Honda SH mới "đạp đầu đàn anh" để câu khách (?!)

ultra

Xe buýt

Dạ đây là chân dung em SH hôm nay em cất công đi cùng 2 tuyến phố để nghe tiếng máy ah.

Thứ nhất : như em đã nói những ngày đầu khii em này mới ra em suýt là người nhập hội những người phát cuồng về SH2k12. Nên tất cả đây là đánh giá khách quan của em chứ không dìm hàng hay gạch đá gì nên các cụ đi xe đừng trách em.

Thứ hai : Hôm nay em đã cảm nhận thế nào là 2K12 Khi đi cạnh em nó 2 tuyến phố , Bô kêu rất chán và tiếng máy cứ è è chả biết tả cho giống xe gì nữa. Về bô thì em dám khẳng định 1000/ 1000 là chán hơn 2K11 rõ ràng. Về máy em nghe các cụ nói êm nhưng quả thật em đi cạnh thấy kêu. Những nhận xét của cụ Hoàng rất đúng, xe này toàn trung niên và có gia đình có con đi chứ thanh niên em chả thấy mấy. CÒn cái công nghệ IDLING STOP các cụ thi nhau tán thưởng là hay là mới thì em xin lỗi là nó có từ thời xe @ mà chẳng ai thèm quan tâm hay để ý nhé, giờ ông HDVN chỉ làm lại công nghệ đấy thôi nhé, nếu các cụ bảo em chém hay lăn tăn thì mời các cụ ra chợ xe máy cũ Dịch vọng hỏi ông thợ nào làm chừng 15 20 năm xem đúng có con @ gọi là @ công tắc không nhé :D khoản này em cũng dám chắc chắn luôn vì bố em buôn xe mấy chục năm rồi ngày xưa em nhớ con @ này bằng đúng con Matit ạh. về máy thì phải qua kiểm chứng còn đánh giá tổng thể sơ bộ là vấn không thể bằng 2K11, Dựng cạnh nhau kém nguyên 1 Đẳng. Em cũng như cụ Hoàng nghe ngóng xe nhập về xem NTN chứ như em này hơi thất vọng ạh. Mặc dù mấy ngày đầu háo hức lắm :) Chiều nào cũng lên khâm Thiên ngồi cả cụ HOàng chém gió về em này. Đấy là chút cảm nhận của em ạh mong các cụ đừng chém :D . Thân !
Nhìn phía sau đẹp đấy các cụ :D

pico

Xe máy

Dạ đây là chân dung em SH hôm nay em cất công đi cùng 2 tuyến phố để nghe tiếng máy ah.

Thứ nhất : như em đã nói những ngày đầu khii em này mới ra em suýt là người nhập hội những người phát cuồng về SH2k12. Nên tất cả đây là đánh giá khách quan của em chứ không dìm hàng hay gạch đá gì nên các cụ đi xe đừng trách em.

Thứ hai : Hôm nay em đã cảm nhận thế nào là 2K12 Khi đi cạnh em nó 2 tuyến phố , Bô kêu rất chán và tiếng máy cứ è è chả biết tả cho giống xe gì nữa. Về bô thì em dám khẳng định 1000/ 1000 là chán hơn 2K11 rõ ràng. Về máy em nghe các cụ nói êm nhưng quả thật em đi cạnh thấy kêu. Những nhận xét của cụ Hoàng rất đúng, xe này toàn trung niên và có gia đình có con đi chứ thanh niên em chả thấy mấy. CÒn cái công nghệ IDLING STOP các cụ thi nhau tán thưởng là hay là mới thì em xin lỗi là nó có từ thời xe @ mà chẳng ai thèm quan tâm hay để ý nhé, giờ ông HDVN chỉ làm lại công nghệ đấy thôi nhé, nếu các cụ bảo em chém hay lăn tăn thì mời các cụ ra chợ xe máy cũ Dịch vọng hỏi ông thợ nào làm chừng 15 20 năm xem đúng có con @ gọi là @ công tắc không nhé :D khoản này em cũng dám chắc chắn luôn vì bố em buôn xe mấy chục năm rồi ngày xưa em nhớ con @ này bằng đúng con Matit ạh. về máy thì phải qua kiểm chứng còn đánh giá tổng thể sơ bộ là vấn không thể bằng 2K11, Dựng cạnh nhau kém nguyên 1 Đẳng. Em cũng như cụ Hoàng nghe ngóng xe nhập về xem NTN chứ như em này hơi thất vọng ạh. Mặc dù mấy ngày đầu háo hức lắm :) Chiều nào cũng lên khâm Thiên ngồi cả cụ HOàng chém gió về em này. Đấy là chút cảm nhận của em ạh mong các cụ đừng chém :D . Thân !
mãi mới gặp 1 người đứng ra nói thế này . cbi cụ bị ae SH 2012 Club ném gạch cho xem . em chờ cụ bị ném để nhặt gạch về xây nhà :">

Klinky

Xe tải
Em SH này đang ở trên đường Tôn Đức Thắng ;))
Nhìn con gái ngồi khép chân, tự nhiên mất đi cái dạng bệ vệ của "hắn",gặp các boy thanh niên thì chắc đẹp ngay

BấtPhong

Xe máy
Hy vọng cụ ấy không ăn gạch vì e thấy những cảm nhận của cụ ấy là đúng.

