Honda City 2014 - Nhận xét và đánh giá

mô kích

Xe điện
Website
phukienhonda.net
Bẩm các cụ em ở Hn, đang muốn lấy một em city thì có chỗ nào xuống tiền là có xe ngay không ạ? Hay lại đợi chờ là hạnh phúc ? Có cụ nào sale cho em xin giá tốt nhất có thể với ạ
Cụ hỏi đúng người đúng tội rồi đây
Em có giá siêu tốt tặng cụ :)

Lucid

Xe tăng
vì em Sờ Ti lâu lâu cũng đáng để quá chén 1 lần chứ :>
Hì, thì em cũng nói vậy thôi cụ ạ. Em là em biết các cụ nhà mình mà, an toàn là trên hết nên mới chọn em Sờ ti nhỉ! :P

Lucid

Xe tăng
Em thấy có bác lập topic cập nhật Fuel Challenge rồi đó bác, qua đó hóng ngay và luôn. Em nhìn thấy cũng có vẻ hào hứng và khí thế lắm, kết quả cũng "trâu bò" gớm, gặp em là ngất trên giàn quất rồi =)))
Báo cáo cụ em đã có mặt ở topic Fuel Challenge ạ. =)). Phải công nhận các cụ nhà ta toàn là thánh chạy tiết kiệm không thôi! :P

phuong2123

Xe tải
Báo cáo cụ em đã có mặt ở topic Fuel Challenge ạ. =)). Phải công nhận các cụ nhà ta toàn là thánh chạy tiết kiệm không thôi! :P
Bác giống em, lúc đầu nhìn vô kết quả hơi bị ghê, nhất là của bản MT, khủng thật. City kì này thơm quá, mua trước khi thuế hoặc Honda tăng giá gấp thôi bác

Chỉnh sửa cuối:

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]

chimink

Xe tải
Hì, thì em cũng nói vậy thôi cụ ạ. Em là em biết các cụ nhà mình mà, an toàn là trên hết nên mới chọn em Sờ ti nhỉ! :P
em k giống cụ, e lại kết cái lẫy của Sờ Ti, vừa sờ vừa kéo =P~ chạy cảm giác lái rất mượt, tăng tốc nhanh, nếu cụ để ý 1 tí sẽ thấy em ấy khi tăng tốc k bị giật như một số xe khác

chimink

Xe tải
Em đây chạy phố chạy không phố toàn dùng lẫy hết, và em chạy chế độ S.
em chỉ mới được chạy thử chế độ D thôi cụ, nhưng mà công nhận vọt nhanh, e có thoải mái tăng tốc tứ thời khi đèn đỏ chuyển xanh :-|

doantuan1111

Xe máy

dunghoan

Xe tải
Dạo này em hay dùng lẫy chuyển số trên vô lăng khi xe đang chạy ở chế độ D các cụ ạ, rất hữu dụng trong các trường hợp:
1. đường tắc ở mức độ có thể di chuyển chậm
2. Vượt xe khác
3. Tăng tốc tức thời ở thời điểm đèn đỏ chuyển sang xanh (khi dừng chờ đèn đỏ).
Bình thường, theo nguyên lý của động cơ city 1.5 em thấy nếu ở chế độ D thì vòng tua máy phải đạt tầm 2000 vòng/phút mới tự động chuyển số cao (vd từ số 1 lên số 2), nhưng nếu mình can thiệp bằng lẫy chuyển số thì vòng tua ở mức 1500 vòng/phút hoặc thậm chí thấp hơn cũng được. Đây là một tính năng rất hay mà các xe cùng phân khúc không có. Dùng quen rồi thấy rất hài lòng. Em vẫn vote cho "sờ ti" điểm này các cụ ạ.
không biết lâu rồi, cụ có cao kiến gì lẫy lẫy em nó phê hơn không? e thì chỉ mới mượn thử lẫy 2 phát, đáp tới lun thì thấy xe vẫn rất ổn, chấm khoản gia tốc, nhanh av2 nhạy.

