Honda Accord 2.4 EX xuất Mỹ vs Mercedes C250 CGI vietnam

BMW530d

Xe tăng
Cám ơn các pak nhiều !

Chân thành cám ơn các pak, nhất là pak 31A9999 đã có nhiều hướng dẫn giúp mình trong việc chọn xe. Thật sự từ trước đến giờ mình mua xe toàn đứng nhìn ngoại và nội thất rồi chọn, chưa thử lái bao giờ cả vì lý do là ngại (sợ thử xong rồi không mua) và lý do thứ hai là không có xe sẵn để mà thử (vì một số xe luôn không có hàng trưng bày). Sáng nay mình đã ra showroom của Mer để xem em C250 rồi, ko được lái thử vì không có xe (nhưng nghe sale nói là giống như C200 nên mình đã chạy thử xe C200 của thằng bạn xem cảm giác như thế nào). Và mình đã có cảm nhận như sau:

- Nội thất: Honda Acc 2.4ex nội thất rộng rãi hơn, ngồi có cảm giác dễ chịu hơn, Mer C250 thì ngồi cảm giác hơi chật 1 tí nhưng bù lại Mer C250 có một số function mà mình thường hay dùng như: bluetooth handfree link (tiện khi đi công tác), ngõ ra cho iphone/ipod (nhưng hình như phải mua thêm giăc chuyển nữa thì phải), dàn âm thanh của Mer cũng nghe hay hơn honda accord

- Về cảm nhận sau khi láy thử (mặc dù là C200 chứ không phải C250, nhưng saleman nói là không khác nhau nhiều lằm): đúng như các pak nói, lái xe Mer cảm giác hơn Honda accord nhiều.

Và mình đã có kết luận: mình sẽ mua C250

Nhưng chắc về sẽ thay bộ da ghế của C250. Lúc đi xem e thấy bộ ghế da của C250 như thế nào đấy, giống nỉ hoặc giả da chứ không phải da thật, hôm trước thấy bộ ghế da của honda accord 2.4 EX-L (leather) của thằng bạn rất đẹp nhưng bộ ghế da của C250 thì không đẹp bằng (trong brochure của Mer ghi là da thật)

Một lần nữa thanks các pak rất nhiều !
Chúc mừng cụ lựa chọn hợp lý.(b)
Thiết bị lắp thêm của ta rất rất không đảm bảo, cụ chớ thay bộ ghế mà sau phải ân hận. Nó còn liên quan rất nhiều đến bảo hành bảo tỏi. Theo em cụ cứ để nguyên bản đến khi hết bảo hành thì làm gì thì làm.
Mà biết đâu lúc đó cụ chán C lên E, S thì bán lại cho em nhé. (b) Em cũng khoái Mer lắm nhưng không đủ các điều kiện để chạy xe mới.:102:. Xe xịn nhưng nhiều khi giá lại thơm lắm. Các cụ chạy Mer vốn giữ gìn lắm, xe nào cũng chất. :41::41::41:

tuananhbmw

Xe buýt
Bác 9999 nói chuẩn,em chả còn gì để nói,chung quy còn 1 điều là hiện tại giá cả của Mec quá chuẩn,chất lượng nhưng mức giá đưa ra cho tất cả các dòng đều cực kỳ hợp lý(b)(b)

minhgau

Xe máy
Bác chủ thớt mua Cam nhập đi ạ. Cam với Cọt gần như nhau mà :)):)):))

NGUYEN T

Xe máy
Chào các pak !

Chuyện là mình đang định mua 1 trong 2 chiếc xe trên. Cả 2 tuần này mình vào forum otofun.net va otosaigon nghiên cứu rất nhiều nhưng vẫn chưa biết là nên chọn mua xe nào cả nên mạo muội nhờ các pak tư vấn cho em. Cả hai chiếc đều có giá tuong đuong nhau, Accord 2.4 Ex model 2009 về đến VN có giá khoảng 63-64K, Mercedes C250CGI cung có giá 63K. E thì thích Accord ở kiểu dáng vì nhìn mạnh mẽ và nội thất rộng rãi. C250 thì e chưa thấy nên ko biết bên trong như thế nào ? chỉ thấy C200 thì e có cảm giác không rộng rãi bằng accord. Dưới đây là một số tiêu chí của e, nhờ các pak tư vấn:

Mục đích e mua xe là: cả đi làm và đi chơi/////HAI LOẠI XE NÀY TẤT NHIÊN KHÔNG DÙNG ĐỂ ĐI NGỦ RÙI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!CHẤM ĐIỂM 1><1

Kiểu dáng e thích là: hiện đại, trẻ trung, mạnh mẽ và thể thao/////////HAI LOẠI XE NÀY TẤT NHIÊN KHÔNG PHẢI LÀ XE THỂ THAO RÙI!!!!!!!!!!CHẤM ĐIỂM 1><1

Nội thất: rộng rãi////////// RIÊNG CÁI NÀY NỘI THẤT ANH ACCORD RỘNG HƠN!!!!!!!!!!!!!!!!!! CHẤM ĐIỂM 1><0,8

Chi phí bảo trì, bảo dưỡng: thấp, hợp lý (e nghe nhiều người nói Mer bảo trì cao, chi phí phụ tùng đắt, thường hay bị hư giàn điều hòa nên ko biết như thế nào?)?////////////////////////////////////////CÁI NÀY BÁC KHỎI CẦN PHẢI HOI AI,BÁC CŨNG TỰ TRẢ LỜI ĐƯỢC RỒI MÀ.CHẤM ĐIỂM CHO ACCORD 1><0,5

Các pak tư vấn dùm e nhe. Thanks các pak nhiều !
VẬY PHẢI TƯ VẤN CHO BÁC SAO ĐÂY HỞ TRỜI,VÌ CÁI GÌ BÁC CŨNG TỰ BIẾT TRƯỚC KHI HỎI RỒI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
EM TƯ VẤN THẾ NÀY:BÁC CỨ MUA XE NÀO MÀ VỢ CẢ BÁC ĐỒNG Ý,VÌ NÀNG LÀ BỘ TRƯỞNG TÀI CHÍNH TRONG CHÍNH PHỦ CỦA BÁC MÀ!

Đại ka Thắng

Xe đạp
90% người dân Việt Nam mua chiếc xe đầu tiên trong đời đều bị chi phối bởi 2 thứ : Tâm lý đám đông và hình thức bề thế của chiếc xe.Rất ít người quan tâm tới chất lượng xe và giá trị sử dụng của chiếc xe sẽ mua. Chính vì lý do đó mà người ta đâm đầu vào mua innova chỉ để đi thay xe máy,Mua Camry hay Accord chỉ vì nó là xe Nhật giữ giá và hình thức bề ngoài trông bề thế. Tôi biết rất nhiều người đi mua oto theo lời khuyên của người khác và ngăm nghía chiếc xe rất kỹ nhưng không hề lái thử và cảm nhận sự tiện nghi của chiếc xe.
Nếu bạn đang băn khoăn giữ Accord và Mer C250 vì cùng tầm giá bạn hãy học cách chọn xe của phương tây mà nhiều tạp chí cũng như chương trình TV đã giới thiệu.

-Hãy lái thử nó trước khi hỏi giá : Nếu lái thử bạn sẽ chọn Mer C250 kẻ cả bạn mới biết lái xe thì cảm giác cầm lái vào cua của một chiếc Mer thì Acura cũng phải kính nể đừng nói đến Accord.

-Hãy ngồi vào xe tự cảm nhận không gian nội thất,sự tiện nghi , chất lượng nội thất,chất lượng âm thanh,chất lượng cách âm và khung gầm: Cái này thì Accord phải phấn đầu nhiều mới có được điều đó nếu so với Mer .

-Ngắm xe ở bên ngoài showrom(chạy ngoài đường) xem có hợp với phong cách và thẩm mỹ của bạn không :Hình thức và mầu sắc chiếc xe tùy thuộc và thẩm mỹ của mỗi người .Khi thiết kế xe người ta đã hướng mỗi dòng xe vào một đối tượng khách hàng nhất định. Đối với thị trường bắc Mỹ Accord hay Camry đó là xe gia đình hạng trung rộng rãi và tiện nghi dành cho gia đình > 40 tuổi (thanh niên Mỹ đâu có đi xe này) ,Còn Mer C thế hệ W204 người Đức lại hướng vào < 35 tuổi trên toàn thế giới. Xe sản xuất riêng thị trường Mỹ thường có xu hướng to và rộng do điều kiện đường xá,vóc dáng và thẩm mỹ của người Mỹ. Nếu bạn sang châu âu bạn sẽ cảm nhận một điều những chiếc xe gọn nhỏ nhan nhản đầy đường chứ không kềnh càng như xe bên Mỹ.
Theo tôi đa phần người Việt đều thấy chiếc C đẹp hợn Accord.

