Honda SH mới "đạp đầu đàn anh" để câu khách (?!)

AmandaJoy

Xe hơi
tôi ko nói là đi ở đường xấu . đường xấu thì xe nào mà chả rung . nhà tôi sang chỗ đông triều uông bí có 1 đoạn thui . tôi ở dưới quê đường đẹp .đi thoải mái . còn cụ phán 90km rung ầm ầm thì cụ nhầm rồi . vs lại thear trước tôi so sánh sh 2k11 của tôi vs lib ie . lúc đi nhanh . thì cụ lại vào ném gạch .chả hiểu luôn . bjo lại kêu đg xấu nó rung . đg xấu thì máy bay cũng rung
:)) đường ko hẳn là xấu mà nó là đường bê tông :)) còn cụ bảo đường nào cũng rung thì quá nhầm :)), chỉ cần thay giảm xóc khác vào đảm bảo ko rung :)) e có con wave việt ghẻ, hơn chục năm :)) thay cái giảm xóc của wwave thái vào =)) cảm giác như đi trên mây =)) lao vào ổ gà mà ko có tý gì cảm giác cả =)) ko giống cảm giác lúc đi SH vào ổ gà đâu :)) chứ đã nói đến đường ngon, phẳng lỳ thì đi đều ga dream thái đi cũng mượt làm gì rung :))
Đã xét thì xét tổng quan trong điều kiện đường xá VN chứ

Chỉnh sửa cuối:

nhocbuon1102

Xe tải
e ko ở Hạ Long cụ ah, hè rảnh rỗi ở nhà lấy xe lên bãi Cháy nghỉ mát thôi :))
tuần nào e cũng đi hạ long . bác cho e cái số cầm chân . để ngồi bàn luận về vụ sh 90 rung ầm ầm và wave việt đâm ổ gà với như trên mây cái nhỉ

HangChatGiaTot

Xe đạp
Chê tới chê lui
Cuối cùng vẫn thấy xếp hàng cho bọn HEAD nó chém
Ở HCM, bọn HEAD nó chém 4-5tr/1 chiếc mà khối thằng vẫn cười, vẫn đắc ý.
Bác nào đang sở hữu SH 2011 nhập giá 180chai thì tất nhiên không khỏi "chạnh lòng" với SHVN 2012 giá chỉ 1/3 -> chê này chê nọ SH2012
Còn bác nào từ đó tới giờ chưa ngồi SH vì cái giá 180tr trên trời, tự dưng nay có SH2012 giá rẻ thì còn gì bằng, bỏ 1/3 số tiền cũng đã được SH -> khen này khen nọ SH2012
2 phe, bên nào cũng cố cho mình là đúng -> cãi inh õi hết 4F này đến 4F khác

nhocbuon1102

Xe tải
:)) đường ko hẳn là xấu mà nó là đường bê tông :)) còn cụ bảo đường nào cũng rung thì quá nhầm :)), chỉ cần thay giảm xóc khác vào đảm bảo ko rung :)) e có con wave việt ghẻ, hơn chục năm :)) thay cái giảm xóc của wwave thái vào =)) cảm giác như đi trên mây =)) lao vào ổ gà mà ko có tý gì cảm giác cả =)) ko giống cảm giác lúc đi SH vào ổ gà đâu :)) chứ đã nói đến đường ngon, phẳng lỳ thì đi đều ga dream thái đi cũng mượt làm gì rung :))
thưa cụ cụ nói thì cụ phải nói trên điều kiện đường đẹp hay bt chứ . bjo cụ lại quay sang đg ngon xe drem đi cũng mượt thì e đến chịu cu. mời cụ đi làm nhà báo

AmandaJoy

Xe hơi
tuần nào e cũng đi hạ long . bác cho e cái số cầm chân . để ngồi bàn luận về vụ sh 90 rung ầm ầm và wave việt đâm ổ gà với như trên mây cái nhỉ
em ở Hà Nội xuống Hạ Long chơi nhà đứa bạn thôi :)) con wave ý của ông anh rể, e đi xong cảm gáic phê lòi , ước gì giảm xóc xe mình cũng phê như thế :)

