Honda city 2014, Huyndai Acent, Toyota Vios, ford Fiesta chọn con nào?

vicnguyen109

Xe tải
e thấy con altis cũng có ECON mà nhỉ, với cả hình như chuyển sang số tay thì ECON cũng tự tắt thì phải
Chế độ ECO ạ, chế độ này đc nhiều nsx ứng dụng chứ không riêng altis, còn của Hòn là hệ thống hỗ trợ lái xe tiết kiệm nhiên liệu ECO Assist gồm Econ mode và Eco Coaching, chưa nhắc đến công nghệ earthdream nữa

xuantruong80

Xe đạp
cá nhân e sẽ đưa vios hoặc city vào tầm ngắm thôi ah

Lucid

Xe tăng
chắc e nhầm ECO với ECON
thế còn cái đèn led xanh hướng dẫn lái tiết kiệm trên Honda lại là cái khác phải không cụ
Nó cũng là công nghệ Econ đó cụ. Econ của Honda ở bản City bao gồm 2 chế độ là Econ mode và Econ Coaching. Cái Coaching là để hướng dẫn mình, cho mình tiện theo dõi quá trình lái, có lãng phí thì mình tự điều chỉnh. Còn Econ mode là nó mặc định chế độ tiết kiệm, mình không cần chỉnh gì nữa cũng có thể đạt được hiệu quả tiết kiệm tối ưu.

Lucid

Xe tăng
cá nhân e sẽ đưa vios hoặc city vào tầm ngắm thôi ah
Em vote City nhé cụ. Không phải chê nhưng mà Vios thì năm nào cũng ra mẫu mới nhưng mà động cơ không đổi gì hết, không giống như City năm nào cũng có cải tiến để theo kịp công nghệ và hỗ trợ tốt nhất cho người tiêu dùng. City thích nhất là cảm giác lái đó cụ.

Darkpower

Xe máy
Nhà cháu mới nghía thấy giá con Mazda 2-sedan (629tr) mà nội thất cũng ngon, tính năng thì cũng tương tự city 2014
Giờ em đâm ra băn khoăn 1/2 thằng này. Mazda mua đợt mới thì nhập nguyên từ Thailand luôn.
Các cụ có nhận xét em Mazda-2 ko? Cho e xin ít :D

autogp1912

Xe buýt
Nhà cháu mới nghía thấy giá con Mazda 2-sedan (629tr) mà nội thất cũng ngon, tính năng thì cũng tương tự city 2014
Giờ em đâm ra băn khoăn 1/2 thằng này. Mazda mua đợt mới thì nhập nguyên từ Thailand luôn.
Mazda 2 là bản mini của mazda3 nên nhìn xe cũng hơi nhỏ bác ạ. Bác cứ ra thẳng showroom ngắm nghía & ngồi thử xem sao :D

bestboy2142

Xe hơi
Nó cũng là công nghệ Econ đó cụ. Econ của Honda ở bản City bao gồm 2 chế độ là Econ mode và Econ Coaching. Cái Coaching là để hướng dẫn mình, cho mình tiện theo dõi quá trình lái, có lãng phí thì mình tự điều chỉnh. Còn Econ mode là nó mặc định chế độ tiết kiệm, mình không cần chỉnh gì nữa cũng có thể đạt được hiệu quả tiết kiệm tối ưu.
dưng mà em bật cả ECON lên mà đi con Accord vẫn tầm 13l/100km, đi chân ga rất vừa, k biết có hiệu quả gì nữa

Changkaew-legia

Xe hơi
Cụ làm em Vios thần thánh cho đúng tâm lý người việt nam ta thôi.

Lucid

Xe tăng
Em thì thấy nó nhỏ hơn, nhìn tù túng, không được rộng rãi như City đâu cụ. Cụ chạy thử City thì thấy em nó đáng mua lắm. Tầm tiền ổn mà rộng rãi, tiết kiệm, thích hợp cho cả nhà đi xa. Em đang cố để dành tí để rước em nó cuối năm đây.

Lucid

Xe tăng
dưng mà em bật cả ECON lên mà đi con Accord vẫn tầm 13l/100km, đi chân ga rất vừa, k biết có hiệu quả gì nữa
Em thì chưa đi Accord nên cũng không chắc cái cụ đang nói tại sao bật Econ mà lại đi tốn như vậy. Nhưng mà em nghĩ có nhiều nguyên nhân ảnh hưởng tới mức tiêu thụ của con xe lắm cụ. Em nói nhé, mặc dù chân ga vừa phải nhưng mà cụ bật máy lạnh như thế nào, rồi có dừng đèn nhiều không, tải xe như thế nào? Mà bản Accord cụ chạy là bản năm nào vậy? Vì Accord 2014 cũng như City, đều có Econ và Earth Dream nên tiết kiệm lắm chứ đâu có tiêu hao nhiều như cụ nói vậy.

