HONDA VN chuẩn bị cho ra SH???

repsol

Xe container
Ảnh của bác minghoanh là 1 trong những SH09 đầu tiên về VN:P

KMN2010

Xe tăng
Đọc bài cụ này em thấy nếu máy móc mà nhập nguyên bộ đã ráp rồi thì chất lượng máy SHi của VN với Italy ko khác nhau, chẳng qua lắp ráp ở VN thì dân buôn có thể thay thế đồ ngon bằng loại rẻ tiền hơn như lốp xe chẳng hạn (giảm chi phí, cũng có thể là "chơi" khách hàng") :redface:

Em chẳng khoái thằng SH này nên có thông tin thì báo cho anh em biết thôi. Ai thừa tiền cứ chơi SH nhập cho chắc cú đỡ lăn tăn làm gì. Em chỉ có thể khẳng định với các bác SH của HNV đợt đầu đưa ra thì trường chất lượng = xe nhập luôn mà giá rẻ hơn. (SH này đc nhập làm 3 cục về ráp lại thui) Còn khi dây chuyền lắp ráp hoàn thiện thì sẽ bị nội địa hóa

KMN2010

Xe tăng
cụ này chắc cả đời chưa bao h đc đập thùng 1 con xe nhập
năm 2003 e đập thùng con @ nó bị lỏng rơi mất con ốc phải vặn lại ở việt nam do tay e vặn thế là con xe của e từ nguyên chiếc thành ckd thế nó mới đau:)):)):))
cụ nào mua oto or xe máy nhập hoặc có ng gửi về nhớ đừng lắp thêm thảm,inoc hay chống trộm nhé ko có nó thành ckd đấy
mấy cái phụ kiện theo xe mà ng ta chưa lắp cũng vứt ... nó đi:)):)):)):)):))

Dạ vâng, em đâu có điều kiện đc đập hộp như bác nhưng em làm về việc nhập khẩu linh kiện xe máy nên em biết nhập ntn sẽ giảm đc tiền thuế ah. Thế sau mọi người ko thử nghĩ: tại sao nó ko đóng hộp 1 chiếc xe thành phầm mà lại phải tháo vài chi tiết ra để làm gì????? Nhập 1 xe về rồi lại mất công nhập bánh và ít phụ kiện kia để làm gì????

Thằng SH của HNV đợt này nó nhập CDK về lắp thì chất lượng nó = xe nhập mà giá thành nó lại rẻ hơn. Còn các bác chuộng hàng nhập vì thừa tiền thì cứ mua về xài cho nó an tâm ah.

dajkachu0t

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng, em đâu có điều kiện đc đập hộp như bác nhưng em làm về việc nhập khẩu linh kiện xe máy nên em biết nhập ntn sẽ giảm đc tiền thuế ah. Thế sau mọi người ko thử nghĩ: tại sao nó ko đóng hộp 1 chiếc xe thành phầm mà lại phải tháo vài chi tiết ra để làm gì????? Nhập 1 xe về rồi lại mất công nhập bánh và ít phụ kiện kia để làm gì????

Thằng SH của HNV đợt này nó nhập CDK về lắp thì chất lượng nó = xe nhập mà giá thành nó lại rẻ hơn. Còn các bác chuộng hàng nhập vì thừa tiền thì cứ mua về xài cho nó an tâm ah.
em nghĩ thế này tiền nào của đấy thôi. Rẻ hơn thì tỷ lệ nội địa hóa cao thôi. Đơn giản thế mà bác khong hiểu sao. Nếu có tiền thì em cũng dùng hang nhập. Chỉ là do không có tiền thôi.:77::77:

dajkachu0t

[Tịch thu bằng lái]
Em thì ** thích mấy cái xe việt nam. không có tiền phải đi thôi. Chứ có tiền cứ nhập xe đi cho sướng. ịt mợ xe toàn thấy đẩy giá lên chót vót. Giá thì đăng trên web 1 kiểu, ra hãng mua 1 kiểu. Người dân kếu la thì ** bênh vực lại bênh mấy thằng đậi lý. Nói giá đó chỉ để "tham khảo". Khảo cái ** mợ nhà nó

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net

cụ này cứ gọi là ngang đừng hỏi,nó lu` lù ở trong cái thùng xe đấy ko tháo ra thì đóng vào thùng kiểu ji thế cụ mua xe thì mua nguyên cả cái thùng về tự lắp ah vẫn con` cãi đc thôi tùy cụ mệt quá mình cụ 1 ý
còn sh vn chưa ra cụ đã biết chất lượng như xe nhập là e biết cụ đang mong e nó ntn rồi ah:)):)):)):))thế nhỉ