AmandaJoy

Xe hơi
thưa cụ cụ nói thì cụ phải nói trên điều kiện đường đẹp hay bt chứ . bjo cụ lại quay sang đg ngon xe drem đi cũng mượt thì e đến chịu cu. mời cụ đi làm nhà báo
đk đường VN thì cụ nghĩ là đẹp hay ko , Lê Văn Lương mới có thêm hố tử thần đấy :-s

nhocbuon1102

Xe tải
em ở Hà Nội xuống Hạ Long chơi nhà đứa bạn thôi :)) con wave ý của ông anh rể, e đi xong cảm gáic phê lòi , ước gì giảm xóc xe mình cũng phê như thế :)
chắc cụ tường e đi 2k12 sao mà cụ ném gớm thế may mà e đội mũ bảo hiểm

Maserati90

Xe tải
Chê tới chê lui
Cuối cùng vẫn thấy xếp hàng cho bọn HEAD nó chém
Ở HCM, bọn HEAD nó chém 4-5tr/1 chiếc mà khối thằng vẫn cười, vẫn đắc ý.
Bác nào đang sở hữu SH 2011 nhập giá 180chai thì tất nhiên không khỏi "chạnh lòng" với SHVN 2012 giá chỉ 1/3 -> chê này chê nọ SH2012
Còn bác nào từ đó tới giờ chưa ngồi SH vì cái giá 180tr trên trời, tự dưng nay có SH2012 giá rẻ thì còn gì bằng, bỏ 1/3 số tiền cũng đã được SH -> khen này khen nọ SH2012
2 phe, bên nào cũng cố cho mình là đúng -> cãi inh õi hết 4F này đến 4F khác
Cãi nhau cho mệt ra.Haiz

Chỉnh sửa cuối:

cowboy_a76

Xe tải
Ai cũng có quan điểm riêng,nhưng tốt nhất nên đưa ra quan điểm bằng thông số kĩ thuật,hoặc những cảm nhận về máy móc theo thực tế 1 chút,đừng dựa trên cảm tính " đẳng cấp " rồi vào dìm hàng nhau,chỉ tổ war thêm chứ người tiêu dùng có được lợi gì đâu.Đôi điều với mấy bác :)

AmandaJoy

Xe hơi
chắc cụ tường e đi 2k12 sao mà cụ ném gớm thế may mà e đội mũ bảo hiểm
sao cụ lại nghĩ thế :)) e nhận xét khách quan mà, ngay cả xe em em thấy nó đi đc gần 2 năm h cũng cùi rồi :)) giảm xóc đi ko khoái nữa mà thay cái mới thì đắt lắm :(

Klinky

Xe tải
thế xin hỏi bạn trong nhwngx người mua Sh 2012 có bao nhiêu người đi qua các đời SH trước mà chưa gì đã kêu gào SH 2012 ngon bổ rẻ :-j Nào là tiết kiệm xăng 2l/100 km :-ss nào là mấy êm, bốc, khỏe, đi rất là sướng . Xong có ông thì 1 bình xăng đi 350km, 400km :-ss . Siêu xe SH 2012 à bạn :-/
Mua xe thì mua xe, tiền ai người đấy trả ko ai can thiệp, nhưng cái xe vừa ra, cac ông đã lập topic mà vào đấy thấy bàn bạc về xe thì ít, mà pr xe thì nhiều :-@ AI mà ko biết j về xe vào đấy đọc xong lại tưởng Sh 2012 là xe siêu tiết kiệm xăng, máy đi cực đầm, cức bốc mà lại con rẻ vừa túi tiền :-s
Còn về ném gạch thì chỉ có vào cái topic Hội Sh 2012 xong nói ra điểm xấu của xe các ông ý mới bị ném gjach thôi bạn ah , trong ý toàn cuồng SH 2012 mà.
Họ có tiền - họ có quyền :D, đâu đến lượt cụ dậy khôn họ phải làm gì đâu. Cụ thấy ấm ức vì họ review thế thì phải.
Chứ cụ nghĩ tầm giá đó thì cụ khuyên họ mua xe gì tương xứng với kiểu dáng và chức năng + thương hiệu ??

