Honda PCX mới ở Thái Lan !

darksun

Xe máy
Nippon Denso Spark Plug - U24fer9 - Equivalent To Cr8eh-9 Auto Scooter Parts And Accessories compatible with honda @ 125 honda dylan 125 honda pantheon 125

em thấy bẩu dư lài
Cụ Pin có show-room nào ở HN ko em đến kiếm đồ cái, e đang thích đeo cái này (trợ lực tay lái), ko biết nó có tác dụng gì ko vì chưa test bao giờ cái đồ này. Và cả cái gương nữa, gương nguyên bản dài như tai thỏ, cảm giác vướng víu, cái như trong hình chỉnh được độ cao thấp.

Còn nếu ko có sẵn ở đây thì cụ có kiếm được giúp ko thì cụ cho em xin cái báo giá?
đa tạ cụ!

Chỉnh sửa cuối:

Prius

Xe buýt
@ cụ Prius : cụ cho em hỏi ngoài lề 1 tí là lốp xe pantheon cụ đi lốp j ạ ? em đi 1.5 vạn rồi muốn thay quá. dunlop thì dính đinh mà irc em thấy ko bám đường lắm ( em hay đi xa )
@ cụ Pin : cụ có biết xe pantheon thay bugi denso loại nào đc ko ạ ? em tháo bugi ra thì thấy nó là loại CR8EH 9 NGK R ? em ko biết loại tương đương trong denso là j nữa
thanks 2 cụ
Em chạy lốp zin của nó là IRC Made in ThaiLand được 1,5vạn km thì em bán mất rồi! Trên Bảng tire type dưới tay lái có ghi là dùng lốp DUNLOP hoặc IRC cụ có thể dùng 2 loại đó nhưng mềm hơn lốp IRC và không thích hợp với đường VN nên dễ dính đinh hơn, nhược điểm lớn nhất của Pantheon là còi bé nên em đã thay bằng còi Spacy nghe đanh nhất là đặt trong hốc trước vừa đanh mà người lái không thấy điếc tai, 1 cái nữa là 2 bánh trước sau không như nhau nên không cân đối.Còn lại là OK hết
Còn Bugi zin đúng là CR8EH 9 NGK chữ màu xanh nhạt là bugi theo xe,Sapcy dùng loại CR7 , xe đua dùng CR6…. cụ có thể ra chờ trời mua đúng loại NGK chữ đen là hàng spare part hoặc dùng loại Nippon Denso U24 (U22 cho xe 100cc, chân ngắn)với thông số như nhau tuy nhiên thời tiết ở VN thì DENSO sẽ cho máy mát hơn NGK do trị số bugi chia làm 3 loại là nóng lạnh, trung bình, loại nóng thích hợp thời tiết lạnh ở Châu Âu để dễ nổ khi có tuyết rơi, xe xuất sang Châu á hay xe đua thường dùng Bugi lạnh mà xe Pantheon SX ở Italy cho thị trường EU.
Mà làm sao phải thay bugi hả cụ, em kiểm tra thấy điện chụm và cực chưa mòn nhiều nên cứ để đi cho đến khi bán.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
bugi gin thực ra là chạy cũng đuọc nhưng ng ta hay thay bugi iridium
loại này thì khi chạy nhanh cho kết quả rất tốt tuy nhiên khi nguội máy thì lại chạy hơi đuối nhất là đi tốc độ chậm
cả Denso và NGK em đều lấy đc hàng từ xe máy đến ô tô các loại nhưng cũng chưa nhiều ng muốn thay đổi lắm
đợt này em có vốc 1 vốc iridium về nhưng cũng chả nhưo scó loại cho Pan không để em về em check lại nhá

luugu1

Xe máy
Cụ Pin có show-room nào ở HN ko em đến kiếm đồ cái, e đang thích đeo cái này (trợ lực tay lái), ko biết nó có tác dụng gì ko vì chưa test bao giờ cái đồ này. Và cả cái gương nữa, gương nguyên bản dài như tai thỏ, cảm giác vướng víu, cái như trong hình chỉnh được độ cao thấp.

