[Funland] Hóng trực tiếp đấu tay đôi Trump-Biden

Trạng thái
Thớt đang đóng

xedaprach

Xe điện
Joe Biden khi lần đầu tiên được bầu vào thượng viện năm 1972 đã kêu gọi chấm dứt chiến tranh Việt Nam. Ông ấy cũng là những người bạn thân thiết với 2 thượng nghị sĩ John McCain và John Kerry (https://www.usatoday.com/story/news/politics/2018/08/29/why-joe-biden-eulogize-john-mccain/957095001/ ).

Hồi năm 2015 khi cụ Trọng nhà mình thăm Mỹ, cụ đã được phó tổng Joe Biden mời ăn tiệc. Trong bữa tiệc đó cụ Biden dành những lời rất tốt đẹp với cụ Trọng nhà mình. Các cụ có thể xem video này sẽ thấy:

Thế nên em tin cụ ấy có cảm tình với VN.
Nếu cụ den có cảm tình với VN thật thì em cũng ủng hộ cụ thôi.

Thạc sỹ

Xe tăng
Joe Biden khi lần đầu tiên được bầu vào thượng viện năm 1972 đã kêu gọi chấm dứt chiến tranh Việt Nam. Ông ấy cũng là những người bạn thân thiết với 2 thượng nghị sĩ John McCain và John Kerry (https://www.usatoday.com/story/news/politics/2018/08/29/why-joe-biden-eulogize-john-mccain/957095001/ ).

Hồi năm 2015 khi cụ Trọng nhà mình thăm Mỹ, cụ đã được phó tổng Joe Biden mời ăn tiệc. Trong bữa tiệc đó cụ Biden dành những lời rất tốt đẹp với cụ Trọng nhà mình. Các cụ có thể xem video này sẽ thấy:

Thế nên em tin cụ ấy có cảm tình với VN.
Thế mà cụ không đưa tin này sớm, có khi nhờ Mod xóa thớt này khi nào cụ Biden sang thăm chính thức VN :))

Jamebonds

Xe container
Đâu phải tính từ lúc covid bắt đầu đâu cụ. Em nói là tính từ lúc nhận chức mà (1/2017 cho cụ Trump), chứ trong đợt covid thì tất nhiên nước nào cũng bị ảnh hưởng rồi (tuy nhiên ảnh hưởng ít nhiều cũng khác nhau tùy cách xử lý). VD như cụ Bush cũng trải qua khủng hoảng, nhưng khi rời ghế số lượng công việc cho người dân vẫn nhiều hơn khi tiếp nhiệm mà :)
Từ lúc nhậm chức đến trước covid, kinh tế Mỹ như lên đồng cụ ạ. Cụ bị a Biden mớm lời rồi, chứ ko phải lập luận của cụ

provtc

Xe container
Người ta phát hiện thùng phiếu của trump vất vô thùng rác, lệnh dừng kiểm phiếu

Leanh65

Xe container
Các cụ ở VN máu mê phết, thấy nhiều cụ cá cho Trump rất lớn, em cũng thấy lạ vì theo poll thì ít khả năng lắm. Cơ mà tí nữa thì các cụ ăn đậm.
Em không theo poll nhé, em chọn kèo biden dù đa số các cụ chọn trumq

CaoXanh

[Tịch thu bằng lái]
E đố cụ tìm được tổng thống phương Tây nào tạo ra việc làm và giữ được tăng trưởng kt trong thời covid này đấy. T cũng như thế thôi nhưng truyền thông ko đứng về phía T
Nếu coi Taiwan cũng là nền kinh tế thuộc khối dân chủ phương Tây thì hình như Taiwan (đến nay= an toàn Covid-19 trong cộng đồng hơn 200 ngày rồi) vẫn giữ được ổn định kinh tế vĩ mô( GDP dương)... :-?

hd-vt

Xe container
Đư
Chúc mừng CHXHCN Hoa Kỳ đã bầu ra được một nhiệm kỳ mới rực cbn rỡ! Nơi đại đồng lên ngôi, nơi anh da đen loot đồ cũng ngang bằng anh giáo sư Do thái, nơi lãnh đạo nhà nước phải già và phải có người đi bên cạnh dìu... Tôi thấy câu tiên tri "Đến cột điện của Mỹ mà có chân cũng phải chạy về đây" đã thành sự thật vì ở bển mới chỉ bắt đầu kỷ nguyên Mặt trời chân lý chói qua tim!

* Tôi như ông Trump sẽ chả đưa ai ra tòa làm gì, về nhà nghỉ hưu, vợ đẹp con xinh. Đời người đã nếm trải hết rồi, thôi thì dân Mỹ lựa làm sao thì tự chịu hậu quả thôi! Nước Mỹ chịu quỳ gối trước đám da đen lút đồ nghiện ngập, chịu đội lgbt lên đầu... chỉ vì chống đối một cá nhân thì (i) phần đông dân Mỹ quá giống ở đâu đó "lật đổ cường hào ác bá" để giờ không biết quá độ lên chủ nghĩa gì tiếp nữa; hoặc (ii) đế chế US cũng đến hồi sụp đổ giống đế chế La Mã từng chết vì dân chủ quá lố thôi. RIP
Đừng bao giờ chông trờ vào các 9chi da. Thế giới tốt đẹp lên là nhờ các nhà khoa học, phát minh mang lại lợi ích cho con người.
Em nức nở thế được không cụ hầy. :((

vandatAT

Xe container
Cá nhân em vẫn thích lão trump hơn :D

congthuong

Xe điện
Các cuộc bầu cử khác, chưa bao giờ có chuyện đếm xong toàn bộ phiếu trong vòng một ngày. Chẳng qua là thuyết âm mưu hiện tại đang là trend hot.