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Em chẳng khoái thằng SH này nên có thông tin thì báo cho anh em biết thôi. Ai thừa tiền cứ chơi SH nhập cho chắc cú đỡ lăn tăn làm gì. Em chỉ có thể khẳng định với các bác SH của HNV đợt đầu đưa ra thì trường chất lượng = xe nhập luôn mà giá rẻ hơn. (SH này đc nhập làm 3 cục về ráp lại thui) Còn khi dây chuyền lắp ráp hoàn thiện thì sẽ bị nội địa hóa
thế này thì lại ngon quá các cụ múc khẩn trương con spacy 3 cục lắp tại vn đang 6500 kia kìa chi e vừa mua xong :)):)):)):)):)):)):))

DanteXXL

Xe tải
Lại 3 cục mí lỵ chả 2 cục |-) Chỉ béo mấy ông đầu nậu lừa tình dân mình |-)

KMN2010

Xe tăng
Thui chẳng tranh luận với các cụ. Ai có điều kiện cứ xúc hàng nhập cho nó yên tâm, ai có it tiền muốn đẹp thì đợi HNV ra rùi lấy

Em chỉ khuyên bác nào ít tiền: Cố mua lấy đợt đầu nhé, sau này em chịu đó

bmwp0wer

Xe tăng
Thui chẳng tranh luận với các cụ. Ai có điều kiện cứ xúc hàng nhập cho nó yên tâm, ai có it tiền muốn đẹp thì đợi HNV ra rùi lấy

Em chỉ khuyên bác nào ít tiền: Cố mua lấy đợt đầu nhé, sau này em chịu đó
em hiểu ý bác, vì đợt đầu là hàng Nhập giá Việt, nên chất lượng cugnx chất lượng Nhập luộn ạ.

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
em nghe bọn nhật nó nói chuyện với nhau , cái nhà máy dự định để SX SH tại VN đáng lẽ ra là đúng vậy , Nhưng do khủng hoảng kinh tế , Bon HONDA italia nó muốn tồn tại đựoc thì bon HONDA các nước khác ko thể SX các loại nó đang làm ở italia. Thế là đại bản doanh của HON DA nó chuyển hướng ở VN ko sx SH nữa để cứu HONDA italia ( Bọn Vespa còn phải mò sang VN để tăng doanh số vì khủng hoảng ở châu âu ) ..Thay vào đó là SX AIRBLADE , vừa đập lại YA nouvo , vừa hợp thể hình người Việt , vừa tầm thu nhập VN. các bác đừng chờ SH VN làm j , vì làm j có .... Bọn HONDA toàn cầu năm nay khủng hoảng lắm nó chẳng sỹ diện mà khoe hàng mới SX đâu . Hơn nữa 1/10 là chính thức hiệp định thuơng mại VN JAPAN thuế xuất ưu đãi cho hàng sx tại VN và NHật khi xuất khẩu sang nhau . Tội j nó phải làm ở đây cho phức tạp . Tầu hàng từ Châu âu sx ghé qua Nhật đóng dấu SX ở Nhật rồi chở sang VN thế là thuế hạ gấp mấy lần , Cần j phải CKD vơi IKD các cụ ợ .....:))

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Con SH thời gian tới sẽ có giá gốc rẻ hơn vì sẽ có nguồc gốc SX có thể ở Nhật hoặc ASEAN ( giống như điều hòa nhiệt độ PANASONIC làm tại T QUốc , nhưng Đóng dấu SX và nhập khẩu MALAYSIA để lấy giá thuế ASEAN ) . Tuy nhiên đến tay người tiêu dùng thì chắc cũng ko rẻ hơn vì bọn đại lý bán lẻ nó đớp hết . Cái này cụ nào có người nhà làm XNK chắc chắn sẽ biết cụ thể ....:21:

VNA

Xe tải
Con SH thời gian tới sẽ có giá gốc rẻ hơn vì sẽ có nguồc gốc SX có thể ở Nhật hoặc ASEAN ( giống như điều hòa nhiệt độ PANASONIC làm tại T QUốc , nhưng Đóng dấu SX và nhập khẩu MALAYSIA để lấy giá thuế ASEAN ) . Tuy nhiên đến tay người tiêu dùng thì chắc cũng ko rẻ hơn vì bọn đại lý bán lẻ nó đớp hết . Cái này cụ nào có người nhà làm XNK chắc chắn sẽ biết cụ thể ....:21:
Cụ nói chí lí. SH thì em chẳng với tới, còn Airblade thì mua rồi. May mà mua đợt mới ra năm 2007 nên phải trả có 28.7 triệu thôi, đứa bạn em mua sau phải trả tận 31 triệu cơ.