Còn nếu ko có sẵn ở đây thì cụ có kiếm được giúp ko thì cụ cho em xin cái báo giá?
đa tạ cụ!
Đôi gương đó ngoài phố Huế bán đầy mà, tôi cũng đang dùng đôi đó. Nhưng chất lương gá đỡ gương ko ổn đâu cụ ạ.

đoi cốp đó em có thể lấy đc cho bác về Vn khoảng 5 triệu 1 đôi
bác nhìn chữ ký em là biết
hàng tháng em vẫn sang Thái lấy đồ mà
để em hỏi mấy bạn Thái xem lấy hiều có đc giảm giá không rồi báo cáo lại sau
ảnh đo slà do em tự chụp tại Thailand motor show vừa rồi
bác thíhc ảnh to thì em sẽ gửi cho bác qua mail
Cảm ơn cụ, cụ có thể giúp tôi là gửi cho thêm ít ảnh về đôi cốp đó được không ? Tôi cũng hỏi bọn bên Thái rồi nó trả lời là đồ concept và giá tầm 40k B tới 50k B.

Gửi các cụ ít ảnh tôi sơn đen phần nhựa nâu và sơn lại vành xe.

Trong ảnh không phải là tôi đâu mà là thợ sơn của cty tôi. Cậu ấy bảo là đem vành đi mạ inox nhưng mất tận 2 ngày nên thôi. Với lại Inox sáng quá dễ bị soi các cụ ạ ;)

MNgoc

Xe đạp
Bác cho em hoi bác sơn vành ở đâu vậy, em xin qua sơn với, em cũng mới mua mà.

oto_crazy

Xe hơi
bao giờ chiếc này được ráp ở Việt Nam nhỉ ???

luugu1

Xe máy
Bác cho em hoi bác sơn vành ở đâu vậy, em xin qua sơn với, em cũng mới mua mà.
He he, sơn ở công ty tôi. Thợ sơn oto sơn đấy. Sơn 1 lớp nhũ sau đó một lớp bóng. Mỗi tội ở hơi xa, nếu cụ muốn sơn thì mang xe tới công ty tôi :

P/S: thời gian làm mất ít nhất là 6h vì rằng phải tẩy nhẹ bề mặt sơn cũ, sơn nhũ, đợi khô, rồi sơn bóng, rồi đợi khô mới lắp trả lại được.

Chỉnh sửa cuối:

carina

Xe buýt
Thấy cụ chê, em soi lại thực tế thì không thấy đồng tình với cụ, hay là cụ mới chỉ nhìn trên PC. Em thấy đẹp và sắc sảo!

Hì, e làm ngay Bà Triệu, ngày nào chẳng đi bộ ngang mấy cửa hàng bán e này. Do cảm nhận tùy mắt người thôi; chúc mừng cụ đã sở hữu e nó

lolotica

Xe điện
Hiện nay ở Bà Triệu có bán PCX những mầu nào hả các cụ? Giá tốt nhất today mua được là bao nhiêu và mua ở cửa hàng nào??

darksun

Xe máy
Hiện nay ở Bà Triệu có bán PCX những mầu nào hả các cụ? Giá tốt nhất today mua được là bao nhiêu và mua ở cửa hàng nào??
Chỉ có 3 màu cho cụ chọn: xám, đen và be (vàng) đồng giá. Còn nghe nói có màu đỏ đun sơn lại nhưng em chưa được nhìn thực tế.
Thực ra giá cả ở đó lúc nào cũng same2 nhau thôi, hơn kém tầm 1tr. Tốt nhất khi đã định mua thì chạy tham khảo 1 vài cửa hàng hỏi han giá cả và giấy tờ (khi hỏi phải bảo lấy ngay) rồi ra quyết định.
Hy vọng cụ sớm nhập hội PCX