Năm 2000, lúc đầu Bush thắng Florida khoảng 1500 phiếu. Gore đêm đó đã gọi chúc mừng Bush. Tuy nhiên do cách biệt quá ít nên Florida tự động đếm lại ........cuối cùng Bush thắng vài trăm phiếu.

Năm 2016, Clinton thua 20,000 phiếu ở Wisconsin và 10,000 phiếu ở Michigan. Ngay đêm bầu cử đã gọi nhận thua với Trump. Chuyển giao quyền lực êm thấm vốn dĩ là giá trị của "dân chủ Mỹ". Còn Trump thì trong vài năm qua đã tẩy não các con chiên về gian lận trong bầu cử, chỉ để dùng trong lúc này (dù hiện tại vẫn còn chưa thua).
Ngay lúc này không thấy cụ Trump yêu cầu dừng kiểm phiếu và công bố kết quả nhỉ . Thấy im im...

Newnick

Xe buýt
Em đề xuất cụ Silver hai việc::))
1. Đề nghị cho Đỗ Nam Trung tiếp tục chỉ đạo Xứ ủy Bắc Mỹ cho tới khi ĐH xong.
2. Cho biên soạn ngay tài liệu Đông Lào với Biden và Biden với Đông Lào.
Còn thêm gì nữa không cụ dưới bổ sung

hat.tieu

Xe lăn
Website
tiengduc.org

Goyave

Xe buýt
PA chênh lệch chỉ còn 190k thôi. Vẫn còn 12% phiếu chưa kiểm

Tốc độ này nếu tiếp tục duy trì thì anh Trump chắc chắn mất PA.
Gió đổi chiều ở PA nhanh quá, hôm qua chênh 700k tưởng Trump ăn chắc rồi. PA ngày hôm nay kiểm phiếu thì tỉ lệ Biden/Trump là 3/1. Vẫn còn tầm 700k phiếu chưa kiểm trong đó phần lớn là qua thư, Theo tỉ lệ trên thì cụ Bin thắng chắc ở PA rồi (Biden hơn khoảng trên 100k phiếu).
Bên kia các ban bầu cử đang ăn tối ngủ nghỉ nên các cụ giải tán tối vào hóng tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

Bokap

Xe điện
Nevada đang "ngả xanh" với 49,3% phiếu bầu ủng hộ ông Biden. Tổng thống Trump đang bám sát nút với 48,7% phiếu bầu, trong khi mới khoảng 75% tổng số phiếu đã kiểm xong. Nếu ông Joe Biden giữ được cách biệt thì ông ấy sẽ thắng Nevada đồng thời nhận 6 phiếu để vừa đủ 270 điểm thắng
Quan trọng là phiếu đại cử chi Bi đang dẫn đầu và sắp cán đích

Hoàng_Trần

Xe tăng
Nevada đang "ngả xanh" với 49,3% phiếu bầu ủng hộ ông Biden. Tổng thống Trump đang bám sát nút với 48,7% phiếu bầu, trong khi mới khoảng 75% tổng số phiếu đã kiểm xong. Nếu ông Joe Biden giữ được cách biệt thì ông ấy sẽ thắng Nevada đồng thời nhận 6 phiếu để vừa đủ 270 điểm thắng
Chưa đâu bạn ơi. Còn AZ hơn nửa triệu phiếu chưa kiểm và phe Eric rất tự tin chiến thắng ở bang này.

giang.nguyen

Xe điện
Nếu coi Taiwan cũng là nền kinh tế thuộc khối dân chủ phương Tây thì hình như Taiwan (đến nay= an toàn Covid-19 trong cộng đồng hơn 200 ngày rồi) vẫn giữ được ổn định kinh tế vĩ mô( GDP dương)... :-?
Văn hoá dân chủ ở Đài Loan không mạnh và đề cao tự do cá nhân như phương Tây.
Truyền thống văn hoá cả ngàn năm thần phục phong kiến cho tới khi dân chủ vào thế kỷ trước.
Người đài khá ôn hoà và tuân phục chính phủ.
Áp đặt lệnh cấm dài là một ác mộng thực sự của bất cứ quốc gia phương tây nào.

pooka

Xe container
Ngài Trump phát ngôn nhiều lần tiền hậu bất nhất lại hay đổ lỗi, kết hợp dính ngay dịch covid nên bị giảm uy tín nặng. Mặc dù ổng cá tính mạnh mẽ và làm được rất nhiều việc quyết đoán, nhưng làm chính trị mà thế thì hiếm có. Cách trả lời phỏng vấn của Trump nhiều lúc giống như được bên xã nghĩa tham mưu. Ví dụ có lần được phóng viên hỏi về dịch covid, ổng bảo là hãy hỏi Trung Quốc ấy :)). Nhưng cách làm kinh tế cho Mỹ thì đúng là Trump rất giỏi.

Trạng thái
Thớt đang đóng