Honda SH mới "đạp đầu đàn anh" để câu khách (?!)

hellangel

Xe tăng
Từ đầu đến giờ tôi mới thấy bác này thực tế một chút. Các bác đang fighting với nhau chắc toàn thế hệ 9x hay sao mà hăng thế???? Để đánh giá một sản phẩm chúng ta phải nhìn vào tổng thể cấu thành rồi mới đưa ra nhận định. Các bác đã mua và sử dụng rồi thử một lần công tâm nhận xét trên các thông số kỹ thuật xem hai thế hệ SH nó khác nhau dư lào???? Ví dụ: mã lực; mô men xoắn; trọng tải xe khi chở đủ tải; độ đầm chắc khi vận hành; yếu tố thân thiện với người dùng rồi đến các yếu tố như thiết kế ( cái này thì tùy gu thẩm mỹ các bác nhé! ) tiếp đến độ ăn xăng...vv..vv. Diễn đàn ảo nhưng member toàn người thật, tại sao phải fight trên đây cho mang tiếng rồi thớt lại bị khóa.
Ai cũng có quan điểm riêng,nhưng tốt nhất nên đưa ra quan điểm bằng thông số kĩ thuật,hoặc những cảm nhận về máy móc theo thực tế 1 chút,đừng dựa trên cảm tính " đẳng cấp " rồi vào dìm hàng nhau,chỉ tổ war thêm chứ người tiêu dùng có được lợi gì đâu.Đôi điều với mấy bác :)

mptb85

Xe tải
Từ đầu đến giờ tôi mới thấy bác này thực tế một chút. Các bác đang fighting với nhau chắc toàn thế hệ 9x hay sao mà hăng thế???? Để đánh giá một sản phẩm chúng ta phải nhìn vào tổng thể cấu thành rồi mới đưa ra nhận định. Các bác đã mua và sử dụng rồi thử một lần công tâm nhận xét trên các thông số kỹ thuật xem hai thế hệ SH nó khác nhau dư lào???? Ví dụ: mã lực; mô men xoắn; trọng tải xe khi chở đủ tải; độ đầm chắc khi vận hành; yếu tố thân thiện với người dùng rồi đến các yếu tố như thiết kế ( cái này thì tùy gu thẩm mỹ các bác nhé! ) tiếp đến độ ăn xăng...vv..vv. Diễn đàn ảo nhưng member toàn người thật, tại sao phải fight trên đây cho mang tiếng rồi thớt lại bị khóa.
- bác nói thế thì lại không đúng rồi, nếu bác đánh giá cao các thông số kt đó mà coi nhẹ yếu tố thiết kế thì bác đã nhầm hoàn toàn. việc đánh giá cao các yếu tố kt thì thường những người chơi xe pkl, xe côn tay sẽ quan tâm hơn, thậm chí các đối tượng chơi xe pkl bây giờ cũng rất quan tâm đến yếu tố thẩm mỹ.
- còn đối với các dòng xe ga dân dụng như honda, pi, ya thì yếu tố đầu tiên được quan tâm là yếu tố thẩm mỹ (cái mà bác gọi là "yếu tố thiết kế" đấy ạ), không thế mà sao dòng xe Pi lại được ntd sử ưa thích đến vậy khi mà yếu tố kỹ thuật không phải là điểm mạnh. tất nhiên, bây giờ mua xe thì ta nên xét cả 2 yếu tố kt và tm, không nên coi nhẹ yếu tố nào.
- quan điểm cá nhân riêng tôi về dòng xe Sh, thấy rằng Sh 2012 Vn về mặt yếu tố tm thì không được như kỳ vọng, yếu tố kt thì không có gì nổi trội. tôi nhận xét rằng, đa số những người mua Sh2012 không phải dựa trên cả 2 yếu tố KT hay TM mà là do túi tiền. nếu dư dả tôi sẽ mua SH nhập đời cũ. vài ý kiến.