-Về giá cả thì 2 xe như nhau (chỉ có ở Việt Nam) Còn khắp thế giới Accord rẻ hơn mer C cùng công xuất 25%.

-Chi phí bảo đưỡng so với giá trị xe thi ở VN đi Mer và Accord như nhau vì Mer bảo hành 2 năm chính hãng trong khi xe nhập Accord kg bảo hành.

-5 hoặc 10 năm nữa ,khi văn hóa xe hơi của người Việt cao hơn một chút thì sẽ chẳng có diễn đàn nào đi so sánh Camry với Mer C hoặc GLK với Venza.

Bác nói chuẩn
Chỉ có ai đã đi Mer rồi mấy thấy hết giá trị của nó :">
Nhưng mỗi tôi nội thất hơi chật chút thôi, còn đâu em ko chê trách em nó điều gì hết :D

Đại ka Thắng

Xe đạp
Chào các pak !

Chuyện là mình đang định mua 1 trong 2 chiếc xe trên. Cả 2 tuần này mình vào forum otofun.net va otosaigon nghiên cứu rất nhiều nhưng vẫn chưa biết là nên chọn mua xe nào cả nên mạo muội nhờ các pak tư vấn cho em. Cả hai chiếc đều có giá tuong đuong nhau, Accord 2.4 Ex model 2009 về đến VN có giá khoảng 63-64K, Mercedes C250CGI cung có giá 63K. E thì thích Accord ở kiểu dáng vì nhìn mạnh mẽ và nội thất rộng rãi. C250 thì e chưa thấy nên ko biết bên trong như thế nào ? chỉ thấy C200 thì e có cảm giác không rộng rãi bằng accord. Dưới đây là một số tiêu chí của e, nhờ các pak tư vấn:

Mục đích e mua xe là: cả đi làm và đi chơi/////HAI LOẠI XE NÀY TẤT NHIÊN KHÔNG DÙNG ĐỂ ĐI NGỦ RÙI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!CHẤM ĐIỂM 1><1

Kiểu dáng e thích là: hiện đại, trẻ trung, mạnh mẽ và thể thao/////////HAI LOẠI XE NÀY TẤT NHIÊN KHÔNG PHẢI LÀ XE THỂ THAO RÙI!!!!!!!!!!CHẤM ĐIỂM 1><1

Nội thất: rộng rãi////////// RIÊNG CÁI NÀY NỘI THẤT ANH ACCORD RỘNG HƠN!!!!!!!!!!!!!!!!!! CHẤM ĐIỂM 1><0,8

Chi phí bảo trì, bảo dưỡng: thấp, hợp lý (e nghe nhiều người nói Mer bảo trì cao, chi phí phụ tùng đắt, thường hay bị hư giàn điều hòa nên ko biết như thế nào?)?////////////////////////////////////////CÁI NÀY BÁC KHỎI CẦN PHẢI HOI AI,BÁC CŨNG TỰ TRẢ LỜI ĐƯỢC RỒI MÀ.CHẤM ĐIỂM CHO ACCORD 1><0,5

Các pak tư vấn dùm e nhe. Thanks các pak nhiều !
VẬY PHẢI TƯ VẤN CHO BÁC SAO ĐÂY HỞ TRỜI,VÌ CÁI GÌ BÁC CŨNG TỰ BIẾT TRƯỚC KHI HỎI RỒI!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!
EM TƯ VẤN THẾ NÀY:BÁC CỨ MUA XE NÀO MÀ VỢ CẢ BÁC ĐỒNG Ý,VÌ NÀNG LÀ BỘ TRƯỞNG TÀI CHÍNH TRONG CHÍNH PHỦ CỦA BÁC MÀ!
Nhìn đau mắt quá

