Honda Accord 2009 vs. Mercedes C230

power

Xe tải
Chẳng phải mơ, Nhiều lúc nghĩ bán cái xe bình dân của mình thì mua được 2 chiếc xe sang BMW3 và MERC, Cũ 2004 cũng được, vợ chiếc chồng chiếc cho nó đẳng cấp. .
Đọc lời phát biểu củc Bác mà phản cảm quá. Bác đi xe gì show cho anh em mở tầm mắt.

Tinabien

Xe máy
Em đang định mua xe nên mon men vào topic MER xem có con nào đại hạ giá thì mua. Đọc toàn bộ topic thấy các bác hành văn hay quá, em được mở rộng tầm mắt nhưng vẫn không hiểu hết các bác muốn nói gì.
Thầy em bảo "ngôn ngữ là ước lệ", người này nói thế là bình thường nhưng người khác lại cho là khó nghe.
Thôi em không mua xe oto nữa, đi xe đạp cho nó lành, có khi lại oai là không ai giám đi như mình các bác nhẩy, lại tăng cường sức khỏe và bảo vệ môi trường. May quá chưa có luật bắt xe đạp đội mũ bảo hiểm.
Cũng may em ở Vũng Tàu nên cũng mát - trưa lại ăn cơm ở cơ quan luôn nên cũng bớt mưa nắng. Đi đâu cho oai thì đi taxi - thuê nhiều tài lái càng oai lại đổi xe liên tục.
Thôi em chuồn đây không các bác có xe đại dân lại nhận ra em và hôn em trên đường thì em tiêu luôn.:)(y)

Hiepcarlife

Xe đạp
Em mời bác đọc bài này nhé (k)
C230 quá tuyệt

Nhiều bạn đi so sánh Camry và Accord với C230 làm tôi thấy buồn cười.
Những người nói đi Mercedes tốn xăng chắc chắn chưa đi Mercedes bao giờ.
C230 nếu để ở chế độ C (comfort) chỉ tiêu tốn 9-10l/100km trên đường trường, cảm giác lái của xe Đức thì không xe Nhật nào so được. Khi chạy tốc độ cao hay vào cua mới thấy sự hơn hẳn của Mercedes và BMW.

Trang bị trên C230 như hộp số 7G-Tronic, đèn pha bi-xenon+rửa đèn, ghế điện+memory ghế . . .Xe bền là tại người nếu tuân thủ đúng việc bảo dưỡng thì Mercedes cũng chả có hư hỏng gì (tôi chạy Mercedes đã 6 năm ngoài bảo dưỡng thay dầu mỗi 10.000 km chỉ mới 1 lần phải thay giàn điều hòa).

Về giá trị sử dụng thì Camry hay Accord ở VN là quá đắt so với giá trị. Một chiếc Camry 2.4 base giá ở Mỹ chỉ từ khoảng 18k$, phiên bản cao nhất 3.5 XLE còn rẻ hơn một chiếc C300 (nhưng trên chiếc C300 không có hộp số 7G-Tronic, đèn bi-xenon, memory ghế . . .như C230 tại VN).

Còn tại VN thì sao Camry 3.5 XLE nếu nhập về chắc phải tầm 80k$.

Nguộn VN EXPress
=> cứ C230 hơn đứt thằng Accord
Đọc qua bài này của bác thì em có thể nói rằng. Nền công nghiệp xe hơi ở Đức đã có từ lâu đời.xét về kinh nghiệm, công nghệ, giá trị sử dụng ( hay thương hiệu ), mẫu mã hình thức, chất lượng sử dụng của 1 chiếc xe thì các hãng xe Nhật còn phải phấn đấu nhiều.

BMW530d

Xe tăng
Đọc lời phát biểu củc Bác mà phản cảm quá. Bác đi xe gì show cho anh em mở tầm mắt.
em chả hiểu. em đi xe gì thì có ảnh hưởng tới ai không. Ví thử em đi cái AVALON thì có mua được 2 chiếc BIM3 2005 không? Có gì mà bác bức xúc thế? :18:

Chỉnh sửa cuối:

Gõ kiến

Xe buýt
Thưa cụ DC@DA.trước hết em xin phép cụ được hỏi là: Cụ đang đi xe gì ạ?nếu cụ đã dùng xe rồi thì để cảm nhận sự khac biệt giữa 2 dòng xe mà cụ đang cân nhắc là kô khó đâu ạ. Em đã xem nhiều cụ góp ý với cụ rồi,em khuyên cụ nên mua Mercedes ạ. Để đưa ra những sự so sánh thì dài dòng lắm,cụ cứ đưa em Mer về thẩm định Cụ sẽ thấm thía ạ. Chúc cụ sáng suốt.:41::41::101::101:Em đang đi C ạ.

Tom Tit-Tot

Xe tăng
em chả hiểu. em đi xe gì thì có ảnh hưởng tới ai không. Ví thử em đi cái AVALON thì có mua được 2 chiếc BIM3 2005 không? Có gì mà bác bức xúc thế? :18:
Vứt em Avalon đi làm gần chuc em Matiz chắc oai lắm các bác nhảy b-(

Hiep CTM

Xe tải
SS như bác thì chỉ có đám choai choai rỗi nghề ganh nhau tiếng gáy thôi . :)
nói thật với bác nhé đám choai choai như tụi em, mấy đại gia lớn tuổi như bác gặp còn phải kính trọng đấy nhé chứ đừng có nói móc vậy ko hay đâu nhé, mà chẳng phải bác đang chạy camry sao, nghĩ lại ko thể trách được xe mình mình binh vậy thôi. mà bác chẳng phải bên otosg đặt cái thớt cần thông tin về A6 hay sao, trước đó đặt thớt tư vấn mua camry mà
em thì ko có điều kiện như bác sở hữu tới camry đâu. nhưng mà các đời xe mer hay audi, BMW 08 đã chạy qua hết rồi. ko như bác, mở miệng ra cho lắm vào tung hứng dữ dội rồi = 0
Innova nhà em cứ tiến tới, xe mình mình chạy, ai chê mặc ai, vì tiền của mình thì mình mua, ko vay ngân hàng, ko ăn cắp an trộm sợ gì mà phải dấu...

hnilueirtuv

Xe máy
Mercedes em đi thử dòng E240 thì thấy sự khác biệt của xe sx trong nước và xe nhập khẩu cực rõ ràng nhất..vậy đâm sinh ra cái tâm lý nhất định ko thích chơi mẹc trong nước....
Còn các dòng khác thì cũng cảm nhận tương tự khi e rất may mắn được lái thử khá nhiều dòng:
Dòng Sx trong nước : Civic 1.8 đời 2008 AT,Altis 1.8 đời 2008 AT,Camry 2.4G đời 2007,mazda 6 đời 2003,Altis 1.8 MT đời 2005.E240 đời 2006,
Dòng xe Nhập khẩu : Audi Q7 3.6,Camry 2.2 XLI,Camry 2.2 LE,mẹc S500.E240 đời 2005,Bmw 745li,318i đời 2003,Bentley Mulliner

Nói cho cùng thì cảm giác lái và độ oai Mec và Bmw vẫn là đẳng cấp hơn hẳn,nhưng do yếu tố điều kiện kinh tế,..v...v.. nên ko phải cứ nào cũng chọn mẹc,Bmw mới là tốt nhất...(ưu tiên hàng đầu em vẫn là xe nhập khẩu)..và cái nữa là SỞ THÍCH nữa
Với điều kiện của đa số anh em khi tiền cũng rủng rỉnh tí thôi thì... thà chạy con xe mà các bác gọi là thường dân nhưng có thể thoải mái khi phi vào đường tắc mà ko quá sợ..thoái mái chạy đi chơi xa mà ko xót xe lắm,thoải mái thi thanh toán các khoản sửa chữa thay đồ cho em nó...còn hơn là ôm 1 CỤC VÀNG về để rồi lúc nào cũng lo canh cánh chạy thế nào đỡ xước,..v.v...rồi lúc thay đồ thì bác nào bác nấy méo cả mặt,lại khoái thương hiệu để mua mấy dòng Sx trong nước mình thì thực sự cũng hơi phí..>.<..(đây là do em tụ kỷ ám thị nhé)

Còn nếu bác nào có túi tiền xông xênh thì khỏi nghĩ rồi..hàng nhập khẩu mà xe đức như bmw,mẹc.. thì tuyệt,bác nào cá tính chơi Porsche,ford mustang,Camaro....:21:..Đại gia thì cứ RR,Bentley,...chả phải nói ai nhìn cũng phải hiểu

Chỉnh sửa cuối:

am_beagle

Xe tải
Có tiền mà khổ ?

oài,bác ko biết Bill gate nổi tiếng về tiết kiệm ah,ông ấy ko mua xe sang nhưng ông ấy bỏ tiền lập quỹ từ thiện cơ,khái quát chung là đã đi xe sang thì ko phải lăn tăn những chuyện đó còn nếu vẫn lăn tăn đi VIOS cho nó lành,đi chán bán vẫn có lãi,hoho,nhưng mà sao có tiền phải khổ vậy nhỉ???Bảo sao TOY vẫn xỏ mũi được nhiều thế.:21::21::21:
Các đại gia thật sự ít ai chơi ngông như nhà giàu mới nổi ở Nga, Trung Quốc và Việt Nam bác ợ. Các giòng xe RR, Bentley, Aston, Ferrari....đa phần là bán cho cầu thủ bóng đá, ca sĩ, vận động viên, chủ mỏ dầu (?). trùm ma tuý, chủ chứa mại dâm, tham ô, chủ sòng bạc...thường là có xuất thân khiêm tốn và trình độ nhận thức giới hạn, chưa có đẳng cấp thật sự của một nhà giàu đầy đủ tri thức. Một chiếc siêu xe bằng 200 ngôi trường cấp 1, 100 phòng khám y tế cộng đồng. Freud có lý thuyết về hiện tượng tâm lý này rất hay. :redface:
Nhiều tỉ phú Âu Mỹ Nhật bỏ tiền làm từ thiện ẩn danh như cấp học bổng, chữa bệnh hiểm nghèo cho các nước kém phát triển. Họ đi Toy, hay Dodge, Renault, Volkswagen....chắc họ không thấy là sao có tiền phải khổ vậy nhỉ. Em chỉ có nhận xét riêng thế thôi, không dám xúc phạm ai.
Kính các bác.
(c)(c)(c)

Chỉnh sửa cuối:

adco

Xe điện
nói thật với bác nhé đám choai choai như tụi em, mấy đại gia lớn tuổi như bác gặp còn phải kính trọng đấy nhé chứ đừng có nói móc vậy ko hay đâu nhé, mà chẳng phải bác đang chạy camry sao, nghĩ lại ko thể trách được xe mình mình binh vậy thôi. mà bác chẳng phải bên otosg đặt cái thớt cần thông tin về A6 hay sao, trước đó đặt thớt tư vấn mua camry mà
em thì ko có điều kiện như bác sở hữu tới camry đâu. nhưng mà các đời xe mer hay audi, BMW 08 đã chạy qua hết rồi. ko như bác, mở miệng ra cho lắm vào tung hứng dữ dội rồi = 0
Innova nhà em cứ tiến tới, xe mình mình chạy, ai chê mặc ai, vì tiền của mình thì mình mua, ko vay ngân hàng, ko ăn cắp an trộm sợ gì mà phải dấu...
:21:Nghe vậy là cũng đủ hiểu rồi :)):)):))
Mà nè , sao mà các bài pót của bác từ OS qua bên đây ai đọc xong rồi cũng kêu pó tay nhỉ :21: bác chạy nhiều xe thế mà còn nẫn nộn camLE là xe LD . Tới cái này thì em xin thua trắng :21:

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Thôi, em xin các bác, tóp píc này ngủ rồi thì cho ngủ luôn đi, ít phân tích, chủ yếu tranh cãi mà tranh cãi có giải quyết gì đâu, mất hòa khí. :77:

30N-1500

Xe đạp
c230 thì nhỉnh hơn vệ mọi mặt nhưng ko hiểu sao e ko thích form của xe này (cứ nửa c nứa s )

mec c200a

Xe buýt
c230 mà phọt bác ạ

Mer đi bác ơi, tới quán cafe bảo vệ ra thiếu điều bế bác vào quán luôn....

nAkA

Đi bộ
Em vote 1 phiếu cho C230

anz3r0x

Xe hơi
Ngoài cái cảm giác lái gì gì như các bác nói ở trên, mỗi khi chui vào Merc em lại có cái cảm giác nữa khá lạ. VD nhé, em chui vào cái C180 đời 2002 liên doanh. Tiếng đóng cửa chắc nình nịch, khung gầm vững vàng chả có phát ra tiếng động nào. Tay lái, còi nặng thấy bà cố:P. Rồi em lại chui vào cái Camry đèn bông cũng đời 2002. Ố hô hô, đóng cửa nghe phành phạch, táp pi và kính bên đập vào nhau leng keng, chạy thì thấy gầm cọt kẹt, ghế cót két. Được cái tay lái rất nhẹ, còi bấm êm ái kêu bim bim.
Cái này chuẩn, hôm nọ đi rửa xe (em chạy C200 W203) thấy con Cam 2.4 2009 để cạnh ra thử mở đóng cửa xem thì chỉ nghe một tiếng "phạch" yếu ớt. Xe mình thì tiếng đóng cửa nghe chắc nịch như thể rít chặt vào xe, nghe thấy sướng và cảm giác sang trọng, đẳng cấp hơn hẳn.

Em chỉ nói về cảm giác khi đóng mở cửa xe thôi, chứ không có ý chê bai gì đâu nhé (b)