Honda Accord 2.4 EX xuất Mỹ vs Mercedes C250 CGI vietnam

muonmuaxe

Xe tăng
không cần đọc nhiều cho nhức đầu cụ ạ. C250 đi cụ. Chúc cụ mua xe nhanh.

chanhvb

Xe máy
theo ý em thì mec lúc nào cũng đẳng cấp hơn so với honda,tuy chi phí bảo dưỡng hơi cao như khi đi làm ăn thì chỉ cần nhìn vào con xe mình đi thì cũng đã thể hiện được đẳng cấp của mình rồi.1 phiếu cho mec

chaobuoisang

Xe hơi
Với cái tiêu chí Rộng Rãi mà các cụ khuyên mua C đc thì em cũng chịu.
So sánh là dựa trên những tiêu chí mà cụ chủ thớt đưa ra. Nhưng em chả thấy các cụ nói tới. Các cụ chỉ có mỗi từ Mer là nhất! Chán!

hongduocsu

Xe máy
Thế bác chủ đã mua mer chưa?cụ tank đã nêu rồi đó,bác hãy cân nhắc.nếu thu nhập của bác 15củ/tháng trở lên thì tôi khuyên bác cứ mer mà phang.như tôi đây này cũng phân vân như bác,rồi cuối cùng tôi quyết định lấy accord cho nó lành.sau này kte tôt hơn thì mua mer cũng chưa muộn.
Tôi cũng vậy, lấy Acc rồi; khi nào đủ xèng tôi lấy E luôn chứ C chật lắm, mình ngồi trước kg sao, mấy cha ngồi sau người hơi cao tý la toáng lên; ghế C như bác nào nói ôm người đi lâu kg mỏi lưng nhưng ...mỏi chân vì phải co lại kg duỗi ra được, nhất là bác tài mà chân dài nữa thì bác ngồi ghế sau bác tài cái lưng ghế nó dí vào mặt luôn; chiều cao của C cũng thấp hơn Acc nên khoang hơi bí,...

Mer đẳng cấp hơn Acc là không có gì bàn cãi; nhưng so sánh cụ thể C với EX 2.4 Mỹ thì cũng phải suy nghĩ các bác ạ.

Valentino200784

Xe hơi
các cụ cho e hỏi Mẹc C vs Audi A4 thì sao ?
e cũng kết Mẹc C, chỉ hơi lăn tăn nó là xe lắp ráp vn
e đang đi SH nhập, lúc đi thử SH vn thấy chán vãi ***

hongduocsu

Xe máy
Audi A4 bản 2.0 Quattro đi bác, Mer C không có cửa đâu.
Bác xem cái tivi Pana nhập và cái Pana lắp ráp tại VN nó khác hẳn đấy; cũng phụ kiện linh kiện đó nhưng thợ mình hàn không bằng thợ họ; Cam cũng lắp ráp tại VN dạng CKD như Mer nhưng Cam LD khác Cam nhập; mà tui thấy con Mer C ở VN taplo và nội thất khác con Mer C ở Mỹ.

hongduocsu

Xe máy
Mer bây giờ cũng kinh tế thị trường lắm, lắp ráp tại nhà máy (tất nhiên thợ VN hàn khung và lắp ráp máy, phụ kiện), còn sơn thì nhiều chỗ sơn.
Mer bán lại mất giá một phần vì mau xuống nữa ...nhất là nước sơn.

Bull6666

Xe hơi
Một phiếu cho Mer đã đi rùi quên hết các xe cùng dòng.đó là ý kiến của riêng em

timul

Xe hơi
90% người dân Việt Nam mua chiếc xe đầu tiên trong đời đều bị chi phối bởi 2 thứ : Tâm lý đám đông và hình thức bề thế của chiếc xe.Rất ít người quan tâm tới chất lượng xe và giá trị sử dụng của chiếc xe sẽ mua. Chính vì lý do đó mà người ta đâm đầu vào mua innova chỉ để đi thay xe máy,Mua Camry hay Accord chỉ vì nó là xe Nhật giữ giá và hình thức bề ngoài trông bề thế. Tôi biết rất nhiều người đi mua oto theo lời khuyên của người khác và ngăm nghía chiếc xe rất kỹ nhưng không hề lái thử và cảm nhận sự tiện nghi của chiếc xe.
Nếu bạn đang băn khoăn giữ Accord và Mer C250 vì cùng tầm giá bạn hãy học cách chọn xe của phương tây mà nhiều tạp chí cũng như chương trình TV đã giới thiệu.

