Honda city 2014, Huyndai Acent, Toyota Vios, ford Fiesta chọn con nào?

Xuan Giang

Xe hơi
Ngoại thất City cá nhân em đánh giá trẻ hơn Vios:D Còn mua sao là quyền mỗi người@@ Số liệu ở trên kia là về độ tuổi mua xe, chứ ko phải độ trẻ trung của thiết kế.
Thế thì trẻ... thích già và Già... yêu trẻ rồi.

phuong2123

Xe tải
Thế thì trẻ... thích già và Già... yêu trẻ rồi.
Em thì vẫn thấy có một số cụ lớn tuổi vẫn ưng City, kiểu như ngồi vô thì hồi xuân, còn lớp trẻ như em thì khỏi nói, thích cái ngoại hình với cái độ bốc của em nó rồi. Nói chung là hai thế hệ đều mê :))

chimink

Xe tải
tính ra hộp số CVT cho dòng xe cỡ nhỏ rất tiệt kiệm, gửi cụ nguyên bài tìm hiểu về công nghệ này.

http://autodaily.vn/2014/10/ung-dung-hop-so-vo-cap-cvt-xe-nho-ngay-cang-tiet-kiem/

Em City đc thêm cái lẫy nữa, như hổ thêm cánh
"Mặc dù hộp số tự động thống trị thị trường, nhưng chúng không phải đồng bộ thống nhất mà trong nội bộ chúng cũng chia thành nhiều loại. Trong đó có một loại hộp số khác biệt so với bất kỳ chủng loại nào khác, từ việc sử dụng các bánh răng hành tinh truyền thống đến tỷ số truyền hay các mô hình ly hợp kép. Nó có tên là CVT, được viết tắt của cụm từ “truyền tải biến thiên liên tục”. CVT là một xu hướng khá mới mẻ trên thị trường. Chúng hứa hẹn một khả năng tiết kiệm nhiên liệu tuyệt vời và cảm giác lái xe mượt mà hơn"

hèn chi, mỗi lần tăng tốc không bị gì như Vịt dùng hộp số tự động, càm giác lái mượt thêm cái lẫy thể thao. Đúng là chất như Sờ Ti. lái phải thế mới phiêu

chimink

Xe tải
Ngoại thất City cá nhân em đánh giá trẻ hơn Vios:D Còn mua sao là quyền mỗi người@@ Số liệu ở trên kia là về độ tuổi mua xe, chứ ko phải độ trẻ trung của thiết kế.
Em cũng thắc mắc giống cụ, nhưng mấy cụ mới chỉ xet về ngoại thất, còn nhiều yếu tố khác: độ chất của con xe, kinh nghiệm từng trải với xe hơi thì mấy cụ già phải sành hơn cụ trẻ rồi. Vậy nên k hẳn già thích trẻ bề ngoài thôi đâu, già chọn xe còn kỹ & kinh nghiệm hơn trẻ

bestboy2142

Xe hơi
"Mặc dù hộp số tự động thống trị thị trường, nhưng chúng không phải đồng bộ thống nhất mà trong nội bộ chúng cũng chia thành nhiều loại. Trong đó có một loại hộp số khác biệt so với bất kỳ chủng loại nào khác, từ việc sử dụng các bánh răng hành tinh truyền thống đến tỷ số truyền hay các mô hình ly hợp kép. Nó có tên là CVT, được viết tắt của cụm từ “truyền tải biến thiên liên tục”. CVT là một xu hướng khá mới mẻ trên thị trường. Chúng hứa hẹn một khả năng tiết kiệm nhiên liệu tuyệt vời và cảm giác lái xe mượt mà hơn"

hèn chi, mỗi lần tăng tốc không bị gì như Vịt dùng hộp số tự động, càm giác lái mượt thêm cái lẫy thể thao. Đúng là chất như Sờ Ti. lái phải thế mới phiêu
nhưng mà e nghĩ, hộp số gì thì hộp số, nhưng cứ bật cái ECON mode lên, chắc hộp nào cũng giống nhau :))

chimink

Xe tải
nhưng mà e nghĩ, hộp số gì thì hộp số, nhưng cứ bật cái ECON mode lên, chắc hộp nào cũng giống nhau :))
Muốn có voi lẫn hai bà trưng luôn đới hay sao cụ? Nếu cụ thích máu thì ra lộ tắt ECON cho nó phiêu, còn trong thành phố bật lên cho nó tiết kiệm.

vicnguyen109

Xe tải
ECON là công nghệ của Hòn đới. Đồng ý với cụ là khi bất ECON cảm giác lái không bốc bằng khi tắt (dù sao động cơ điều chỉnh qua chế độ tiết kiệm thì con xe phải khịnh lại 1 chút) nhưng theo cảm nhận của em thì không có sự khác biệt lớn lắm, nếu cụ lái trong thành phố thì thấy cũng như nhau thôi. Cụ quên City còn cái lẫy thần thánh, độ bốc của ẽm thì không có gì bàn cãi rồi nên bật ECON hay không thì cụ chủ động làm chủ cuộc chơi :)) lo gì