vnnpool

Xe máy
em nghe bọn nhật nó nói chuyện với nhau , cái nhà máy dự định để SX SH tại VN đáng lẽ ra là đúng vậy , Nhưng do khủng hoảng kinh tế , Bon HONDA italia nó muốn tồn tại đựoc thì bon HONDA các nước khác ko thể SX các loại nó đang làm ở italia. Thế là đại bản doanh của HON DA nó chuyển hướng ở VN ko sx SH nữa để cứu HONDA italia ( Bọn Vespa còn phải mò sang VN để tăng doanh số vì khủng hoảng ở châu âu ) ..Thay vào đó là SX AIRBLADE , vừa đập lại YA nouvo , vừa hợp thể hình người Việt , vừa tầm thu nhập VN. các bác đừng chờ SH VN làm j , vì làm j có .... Bọn HONDA toàn cầu năm nay khủng hoảng lắm nó chẳng sỹ diện mà khoe hàng mới SX đâu . Hơn nữa 1/10 là chính thức hiệp định thuơng mại VN JAPAN thuế xuất ưu đãi cho hàng sx tại VN và NHật khi xuất khẩu sang nhau . Tội j nó phải làm ở đây cho phức tạp . Tầu hàng từ Châu âu sx ghé qua Nhật đóng dấu SX ở Nhật rồi chở sang VN thế là thuế hạ gấp mấy lần , Cần j phải CKD vơi IKD các cụ ợ .....:))
Vậy sao bọn Piaggio ko dừng sản xuất LX tại Việt Nam để cứu Piaggio Italia :)) Cụ chém câu trước đá câu sau nghe hài quá. Đói đầu gối nó phải bò, càng đói càng phải mò sang thị trường béo bở sản xuất.

punka

Xe máy
tình hình này chẵng biết phải tin ai đây, ai cũng có lí do của mình. Tớ thì tớ ứ thèm tin ai, đang gom đan bắn phát em sh 2009 cho lành. còn khi nào sh vn ra đời, thì dù gì cũng là vn chả hơn Lao và Campodia (b)(b) nói gì hơn bọn í ẹ, một trong nước sx động cơ có tiếng nhất thế giới (b)

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Vậy sao bọn Piaggio ko dừng sản xuất LX tại Việt Nam để cứu Piaggio Italia Cụ chém câu trước đá câu sau nghe hài quá. Đói đầu gối nó phải bò, càng đói càng phải mò sang thị trường béo bở sản xuất.
Bọn piaggio nó nhìn thấy VN là thị trường xe hạng sang của nó ,mà nó chưa bao giờ đặt chân tới . Khi nó thấy VN yêu VESPa cổ đến thèm thuồng , thì chẳng có lý do j để ko nhảy vào , mà nó giới thiệu VESPA tại bảo tàng MỸ THUẬT Việt nam là có ý đưa VESPA lên phong cách nghệ thuật . không những vậy nó còn cứu VESPA italia khi nhập toàn bộ máy từ ý sang , nên nhớ chưa nước nào nó nhập đông cơ nguyên như vậy . Còn thằng HONDA đã yêu tiền VN từ trước 1975 cơ , thêm hay bớt 1 loại xe ko làm nó suy giảm hình ảnh của nó ở VN . Nhưng HONDA italia thì khác phải cạnh tranh với rất nhiều Hãng ở Châu âu , nếu nó có cả doanh số bán sang VN thì đó là 1 điều ko hề tồi trong thời khủng hoảng này . Vì vậy Kịch bản của nó là : xe HONDA SX ở Ý chuyển qua NHẬT làm dấu xuất xứ Nhật rồi đưa qua bán ở VN để hưởng thuế ưu đãi với VN . Một mũi tên bắn 3 đích
* Không ảnh hưởng đến HONDA Ý
* Không phải đầu tư dây chuyền SX xe mới
* Vẫn đựoc hưởng thuế xuất ưu đãi đặc biệt với VN về hàng SX tại NHẬT
Cụ thoáng chưa ??? đừng chờ SH VN , mà chờ SH giá rẻ hơn về VN :21:

ferrari 599 GTB

Xe tăng
Bọn piaggio nó nhìn thấy VN là thị trường xe hạng sang của nó ,mà nó chưa bao giờ đặt chân tới . Khi nó thấy VN yêu VESPa cổ đến thèm thuồng , thì chẳng có lý do j để ko nhảy vào , mà nó giới thiệu VESPA tại bảo tàng MỸ THUẬT Việt nam là có ý đưa VESPA lên phong cách nghệ thuật . không những vậy nó còn cứu VESPA italia khi nhập toàn bộ máy từ ý sang , nên nhớ chưa nước nào nó nhập đông cơ nguyên như vậy . Còn thằng HONDA đã yêu tiền VN từ trước 1975 cơ , thêm hay bớt 1 loại xe ko làm nó suy giảm hình ảnh của nó ở VN . Nhưng HONDA italia thì khác phải cạnh tranh với rất nhiều Hãng ở Châu âu , nếu nó có cả doanh số bán sang VN thì đó là 1 điều ko hề tồi trong thời khủng hoảng này . Vì vậy Kịch bản của nó là : xe HONDA SX ở Ý chuyển qua NHẬT làm dấu xuất xứ Nhật rồi đưa qua bán ở VN để hưởng thuế ưu đãi với VN . Một mũi tên bắn 3 đích
ôi vote kụ phát, hay quá hay quá ... em chờ giá rẻ về tầm 80 là em quất :21::21::)):)) ...

tungwalkalone

Xe tăng
Cụ lói rất có ní!:^)