-Hãy lái thử nó trước khi hỏi giá : Nếu lái thử bạn sẽ chọn Mer C250 kẻ cả bạn mới biết lái xe thì cảm giác cầm lái vào cua của một chiếc Mer thì Acura cũng phải kính nể đừng nói đến Accord.

-Hãy ngồi vào xe tự cảm nhận không gian nội thất,sự tiện nghi , chất lượng nội thất,chất lượng âm thanh,chất lượng cách âm và khung gầm: Cái này thì Accord phải phấn đầu nhiều mới có được điều đó nếu so với Mer .

-Ngắm xe ở bên ngoài showrom(chạy ngoài đường) xem có hợp với phong cách và thẩm mỹ của bạn không :Hình thức và mầu sắc chiếc xe tùy thuộc và thẩm mỹ của mỗi người .Khi thiết kế xe người ta đã hướng mỗi dòng xe vào một đối tượng khách hàng nhất định. Đối với thị trường bắc Mỹ Accord hay Camry đó là xe gia đình hạng trung rộng rãi và tiện nghi dành cho gia đình > 40 tuổi (thanh niên Mỹ đâu có đi xe này) ,Còn Mer C thế hệ W204 người Đức lại hướng vào < 35 tuổi trên toàn thế giới. Xe sản xuất riêng thị trường Mỹ thường có xu hướng to và rộng do điều kiện đường xá,vóc dáng và thẩm mỹ của người Mỹ. Nếu bạn sang châu âu bạn sẽ cảm nhận một điều những chiếc xe gọn nhỏ nhan nhản đầy đường chứ không kềnh càng như xe bên Mỹ.
Theo tôi đa phần người Việt đều thấy chiếc C đẹp hợn Accord.

-Về giá cả thì 2 xe như nhau (chỉ có ở Việt Nam) Còn khắp thế giới Accord rẻ hơn mer C cùng công xuất 25%.

-Chi phí bảo đưỡng so với giá trị xe thi ở VN đi Mer và Accord như nhau vì Mer bảo hành 2 năm chính hãng trong khi xe nhập Accord kg bảo hành.

-5 hoặc 10 năm nữa ,khi văn hóa xe hơi của người Việt cao hơn một chút thì sẽ chẳng có diễn đàn nào đi so sánh Camry với Mer C hoặc GLK với Venza.
Hay ! Vodka bác. Có một điều khác biệt giữa tư duy thiết kế của xe Nhật và xe Đức:
- Xe Nhật: Đặt tính thị trường lên trên hết: xe phải hợp lý, nhiều người mua, giữ giá, tiêu thụ ít nhiên liệu, bền và nằm ở phân khúc thấp + giữa
- Xe Đức: Đặt giá trị và cảm nhận của người lái, người ngồi trên xe lên trên hết - Xe phải có hệ số an toàn cao, cảm giác lái tốt, tiện lợi và thoải mái nhất cho người sử dụng và giá cả hợp lý nhất. Nên xe Đức thường nằm ở phân khúc giữa + cao.
Nếu bác mua xe để vừa có xe đi, vừa bán lại có tiền thì đi xe Nhật - Nếu bác mua xe để lái an toàn, tiện nghi và sướng thì mua xe Đức.
Bác quyết định nhé.

timul

Xe hơi
Mer C mà so với A4 thì bác phải chọn con Mer C cao nhất, tức là con C300 AMG và option nhiều nhất ấy. Vì Mer C còn nhiều loại, nhưng A4 thí ít lựa chọn hơn.
Đấy là thiển ý của em. Bác tham khảo nhé