cảm nhận, đâu cần phải có xe hay không có xe hả cụ, cụ đừng ném đá cụ ấy như vậy chứ, em nói thật 1 chiếc xe có dáng thể thao, thật sự là niềm đam mê về kiểu dáng cũng như tính năng vận hành thì tiền hơn 20 ~ 30 tr với xe ga cao cấp đã là gì, thử hỏi đi ra đường với 1 đẳng cấp khác (10% chẳng hạn, cụ ngồi lên 1 chiếc xe ga cao cấp giữa cả trăm chiếc xe số cụ có thấy oách hơn không), cụ sẽ thấy thế nào. Em không bảo vệ ai trong trường hợp này nhưng cụ ấy cũng có nói xấu gì về sh vn 2012 đâu nhỉ, hay cụ có shvn 2012 nên tức cụ ấy?
Haha, cụ phát biểu câu nào cũng rất mâu thuẫn nhé :)), vậy cụ nói xem tại sao em phải tức cụ ấy :P, chắc cụ nghĩ 20-30tr nó đơn giản.
Đơn giản vì cụ cũng đã mang tâm lý hơn người rồi, mà cũng chả phải 20-30tr đâu, với bản SHVN 2011 cùng phân khối 125cc thì gần gấp đôi đấy :D
P/S: Mình chưa có SH2012 nhé, cũng thích, nhưng còn chờ lúa, bg đủ thì tiễn LX đi thôi :D

KuAnh

Xe tăng
mãi mới gặp 1 người đứng ra nói thế này . cbi cụ bị ae SH 2012 Club ném gạch cho xem . em chờ cụ bị ném để nhặt gạch về xây nhà :">
Hy vọng cụ ấy không ăn gạch vì e thấy những cảm nhận của cụ ấy là đúng.
Thank 2 cụ đã lo cho em. Về khoản gạch đá em không lo ạ vì em có sao nói vạy em không chê mà mắt thấy tai nghe như thế nào em nói thế nhé không thêm cũng không bớt, trước kia lúc mới ra em máu lắm nhưng giờ theo cảm quan của em thôi là em thấy nản rồi :(

thế xin hỏi bạn trong nhwngx người mua Sh 2012 có bao nhiêu người đi qua các đời SH trước mà chưa gì đã kêu gào SH 2012 ngon bổ rẻ :-j Nào là tiết kiệm xăng 2l/100 km :-ss nào là mấy êm, bốc, khỏe, đi rất là sướng . Xong có ông thì 1 bình xăng đi 350km, 400km :-ss . Siêu xe SH 2012 à bạn :-/
Mua xe thì mua xe, tiền ai người đấy trả ko ai can thiệp, nhưng cái xe vừa ra, cac ông đã lập topic mà vào đấy thấy bàn bạc về xe thì ít, mà pr xe thì nhiều :-@ AI mà ko biết j về xe vào đấy đọc xong lại tưởng Sh 2012 là xe siêu tiết kiệm xăng, máy đi cực đầm, cức bốc mà lại con rẻ vừa túi tiền :-s
Còn về ném gạch thì chỉ có vào cái topic Hội Sh 2012 xong nói ra điểm xấu của xe các ông ý mới bị ném gjach thôi bạn ah , trong ý toàn cuồng SH 2012 mà.
Cụ ơi mình góp ý cùng các cụ có hay chưa có 2K12 thôi chứ đừng căng thẳng quá mất hết tình cảm anh em ah. Đây là thớt bàn luận nên ta cứ bình tĩnh xây dựng ạ. Khen chê mặc kệ đi ạ. Cụ hết sức bình tĩnh nhé :)

tôi ko nói là đi ở đường xấu . đường xấu thì xe nào mà chả rung . nhà tôi sang chỗ đông triều uông bí có 1 đoạn thui . tôi ở dưới quê đường đẹp .đi thoải mái . còn cụ phán 90km rung ầm ầm thì cụ nhầm rồi . vs lại thear trước tôi so sánh sh 2k11 của tôi vs lib ie . lúc đi nhanh . thì cụ lại vào ném gạch .chả hiểu luôn . bjo lại kêu đg xấu nó rung . đg xấu thì máy bay cũng rung - với lại tôi cũng ko nói là nó ko rung . tôi so sánh vs con Lib ie cũ thì là nó ko rung như con Lib ie cũ lúc chạy 80 -90 hết ga mới lên đc . chứ cụ lại bảo rung ầm ầm . thế chả khác xe tầu ah ......
Cụ ơi cụ đừng đi so Li ie với SH nhé thế khác gì cụ so Toyota với Audi ah :))

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
bài báo quá chuẩn luôn
bọn HDVN chém gió thì lên trời luôn nhưng thực hư thế nào thì sử dụng mới biết được
các ông đi Sh 2012 cứ khen đầm và bốc hơn Sh đời cũ=))
trong khi công suất và trọng lượng xe nhẹ hơn=))
ảo quá đấy
Ai khen hơn thế cụ???
Có dẫn chứng không?
Nếu có thì vả vỡ mồm nó ra ăn nói hàm hồ.
Còn nếu ko có dẫn chứng thì... hơi hài đấy :D