Chỉnh sửa cuối:

MNgoc

Xe đạp
He he, sơn ở công ty tôi. Thợ sơn oto sơn đấy. Sơn 1 lớp nhũ sau đó một lớp bóng. Mỗi tội ở hơi xa, nếu cụ muốn sơn thì mang xe tới công ty tôi :
Công ty Cổ phần oto Hà Nội - Hyundai Phú Diễn
KM12 QL 32 Phú Diễn Từ LIêm (gần tới cây xăng Nhổn, mặt ngoài là cửa kính to đùng có biển của Hyundai đó).
Công và sơn lấy giao lưu 150k được ko cụ ?
Số phone của tôi nếu cụ muốn liên lạc là 0904102299.

P/S: thời gian làm mất ít nhất là 6h vì rằng phải tẩy nhẹ bề mặt sơn cũ, sơn nhũ, đợi khô, rồi sơn bóng, rồi đợi khô mới lắp trả lại được.
Cảm ơn Cụ, chắc chắn em sẽ qua chỗ cụ giao lưu, đường xa nào có xá gì!!!
Hôm nay em hỏi ở phố Huế giá chỉ còn 73tr thôi + 1 mũ bảo hiểm khuyến mại (chưa mặc cả) các cụ ạ!

darksun

Xe máy
Đôi gương đó ngoài phố Huế bán đầy mà, tôi cũng đang dùng đôi đó. Nhưng chất lương gá đỡ gương ko ổn đâu cụ ạ.

Cảm ơn cụ, cụ có thể giúp tôi là gửi cho thêm ít ảnh về đôi cốp đó được không ? Tôi cũng hỏi bọn bên Thái rồi nó trả lời là đồ concept và giá tầm 40k B tới 50k B.

Gửi các cụ ít ảnh tôi sơn đen phần nhựa nâu và sơn lại vành xe.

Trong ảnh không phải là tôi đâu mà là thợ sơn của cty tôi. Cậu ấy bảo là đem vành đi mạ inox nhưng mất tận 2 ngày nên thôi. Với lại Inox sáng quá dễ bị soi các cụ ạ ;)
Trông màu hợp hơn đấy cụ Lưu, lúc nào có thời gian sẽ liên lạc cụ để giao lưu.

Em muốn thay cái gương ngon2 tí chứ gương ở phố Huế toàn đồ lởm lắm.

luugu1

Xe máy
Cảm ơn Cụ, chắc chắn em sẽ qua chỗ cụ giao lưu, đường xa nào có xá gì!!!
Hôm nay em hỏi ở phố Huế giá chỉ còn 73tr thôi + 1 mũ bảo hiểm khuyến mại (chưa mặc cả) các cụ ạ!
Trông màu hợp hơn đấy cụ Lưu, lúc nào có thời gian sẽ liên lạc cụ để giao lưu.

Em muốn thay cái gương ngon2 tí chứ gương ở phố Huế toàn đồ lởm lắm.
Sẵn lòng đợi các cụ qua giao lưu, có cả xe Hyundai từ bé tới nhớn cho các cụ giao lưu lun thể.
Về gương thì đúng là tầm 300k vẫn dởm thật, đang định lắp lại gương zin của nó các cụ ạ. Hôm nay sơn lại đôi gương mua ở phố Huế rồi.. để mai xem sao.

Forzet

Xe máy
/MNgoc: 73Tr là bao ra biển chưa bác?

Cái vụ Idling Stop của PCX theo em thấy là xe phải chạy chừng 1-2 phút rồi dừng thì bắt đầu mới có tác dụng. Còn nếu nổ máy liền, chạy khoảng vài m tới vài chục m mà dừng thì xe cũng ko tự tắt máy.

/darksun: Màu đỏ sơn lại cho PCX em nhìn thấy rồi, nhìn nó bựa bựa thế nào ấy, em chỉ thích màu nguyên bản, đen, xám và đồng là ổn nhất.

darksun

Xe máy

Cái vụ Idling Stop của PCX theo em thấy là xe phải chạy chừng 1-2 phút rồi dừng thì bắt đầu mới có tác dụng. Còn nếu nổ máy liền, chạy khoảng vài m tới vài chục m mà dừng thì xe cũng ko tự tắt máy.

/darksun: Màu đỏ sơn lại cho PCX em nhìn thấy rồi, nhìn nó bựa bựa thế nào ấy, em chỉ thích màu nguyên bản, đen, xám và đồng là ổn nhất.
Em cũng không hiểu cơ chế để cái IdlingStop này tính toán để thực hiện: theo thời gian giữa 2 lần Stop hay là khoảng cách giữa 2 lần hay cứ đang chuyển bánh mà bánh dừng lại... Em hay về qua đoạn Quán Thánh và em đã thử chế độ này, mỗi đoạn đèn đỏ cũng tầm một vài trăm mét, thấy rất có tác dụng và hợp lý. Vài lần đầu sử dụng thấy ghê ghê vì khi dừng độ vài giây, máy tự nhiên lịm hẳn đi cứ như chết máy đột ngột nhưng khi nhích nhẹ ga là máy hoạt động ngay, cảm giác rất hiệu quả.

Prius

Xe buýt
Em cũng không hiểu cơ chế để cái IdlingStop này tính toán để thực hiện: theo thời gian giữa 2 lần Stop hay là khoảng cách giữa 2 lần hay cứ đang chuyển bánh mà bánh dừng lại... Em hay về qua đoạn Quán Thánh và em đã thử chế độ này, mỗi đoạn đèn đỏ cũng tầm một vài trăm mét, thấy rất có tác dụng và hợp lý. Vài lần đầu sử dụng thấy ghê ghê vì khi dừng độ vài giây, máy tự nhiên lịm hẳn đi cứ như chết máy đột ngột nhưng khi nhích nhẹ ga là máy hoạt động ngay, cảm giác rất hiệu quả.
Cứ 3s nhả hết ga và không lăn bánh là tắt máy! Lưu ý là phải ngồi lên yên thì xe mới tắt và động cơ phải nóng đến nhiệt độ nhất định mới kích hoạt tính năng này.

/MNgoc: 73Tr là bao ra biển chưa bác? --> Ở ngoài này không kèm bao biển như trong kia, 73M đã bao biển thì AB Thái giờ bán cho ai? ngoài này AB Thái FI đã là 60M rồi. Còn nếu đi nộp thuế và đăng ký hộ CH họ sẽ lấy 350k tiền công, nhưng mà em thấy không cần thiết,cái này chỉ dành cho những người bận trăm công nghìn việc mới làm thế thôi, số tiền của họ mất nếu nghỉ 1/2 ngày đăng ký xe >350k họ mới làm thế, còn em thì tự đi làm để cảm nhận lâu nay chính phủ cải tổ thủ tục hành chính như thế nào!Cũng hay phết, nhưng không phải chờ lâu lắm đâu, thủ tục nhanh gọn không phiền hà nhũng nhiễu.

/darksun: Màu đỏ sơn lại cho PCX em nhìn thấy rồi, nhìn nó bựa bựa thế nào ấy, em chỉ thích màu nguyên bản, đen, xám và đồng là ổn nhất. --> Chính xác đó bác

Chỉnh sửa cuối:

MNgoc

Xe đạp

Chưa bao biển bác ạ, ở Hà Nội người ta bán không nói giá bao biển đâu. Chắc hôm nay xuống chỉ còn 71 thôi (73 là chưa mặc cả mà).

Bigcom

Xe tăng
Chưa bao biển bác ạ, ở Hà Nội người ta bán không nói giá bao biển đâu. Chắc hôm nay xuống chỉ còn 71 thôi (73 là chưa mặc cả mà).
Bác hỏi ở hàng nào vậy, e cũng đang có nhu cầu .... hỏi ở HĐông 73.8TR