Tuongquan

Xe hơi
Em cũng mới lấy em 2012. Chuẩn là 2011 phải ngon hơn 2012 rồi còn gì nữa, các bác cứ so sánh 2 con giá gấp rưỡi nhau làm gì nhỉ.
Các bác cứ so 2011 với 2012 thì theo em thấy là SH 2012 đi sướng hơn Aiblade (giá nó cũng hơn gấp rưỡi tí) :D
Chém tí thôi, Nói chung theo em thì các bác có xe nào thì xài xe đấy. Đi, cảm nhận và đánh giá để anh em cùng bảo quản cho tốt là được rồi. :D

damhieu

Xe tải
Xe nào mới ra các cụ chẳng chê, em nhớ là ra Sh09 các cụ chê ko bằng 08, h ra em này thì các cụ lại bảo ko bằng cũ. Mua mới thì em cứ new model mà giã, vừa mới vừa độc vừa đẹp!!

AmandaJoy

Xe hơi
:)) H nhiều người nhận ra Sh2012 ko thể gây sốt đc rồi. Haizz trước em có nói lại bị 1 lô các cụ cuồng SH 2012 lao vào gạch đá chửi bới sỉ vả :)) Xong chửi em đi SH tàu nên nx ltinh, cụ thì chửi đi wave lắp vỏ SH vào :-j . Haizz em nói tiền nào cảu náy, hàng sx tại VN ko bằng đc nc ngoài đâu vì tiêu chuẩn khác nhau, tay nghề thợ khác nhau, ngay lập tức bị chửi là ngu, là thiếu hiểu biết, là trẻ trâu =)) . Xong bảo tiếp là đi SH cũ nhìn đẹp hơn, oai hơn . Ngay lập tức lại bị hùa vào gạch đá =)) chửi bới kiểu : oai gì con xe :-j, loại trẻ trâu thiếu hiểu biết :-j . Khổ ghê
Em chỉ chốt 1 câu thế này, con SH 2012 mà sx tại VN cũng đc, nhưng mẫu mã nó ko thay đổi, thì ngon đấy. đi 2-3 năm lại bán làm con mới =)) tiền cũng bằng 1 con nhập thôi mà lại đc đi xe mới =)). Nhưng nó lại ko có đc kiểu dáng như cũ :)) thế mới khổ

Chỉnh sửa cuối:

ngocanh0787

Xe tải
:)) H nhiều người nhận ra Sh2012 ko thể gây sốt đc rồi. Haizz trước em có nói lại bị 1 lô các cụ cuồng SH 2012 lao vào gạch đá chửi bới sỉ vả :)) Xong chửi em đi SH tàu nên nx ltinh, cụ thì chửi đi wave lắp vỏ SH vào :-j . Haizz em nói tiền nào cảu náy, hàng sx tại VN ko bằng đc nc ngoài đâu vì tiêu chuẩn khác nhau, tay nghề thợ khác nhau, ngay lập tức bị chửi là ngu, là thiếu hiểu biết, là trẻ trâu =)) . Xong bảo tiếp là đi SH cũ nhìn đẹp hơn, oai hơn . Ngay lập tức lại bị hùa vào gạch đá =)) chửi bới kiểu : oai gì con xe :-j, loại trẻ trâu thiếu hiểu biết :-j . Khổ ghê
Em chỉ chốt 1 câu thế này, con SH 2012 mà sx tại VN cũng đc, nhưng mẫu mã nó ko thay đổi, thì ngon đấy. đi 2-3 năm lại bán làm con mới =)) tiền cũng bằng 1 con nhập thôi mà lại đc đi xe mới =)). Nhưng nó lại ko có đc kiểu dáng như cũ :)) thế mới khổ
bác nói cũng có ý đúng, tuy vậy so sánh SH cũ với mới về chất lượng nhập với nội thì hơi khập khiễng và quá sớm để nói gì, mà em có thấy ai nói xe SH 2012 VN hơn xe nhập đâu bác, :D SH nhập vẫn có thị trường!