Valentino200784

Xe hơi
Audi A4 bản 2.0 Quattro đi bác, Mer C không có cửa đâu.
Bác xem cái tivi Pana nhập và cái Pana lắp ráp tại VN nó khác hẳn đấy; cũng phụ kiện linh kiện đó nhưng thợ mình hàn không bằng thợ họ; Cam cũng lắp ráp tại VN dạng CKD như Mer nhưng Cam LD khác Cam nhập; mà tui thấy con Mer C ở VN taplo và nội thất khác con Mer C ở Mỹ.
cụ ơi A4 2.0 quattro thì 90k cơ = 1.5 x C200
tiếc là ko có C class nhập khẩu nhỉ

Valentino200784

Xe hơi
Mer C mà so với A4 thì bác phải chọn con Mer C cao nhất, tức là con C300 AMG và option nhiều nhất ấy. Vì Mer C còn nhiều loại, nhưng A4 thí ít lựa chọn hơn.
Đấy là thiển ý của em. Bác tham khảo nhé
em thấy các cụ chỉ nhắc đến C250, chả ai nói đến C200 nhỉ
có phải con C200 đuối lắm ko các cụ, các cụ đã đi mẹc cho ý kiến với
e trót yêu e C200 rồi hichic, mà 2 con đấy chênh tiền nhiều k ạ

cerato08

Xe điện
C250 theo cảm nhận của em là chán, gầm qúa thấp, lái cũng chả hơn gì accorrd

hongduocsu

Xe máy
C250 theo cảm nhận của em là chán, gầm qúa thấp, lái cũng chả hơn gì accorrd
=D>=D>=D> dòng C đúng là chỉ có C300 còn suy nghĩ, bác nào cũng nói cảm giác lái v.v.. nhưng chạy đường trường mới thấy khác biệt so với xe VN, ĐL, HQ; nhưng Acc nhập Mỹ, Nhật không kém đâu khi chậy đường trường.
- Valentino: A4 2.0 cũng được bác ạ, vẫn hơn C200, 250 nhiều; bác nên chạy thử 2 con này, bác sẽ chọn ngay A4 2.0

duc5678

Xe đạp
Bác chịu khó đi quanh phố phường và đếm 2 loại đấy hoặc 1 vài con giá tương đương với Merc biết câu trả lời liền. Honda bác mà nhập mấy đồ của loại xe không phổ thông như ở vn chắc chắn đắt hơn cả Merc

nazcar

Xe hơi
Accord EX em thấy còn thua cả C230 chứ chưa nói đến C250CGI nhưng nếu bác quan tâm tiêu chí nội thất rộng rãi và chi phí bảo dưỡng thấp thì Merc chắc chắn không có cơ hội.
Nếu tìm rộng ra thì em thấy có em Innova có lẽ hơn cả Accord EX về nội thất rộng rãi và chi phí bảo dưỡng thấp đấy :21: :21: fun tý bác đừng giận nhé (b)
Em vod cụ câu này :D

Quay vòng

Xe đạp
Chỉ nên lăn tăn giữa Accord và C Class khi Accord giá thấp hơn, chứ đồng giá hoặc Accord nhập lại còn cao giá hơn thì... không hiểu chọn Accord vì cái lý do gì! Chỉ cần ngồi vào trong xe cái là thấy khác nhau liền.

cerato08

Xe điện
Chỉ nên lăn tăn giữa Accord và C Class khi Accord giá thấp hơn, chứ đồng giá hoặc Accord nhập lại còn cao giá hơn thì... không hiểu chọn Accord vì cái lý do gì! Chỉ cần ngồi vào trong xe cái là thấy khác nhau liền.
Vậy cụ cho biết cảm nhận của cụ về C cho e mở mắt tí nào, ngồi vào biết liền thì e chỉ thấy nó sát mặt đất

Chỉnh sửa cuối:

SIRMIN0F

Xe máy
Bác chủ thớt cưới ngay em Mer bất chấp mọi đồn đoán khuyến bác chân thành đấy. Với tiêu chí an toàn đẳng cấp và tiện nghi Mer
là lựa chọn số 1. Chúc bác mau cưới vợ 2

rgvmen

Xe container
Mục đích e mua xe là: cả đi làm và đi chơi
Kiểu dáng e thích là: hiện đại, trẻ trung, mạnh mẽ và thể thao
Nội thất: rộng rãi
Chi phí bảo trì, bảo dưỡng: thấp, hợp lý
Honda Accord, cụ chủ tự trả lời rồi, các cụ tranh luận làm gì mãi thế :D