Chỉnh sửa cuối:

ducanh91

Xe điện
E thấy mấy bác đúng hăng quá . Ngta mua xe gì ,ngta nghĩ gì là việc của ngta . Ngta mua dc cái xe nghĩ xe mình là nhất , là đẳng cấp thì kệ ngta chẳng liên quan gì đến mình mà phải làm căng thế bác ah . Xe tnao ? đc chuộng hay ko cứ để tgian tl thôi .

nhocbuon1102

Xe tải
Các bác biết em test xăng kiểu nào ko=))
Em đổ đầy bình và đi đến khi dắt về nhà:))
Kết quả đo được là 256km/7L ( Sh Nhập 2011 )
tính ra là 3L/100km:D chả biết thế là ít hay nhiều nhỷ:D
thế chia ra đc 36km 1 lit bác ah :)) bác khỏe thế dắt về đến nhà ah

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Các cụ SH cũ - SH mới trong này chém nhau có lẽ mạnh hơn các cụ xe Hàn và xe Toy, nhể.

AmandaJoy

Xe hơi
- bác nói thế thì lại không đúng rồi, nếu bác đánh giá cao các thông số kt đó mà coi nhẹ yếu tố thiết kế thì bác đã nhầm hoàn toàn. việc đánh giá cao các yếu tố kt thì thường những người chơi xe pkl, xe côn tay sẽ quan tâm hơn, thậm chí các đối tượng chơi xe pkl bây giờ cũng rất quan tâm đến yếu tố thẩm mỹ.
- còn đối với các dòng xe ga dân dụng như honda, pi, ya thì yếu tố đầu tiên được quan tâm là yếu tố thẩm mỹ (cái mà bác gọi là "yếu tố thiết kế" đấy ạ), không thế mà sao dòng xe Pi lại được ntd sử ưa thích đến vậy khi mà yếu tố kỹ thuật không phải là điểm mạnh. tất nhiên, bây giờ mua xe thì ta nên xét cả 2 yếu tố kt và tm, không nên coi nhẹ yếu tố nào.
- quan điểm cá nhân riêng tôi về dòng xe Sh, thấy rằng Sh 2012 Vn về mặt yếu tố tm thì không được như kỳ vọng, yếu tố kt thì không có gì nổi trội. tôi nhận xét rằng, đa số những người mua Sh2012 không phải dựa trên cả 2 yếu tố KT hay TM mà là do túi tiền. nếu dư dả tôi sẽ mua SH nhập đời cũ. vài ý kiến.
vodka ý kiến của cụ.

BấtPhong

Xe máy
Đã vodka cụ rồi nhóe:D Mà xe e đi khoảng 1 vạn rồi mà nước mát ko vơi đi có lạ ko hả cụ :-s
Cụ yên tâm, xe em đi 1v7 mà chỉ hao nước làm mát có chút thôi. Còn nếu cẩn thận cụ cứ thay cũng được vì e nghĩ nước làm mát để lâu nó biến chất, tác dụng làm mát cũng kém đi nhiều. Cái này cụ tham vấn thêm chỗ hàng sửa xe nhé.

Maserati90

Xe tải
Cụ yên tâm, xe em đi 1v7 mà chỉ hao nước làm mát có chút thôi. Còn nếu cẩn thận cụ cứ thay cũng được vì e nghĩ nước làm mát để lâu nó biến chất, tác dụng làm mát cũng kém đi nhiều. Cái này cụ tham vấn thêm chỗ hàng sửa xe nhé.
Vâng.thanks cụ xe e mới mua đc khoảng nửa năm thôi.trước con Ps của e 1 tháng phải đổ 1 lần:( mà hồi e mới mua thì khoảng 3-4 tháng là thấy vơi đi rồi.Con này mãi ko thấy vơi nên e hỏi cho chắc:D

Maserati90

Xe tải
Chém gió thế cho fun chứ bác em gọi thằng bạn em ra đẩy về=))
Dắt con này đúng là ác mộng@-)
Bác yếu thế;)) trước e dắt e Ps từ hồ Thiền Quang về nhà(nhà e ở phố vọng) lúc đấy là 2h sáng:)) có mấy chú cơ động ra hỏi giấy tờ tưởng e vừa thịt đc cái xe ở đâu.Kiểm tra xong nó bảo chú dắt bộ tiếp nhé:)) Hóa ra là xe e chết sạc :( ko biết e Su Hào này bao h thì chết sạc nhỉ:)