Tớ đề nghị bỏ khoảng 46k mua em Hyundai Sonata mới, còn lại giắt 15k để trong túi quần phòng khi hữu sự ^^

Hiepcarlife

Xe đạp
em thì chưa chạy Mec bao giờ nhưng em cũng tham khảo qua ý kiến một vài người đi Mec, hầu như ai cũng cùng quan điểm, chạy Mec không ý kiến gì cả quá tuyệt vời chỉ tội chi phí bão dưỡng hơi cao ( theo em nghĩ rằng hàng chính hãng, hàng châu âu thì chất lượng tốt và ổn định nên chuyện chi phí bão dưỡng cao là điều đương nhiên ). Nói tóm lại người Đức là tiên phong trong ngành công nghiệp Ôtô

CAPSTAN09

Xe máy
Thế bác chủ đã mua mer chưa?cụ tank đã nêu rồi đó,bác hãy cân nhắc.nếu thu nhập của bác 15củ/tháng trở lên thì tôi khuyên bác cứ mer mà phang.như tôi đây này cũng phân vân như bác,rồi cuối cùng tôi quyết định lấy accord cho nó lành.sau này kte tôt hơn thì mua mer cũng chưa muộn.

Dr.Machine

Xe buýt
Mer với Accord tranh cãi nhìu quá! Thôi bác chủ thớt đi mua Bê mờ vê 320i cho nó công bằng. Xe nhập khẩu, kiểu dáng xì po, trẻ trung.Mua tầm Mẹc, Bê thì lo ri` chi phí sửa chữa với bảo dưỡng.Ăn chơi sợ gì mưa rơi, nếu sợ thì làm em Toyota lắp ráp đi cho lành. Em nói thế có đúng ko các kụ:P

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
[/QUOTE]
vote bác. Ít khi e gặp 1 người cùng suy nghĩ và bác có comment rất có giá trị cho bác chủ thớt
Và mình đã có kết luận: mình sẽ mua C250
Chúc mừng bác đã có quyết định cuối cùng. Còn ghế da e nghĩ bác cứ để nguyên mà đi như ý kiến của các bác đã com ở trên

Baby Drifter

Xe hơi
90% người dân Việt Nam mua chiếc xe đầu tiên trong đời đều bị chi phối bởi 2 thứ : Tâm lý đám đông và hình thức bề thế của chiếc xe.Rất ít người quan tâm tới chất lượng xe và giá trị sử dụng của chiếc xe sẽ mua. Chính vì lý do đó mà người ta đâm đầu vào mua innova chỉ để đi thay xe máy,Mua Camry hay Accord chỉ vì nó là xe Nhật giữ giá và hình thức bề ngoài trông bề thế. Tôi biết rất nhiều người đi mua oto theo lời khuyên của người khác và ngăm nghía chiếc xe rất kỹ nhưng không hề lái thử và cảm nhận sự tiện nghi của chiếc xe.
Nếu bạn đang băn khoăn giữ Accord và Mer C250 vì cùng tầm giá bạn hãy học cách chọn xe của phương tây mà nhiều tạp chí cũng như chương trình TV đã giới thiệu.

-Hãy lái thử nó trước khi hỏi giá : Nếu lái thử bạn sẽ chọn Mer C250 kẻ cả bạn mới biết lái xe thì cảm giác cầm lái vào cua của một chiếc Mer thì Acura cũng phải kính nể đừng nói đến Accord.

-Hãy ngồi vào xe tự cảm nhận không gian nội thất,sự tiện nghi , chất lượng nội thất,chất lượng âm thanh,chất lượng cách âm và khung gầm: Cái này thì Accord phải phấn đầu nhiều mới có được điều đó nếu so với Mer .

