HONDA VN chuẩn bị cho ra SH???

bmwp0wer

Xe tăng
Bọn piaggio nó nhìn thấy VN là thị trường xe hạng sang của nó ,mà nó chưa bao giờ đặt chân tới . Khi nó thấy VN yêu VESPa cổ đến thèm thuồng , thì chẳng có lý do j để ko nhảy vào , mà nó giới thiệu VESPA tại bảo tàng MỸ THUẬT Việt nam là có ý đưa VESPA lên phong cách nghệ thuật . không những vậy nó còn cứu VESPA italia khi nhập toàn bộ máy từ ý sang , nên nhớ chưa nước nào nó nhập đông cơ nguyên như vậy . Còn thằng HONDA đã yêu tiền VN từ trước 1975 cơ , thêm hay bớt 1 loại xe ko làm nó suy giảm hình ảnh của nó ở VN . Nhưng HONDA italia thì khác phải cạnh tranh với rất nhiều Hãng ở Châu âu , nếu nó có cả doanh số bán sang VN thì đó là 1 điều ko hề tồi trong thời khủng hoảng này . Vì vậy Kịch bản của nó là : xe HONDA SX ở Ý chuyển qua NHẬT làm dấu xuất xứ Nhật rồi đưa qua bán ở VN để hưởng thuế ưu đãi với VN . Một mũi tên bắn 3 đích
* Không ảnh hưởng đến HONDA Ý
* Không phải đầu tư dây chuyền SX xe mới
* Vẫn đựoc hưởng thuế xuất ưu đãi đặc biệt với VN về hàng SX tại NHẬT
Cụ thoáng chưa ??? đừng chờ SH VN , mà chờ SH giá rẻ hơn về VN :21:
Bác lại đang mơ giữa chiều thu ròi :))
Doanh số bán của Honda mỗi khu vực là độc lập, nhất là đối với cùng 1 loại xe. Honda VN cũng vậy, việc ra đời SHVN là theo nhu cầu thị trường (cầu lớn), ắt họ phải cung để nâng cao doanh số bán trong thị trường VN hơn nữa. Việc này chả có liên quan gì đến sự sống chết của Honda Ý cả, sống chết mặc họ !

Thêm nữa, cho bác cái ttin đẻ confirm là bên em cũng là đối tác của bộ phận IT bên Honda, tất nhiên khẳng định luôn là sắp tới sẽ ra SHVN (Tầm tháng 12), giá đề xuất chỉ có trước thời điểm họp báo công bố sản phẩm khoảng 1 tuần mà thôi. Còn giá ra thị trường thì 'vô biên' !

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Honda VN cũng vậy, việc ra đời SHVN là theo nhu cầu thị trường (cầu lớn), ắt họ phải cung để nâng cao doanh số bán trong thị trường VN hơn nữa
Nhu cầu SH ở VN là bao nhiêu trong hơn 30 triệu xe máy mà bác cho là Lớn :))
Bác đọc báo Lao đông 21/10 có nói về hiệp định thương mại VN ,JP hiệu lực đó sẽ biết . Cái đó là confirm rõ nhất cho bác biết đới :))

devilmaycry

Xe tải
Nhu cầu SH ở VN là bao nhiêu trong hơn 30 triệu xe máy mà bác cho là Lớn :))
Bác đọc báo Lao đông 21/10 có nói về hiệp định thương mại VN ,JP hiệu lực đó sẽ biết . Cái đó là confirm rõ nhất cho bác biết đới :))
Tốt nhất các bác tranh cãi làm gì 1 chuyện vớ vẩn mất công ra

Những người biết đc thông tin họ bảo có thì cứ đợi đi, có or ko cũng ảnh hưởng đến ai đâu

Mà khả năng có là nhiều nên các bác thuộc phe anti ko hiểu dựa vào cái gì cứ khăng khăng sống chết là ko có??