KuAnh

Xe tăng
Cụ ơi cụ đừng đi so Li ie với SH nhé thế khác gì cụ so Toyota với Audi ah :))
cụ ơi cụ hiểu nhầm ý e rồi . e nói đùa ở topic trước là . so vs con lib ie của e luc lên 90 thì vần ngọt chán . thế mà cụ ý ném đá em . chứ lib va sh nó là 2 xe khác nhau rõ rệt mà .....[/QUOTE]

Hehe sory em hiểu nhầm ý cụ :) Các cụ đã đi SHVN 2k11 125 cho em biết mức tiêu thụ nhiên liệu em này trong nội thành ạh các cụ báo chuẩn cho em nhé :D em là em kết con này hơn, dự là sẽ mua về lên Sport :D

datco1311

Xe hơi
cụ đo chuẩn r đấy ạ =)) xe e cũng nhập 2011 ăn 3l/100km

MrBom

Xe hơi
Chuyện tranh cãi về việc so sánh 2 chiếc xe dù khác hay cùng thương hiệu chẳng bao h có kết thúc, rất nhiều cụ nói đúng, tiền nào của đấy và mức độ phù hợp về mặt giá cả cũng như các tiện lợi đi kèm.
Em cá rằng sẽ có nhiều cụ suy nghĩ như thế này:
Cụ A đi SH nhập khẩu nghĩ: " MK, con xe mình hơn trăm củ, thế mà con mới ra kia mấy chục củ, chất lượng bằng thế *éo nào được mà đú xe mình"
Còn cụ B đi SHVN2012 nghĩ: "Con xe này vừa tiền lại hiện đại, bọn mua SH nhập kia đúng là ngoan cố vừa phí tiền"
Em hỏi thật lòng có bao h các cụ nghĩ thế không?
Xong rồi tranh cãi, lý luận với nhau, rồi đến lúc:
Xe SHVN2012 chẳng may có lỗi: thế là nháo nhào vào chỉ trích, chê bai cho hả hê: Đấy nhé, đã bảo rồi nhé, tiền ít mà đòi hít l thơm à, đừng mơ
hoặc xe Nhập khẩu cũng lỗi: " Ôi dào, tưởng thế nào, hóa ra, xe này mới tốt này
Mệt lắm các cụ ạ,
Xe ai người nấy đi, có chăng so sánh xem nó khác nhau như nào, có khuyết điểm, hay điểm tốt gì, làm thế nào để bảo dưỡng xe tốt....thì hay hơn
Bản thân em cũng vừa mua con SHVN2012 125i, đơn giản vì thấy nó phù hợp về giá cả, còn thật sự chất lượng em cũng ko kỳ vọng lắm về nó.
Vì sao?
Nhà em cũng có 1 con SH2008 150i, ông anh họ đi du học để lại từ mấy năm trc, xe không đăng kí với lại dạo này 141 xuất hiện nhiều nên em ngại chả dám đi, đành xếp xó ở nhà. Bác nào đi SH nhập rồi em cũng tả lại nữa vì thứ nhất máy 150 hơn hẳn 125, mà con SHVN mới này 125 còn ì hơn cà 125 nhập nhiều. Hay ngay đơn giản như 1 cái rất nhỏ như cái móc treo đồ của nó, đi 4,5 năm nay, giờ mở ra mở vào bật vẫn tanh tách, khít, còn con SHVN thì sao? móc treo đồ nhựa lởm hơn, chả khít gì cả. Em so sánh 1 cái nho nhỏ thế thôi các bác cũng hình dung ra chứ chưa so sánh nhiều vấn đề khác.
H thì em đi SHVN mới, cũng chưa biết nó hay hỏng hóc hay bền gì ko, chưa tính đền tiết kiệm xăng hơn hay máy móc gì cả, đơn giản chỉ là phù hợp.
Có gì các cụ góp ý theo hướng tích cực chứ đừng có theo xu hướng tiêu cực thế, chả được gì, xe vẫn chạy, người vẫn đi nhưng trong lòng vẫn ko vui.