Các bác chỉ giỏi chém thôi
em nói 1 câu cho gọn xăng có 50k/1L thì vẫn cứ đi bt
không đi xe máy đi = gì ( và khi xăng tăng thì mọi thứ khác cũng tăng các bác kinh doanh thì kiếm được nhiều tiền hơn các bác nhà nước thì được tăng lương )
các bác cứ kêu xăng lên có khi bỏ rồi bán:)) rõ hài ( ví dụ điển hình nhất là bác xe ôm xưa xăng có 12k/L các bác chạy 2000vnd/km bjo xăng 23k/l các bác xe ôm vẫn chạy ~10k/1km có ảnh sao đâu vẫn kiếm đều vẫn sống khỏe )
Bác tính xăng rõ là kinh nhưng em chỉ hỏi đơn giản là mỗi khi xăng tăng có 500đ thôi mà sao xã hội phải láo loạn lên thế?
Tăng tầm 1k với 2k thì khỏi phải bàn luôn, có đầy trên báo chí, cửa hảng xăng trước khi tăng có cả list người xếp hàng mang can mua xăng về dự trữ mặc dù biết nguy hiểm khi dự trữ trong nhà.
Tại sao công ty em khối ông VIP nhưng có 100 người ngồi tại tầng 1 thì cả trăm người bàn tán rồi kêu la...
Còn với 1 số cụ Supper VIP tiêu tiền không tiếc tay và đốt xăng không phải nghĩ thì bàn làm gì cho mất thời gian với đa số những người luôn quan tâm đến xăng?

Nào là tiết kiệm xăng 2l/100 km :-ss nào là mấy êm, bốc, khỏe, đi rất là sướng . Xong có ông thì 1 bình xăng đi 350km, 400km :-ss . Siêu xe SH 2012 à bạn :-/
Cụ nào kêu là đi 2l / 100km và Cụ nào kêu 1 bình đi đc 350km với 400km thế cụ???
Mang 2 dẫn chứng này về đây cho anh em nhé!
Cụ đó nói phét quá... :))
Nên cụ cố kiếm dẫn chứng cho anh em vào ném đá thằng đó nhé :))

Ngụy biện thế cụ... :))

duongtu81

Xe tải
Cụ hungthangitv vào đây làm gì cụ.Theo e nghĩ những nhận xét ở đây thì đã mấy ai đi 2 xe đâu mà toàn nhận xét như đúng rồi. Hãy đi thật và cảm nhận thật rồi hãy có nhận xét kèm theo dẫn chứng nhé. Còn nhận xét khoa học cụ thể mời các cụ vào autopro nhé có hẳn 1 bài đấy. Topic này chắc sắp bị đóng vì sắp có war trong này rồi.

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Cụ hungthangitv vào đây làm gì cụ.Theo e nghĩ những nhận xét ở đây thì đã mấy ai đi 2 xe đâu mà toàn nhận xét như đúng rồi. Hãy đi thật và cảm nhận thật rồi hãy có nhận xét kèm theo dẫn chứng nhé. Còn nhận xét khoa học cụ thể mời các cụ vào autopro nhé có hẳn 1 bài đấy. Topic này chắc sắp bị đóng vì sắp có war trong này rồi.
Hì, vì em thấy topic ngươi ta nói có chỗ đúng.
Reply cũng nhiều bạn đúng.
Nhưng 1 số reply thi có vẻ như "phiến diện" và thiếu căn cứ quá nên vào chém vui với các cụ cho vui thôi :D
Như dẫn chứng các cụ ấy đưa ra thì đúng là cụ nào mà sở hữu xe này xong nhận xét thế thì thần thánh em nó quá thật.
Em là em cứ thẳng thắn vì mình chả phải dân buôn nên đi sao thì nói vậy ahm :D

KuAnh

Xe tăng
Hì, vì em thấy topic ngươi ta nói có chỗ đúng.
Reply cũng nhiều bạn đúng.
Nhưng 1 số reply thi có vẻ như "phiến diện" và thiếu căn cứ quá nên vào chém vui với các cụ cho vui thôi :D
Như dẫn chứng các cụ ấy đưa ra thì đúng là cụ nào mà sở hữu xe này xong nhận xét thế thì thần thánh em nó quá thật.
Em là em cứ thẳng thắn vì mình chả phải dân buôn nên đi sao thì nói vậy ahm :D
Thớt này cùng bàn luận về điểm chưa OK của em nó nên cụ có xe rồi cứ nình tĩnh nha :D

