Honda City 2016 hay Mazda 3 Sedan 1.5

AN KHANH

Xe hơi
Hôm thứ 7 vừa rồi em đã lái thử Maz3, chính xác thì là bố em lái (bố em có thâm niên 42 năm lái xe các cụ nhé), một vài nhận xét như sau:
- Nội thất và ngoại thất đẹp, sang trọng tuy nhiên không hiểu do thiết kế Kodo hay sao mà ngồi ghế lái đầu gần chạm trần xe????
- Cảm giác lái: bố em nói xe hơi giật khi khởi hành hoặc dừng đèn đỏ (cái này cậu sale bảo là do chưa quen với cái istop???)
- Chuyển hướng: xe hơi chòng chành (mặc dù là xe mới tinh) và bố em nói có cảm giác bị văng đuôi khi vào cua (cái này hình như bên trên đã có cụ nhận xét)
- Độ ồn: Xe tương đối ồn mặc dù đi đường phố bằng phẳng (ít ồn hơn City nhưng nói chung là ồn, nghe rõ tiếng máy)
Một vài nhận xét của bố em như vậy, các cụ đánh giá tiếp

Xe Hui

Xe tải
Hôm thứ 7 vừa rồi em đã lái thử Maz3, chính xác thì là bố em lái (bố em có thâm niên 42 năm lái xe các cụ nhé), một vài nhận xét như sau:
- Nội thất và ngoại thất đẹp, sang trọng tuy nhiên không hiểu do thiết kế Kodo hay sao mà ngồi ghế lái đầu gần chạm trần xe????
- Cảm giác lái: bố em nói xe hơi giật khi khởi hành hoặc dừng đèn đỏ (cái này cậu sale bảo là do chưa quen với cái istop???)
- Chuyển hướng: xe hơi chòng chành (mặc dù là xe mới tinh) và bố em nói có cảm giác bị văng đuôi khi vào cua (cái này hình như bên trên đã có cụ nhận xét)
- Độ ồn: Xe tương đối ồn mặc dù đi đường phố bằng phẳng (ít ồn hơn City nhưng nói chung là ồn, nghe rõ tiếng máy)
Chuẩn cụ, mấy xe Nhật, Hàn bắt chước làm phuộc cứng nhưng có vẻ còn kém xe Đức xa nên bị văng khi vào cua, khi xử lý tình huống khẩn cấp cũng không chuẩn. Kết cấu khung gầm, phuộc của Toyota, Honda vẫn là chuẩn nhất với xe phổ thông. Phần cách âm mới nó ngon, nhưng sau này ồn như quỷ thôi, xe Trường Hải lắp ráp thấy con nào cũng vậy, cách âm lúc mới ngon, sau cách âm xuống ác liệt, xác định trước sau nó ồn nhất phân khúc.

Ten_Lai_Xe

Xe tải
Lần sau cụ mượn anh e đa cấp bộ vec mà đi thử xe nhé!
Cụ nói chuẩn ạ, thứ 3 vừa rồi em đi cùng thằng em, 2 anh em mặc áo phông quần lửng (đi giày đàng hoàng nhé) thế mà đồng chí Sale bên Honda MD có vẻ nhìn mình rất nghi ngờ, em vừa ngồi vào xe để xem nội thất thì mấy phút sau đồng chí tự ý ra mở cửa lái kiểu như không muốn mình ngồi lâu (cái này em hơi bực mình các cụ ạ).
Anyway cụ mua ở Honda nào để em tham khảo với ạ??

Manh Nam SHBC

Xe buýt
Vãi cả so sánh M3 đi so City con vét đĩa nhất của honda. Honda chỉ được xe máy thôi.