Nhu cầu xe tay ga cao cấp ở các tp lớn như HN và SG khá nhiều đấy bác ạ, h bác cứ thử ra đường đếm xem có bao nhiêu con SH, ko khéo e thấy nó còn nhiều ngang cả dream với wave í. dân mình giàu thật (b)(b)

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
khăng khăng sống chết là ko có??
thưa cụ em cũng chẳng cố chấp làm j , vì em cũng đã nghe là có xây nhà máy sx SH VN nhưng Thời điểm nó cách đây 2 năm rồi, Lúc đó HONDA vn còn đang kiện 1 công ty của Nhật làm vành cho HONDA VN mà lạI SX cả vành cho YAMAHA ... Lúc đó chưa co ẢIBLADE , sau này em mới biết cái nhà máy đó đã chuyển sang SX ẢIBLADE vì nhiều lý do. Còn bi giờ khi có cái Hiệp dịnh hàng xuất sang nha kia thì , nếu có SX SH thì thằng nhật nó cũng mang linh kiện được SX gọi là ở nhật ( để giảm thuế ) và các nơi khác sang như dưới dang 3 cục rồi lắp vào chứ chả có con SH nào giông kiểu SX WAVE và AIRBLADE đâu mà chờ giá rẻ ...

workerbee2006

Xe tải
thưa cụ em cũng chẳng cố chấp làm j , vì em cũng đã nghe là có xây nhà máy sx SH VN nhưng Thời điểm nó cách đây 2 năm rồi, Lúc đó HONDA vn còn đang kiện 1 công ty của Nhật làm vành cho HONDA VN mà lạI SX cả vành cho YAMAHA ... Lúc đó chưa co ẢIBLADE , sau này em mới biết cái nhà máy đó đã chuyển sang SX ẢIBLADE vì nhiều lý do. Còn bi giờ khi có cái Hiệp dịnh hàng xuất sang nha kia thì , nếu có SX SH thì thằng nhật nó cũng mang linh kiện được SX gọi là ở nhật ( để giảm thuế ) và các nơi khác sang như dưới dang 3 cục rồi lắp vào chứ chả có con SH nào giông kiểu SX WAVE và AIRBLADE đâu mà chờ giá rẻ ...
Cụ cho em hỏi, cụ là người của HVN hay maker ạ? Câu trả lời này rất quan trọng vì nó xác thực rằng lời cụ nói có đúng hay không vì em biết có nhiều cụ ở đây là người của Honda VN nhưng chưa lên tiếng.

akiyama_6868

Xe buýt
Bọn piaggio nó nhìn thấy VN là thị trường xe hạng sang của nó ,mà nó chưa bao giờ đặt chân tới . Khi nó thấy VN yêu VESPa cổ đến thèm thuồng , thì chẳng có lý do j để ko nhảy vào , mà nó giới thiệu VESPA tại bảo tàng MỸ THUẬT Việt nam là có ý đưa VESPA lên phong cách nghệ thuật . không những vậy nó còn cứu VESPA italia khi nhập toàn bộ máy từ ý sang , nên nhớ chưa nước nào nó nhập đông cơ nguyên như vậy . Còn thằng HONDA đã yêu tiền VN từ trước 1975 cơ , thêm hay bớt 1 loại xe ko làm nó suy giảm hình ảnh của nó ở VN . Nhưng HONDA italia thì khác phải cạnh tranh với rất nhiều Hãng ở Châu âu , nếu nó có cả doanh số bán sang VN thì đó là 1 điều ko hề tồi trong thời khủng hoảng này . Vì vậy Kịch bản của nó là : xe HONDA SX ở Ý chuyển qua NHẬT làm dấu xuất xứ Nhật rồi đưa qua bán ở VN để hưởng thuế ưu đãi với VN . Một mũi tên bắn 3 đích
* Không ảnh hưởng đến HONDA Ý
* Không phải đầu tư dây chuyền SX xe mới
* Vẫn đựoc hưởng thuế xuất ưu đãi đặc biệt với VN về hàng SX tại NHẬT
Cụ thoáng chưa ??? đừng chờ SH VN , mà chờ SH giá rẻ hơn về VN :21:
đây mới là câu nói hay nhất của năm :41::41::41::41::41::41::41:
Bái phục bác, quá chuẩn! Chuẩn không cần chỉnh:69::69::69::69:

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
có nhiều cụ ở đây là người của Honda VN nhưng chưa lên tiếng.
ko phải chỉ em mà tất cả ai quan tâm đều muon các cụ đó lên tiếng , nghe hơi nồi chõ bọn em cũng ko thích . Nói thật nếu mọi cái rõ ràng hết thì cần quái j phải lên OF làm j nhể...:21:

workerbee2006

Xe tải
Vấn đề là có nhiều bác nghe hơi nồi chõ nhưng cái gì cũng biết "rõ ràng hết" cứ như là trưởng phòng sales của bọn Honda ý.

NoKiss

Xe tải
lâu ế.chả thấy tin gì đáng tin của SH VN cả.chả lẽ cả công ty honda VN àm ko ai chụp dc cái ảnh SH VN nào hay sao mà cứ bàn tán linh tinh.đến chán !!!

Vietkid

Xe điện
:)):)):)):)) Dũng Khọm vào confirm cho em phát.
Chỗ này thành quán nước chè rồi.

ferrari 599 GTB

Xe tăng
thế bây h em hỏi 1 câu thôi, có thì các bác mất gì mà không có thì mất gì, cá đi, đỡ phải nói nhiều, mệt đầu ghê ...

caisua

Xe lăn
Bác nào chỉ chỗ cho em, xiền nong chuẩn bị xong xuôi rồi

akiyama_6868

Xe buýt
các bác chờ 7/11 nhé. Sắp ra mắt roài đó

MrKien_Trung

Xe điện
Tuần sau, ra mắt Honda SH “nội” với giá gần 100 triệu đồng

Hình minh họa

Chủ nhật, 1/11/2009, 13:21(GMT+7)

Với mức giá khoảng 100 triệu đồng, mẫu xe tay ga cao cấp Honda SH lắp ráp tại Việt Nam sẽ chính thức trình làng trong tuần sau.

Dù chưa có giá chính thức nhưng mẫu xe ga cao cấp này đã có một lượng đơn đặt hàng khá cao. Trong giai đoạn đầu, Honda Việt Nam sẽ ra mắt SH125 phiên bản 2009, với ba màu: vàng, nâu và bạc.

Sở hữu kiểu dáng tương tự phiên bản nhập khẩu, Honda SH125 “nội” có chiều dài 2.020 mm, chiều rộng 725 mm và chiều cao 1.225 mm với chiều dài cơ sở 1.335 mm.

SH125 sử dụng động cơ 1 xy-lanh, dung tích thực 124.6cc, làm mát bằng dung dịch. Công suất đạt 13,5 mã lực tại 9.000 vòng/phút, sử dụng hệ thống phanh đĩa cho cả bánh trước và sau. Lốp trước kích thước 100/80-16 và lốp sau là 120/80-16.

Mẫu xe này sẽ ra mắt trong tuần tới trên cả nước, với mức giá khoảng 100 triệu đồng (đã bao gồm VAT).

Theo Khánh Hòa - VTC

ducvv

Xe tải
hôm nay đang đưng rút tiên ở chỗ Honda c4 giảng võ thấy nó về 3 con SH 125 mỗi con một màu,ra hỏi thi nó bảo chua có giá.mới nhìn qua loa chưa thấy gì khác so với xe nhập

tonyhoang

Xe máy
thui ráng chạy đỡ xe số CBR150 chờ PCX ra rùi mới dám chơi xe ga :^)

Mr.KangSi

Xe máy
THế 150 bao h nó ra nhở

El Nino

Xe tải
Ai lại bới cái topic này lên thế :102:.