Maserati90

Xe tải
Chuyện tranh cãi về việc so sánh 2 chiếc xe dù khác hay cùng thương hiệu chẳng bao h có kết thúc, rất nhiều cụ nói đúng, tiền nào của đấy và mức độ phù hợp về mặt giá cả cũng như các tiện lợi đi kèm.
Em cá rằng sẽ có nhiều cụ suy nghĩ như thế này:
Cụ A đi SH nhập khẩu nghĩ: " MK, con xe mình hơn trăm củ, thế mà con mới ra kia mấy chục củ, chất lượng bằng thế *éo nào được mà đú xe mình"
Còn cụ B đi SHVN2012 nghĩ: "Con xe này vừa tiền lại hiện đại, bọn mua SH nhập kia đúng là ngoan cố vừa phí tiền"
Em hỏi thật lòng có bao h các cụ nghĩ thế không?
Xong rồi tranh cãi, lý luận với nhau, rồi đến lúc:
Xe SHVN2012 chẳng may có lỗi: thế là nháo nhào vào chỉ trích, chê bai cho hả hê: Đấy nhé, đã bảo rồi nhé, tiền ít mà đòi hít l thơm à, đừng mơ
hoặc xe Nhập khẩu cũng lỗi: " Ôi dào, tưởng thế nào, hóa ra, xe này mới tốt này
Mệt lắm các cụ ạ,
Xe ai người nấy đi, có chăng so sánh xem nó khác nhau như nào, có khuyết điểm, hay điểm tốt gì, làm thế nào để bảo dưỡng xe tốt....thì hay hơn
Bản thân em cũng vừa mua con SHVN2012 125i, đơn giản vì thấy nó phù hợp về giá cả, còn thật sự chất lượng em cũng ko kỳ vọng lắm về nó.
Vì sao?
Nhà em cũng có 1 con SH2008 150i, ông anh họ đi du học để lại từ mấy năm trc, xe không đăng kí với lại dạo này 141 xuất hiện nhiều nên em ngại chả dám đi, đành xếp xó ở nhà. Bác nào đi SH nhập rồi em cũng tả lại nữa vì thứ nhất máy 150 hơn hẳn 125, mà con SHVN mới này 125 còn ì hơn cà 125 nhập nhiều. Hay ngay đơn giản như 1 cái rất nhỏ như cái móc treo đồ của nó, đi 4,5 năm nay, giờ mở ra mở vào bật vẫn tanh tách, khít, còn con SHVN thì sao? móc treo đồ nhựa lởm hơn, chả khít gì cả. Em so sánh 1 cái nho nhỏ thế thôi các bác cũng hình dung ra chứ chưa so sánh nhiều vấn đề khác.
H thì em đi SHVN mới, cũng chưa biết nó hay hỏng hóc hay bền gì ko, chưa tính đền tiết kiệm xăng hơn hay máy móc gì cả, đơn giản chỉ là phù hợp.
Có gì các cụ góp ý theo hướng tích cực chứ đừng có theo xu hướng tiêu cực thế, chả được gì, xe vẫn chạy, người vẫn đi nhưng trong lòng vẫn ko vui.
Vodka luôn và ngay:)

hungthangitv

Xe tải
Website
facebook.com
Não bác em nghĩ nó hơi phẳng;)
cái chuyện vay mượn là bt đối với những người làm ăn buôn bán kinh doanh ( không vay mượn làm ăn thì đời chỉ biết dậm chân tại chỗ thôi:)))
Theo như cụ thì đi Sh 2012 là khiên tốn đi Sh 2011 là sĩ diện phải ko ạ=))
Các cụ đừng vơ vào mình mà.
Cụ ấy nói là: " chắc là tiền chất đống ko biết làm gì hoặc vẫn nghèo nhưng do nặng bệnh sĩ "
Vậy nên có cụ tiền chất đống ko biết làm gì nên mua.
Có cụ nghèo nhưng do nặng bệnh sĩ nên mua.
Chứ cụ ấy ko nói tất cả mọi người đều vì sĩ đâu.
Các cụ đừng nóng quá mất hòa khí :(.
Cuộc sống mà, có người này, người kia. Mình ở khu vực nào thì tự nhủ mình ở khu vực đó thôi các cụ.
Nếu ko thì là mình có cách nghĩ của mình họ có cách nghĩ của họ.
Chứ cứ tranh luận mãi kiểu Tư bản CN và XH CN thế này thì có mà muôn đời không mèo nào thắng mửu nào các cụ ợ :(

Bon311209

Xe tải
e k test cầu kì đc như cụ nhưng theo e nhẩm tính cũng chỉ từ 3 - 3,5l/100km thôi, k quá tốn xăng như e từng nghĩ.