Chỉnh sửa cuối:

traigadongtao

Xe hơi
Website
www.traigadongtao.vn
Vãi cả so sánh M3 đi so City con vét đĩa nhất của honda. Honda chỉ được xe máy thôi.
theo cụ vét đía của BMW thì so với xe gì hả cụ. Có rất nhiêu cụ phân vân giữa 2 con này. Về mặt hình thức city không có cửa gì so với M3. Máy móc thì em không trình bày làm gì vì thơi gian gần đây có qua nhiều thông tin. Trang thiết bị an toàn, tiện nghi gần tương đương nhau. Giá trị lẹch nhau 130 triêu. Còn cảm giám lái và độ thoát của xe khi lái các cụ sẽ cảm nhận được. Mazda 3 khá ỳ. Lên cao tốc đạp ga có cảm giác chễ. Thu thất không ít lần em định bỏ cọc city để sang đặt M3 vì cái độ đẹp của nó. Nhưng lại bấm bụng thôi. Dùng tiền vào việc khác quan trọng hơn. Tốt gỗ hơn tốt nước sơn

gocart

Xe cút kít
theo cụ vét đía của BMW thì so với xe gì hả cụ. Có rất nhiêu cụ phân vân giữa 2 con này. Về mặt hình thức city không có cửa gì so với M3. Máy móc thì em không trình bày làm gì vì thơi gian gần đây có qua nhiều thông tin. Trang thiết bị an toàn, tiện nghi gần tương đương nhau. Giá trị lẹch nhau 130 triêu. Còn cảm giám lái và độ thoát của xe khi lái các cụ sẽ cảm nhận được. Mazda 3 khá ỳ. Lên cao tốc đạp ga có cảm giác chễ. Thu thất không ít lần em định bỏ cọc city để sang đặt M3 vì cái độ đẹp của nó. Nhưng lại bấm bụng thôi. Dùng tiền vào việc khác quan trọng hơn. Tốt gỗ hơn tốt nước sơn
Bài so sánh vô nghiêm vì thấp nhất của BMW là 3 series và Mercedes-Benz là C-Class rồi ạ.
So phải thế này:

traigadongtao

Xe hơi
Website
www.traigadongtao.vn
Bài so sánh vô nghiêm vì thấp nhất của BMW là 3 series và Mercedes-Benz là C-Class rồi ạ.
So phải thế này:
Em thấy cụ ấy nhấn mạnh cụm từ vét đĩa nên em lấy ví dụ thôi cụ ak

TuanHung1

Xe tăng
City ồn lốp và khung vo mỏng. Chứ riêng tiếng máy nhiều lúc em đề nổ lần 2 nếu ko nhìn taplo kkk

gocart

Xe cút kít
Em thấy cụ ấy nhấn mạnh cụm từ vét đĩa nên em lấy ví dụ thôi cụ ak
Vét đĩa là cụ ấy nói City so với Civic, Accord, Odyssey thôi.
Cá nhân em thấy giá Honda hơi mặn và nhầm lẫn phân khúc.
Chúc Honda thành công.

Xe Hui

Xe tải
Chênh nhau không nhiều vậy đâu cụ. Miền bắc City lắp đồ xong, trừ các loại giảm, khuyến mãi là 610 triệu, M3 trừ các loại là 690 triệu, giá chênh nhau 80 triệu thôi. Xe Mazda không thể lấy giá niêm yết mà nói được, có những xe giá bán giảm tới cả trăm triệu so với giá niêm yết cơ.

Xe Hui

Xe tải
City ồn lốp và khung vo mỏng. Chứ riêng tiếng máy nhiều lúc em đề nổ lần 2 nếu ko nhìn taplo kkk
Vỏ mỏng, khung cứng bác ơi, xe Honda ở VN thường vậy, cũng có cụ mới đâm trên hội đó, khung cứng lắm, cái vỏ thì mỏng tèo. Còn ồn, mấy con khác ồn hơn, K3 chắc chắn ồn hơn City nhiều nếu qua 5000 Km, M3 cũng nghe mấy bác nói tấm đó cũng ồn kinh khủng, em thấy miêu tả giống y K3 của em, K3 em đi nên em biết, chuyển sang thử con Sunny của bạn về thấy xe mình kêu như cái thùng phi, ồn ào tầm gấp 2, 3 lần so với Sunny, nói chung là một trời một vực.

