Honda City 2014 - Nhận xét và đánh giá

vicnguyen109

Xe tải
e đang cân nhắc e này mà còn dòm e mazda nữa ạ, e swift nữa, gấu e không biết đi thì chọn con nào ngon bổ rẻ
,
Cụ là cụ khoái nhất em sờ ti trong các em này đúng ko, cho mợ lái thì city nhỏ nhắn, chạy nội thành đường đông dễ di chuyển hơn, lái cũng dễ và tiết kiệm xăng nữa, khoản bảo dưỡng, thay sửa phụ tùng thì Honda là hãng lớn nên cũng sẵn, tiện cho các mợ

billy2207

Xe tải
Cụ Fiu đi thi anh em ta ngồi ở Hà Nội nhắc bài nhé! Em xin phép mở văn phòng ném phao thi trực tuyến.
Cái này inbox mách nhỏ nhau chiến lược, chứ thế này thì lộ hết hàng họ rồi cụ Đề ơi,

Chỉnh sửa cuối:

dunghoan

Xe tải
,
Cụ là cụ khoái nhất em sờ ti trong các em này đúng ko, cho mợ lái thì city nhỏ nhắn, chạy nội thành đường đông dễ di chuyển hơn, lái cũng dễ và tiết kiệm xăng nữa, khoản bảo dưỡng, thay sửa phụ tùng thì Honda là hãng lớn nên cũng sẵn, tiện cho các mợ
Em bổ sung, không phải lái dễ, mà lái phê cụ ơi :D

vicnguyen109

Xe tải
Em bổ sung, không phải lái dễ, mà lái phê cụ ơi :D
Em nghĩ dễ ở đây là hợp ý các mợ cứ thích hiện đại, dễ thao tác với an toàn đó mợ, còn lái phê là dành cho các cụ chúng em, :))

Chỉnh sửa cuối:

phuong2123

Xe tải
Vâng ợ, mặc dù em ở xì phố xa xôi nhưng nhờ các cụ vui vẻ đón nhận và em năng chém gió tám tiếc với các cụ nên tình củm cũng khá tốt ợ. Đúng là đi thi thì phải có chút phấn đấu thi thố nhưng nói chung vui là 9 cụ à.
Bên OS box Honda chi hội City ngoài em ra cũng có 2 cụ có suất đi thi lun ợ
Hề hề, cụ đã chuẩn bị gì cho lần này quẩy cùng các bác chưa thế? Dù biết em City chạy tiết kiêm rồi nhưng không biết bác có kinh nghiệm lái thế nào không nhở, chia sẻ cho anh em biết đặng chuẩn bị năm sau thi :D

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
Nhiều bạn trẻ năm nay quyết mua city vì giá hợp lý , chạy khỏe , tk xăng , kiểu dáng cũng hiện dại đi gần cũng được , đi xa cũng ok ... hỏi ra mới biết mua Honda city để hè này tự lái chở vợ con đi nghỉ hè ở biển ...các bạn ý đúng là sướng hơn các cụ tích góp mua MERC , BMW, TOY, AUDI ... cho nó rất AN TOÀN rồi đi biển thì ko dám lái xe mà leo lên máy bay ... thế thì mua xe Xịn nhưng có được hưởng thụ đâu nhỉ ....

chimink

Xe tải
Mới mấy ngày không lên diễn đàn mà thấy mấy cụ bàn luận khí thế! Gởi lời nhắn của em đến cụ Fu nhớ đừng mải đua Fuel Challenge với V2 mà quên update hình ảnh tin tức cho anh em. Em chắc không kiếm nổi slot nên đành ở nhà hóng vậy

chimink

Xe tải
Nhiều bạn trẻ năm nay quyết mua city vì giá hợp lý , chạy khỏe , tk xăng , kiểu dáng cũng hiện dại đi gần cũng được , đi xa cũng ok ... hỏi ra mới biết mua Honda city để hè này tự lái chở vợ con đi nghỉ hè ở biển ...các bạn ý đúng là sướng hơn các cụ tích góp mua MERC , BMW, TOY, AUDI ... cho nó rất AN TOÀN rồi đi biển thì ko dám lái xe mà leo lên máy bay ... thế thì mua xe Xịn nhưng có được hưởng thụ đâu nhỉ ....
đang có kèo thơm đi Kê Gà đầu tháng 6 này cụ Sidecar, kiếm slot dẫn 2 vợ đi chơi biển luôn :D

Chỉnh sửa cuối:

huancongtu

Xe tăng
Em có cả hàng ốp nắp capo và nắp cốp các cụ nhé

Hộp tì tay phía trên ko phải của city rồi, vì phải đục đẽo, em có loại chỉ lắp vào xe là khít khìn khịt luôn

Hiện còn sẵn 1 cái, cụ nào có nhu cầu pm em ạ
Hộc tỳ tay đấy bao nhiêu thế bác ơi?