phuong2123

Xe tải
không biết lâu rồi, cụ có cao kiến gì lẫy lẫy em nó phê hơn không? e thì chỉ mới mượn thử lẫy 2 phát, đáp tới lun thì thấy xe vẫn rất ổn, chấm khoản gia tốc, nhanh av2 nhạy.
theo em thấy thì với việc sử dụng lẫy chuyển số, lúc click lên hoặc xuống số thì máy tính tự động tính toán và đưa ra vòng tua thích hợp cho từng số, các cụ nếu sử dụng thì chỉ việc nhấp vào lẫy chuyển số ở tốc độ phù hợp là có thể tận hưởng thoải mái công dụng của lẫy rồi. Không biết cụ @dunghoan đã thử lần nào chưa?

dunghoan

Xe tải
theo em thấy thì với việc sử dụng lẫy chuyển số, lúc click lên hoặc xuống số thì máy tính tự động tính toán và đưa ra vòng tua thích hợp cho từng số, các cụ nếu sử dụng thì chỉ việc nhấp vào lẫy chuyển số ở tốc độ phù hợp là có thể tận hưởng thoải mái công dụng của lẫy rồi. Không biết cụ @dunghoan đã thử lần nào chưa?
kính cụ, em đã thử ạ, nhg cũng chỉ 1 lần 45 phút :) hàng mượn nên không dám dọc nhiều. lẫy nhiều ưu điểm lắm, xin vượt tốt, chạy đèo ổn, nhìn chung thì e vận muốn khám và phá nó thêm nên chắc sẽ hẹn đệ tử ra 1 bữa.

phuong2123

Xe tải
kính cụ, em đã thử ạ, nhg cũng chỉ 1 lần 45 phút :) hàng mượn nên không dám dọc nhiều. lẫy nhiều ưu điểm lắm, xin vượt tốt, chạy đèo ổn, nhìn chung thì e vận muốn khám và phá nó thêm nên chắc sẽ hẹn đệ tử ra 1 bữa.
Cụ ở SG thì có ra cao tốc long thành-dầu giây chạy để thử thêm độ bốc của cái thế nào, cao tốc dài cỡ khoảng 55km, nên tha hồ cho cụ vần vò, không thì cụ với đệ tử làm một chuyến lên ĐL, có đèo dốc cho thử thỏa thích

Lucid

Xe tăng
Cụ ở SG thì có ra cao tốc long thành-dầu giây chạy để thử thêm độ bốc của cái thế nào, cao tốc dài cỡ khoảng 55km, nên tha hồ cho cụ vần vò, không thì cụ với đệ tử làm một chuyến lên ĐL, có đèo dốc cho thử thỏa thích
Hàng mượn mà cụ dụ cụ dunghoan đi Đà Lạt thì cũng hơi ngặt đó. Em thì chưa đi ĐL bằng City nhưng mà nghe nhiều cụ nói đi đường đèo dốc mà dùng lẫy thì thích lắm, người lái có thể rảnh tay để làm nhiều chuyện khác cũng như xử lí nhiều tình huống xảy ra ngoài ý muốn. Vả lại, với động cơ được xem là mạnh so với những con cùng phân khúc thì em nghĩ đi đường đèo dốc cũng là một trải nghiệm thú vị hơn nhiều đó cụ.

Lucid

Xe tăng
em k giống cụ, e lại kết cái lẫy của Sờ Ti, vừa sờ vừa kéo =P~ chạy cảm giác lái rất mượt, tăng tốc nhanh, nếu cụ để ý 1 tí sẽ thấy em ấy khi tăng tốc k bị giật như một số xe khác
Cái tăng tốc không bị giật này thì hình như là nhờ hộp số ảo 7 cấp của City cụ ạ, cái hộp số này làm mình có thể tăng tốc mượt hơn, không bị gì. Ngoài ra, khi chuyển cần số sang chế độ S và sử dụng lẫy chuyển số, với 7 cấp số ảo giúp người lái linh hoạt hơn khi lái xe đường đèo dốc (trả về số 2-3 khi lên dốc, xuống dốc hạn chế dùng phanh) hay khi vượt xe đó cụ. Như thế này thì còn gì bằng nữa. :)

Chỉnh sửa cuối: