứ 3" (ít nhất là theo giấy tờ, em vẫn yêu VN lắm lắm, hiện giờ đang nằm WFH ở VN tránh covid đây) thì em có được phép bình luận không? Các bạn Tây ở châu Âu có được bình luận không? Các bạn gốc VN / Á đang sống và làm việc tại Mỹ có được phép phán không? Hay là phải da trắng tóc vàng mắt xanh thượng đẳng, cả nhà 3 đời sinh ra lớn lên và đang định cư tại Mỹ mới được phép mở miệng? :(
Em tưởng cái quan trọng là luận điểm chứ, còn người đưa ra luận điểm là ai có quan trọng gì. Cụ không đồng tình với người ta thì cụ tranh luận theo luận điểm, ai lại đem cá nhân người ta ra bỉ bôi.
E đồng tình với Cụ , mỉa mai khinh miệt nhau gì trên cõi internet này . Ngoài đời chưa biết ai hơn ai đâu . Fun đi các cụ

Red2010

Xe điện
Em hóng mấy thánh hôm qua bảo (Mỗi Đảng 2 nhiệm kỳ, bầu bán cho vui lên tiếng :)) .

đúng thật là bầu cử Mỹ khó đoán, cứ tương Trump ăn chặt từ trưa qua mà giờ đảo chiều nhanh thậy
Tóm lại đích lái đến của chúng nó là bọn Mẽo tưởng dân chủ nhưng cũng thoả thuận sắp xếp hết.
Nếu lái ko đến đích đó thì chúng nó tiếp tục bẻ sang thế lực ngầm thao túng. Chấm hết! Bài trên giao cho chỉ có vậy.
Quốc gia nào chả có thế lực muốn thao túng CT. Dễ hay khó, làm được hay ko mới là vấn đề :))

av78

Xe tải
Em ko nghĩ 2016 có vấn đề gì mà liên tưởng đến 2002. Al Gore thua Bush bằng absentee ballots được gửi qua bưu điện, thua có vài trăm phiếu. Sau đó cũng lùm xùm vụ mấy trăm phiếu này bị illegal count một thời gian, thậm chí còn có điều tiếng về việc mấy chục nghìn phiếu ở Florida không được tính. Nhưng Toà án đã quyết rồi và Al Gore chấp nhận thất bại như một gentleman.

Năm nay, chắc chắn Trump sẽ làm um lên nhưng nếu ko có chứng cớ gì rõ ràng thì Toà án sẽ vote cho Biden thôi. Với những ai vẫn tin là có thể gian lận bầu cử một cách có hệ thống ở Mỹ, em nghĩ chỉ cần nói một câu: có vay có trả.
Các cuộc bầu cử khác, chưa bao giờ có chuyện đếm xong toàn bộ phiếu trong vòng một ngày. Chẳng qua là thuyết âm mưu hiện tại đang là trend hot.

Năm 2000, lúc đầu Bush thắng Florida khoảng 1500 phiếu. Gore đêm đó đã gọi chúc mừng Bush. Tuy nhiên do cách biệt quá ít nên Florida tự động đếm lại ........cuối cùng Bush thắng vài trăm phiếu.

Năm 2016, Clinton thua 20,000 phiếu ở Wisconsin và 10,000 phiếu ở Michigan. Ngay đêm bầu cử đã gọi nhận thua với Trump. Chuyển giao quyền lực êm thấm vốn dĩ là giá trị của "dân chủ Mỹ". Còn Trump thì trong vài năm qua đã tẩy não các con chiên về gian lận trong bầu cử, chỉ để dùng trong lúc này (dù hiện tại vẫn còn chưa thua).

Thạc sỹ

Xe tăng
Khủng hoảng có thể là nguy mà cũng có thể là cơ. Cũng là đối phó covid nhưng Merkel của Đức lại tăng uy tín bằng các chính sách ứng phó của mình.

Đưa mấy cái fake lên đây làm gì, nói dân trí thấp lại tự ái ;))
Em tưởng là nơi chém gió, cụ toàn lên đây lấy thông tin à =))

Hoàng_Trần

Xe tăng
Cụ nói thiếu rồi. Về nhà nghỉ hưu rồi bay ra nước ngoài nữa chứ. Nằm ở Mẽo mấy tháng sau NYPD sờ gáy rồi song phi vào tù nằm mấy năm thì quá tội. Giờ may còn đồng chí đệ Barr bảo kê, vừa chặn vừa cà khịa bên NYPD. Lỡ chẳng may về vườn chắc gì tay chân đã giúp gì được mình, cụ nhỉ.
Bạn lầm to đấy. Tỉ lệ ủng hộ ông ta trong đảng CH rất cao. Cho đến giờ phút này cả một đế chế khổng lồ của ông ta như vậy mà phe DC vẫn không tìm được một chút sơ hở nào từ ông ta thì chứng tỏ ông ta là một tay rất lão luyện.

Ghebango123

[Tịch thu bằng lái]
Báo chí fake new bên í kỳ này cũng nghỉ chứ nhỉ, ko có Trump hết vc rồi. Chả nhẽ cứ viết bài ca tụng Biden ::))

Trạng thái
Thớt đang đóng