Chỉnh sửa cuối:

Kien Vuong

Đi bộ
Em tham khảo giá trên các web là 604tr cho bản cvt. Không biết là giá có thể tốt hơn không. Các bác có cho em xin cái giá tốt nhất trong tháng 6 nhé!
kienvt229@gmail.com

traigadongtao

Xe hơi
Website
www.traigadongtao.vn
dường như có mùi gì pr hòn đá quanh đây
Tâm lý dân ta khá buồn cười. K loại trừ việc các sale tung hỏa mù. Nhưng cũng k nhất thiết cứ có 1 số người so sánh 1 sản phẩm này với sản phẩm khách là pr. Cá nhân em đi thử đủ các loại k3.m3.focus. mazda 2. Em công nhận là trong số này ngoại hình city ( với con mắt của em) là kém nhất. Ai cũng muốn bỏ 1 số tiền vừa phải cho 1 sản phẩm cao cấp.
Chênh nhau không nhiều vậy đâu cụ. Miền bắc City lắp đồ xong, trừ các loại giảm, khuyến mãi là 610 triệu, M3 trừ các loại là 690 triệu, giá chênh nhau 80 triệu thôi. Xe Mazda không thể lấy giá niêm yết mà nói được, có những xe giá bán giảm tới cả trăm triệu so với giá niêm yết cơ.
Em ký city 590 triêu cụ ak. Mazda thì lấy bảo hiểm thì đủ 699 cụ ak.

traigadongtao

Xe hơi
Website
www.traigadongtao.vn

Xe Hui

Xe tải
Tâm lý dân ta khá buồn cười. K loại trừ việc các sale tung hỏa mù. Nhưng cũng k nhất thiết cứ có 1 số người so sánh 1 sản phẩm này với sản phẩm khách là pr. Cá nhân em đi thử đủ các loại k3.m3.focus. mazda 2. Em công nhận là trong số này ngoại hình city ( với con mắt của em) là kém nhất. Ai cũng muốn bỏ 1 số tiền vừa phải cho 1 sản phẩm cao cấp.

Em ký city 590 triêu cụ ak. Mazda thì lấy bảo hiểm thì đủ 699 cụ ak.
Cụ phải dán kính Vkool mất 10 triệu, lắp thêm lung tung 10 triệu nữa là 20 triệu, 30 triệu khuyến mãi của hãng chưa được cái DVD + ghế da nữa, cụ phải thêm tiền. Tầm 610 chạy ổn, chưa bảo hiểm gì cả, chứ chẳng ai chạy xe lại không DVD, Cam lùi, ghế da, dán kính, đó là những cái tối thiểu. Mazda 3 trừ bảo hiểm đi còn tầm 690 triệu. Chênh nhau 80 triệu là chuẩn miền bắc rồi. Miền trung City với Mazda 3 chênh nhau có 50 triệu thôi, các cụ miền bắc mua Mazda đắt hơn chút, City rẻ hơn nhiều. Miền trung, miền nam City không tặng gì cả, giảm 5 triêu, riêng lắp đủ đồ đã mất 30 triệu rồi, 630 triệu chưa thuế mới chạy ổn, Mazda 3 rẻ hơn 10 triệu, 680 triệu chưa thuế.

Chỉnh sửa cuối:

Manh Nam SHBC

Xe buýt
M3 và City là hai phân khúc khác hẳn nhau so sánh làm sao được với M3 (chỉ sợ mỗi cá vàng thôi)

Cái đẹp thì tuỳ mắt, city là con xe giá rẻ so sánh gì. Bản thân Honda chạy còn dài mới có cửa ở thị trường xe hơi.

Nói về chất máy thì:
Điểm trừ cho city là sử dụng hộp số vô cấp, tuổi thọ không bằng hộp số có cấp, không chịu được môm men xoắn cao, tiếng máy dội vào cabin khá lớn khi chạy ở tốc độ cao, loại hộp số này thường chỉ thiết kế cho dòng xe có công suất bé.

City:
- Điều hoà yếu
- Hai bánh sau không có phanh đĩa
- Hệ thống loa hơi tệ
- Không có ghế da

Nhưng với tầm tiền thì city là một lựa chọn không đến nỗi nào.