phuong2123

Xe tải
Chắc mua cho cụ ấy nhưng mà gấu chạy ké hay sao đấy cụ ạ! :D

Em thì em thấy con City này chạy trong thành phố thì được khoản tiết kiệm thôi rồi. Thồi buổi xăng như thế này thì City là ok nhất rồi! :D
Chạy thành phố cũng đã nhưng chưa thể hiện hết độ bốc của em ấy. Đi mấy đại lộ phóng vèo vèo, đạp ga cho đã cụ ah khà khà

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
đang tìm hiểu thêm chi tiết hộp sô CVT của City này như thế nào sao máy 1.5 mà bốc như 1.8 ... Theo video của Hãng thì hộp sô CVT của city hao hao giống thiết kế hộ số JATCO của Nissan kiểu X Tronic ... nó ko bị tình trạng chun dãn như CVT thời cũ mà nó bốc ngay khi đạp ga ... cụ nào am hiểu vụ này cho AE biết thêm...

landaumuaxe

Xe điện
,
Gau e thich mazda 3 HB cu a

futureneodo

Xe buýt
Hề hề, cụ đã chuẩn bị gì cho lần này quẩy cùng các bác chưa thế? Dù biết em City chạy tiết kiêm rồi nhưng không biết bác có kinh nghiệm lái thế nào không nhở, chia sẻ cho anh em biết đặng chuẩn bị năm sau thi :D
Em thì chắc áp dụng cách chạy dìu ga nhẹ nhàng như hồi cưỡi em Morning thôi cụ ui chứ có bí cmn quyết gì đâu. Nhân tiện học hỏi theo các cao thủ khác ợ...he he

futureneodo

Xe buýt
đang tìm hiểu thêm chi tiết hộp sô CVT của City này như thế nào sao máy 1.5 mà bốc như 1.8 ... Theo video của Hãng thì hộp sô CVT của city hao hao giống thiết kế hộ số JATCO của Nissan kiểu X Tronic ... nó ko bị tình trạng chun dãn như CVT thời cũ mà nó bốc ngay khi đạp ga ... cụ nào am hiểu vụ này cho AE biết thêm...
OTE="thanhCD5, post: 10391126, member: 63511"]Mình đã Drive Test và tìm hiểu thực tế các dòng xe đồng hạng, ở Việt Nam tầm tiền dưới 700tr thì chỉ có Honda City CVT vậy thôi.
- Động cơ trên nền SOHC, tuy nhiên có nhiều cải tiến nâng cao công suất nhất trong phân khúc (Vios 106Hp, Nissan Sunny 99Hp) nên cũng không thể đòi hỏi gì thêm.
- Hộp số CVT trước 2013 bị lỗi "start clutch failure" nhưng Honda đã ghi nhận lỗi này qua hành vi lái xe chỉ xảy ra ở thị trường Malaysia do thói quen của một bộ phận khởi động và tăng tốc đột ngột gây ra . Ngoài Malaysia ra không còn ở đâu bị, nên lỗi này không bị recall triệu hồi trên toàn bộ thị trường. Tuy nhiên đến 2013 Honda cũng đã tạm ngưng sản xuất Hộp số CVT thay bằng hộp số AT 5 cấp để nghiên cứu cải tiến lại. Đến năm 2014 Honda đã tìm ra được giải pháp mới là bỏ đi hộp số bánh răng phụ và thay bằng bộ chuyển đổi mô men gọi là torque converter giúp cho xe tăng tốc nhanh, kéo dài tuổi thọ và giảm độ trễ nên được các chuyên gia về CVT khen ngợi. Đến khoảng cuối 2014 Honda quay trở lại sản xuất City CVT 4G (thế hệ 4) và loại bỏ hộp số AT 5 cấp truyền thống do hiệu quả của CVT mang lại. [/QUOTE]

SIDECAR

Xe điện
Website
www.facebook.com
đây là dich GOOGLE ... cái này em đọc dồi ... nhưng qua video của HONDA thì em thấy thay bánh đà bằng bộ chuyển đổi momen nhưng sau bộ chuyển đổi đó có 1 hệ thống nhìn giống bộ đĩa côn trướ khi sang puly sơ cấp ... Nếu thực sự có thêm 1 bộ đĩa côn thì việc đạp thốc ga cần phải lưu ý vì nó sẽ gây ra mòn côn và gây ỳ xe sau khi sử dụng 1 thời gian ... các cụ thử nghiên cứu thêm xem sao

billy2207

Xe tải
Chạy thành phố cũng đã nhưng chưa thể hiện hết độ bốc của em ấy. Đi mấy đại lộ phóng vèo vèo, đạp ga cho đã cụ ah khà khà
cụ phóng đại lộ nào thế, bồ câu hay mẹ đường đại lộ lắm đấy. Đừng vì quá phấn khích vui với vợ 2 mà bị hốt nhé. Chúc bác thượng lộ bình an :D

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chắc áp dụng cách chạy dìu ga nhẹ nhàng như hồi cưỡi em Morning thôi cụ ui chứ có bí cmn quyết gì đâu. Nhân tiện học hỏi theo các cao thủ khác ợ...he he
Em dù rất buồn vì ko đc đi thi tuy nhiên em sẵn sàng chia sẻ bí kíp lái tiết kiệm xăng cho Honda City mặc dù em chạy đời cũ. Mật thư kẻo bị lộ đấy nhé.