Đỗ Anh Sơn

Xe máy
Em có đôi lời thế này. Theo dõi từ đầu đến giờ em thấy các bác cãi nhau chả để làm gì. Người mua SH 2012 như em cũng đã mua rồi, người đi SH 2011 cũng chẳng có mấy ai bán đi để mua SH 2012 cả.
Bác đi SH 2011 chê SH 2012 xấu phần đầu, đi với tốc độ >60km/h cảm giác rung + lắc, ko chắc chắn, bô kêu ko ra gì, thụt cứng....Bác đi SH 2012 khen xe tiết kiệm xăng hơn 2011, đề êm, đi bốc, đèn sau đẹp...
Cá nhân em nghĩ dòng SH 2012 này Honda ra như vậy là quá hợp lý.
- Bô, thụt, đầu xe mà ngon tương đương SH 2011 => SH 2011 bán cho ai??? các bác đang sở hữu (kinh doanh hoặc đi) SH 2011 chắc chắn tức hộc máu !
Kể cả bọn Honda nó cũng chết luôn. Bởi chắc chẳng còn ai mua SH 2011 nữa => khách hàng mất niềm tin vào dòng xe cao cấp. Sau có ra dòng nào cũng chả ai dám chuột bạch mua sớm.
- Ưu điểm lớn nhất của SH2012 theo em ko thể phủ nhận là xe tiết kiệm xăng. Động cơ với công nghệ tiến tiến nhất của Honda đc trang bị cho SH 2012 ko có nghĩa là động cơ này có độ bền hơn so với động cơ SH2011 đời trước. Nhất là việc tỉ lệ nội địa hóa cao tới 93% càng làm em nghi ngờ về độ bền (suy ra từ Dream, AB việt)
Em mua SH 2012 bởi với 66tr (125) sở hữu 1 xe tay ga tên SH (em là em thích đẳng cấp nhé) tiết kiệm xăng, kiểu dáng cao ráo đẹp chán so với dòng xe ga khác (trừ dòng Piaggio ). Và có thể bỏ qua nhược điểm như đi trên 60km/h cảm giác rung lắc bởi CẢM GIÁC rung,lắc ko có nghĩa là ko an toàn. 1 chiếc xe phân khối lớn như vậy chắc chắn đc kiểm định chất lượng và độ an toàn khi đi với tốc độ cao trước khi đc sản xuất đại trà rồi. Em thường xuyên đi lại trong TP với vận tốc thấp nên chấp nhận đc.Em cũng xác định máy ko bền rồi nên chỉ định đi khi nào máy xuống (chắc tầm 2 năm) là đẩy đi mua xe khác.
Cá nhân em nghĩ đây có thể là 1 chiêu PR cho động cơ tiết kiệm xăng của Honda. Đi SH 2012 động cơ dù ko bền nhưng tiết kiệm xăng => khen => 2013 or 2014 Honda ra SH mới với động cơ nhập (bền hơn nội nhé), kiểu dáng đẹp ngang ngửa SH 2011 bây giờ, giá tầm 90(125) - 110tr(150) => dân tình nghiến răng thi nhau múc => Piaggio móm (giá cao hơn Piaggio nhưng bền và đẹp thi ai chả thích)
Là em tưởng tượng thế thôi các bác đừng gạch nhé :))

Chỉnh sửa cuối:

bmv màu cờ

Xe tăng
hi hi SH mới độ lên đẹp lắm các cụ ah

Chỉnh sửa cuối:

ps150iv

Xe hơi
Đẹp bằng Ngọc Trinh k?

camdo123

Đi bộ
Em cần tìm mua 1 em sh 150 sporty 2k10 2k11 ai có call em 0986765123