Honda Accord 2009 vs. Mercedes C230

lái đêm

Xe buýt
Trẻ thì BMW đi Cụ (b)(b)(b)

BMW530d

Xe tăng
bác nói vậy là hem đúng rùi, vì khối người mơ để được chiếc Bjm 3 hoặc mec C còn ko có mà phải chạy inova với atis hay deawoo kìa. Cụ thể hơn là rất nhiều người mơ đến 1 chiếc ô tô như matis còn ko thể mua được. Số người đi xe sang ở VN chắc 10000 người thì may ra được người đi xe sang gọi là trên 60k USD
Chẳng phải mơ, Nhiều lúc nghĩ bán cái xe bình dân của mình thì mua được 2 chiếc xe sang BMW3 và MERC, Cũ 2004 cũng được, vợ chiếc chồng chiếc cho nó đẳng cấp. Hỏi những người đẳng cấp chơi xe, thì toàn bảo mày muốn trở thành người hiểu biết về đẳng cấp hay chỉ muốn chạy cái xe đẳng cấp. Có tiền mua Bim5,7 hay Mer E,S thì hẵn chơi, đừng có 3 hay C nhất lại là xe cũ. Mer C BIM 3 chỉ dành cho sinh viên giàu nó lấy le thôi. mà tuổi sinh viên của mày cũng đã ngót 20 năm rồi còn gì. :))
Vì Việt Nam ta xe quá đắt, >120k để mua chiếc 530 hay E280 thì mình nghĩ nó là sang, dưới tý cố mua BIM3, MerC cũng đã có thể nghĩ mình đã là sang. Quê em cứ đi ô to về là sang mà càng to càng sang.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Chẳng phải mơ, Nhiều lúc nghĩ bán cái xe bình dân của mình thì mua được 2 chiếc xe sang BMW3 và MERC, Cũ 2004 cũng được, vợ chiếc chồng chiếc cho nó đẳng cấp. Hỏi những người đẳng cấp chơi xe, thì toàn bảo mày muốn trở thành người hiểu biết về đẳng cấp hay chỉ muốn chạy cái xe đẳng cấp. Có tiền mua Bim5,7 hay Mer E,S thì hẵn chơi, đừng có 3 hay C nhất lại là xe cũ. Mer C BIM 3 chỉ dành cho sinh viên giàu nó lấy le thôi. mà tuổi sinh viên của mày cũng đã ngót 20 năm rồi còn gì. :))
Vì Việt Nam ta xe quá đắt, >120k để mua chiếc 530 hay E280 thì mình nghĩ nó là sang, dưới tý cố mua BIM3, MerC cũng đã có thể nghĩ mình đã là sang. Quê em cứ đi ô to về là sang mà càng to càng sang.

Chứng minh những lời nói đi pro, mà kể cả pro có tỷ phú, có giàu nhất VN mà ăn noi cái giọng khinh người như này thì cũng chẳng ai kính trọng đâu:). Mà em nói thật những người nào giàu có và tự mình kiếm ra tiền để trở thành tỷ phú thì chẳng ai có cái giọng khinh người như này đâu.

Chỉnh sửa cuối:

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Nể thật 9x đi lại hằng ngày bằng C230 :ohmy::ohmy::ohmy: nhưng cho anh hỏi phát chú ngồi lái chính hay ghế phụ mà ngồi đằng sau anh càng nể nữa :21::21::21:
Còn đời anh làm gì có cơ hội ngồi trên những cái xe sang tầm 60k đấy :)):)):)):))

Em lúc ngồi ghế lái lúc ngồi ghế phụ anh à:ohmy:, lái loanh quanh phố thì em lái còn đi xa thì khác có người lái:)

NHUOCTHUY

Xe buýt
Ông em Đại đấy à, còi bóp thì cứ dí dì dị làm gì chả nhanh đi.
Đi khám tai đê hehe:21::))
dạ vâng Em đây ạ, anh dạo này bận gì ghê thế, alo cafe mãi mà không được. bận đi buôn chứng gia cầm à????

Xe em hỏng còi, kính và gẫy cửa gió điều hòa rồi. :'(
Dạo này đi thấy ồn quá.
Mà anh sang sài đồng chỉnh lái chưa, em vừa được chỉnh lái xong - thấy bảo sang chỉnh lái tiếp, léo hiểu dư thế lào.

hay anh bán xe rồi????

BMW530d

Xe tăng
Chứng minh những lời nói đi pro, mà kể cả pro có tỷ phú, có giàu nhất VN mà ăn noi cái giọng khinh người như này thì cũng chẳng ai kính trọng đâu:). Mà em nói thật những người nào giàu có và tự mình kiếm ra tiền để trở thành tỷ phú thì chẳng ai có cái giọng khinh người như này đâu.
Không bác hiểu nhầm, thì em đi cái xe bình dân 3.5Q, bán đi chẳng mua được 2 cái Bim3, hoặc MerC 2004 à. Em rất thích Bim nhưng BIM như nick em cơ, hoặc Mer thì phải E, S, chứ Mer C thì em không ham. Không xứng với danh tiếng của Mer. Thật mà. Mà mua xe ông nào chẳng mua bằng tiền của mình làm ra, đi xin hay cướp, thậm chí lừa đảo cũng phải có cách và có kiến thức đấy.
bác mắng em ghê thế. em xin

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Không bác hiểu nhầm, thì em đi cái xe bình dân 3.5Q, bán đi chẳng mua được 2 cái Bim3, hoặc MerC 2004 à. Em rất thích Bim nhưng BIM như nick em cơ, hoặc Mer thì phải E, S, chứ Mer C thì em không ham. Không xứng với danh tiếng của Mer. Thật mà. Mà mua xe ông nào chẳng mua bằng tiền của mình làm ra, đi xin hay cướp, thậm chí lừa đảo cũng phải có cách và có kiến thức đấy.

Đây đang nói đến xe mới mà bác:ohmy:, và cụ thể hơn là C230 và Bjm 3 2009. Tính tổng 2 con này là 130k rùi. Xe xịn thì ai cũng thích, nhưng kinh tế mỗi người mỗi khác và ở VN thì đa số là người nghèo nên có tiền mua xe ô tô là phấn khởi lắm rồi chứ ko nói đến mua Mec C hay Bjm 3. Vả lại mua nó xong cũng phải tính đến chi phí nuôi nó và sửa chữa khi hỏng mà bác. Bởi vậy nên đa số mọi người đều chơi xe Toyota

BMW530d

Xe tăng
akak,rõ ràng là như vậy roi.Đại gia đi xe ko tính đến mấy cái lẻ tẻ như xăng ăn bao nhiêu,bán có mất giá ko,thay đồ đắt rẻ ra sao....chứ còn mấy bác cố mãi mới được 1 con BIM hay MEC chả chịu nổi nhiệt đâu,về đi TOY cho nó lành đúng đẳng cấp bình dân:21::21::21:
Hi hi, Bill gate chắc chẳng phải đại gia, ông ấy dùng chiếc Toy Hybrid và chiếc LS300.:)):)):))
Giờ mới biết đại gia ở Việt Nam là chạy MerC và tiền xăng, chi phí khấu hao không phải nghĩ:)):21:

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Hi hi, Bill gate chắc chẳng phải đại gia, ông ấy dùng chiếc Toy Hybrid và chiếc LS300.:)):)):))
Giờ mới biết đại gia ở Việt Nam là chạy MerC và tiền xăng, chi phí khấu hao không phải nghĩ:)):21:
oài,bác ko biết Bill gate nổi tiếng về tiết kiệm ah,ông ấy ko mua xe sang nhưng ông ấy bỏ tiền lập quỹ từ thiện cơ,khái quát chung là đã đi xe sang thì ko phải lăn tăn những chuyện đó còn nếu vẫn lăn tăn đi VIOS cho nó lành,đi chán bán vẫn có lãi,hoho,nhưng mà sao có tiền phải khổ vậy nhỉ???Bảo sao TOY vẫn xỏ mũi được nhiều thế.:21::21::21:

BMW530d

Xe tăng
Đây đang nói đến xe mới mà bác:ohmy:, và cụ thể hơn là C230 và Bjm 3 2009. Tính tổng 2 con này là 130k rùi. Xe xịn thì ai cũng thích, nhưng kinh tế mỗi người mỗi khác và ở VN thì đa số là người nghèo nên có tiền mua xe ô tô là phấn khởi lắm rồi chứ ko nói đến mua Mec C hay Bjm 3. Vả lại mua nó xong cũng phải tính đến chi phí nuôi nó và sửa chữa khi hỏng mà bác. Bởi vậy nên đa số mọi người đều chơi xe Toyota
Vậy là bác hiểu em rồi nhé:102:. Cái đa số bác nói là trên toàn thế, chẳng phải riêng ta đâu. Đến những nước phát triển thu nhập gấp trăm lần ta, nơi giá xe gần giá trị gốc nhất, người ta vẫn chọn Toy, mặc dù giá chiếc xe người ta chọn có thể gần mua được chiếc MerC hay BIM3.
Quay lại ta, chiếc MerC tương đương chiếc 3.5Q và nơi ta vẫn coi chiếc xe là tài sản, chứ chưa hẳn là phương tiện thuần túy, đại đa số vẫn còn tính đến hiệu quả sử dụng, giá trị còn lại....và chưa thể mua xe thể hiện là mình mua để chơi. Những yếu tố này quyết định đến lựa chọn "mua cái gì".
Và bác trả lời em, với 60k-70k, chỉ trong khuôn khổ Mer thôi nhé. Chiếc MerC LD đã xứng với giá trị nó bỏ ra chưa. Chơi thì chưa hẳn nhé, đẹp thì cũng tùy người, trang bị còn thiếu nhiều lắm nhé. Có chăng chỉ là đời mới với một số bề ngoài bắt mắt và quan trọng thừa hưởng giá trị của logo.

Nếu là người sùng bái Mer với 70k em sẽ chọn chiếc E240 khoảng 40k-50k hoặc E200k đời 2006. kể cả lướt chứ không chọn MerC dù có là đời mới.

Vậy bác hiểu ý em rồi chứ. đừng mắng em nữa nhé (b)

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Dù sao chú cũng là dạng genius, đẳng cấp thượng lưu hay đại loại thần đồng đất Việt so với các anh chân đất mắt toét, suốt ngày đi cày trong này thì làm gì có cửa với chú :21: Những lời vàng ý ngọc của chú bọn anh cứ há mồm ra mà nghe đấy chứ, nếu có bật lại thì cũng do ngu dại mà thôi. Chú chấp bọn anh làm gì, tầm tuổi chú bọn anh còn đi chăn trâu cắt cỏ chứ biết ô tô là cái giống gì trong khi chú chỗm chệ ngồi Mer có tài xế riêng giá 60k , tóm lại dân VN bọn anh nghèo nên leó có quyền bi bô, chỉ ngồi hóng hớt chú em phán thôi :)):)):))

Mà xe chú biển bao nhiêu ấy nhỉ ra đường bọn anh còn chào(l)

Giỏi thì ko phải lả giỏi, mà dốt thì cũng ko phải là dốt. Chỉ biết một điều rằng kiến thức trên mạng thì rộng bao la, nhưng vấn đề là có chịu tìm tòi học nó ko thôi, chứ chẳng như người nào mà tỏ ra người lớn nhưng hành động thì trẻ con cả lượt, suốt ngày chỉ biết lẽo đẽo theo đuôi :21:, rồi thấy người khác nói cái gì là bi bô luôn. Mà mấy hôm trước làm sao mà bị tãm giữ xe thế:)). Nhân tiện xe em biển 22L 6789 cũng hay đi HN chơi nên có gì cứ chào nhá:))

delight

Xe máy
Dù sao chú cũng là dạng genius, đẳng cấp thượng lưu hay đại loại thần đồng đất Việt so với các anh chân đất mắt toét, suốt ngày đi cày trong này thì làm gì có cửa với chú :21: Những lời vàng ý ngọc của chú bọn anh cứ há mồm ra mà nghe đấy chứ, nếu có bật lại thì cũng do ngu dại mà thôi. Chú chấp bọn anh làm gì, tầm tuổi chú bọn anh còn đi chăn trâu cắt cỏ chứ biết ô tô là cái giống gì trong khi chú chỗm chệ ngồi Mer có tài xế riêng giá 60k , tóm lại dân VN bọn anh nghèo nên leó có quyền bi bô, chỉ ngồi hóng hớt chú em phán thôi :)):)):))

Mà xe chú biển bao nhiêu ấy nhỉ ra đường bọn anh còn chào(l)
bác này đâm xiêng móc mắt ghê quá....:69:
túm cái quần sọt lại là e muốn mua 1 chiếc C230, với cái tiêu chí:
*Xe 1 đời chủ.
* ko đâm nặng
*ko phải màu đen
*trong sài thành.
ai có hoặc người quen cần bán xin pm e số dt hoặc alo e qua số 0908888980. Thank.....hết

EVN2007

Xe tải
Đến những nước phát triển thu nhập gấp trăm lần ta, nơi giá xe gần giá trị gốc nhất, người ta vẫn chọn Toy, mặc dù giá chiếc xe người ta chọn có thể gần mua được chiếc MerC hay BIM3.
Xe bán chạy nhất của Toy và Honda là Cam, acc, corolla, civic . . .con cao nhất có giá khởi điểm cũng chỉ bằng 60% con còi nhất của merc hay BMW=>đó cũng là nguyên nhân người ta lựa chọn xe Nhật
Và bác trả lời em, với 60k-70k, chỉ trong khuôn khổ Mer thôi nhé. Chiếc MerC LD đã xứng với giá trị nó bỏ ra chưa. Chơi thì chưa hẳn nhé, đẹp thì cũng tùy người, trang bị còn thiếu nhiều lắm nhé. Có chăng chỉ là đời mới với một số bề ngoài bắt mắt và quan trọng thừa hưởng giá trị của logo.
Nếu nói về xứng với giá trị thì New C class xứng với giá trị hơn nhiều 1 chiếc camry (so sánh giá xe tại NN và tại VN thì thấy ngay) Merc C trang bị ở VN có thiếu thì là thiếu với full options thôi nhé. VD luôn C300 ở mẽo không có memory ghế, bi-xenon+rửa đèn, hộp số 7G-Tronic, Parktronic, xinhan led . . .là options trong khi ở VN là t/c. C class hay BMW 3 series luôn là dòng xe bán chạy nhất và chủ lực của Merc và BMW
Bác chắc là người ko thích lái xe vì không thấy bác đề cập đến cảm giác lái và độ an toàn đó là thế mạnh của xe Đức và đó chính là lý do ngừoi ta chọn xe Đức. chiếc xe đi thường xuyên của em bây giờ ko bao giờ là xe Nhật(em cũng đã nhiều năm lái nhiều loại xe Nhật rồi và hiện nay ở nhà mọi người vẫn đi). Merc S tất nhiên là đẳng cấp, xe rất đầm tiện nghi . . . nhưng nếu là người lái xe thì chạy merc E, C hay BMW 5,3 thích hơn.

Nếu là người sùng bái Mer với 70k em sẽ chọn chiếc E240 khoảng 40k-50k hoặc E200k đời 2006. kể cả lướt chứ không chọn MerC dù có là đời mới.
Cái này thì em nhất trí nhưng chỉ là E240 mới hơn đựoc C230.
Nhưng nhiều người ko muốn mua xe cũ, E class đã ở cuối vòng đời T10 này new E đã bắt đầu bán ở VN. Đa số mọi người ko thạo nên mua xe cũ rất dễ bị thuốc.
Nếu thích rộng, giữ giá coi chiếc xe là tài sản, chỉ đi TP, cóc quan tâm đến cảm giác lái + độ an toàn thì ở VN cam hay acc là xe hạng sang rồi.
Còn em mua cái xe là phải thỏa mãn cái đam mê mà tiêu chí an toàn và cảm giác lái em đặt lên hàng đâu nên nó khác với nhiều người.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt
Đấy khẩu khí thế nó mới đúng tinh thần genius :21: tuổi trẻ nó phải hầm hố, bặm trợn, xông pha, điếc ko sợ súng, lựu đạn quăng cả chùm, bom biếc vèo vèo thế chứ. Tương lai Việt Nam sau này dựa vào thế hệ như chú nó mới vẻ vang oanh liệt, sánh vai các cường quốc năm châu. Nói chung là anh rất hy vọng ở những người trẻ như chú, chứ anh thì già mệ nó rồi :21:

Mà nhà có điều kiện chụp anh cái ảnh xe Mẹc xem nó dư lào ?(l)

Cám ơn lời khen của bác:21:, bây giờ trẻ con khác nhiều thời các bác rồi, lớp 1 đã biết bảo mẹ mua quà tặng người yêu, lớp 6 đã biết đến 2 từ nhà nghỉ nữa là:))

Mazspeed

Xe container
Đọc câu này của bác mà phì cười. Làm sao để 1 cái xe xứng là danh tiếng của Merc hả kụ? C230 nó không xứng với Merc ở điểm gì? Tiêu chí đánh giá nó như thế nào? À mà hoá ra Merc hay Bim chỉ được làm xe to, còn xe nhỏ thì để... Kia hả bác?:21::21::21:

À mà việc bác nói ở bất cứ đâu xe Nhật cũng bán chạy hơn xe Đức là chưa chính xác đâu ạ. Muốn xác minh mời bác sang châu Âu du lịch 1 chuyến là nhận ra ngay.

batgioi80

[Tịch thu bằng lái]
Đọc câu này của bác mà phì cười. Làm sao để 1 cái xe xứng là danh tiếng của Merc hả kụ? C230 nó không xứng với Merc ở điểm gì? Tiêu chí đánh giá nó như thế nào? À mà hoá ra Merc hay Bim chỉ được làm xe to, còn xe nhỏ thì để... Kia hả bác?:21::21::21:

À mà việc bác nói ở bất cứ đâu xe Nhật cũng bán chạy hơn xe Đức là chưa chính xác đâu ạ. Muốn xác minh mời bác sang châu Âu du lịch 1 chuyến là nhận ra ngay.
Kaka,bác thông cảm cho bác ý mới chỉ nhìn loanh quanh châu Á và Mỹ thôi,ở châu Âu có ai biết Camry là xe gì đâu.

Phạm Anh Khôi

Xe buýt

Camry đã bị loại hoàn toàn ra khỏi thị trường Châu Âu từ lâu rồi:ohmy:, Camry chỉ bán chạy ở thị trường Bắc Mỹ thui, chứ chính ở Nhật giờ cũng ko bán chạy nữa:)). C230 hay C200 đều xứng đáng với thương hiệu và đẳng cấp của Mercedes-Benz. Và dòng C chính là cứu tinh của hãng. Nếu ko có dòng C thì doanh thu và doanh số bán của Mercedes rất thấp vì đa số người dân ko có đủ khả năng tài chính để tậu E, S, GL, ML... Hãng nào cũng vậy, có xe đắt tiền song song theo nó là xe rẻ tiền để phù hợp với khả năng tài chính của mỗi người. ( trừ mấy hãng như RR hay Bentley... thì ko nói vì đây toàn xe đặt mới làm chứ ko sản xuất đại trà ). Cuối cùng là bạn bỏ ra bao nhiêu tiền thì những thứ kèm theo nó sẽ chỉ dừng lại với mức tiền mà bạn bỏ ra:6:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
:41::41::41:

delight

Xe máy
Giỏi thì ko phải lả giỏi, mà dốt thì cũng ko phải là dốt. Chỉ biết một điều rằng kiến thức trên mạng thì rộng bao la, nhưng vấn đề là có chịu tìm tòi học nó ko thôi, chứ chẳng như người nào mà tỏ ra người lớn nhưng hành động thì trẻ con cả lượt, suốt ngày chỉ biết lẽo đẽo theo đuôi :21:, rồi thấy người khác nói cái gì là bi bô luôn. Mà mấy hôm trước làm sao mà bị tãm giữ xe thế:)). Nhân tiện xe em biển 22L 6789 cũng hay đi HN chơi nên có gì cứ chào nhá:))
wow wow...a bồ kết cái biển của chú em quá(b)(y):P