Lucid

Xe tăng
Cụ làm em Vios thần thánh cho đúng tâm lý người việt nam ta thôi.
Tâm lí thì sẽ thay đổi thôi cụ, em thấy các cụ bây giờ đang chuyển qua chọn City vì những ưu điểm an toàn cũng như tiết kiệm so với Vios đó cụ.

bestboy2142

Xe hơi
Em thì chưa đi Accord nên cũng không chắc cái cụ đang nói tại sao bật Econ mà lại đi tốn như vậy. Nhưng mà em nghĩ có nhiều nguyên nhân ảnh hưởng tới mức tiêu thụ của con xe lắm cụ. Em nói nhé, mặc dù chân ga vừa phải nhưng mà cụ bật máy lạnh như thế nào, rồi có dừng đèn nhiều không, tải xe như thế nào? Mà bản Accord cụ chạy là bản năm nào vậy? Vì Accord 2014 cũng như City, đều có Econ và Earth Dream nên tiết kiệm lắm chứ đâu có tiêu hao nhiều như cụ nói vậy.
xe nhà e là 2014, e ở tỉnh nên đường xá cũng thoáng lắm, tải xe thì ít khi chở quá 2 người, xem tiêu hao toàn thấy tầm 7,5-8 km/l. Thấy hơi ghê
Hay do xe mới lấy, chưa hết rôt đa nên nó thế nhỉ

Darkpower

Xe máy
Em thì thấy nó nhỏ hơn, nhìn tù túng, không được rộng rãi như City đâu cụ. Cụ chạy thử City thì thấy em nó đáng mua lắm. Tầm tiền ổn mà rộng rãi, tiết kiệm, thích hợp cho cả nhà đi xa. Em đang cố để dành tí để rước em nó cuối năm đây.
Vầng, e cũng thấy con city nó rộng rãi nhất.
Xem cả 2, hợp con nào thì chiến.
Con mazda kia dc cái mua về là có thể chiến luôn hơn city mấy cái lặt vặt nhưng mà hay : nội thất da, nhìn sport, có camera lùi, DVD + màn touch 7", có HUD, Hơn nữa là xe nhập thái :D (đợt đầu này)

vicnguyen109

Xe tải
xe nhà e là 2014, e ở tỉnh nên đường xá cũng thoáng lắm, tải xe thì ít khi chở quá 2 người, xem tiêu hao toàn thấy tầm 7,5-8 km/l. Thấy hơi ghê
Xe cụ chạy rốt đa hết 1000km chưa? Cũng có thể cụ ạ, xe mới như trai săp dậy thì. Chạy rốt đa không phải chỉ có ít tải thôi đâu cụ, cụ phải chú ý nhiếu đến cách vận hành nữa. Cụ nên tuân thủ kỹ thuật chạy rốt đa sẽ tốt hơn, em gửi cụ cái link kỹ thuật chạy rốt đa em thấy khá hay
http://xe360.vn/kinh-nghiem/1039-ky-thuat-chay-rot-da-oto-moi
Hồi xe em cũng chỉ tốn 6 - 6.5lit1/100km thôi. Chúc cụ sớm luyện thành :D

vicnguyen109

Xe tải
Vầng, e cũng thấy con city nó rộng rãi nhất.
Xem cả 2, hợp con nào thì chiến.
Con mazda kia dc cái mua về là có thể chiến luôn hơn city mấy cái lặt vặt nhưng mà hay : nội thất da, nhìn sport, có camera lùi, DVD + màn touch 7", có HUD, Hơn nữa là xe nhập thái :D (đợt đầu này)
Mấy đợt đầu là nhập tét hàng, tương lai bác Hải sẽ thầu cụ ráp luôn cụ ạ. Mấy cá lặt vặt có vẻ ngon nhưng về tồng thề City vẫn hơn. Với giá tiền đó mua City rồi đồ lên từng ấy ốp sứng với 30 củ kia cụ nhể

yeuxe16

Xe buýt
E co xeng la chon City ngay.

bestboy2142

Xe hơi
Xe cụ chạy rốt đa hết 1000km chưa? Cũng có thể cụ ạ, xe mới như trai săp dậy thì. Chạy rốt đa không phải chỉ có ít tải thôi đâu cụ, cụ phải chú ý nhiếu đến cách vận hành nữa. Cụ nên tuân thủ kỹ thuật chạy rốt đa sẽ tốt hơn, em gửi cụ cái link kỹ thuật chạy rốt đa em thấy khá hay
http://xe360.vn/kinh-nghiem/1039-ky-thuat-chay-rot-da-oto-moi
Hồi xe em cũng chỉ tốn 6 - 6.5lit1/100km thôi. Chúc cụ sớm luyện thành :D
vodka cụ ạ, xe e mới đi được 300km thôi :))
cũng may là nhà e toàn người chân tay bình tĩnh, k manh động về khoản chân ga

Lucid

Xe tăng
Đường thành phố mà nhiều cụ chạy con City chạy có tầm 8l hơn thì Accord vậy là hơi cao rồi. Nhưng mà em cũng nghĩ như cụ, chắc tại xe cụ mới quá, chưa hết rô đai nên vậy thôi, hình như xe tầm 10k km thì mới thấy được độ hao xăng của xe. Nhưng mà nếu cụ nói bật Econ rồi thì khi chạy cái Econ Coaching báo như thế nào vậy cụ?