ngocanh0787

Xe tải

Bác nói cũng có ý đúng về cái tự ngắt máy, có điều em đi xe SH 2012 thấy bô không kêu to hơn SH nhập đâu, nhưng còn quá sớm để đánh giá (em không so sánh về chất lượng giữa 2 xe nhập và nội nhé). Khách quan mà nói, em thấy mấy bác đi SH nhập đã cũ, khi vít ga lên nhiều xe kêu chẳng è è như công nông ấy :)) (chắc ít bảo dưỡng) đúng là của bền tại người. Có thể xe mới ra nên 1 số bác kỹ tính hay để ý hơn. Em nghĩ xe SH 2012 thời điểm này không dành cho bác nào không yên tâm về chất lượng VN kèm kiểu dáng mới chưa có ở italia, mà với tầm tiền muốn bỏ ra xấp xỉ em SH 2012 150 thì tốt nhất cứ lấy em nhập cũ, kiểu dáng cũ mọi người đã nhìn quen có thể đỡ phải nghe khen chê như xe mới ra thời gian đầu :D . Còn em thì thú thật là chẳng thích lấy xe cũ bất kể là xe gì. :D

P/S: em nói khách quan và không phải ai mua xe SH 2012 cũng là hội phát cuồng vì cái xe SH 2012 đâu, xe mới thì mọi người bình luận đánh giá thôi, bác đừng đánh đồng mọi người như thế!

Chỉnh sửa cuối:

Klinky

Xe tải
Bị ném gạch cho một hồi, h quay lại vẫn chưa rút được kinh nghiệm =]]. dự là cầm theo một xe nữa về xây phòng vệ sinh luôn
Cái chính k phải là gây sốt hay k gây sốt,mà dân tình thấy cái giá đó phù hợp với tầm tiền của họ, và có cơ hội sở hữu một thg hiệu xe cao cấp. Mỗi thời mỗi khác thôi, đừng nhận xét phiến diện quá.
Xin hỏi bạn đã có xe để nhận xét giống nhiều ae trên này chưa ??, họ còn chưa đem ra so sánh với những mẫu SH cũ đâu nhé

Phuhau89

Xe tải
Đây là một chiêu thức của nhà sản xuất .Nếu mẫu mã như Sh 2011 thì chảng có cửa cạnh tranh với xe nhập nên nhà sx phải cho ra đời một nồi lẩu thập cẩm với cái tên mỹ miều SH 2012 . Kính mời quý khách dùng lẩu thập cẩm giá rẻ đây .....!

AmandaJoy

Xe hơi
Bị ném gạch cho một hồi, h quay lại vẫn chưa rút được kinh nghiệm =]]. dự là cầm theo một xe nữa về xây phòng vệ sinh luôn
Cái chính k phải là gây sốt hay k gây sốt,mà dân tình thấy cái giá đó phù hợp với tầm tiền của họ, và có cơ hội sở hữu một thg hiệu xe cao cấp. Mỗi thời mỗi khác thôi, đừng nhận xét phiến diện quá.
Xin hỏi bạn đã có xe để nhận xét giống nhiều ae trên này chưa ??, họ còn chưa đem ra so sánh với những mẫu SH cũ đâu nhé
thế xin hỏi bạn trong nhwngx người mua Sh 2012 có bao nhiêu người đi qua các đời SH trước mà chưa gì đã kêu gào SH 2012 ngon bổ rẻ :-j Nào là tiết kiệm xăng 2l/100 km :-ss nào là mấy êm, bốc, khỏe, đi rất là sướng . Xong có ông thì 1 bình xăng đi 350km, 400km :-ss . Siêu xe SH 2012 à bạn :-/
Mua xe thì mua xe, tiền ai người đấy trả ko ai can thiệp, nhưng cái xe vừa ra, cac ông đã lập topic mà vào đấy thấy bàn bạc về xe thì ít, mà pr xe thì nhiều :-@ AI mà ko biết j về xe vào đấy đọc xong lại tưởng Sh 2012 là xe siêu tiết kiệm xăng, máy đi cực đầm, cức bốc mà lại con rẻ vừa túi tiền :-s
Còn về ném gạch thì chỉ có vào cái topic Hội Sh 2012 xong nói ra điểm xấu của xe các ông ý mới bị ném gjach thôi bạn ah , trong ý toàn cuồng SH 2012 mà.

jayz_lkp

Xe tải
cảm nhận, đâu cần phải có xe hay không có xe hả cụ, cụ đừng ném đá cụ ấy như vậy chứ, em nói thật 1 chiếc xe có dáng thể thao, thật sự là niềm đam mê về kiểu dáng cũng như tính năng vận hành thì tiền hơn 20 ~ 30 tr với xe ga cao cấp đã là gì, thử hỏi đi ra đường với 1 đẳng cấp khác (10% chẳng hạn, cụ ngồi lên 1 chiếc xe ga cao cấp giữa cả trăm chiếc xe số cụ có thấy oách hơn không), cụ sẽ thấy thế nào. Em không bảo vệ ai trong trường hợp này nhưng cụ ấy cũng có nói xấu gì về sh vn 2012 đâu nhỉ, hay cụ có shvn 2012 nên tức cụ ấy?

AmandaJoy

Xe hơi
bác nói cũng có ý đúng, tuy vậy so sánh SH cũ với mới về chất lượng nhập với nội thì hơi khập khiễng và quá sớm để nói gì, mà em có thấy ai nói xe SH 2012 VN hơn xe nhập đâu bác, :D SH nhập vẫn có thị trường!
ko quá sớm đâu :)) cái này đã đc chứng minh qua quá nhiều dòng xe rồi :)) cứ nội địa hóa là chất lượng nó xuống ngay :))

AmandaJoy

Xe hơi
cảm nhận, đâu cần phải có xe hay không có xe hả cụ, cụ đừng ném đá cụ ấy như vậy chứ, em nói thật 1 chiếc xe có dáng thể thao, thật sự là niềm đam mê về kiểu dáng cũng như tính năng vận hành thì tiền hơn 20 ~ 30 tr với xe ga cao cấp đã là gì, thử hỏi đi ra đường với 1 đẳng cấp khác (10% chẳng hạn, cụ ngồi lên 1 chiếc xe ga cao cấp giữa cả trăm chiếc xe số cụ có thấy oách hơn không), cụ sẽ thấy thế nào. Em không bảo vệ ai trong trường hợp này nhưng cụ ấy cũng có nói xấu gì về sh vn 2012 đâu nhỉ, hay cụ có shvn 2012 nên tức cụ ấy?
vodka cụ :)) e chịu gạch đá quen rồi :))

nhocbuon1102

Xe tải
à bác này có con shvn 150 đi 90km đầu rung ầm ầm như công nông đây rồi :))

AmandaJoy

Xe hơi
à bác này có con shvn 150 đi 90km đầu rung ầm ầm như công nông đây rồi :))
:)) cụ ý kiến j :)) đường VN ko có nhiều đường thiết kế cho xe máy đi 90-100 mà ko bị rung đâu :)) ko tin cụ có thể thử đi xuống QUảng Ninh :)) đoạn Đông Triều Uông Bí, nhất là đoạn từ Tuần Châu rẽ vào Bãi Cháy xem :)) Nếu cụ đi 90 mà ko có cảm giác rung thì xe cụ quá xịn rồi :)) Chứ đừng đi đc vài đường ngon xong đã phán xe đi ko bị rung :)) giảm xóc SH thiết kế ko thích hợp đi đường VN đâu cụ ah. Nói thẳng ra giảm xóc trước SH còn ko bằng giảm xóc con wave thái ngày xưa

jayz_lkp

Xe tải
:)) cụ ý kiến j :)) đường VN ko có nhiều đường thiết kế cho xe máy đi 90-100 mà ko bị rung đâu :)) ko tin cụ có thể thử đi xuống QUảng Ninh :)) đoạn Đông Triều Uông Bí, nhất là đoạn từ Tuần Châu rẽ vào Bãi Cháy xem :)) Nếu cụ đi 90 mà ko có cảm giác rung thì xe cụ quá xịn rồi :)) Chứ đừng đi đc vài đường ngon xong đã phán xe đi ko bị rung :)) giảm xóc SH thiết kế ko thích hợp đi đường VN đâu cụ ah. Nói thẳng ra giảm xóc trước SH còn ko bằng giảm xóc con wave thái ngày xưa
hình như cụ gần nhà e roài e ở Sao Đỏ cụ có đi qua thì ới e phát^^

nhocbuon1102

Xe tải
tôi ko nói là đi ở đường xấu . đường xấu thì xe nào mà chả rung . nhà tôi sang chỗ đông triều uông bí có 1 đoạn thui . tôi ở dưới quê đường đẹp .đi thoải mái . còn cụ phán 90km rung ầm ầm thì cụ nhầm rồi . vs lại thear trước tôi so sánh sh 2k11 của tôi vs lib ie . lúc đi nhanh . thì cụ lại vào ném gạch .chả hiểu luôn . bjo lại kêu đg xấu nó rung . đg xấu thì máy bay cũng rung - với lại tôi cũng ko nói là nó ko rung . tôi so sánh vs con Lib ie cũ thì là nó ko rung như con Lib ie cũ lúc chạy 80 -90 hết ga mới lên đc . chứ cụ lại bảo rung ầm ầm . thế chả khác xe tầu ah ......

Chỉnh sửa cuối:

nhocbuon1102

Xe tải
vs lại xin lỗi cụ lần trc em nói là 80 -90 km nhé . cụ đã thêm thành 90- 100 rồi ... cụ sắp thành nhà báo rồi :))