ThịnhNSTL

Xe tải
e xin đặt viên gạch ngồi hóng , không biết cụ chủ cưới e nào rồi ? bên cạnh những xe cụ nói thì cho e xin điền con nissan sunny ké với ,nếu cụ chưa cưới e nào mà muốn tìm hiểu sunny thì call e nhé 0986798468 , sẵn sàng hầu rượu cụ

billy2207

Xe tải
Like bác. Trẻ trung lái con City hợp hơn, cần lẫy của xe vọt thì tha hồ. Cơ mà giờ nhiều cụ lớn tuổi cũng máu City lắm đấy bác, do xe nó rộng rãi, đi cả gia đình đường dài thoải mái hơn

bestboy2142

Xe hơi
ECON là công nghệ của Hòn đới. Đồng ý với cụ là khi bất ECON cảm giác lái không bốc bằng khi tắt (dù sao động cơ điều chỉnh qua chế độ tiết kiệm thì con xe phải khịnh lại 1 chút) nhưng theo cảm nhận của em thì không có sự khác biệt lớn lắm, nếu cụ lái trong thành phố thì thấy cũng như nhau thôi. Cụ quên City còn cái lẫy thần thánh, độ bốc của ẽm thì không có gì bàn cãi rồi nên bật ECON hay không thì cụ chủ động làm chủ cuộc chơi :)) lo gì
e thấy con altis cũng có ECON mà nhỉ, với cả hình như chuyển sang số tay thì ECON cũng tự tắt thì phải

autogp1912

Xe buýt
Các cụ muốn lấy màu nào bên em đủ màu hết ạ & chính sách bán hàng dành cho xe City đang tốt lắm các cụ nhé :))

Lucid

Xe tăng
e thấy con altis cũng có ECON mà nhỉ, với cả hình như chuyển sang số tay thì ECON cũng tự tắt thì phải
Hình như cụ có chút nhầm đó. ECON là công nghệ của Honda phát triển từ năm 2008 để tăng cường khả năng tiết kiệm nhiên liệu thông qua việc kiểm soát hộp số CVT và động cơ dựa trên điều kiện lái xe thực tế, giúp người lái có thể lái xe một cách tiết kiệm nhiên liệu hơn. Còn Eco mới là công nghệ đại trà, là công nghệ được các nhà sản xuất đã trang bị thêm cho xe đây là chế độ tự động kiểm soát khả năng tiết kiệm nhiên liệu khi xe đi và dừng (go and stop). Với cái Econ của Honda thì người mới biết lái thì cũng tiết kiệm được khảong 20% so với xe bình thường.

bestboy2142

Xe hơi
Hình như cụ có chút nhầm đó. ECON là công nghệ của Honda phát triển từ năm 2008 để tăng cường khả năng tiết kiệm nhiên liệu thông qua việc kiểm soát hộp số CVT và động cơ dựa trên điều kiện lái xe thực tế, giúp người lái có thể lái xe một cách tiết kiệm nhiên liệu hơn. Còn Eco mới là công nghệ đại trà, là công nghệ được các nhà sản xuất đã trang bị thêm cho xe đây là chế độ tự động kiểm soát khả năng tiết kiệm nhiên liệu khi xe đi và dừng (go and stop). Với cái Econ của Honda thì người mới biết lái thì cũng tiết kiệm được khảong 20% so với xe bình thường.
chắc e nhầm ECO với ECON
thế còn cái đèn led xanh hướng dẫn lái tiết kiệm trên Honda lại là cái khác phải không cụ

phuong2123

Xe tải
Nhân tiện, nói thêm một chút về cái động cơ của City, đã xem thằng bạn chạy kiểu zig – zắc lúc đường vắng. Em đã thách thức nó chạy nhanh và đòi chuyển làn khẩn cấp ở tốc độ 80km/h thì sau khi chạy xong, em công nhận một điều đó là khả năng bám đường cũng như khả năng cân bằng của xe. Vô lăng cầm lái rất tốt và mức độ cảm nhận thật tay

Sunni_Mit_pro13

Xe hơi
em city dung la dang đòng tien bat gạo. e thấy nó con ổn hơn cả civic

chimink

Xe tải
Nhân tiện, nói thêm một chút về cái động cơ của City, đã xem thằng bạn chạy kiểu zig – zắc lúc đường vắng. Em đã thách thức nó chạy nhanh và đòi chuyển làn khẩn cấp ở tốc độ 80km/h thì sau khi chạy xong, em công nhận một điều đó là khả năng bám đường cũng như khả năng cân bằng của xe. Vô lăng cầm lái rất tốt và mức độ cảm nhận thật tay
Bạn cụ thử đường nào ạ, XXX mà tóm đcượ thì tiền phạt trên 6 số 0 :| Bạn cụ máu me thật, mà phải City chắc mới dám thử. Đạp phanh có nghe tiếng chài bánh rõ k cụ?

vicnguyen109

Xe tải
em city dung la dang đòng tien bat gạo. e thấy nó con ổn hơn cả civic
Hôm có cụ còn bảo em City phân khúc cao nhìn đẹp hơn. Chắc cụ đó k biết nên lầm :D
Lúc ghé sâu, mấy cụ sâu có nói sơ con này nên biết chút chút, nếu dư lúa thêm vài củ thì lấy civic cũng đáng đấy cụ