Ku_Xop2010

Xe tải
Em thấy các bác cãi nhau hăng wa. Em xin có 1 chút ý kiến như sau mong các bác đừng chém:

1- Cái gì cũng có giá của nó đừng đòi hỏi hay tưởng tượng ra 1 sp có giá thành thấp hơn 40% lại đẹp ,ưu việt và bền hơn.... Điều này thì đã được kiểm chứng từ rất lâu rồi. Vì thế các bác đang đi 2012 cũng đừng tự sướng là nó bốc hơn, đẹp hơn, bền hơn đời cũ... còn các bác đang đi đời cũ cũng đừng dìm 2012 thiết kế xấu, đồ dỏm,,vv, Tiền nào của đấy các bác ạ nó là chân lý rồi đừng cố thay đổi vô ích.
2- Ắn gì chơi j cũng phải phù hợp với điều kiện và sở thích của mình. Lựa chọn 2012 hay sh nhập đời trc là tùy theo điều kiện or sở thích của mỗi người. VD em có tiền e có 4b Lech Xu` nhưng em chọn SH 2012 vì e thấy nó lạ ,nó đẹp, bác nào đi SH nhập dám bảo là đẳng cấp hơn( e ví dụ thôi nhá chứ e vẫn đi con wawe tàu hehe)
3- Xu hướng của con người là mình có gì ,dùng gì, lựa chọn cái gì thì đồ đó là tốt là đẹp và những gì minh đang có ( ko nhiều người khác có) tự nhiên thấy nhiều người có sẽ thấy khó chịu( VD thấy 1 bác xe ôm nhìn trông rách rách cầm con IP 4s giống hệt con mình đang sài thấy tự nhiên đẳng cấp của mình bị giảm thê thảm)

E là newbit còn non dại có vài ý kiến có gì sai sót mong các bậc lão thành cách mạng bỏ quá cho em.

heomegai

Xe hơi
Ai khen hơn thế cụ???
Có dẫn chứng không?
Nếu có thì vả vỡ mồm nó ra ăn nói hàm hồ.
Còn nếu ko có dẫn chứng thì... hơi hài đấy :D

Bác tính xăng rõ là kinh nhưng em chỉ hỏi đơn giản là mỗi khi xăng tăng có 500đ thôi mà sao xã hội phải láo loạn lên thế?
Tăng tầm 1k với 2k thì khỏi phải bàn luôn, có đầy trên báo chí, cửa hảng xăng trước khi tăng có cả list người xếp hàng mang can mua xăng về dự trữ mặc dù biết nguy hiểm khi dự trữ trong nhà.
Tại sao công ty em khối ông VIP nhưng có 100 người ngồi tại tầng 1 thì cả trăm người bàn tán rồi kêu la...
Còn với 1 số cụ Supper VIP tiêu tiền không tiếc tay và đốt xăng không phải nghĩ thì bàn làm gì cho mất thời gian với đa số những người luôn quan tâm đến xăng?

Cụ nào kêu là đi 2l / 100km và Cụ nào kêu 1 bình đi đc 350km với 400km thế cụ???
Mang 2 dẫn chứng này về đây cho anh em nhé!
Cụ đó nói phét quá... :))
Nên cụ cố kiếm dẫn chứng cho anh em vào ném đá thằng đó nhé :))

Ngụy biện thế cụ... :))
Bác quen thói băt bẻ người khác quá :)) nhưng xin lỗi bác em quen bị gạch bởi nhưng Fan cuồng Sh2012 rồi ( bơi hết vào đây:)) em nhận hết )
Còn ý em ở đây ko nói là giá xăng tăng thì ko sao
Nhưng 1 số bác bảo xăng tăng thì xe xếp xó rồi làm cảnh:)) ( thế nên em mới bảo là cho dù nó có tăng đến 50k/1L thì các bác vẫn đi thôi chả ai bỏ được cả ko đi xe chẳng lẽ đi bộ )
Còn vấn đề bác nào nói xe bốc và đầm hơn xe nhập để em tìm cho chứ em chả bịa làm gì xong bác vả vỡ mồm nó ra nhé:))