-Ngắm xe ở bên ngoài showrom(chạy ngoài đường) xem có hợp với phong cách và thẩm mỹ của bạn không :Hình thức và mầu sắc chiếc xe tùy thuộc và thẩm mỹ của mỗi người .Khi thiết kế xe người ta đã hướng mỗi dòng xe vào một đối tượng khách hàng nhất định. Đối với thị trường bắc Mỹ Accord hay Camry đó là xe gia đình hạng trung rộng rãi và tiện nghi dành cho gia đình > 40 tuổi (thanh niên Mỹ đâu có đi xe này) ,Còn Mer C thế hệ W204 người Đức lại hướng vào < 35 tuổi trên toàn thế giới. Xe sản xuất riêng thị trường Mỹ thường có xu hướng to và rộng do điều kiện đường xá,vóc dáng và thẩm mỹ của người Mỹ. Nếu bạn sang châu âu bạn sẽ cảm nhận một điều những chiếc xe gọn nhỏ nhan nhản đầy đường chứ không kềnh càng như xe bên Mỹ.
Theo tôi đa phần người Việt đều thấy chiếc C đẹp hợn Accord.

-Về giá cả thì 2 xe như nhau (chỉ có ở Việt Nam) Còn khắp thế giới Accord rẻ hơn mer C cùng công xuất 25%.

-Chi phí bảo đưỡng so với giá trị xe thi ở VN đi Mer và Accord như nhau vì Mer bảo hành 2 năm chính hãng trong khi xe nhập Accord kg bảo hành.

-5 hoặc 10 năm nữa ,khi văn hóa xe hơi của người Việt cao hơn một chút thì sẽ chẳng có diễn đàn nào đi so sánh Camry với Mer C hoặc GLK với Venza.
E thấy bác còn quên nói độ bền giữa 2 chiếc đấy ạ!
Cá nhân e thấy Mer C rất mau xuống cấp (bề ngoài)! Đối với các bác đi nhiều chỉ cần đi suốt khoảng 10 vạn là bắt đầu thấy xe xuống rồi!
Acc xuất TW thì có thể ko bằng chứ Acc USA thì 15 năm nữa chẳng ăn thua gì! Với lại đồ Mỹ bao giờ cũng hơn đồ VN! Cụ Chủ thớt múc 1 con V6 cho máu và sướng cụ ạ! Phân khối nhỏ đi chán lém!

belancer

Xe buýt
Không hiểu cụ xem đồ của C chưa mà bảo đồ VN? Mer VN chả sản xuất gì ngoài sơn vỏ cụ ah, kể cả từ cái đơn giản nhất mà các LD hay sử dùng đồ ở đây như sách sử dụng manual, ắc qui, hay cái thảm trải sàn (bán lẻ gần 2tr) toàn là đồ nhập cả cụ ah, ngay phần sơn cũng không làm hoàn toàn ở VN. Còn ngoại thất xuống thì em cũng lần đầu tiên nghe đấy, của bền tại người thôi, nhiều ông đi xe xịn toàn chọn rửa chỗ dùng nước giếng khoan+ xà phòng rửa bát, xịt chưa hết bẩn đã lau thì không xuống mới lạ, nhất là 2 màu trắng và đen càng phải cẩn thận, còn các màu khác bền màu hơn. Có thể cụ gặp 1 trường hợp nào đó nhưng cụ kết luận vậy là hơi vội vàng đấy. Accord thì em cũng khoái nhưng acc EXL 3.5 full opt thì may ra mới lăn tăn 1 chút so với C, chứ Acc LX 2.4 thì quên đi ạ.

E thấy bác còn quên nói độ bền giữa 2 chiếc đấy ạ!
Cá nhân e thấy Mer C rất mau xuống cấp (bề ngoài)! Đối với các bác đi nhiều chỉ cần đi suốt khoảng 10 vạn là bắt đầu thấy xe xuống rồi!
Acc xuất TW thì có thể ko bằng chứ Acc USA thì 15 năm nữa chẳng ăn thua gì! Với lại đồ Mỹ bao giờ cũng hơn đồ VN! Cụ Chủ thớt múc 1 con V6 cho máu và sướng cụ ạ! Phân khối nhỏ đi chán lém!

ITVN

Xe tải
1 phiếu cho Mer , nhưng sao bác lại chọn " Cụ 250 thế " *-)*-)*-)

Tom Tit-Tot

Xe tăng
Ôi giời ôi, tranh cãi làm gì, cả năm rồi ko phân thắng bại ... thuế tăng rổi các cụ ơi, ai có cọt chạy cọt, ai có mét chạy mét thôi :6::6:

chaobuoisang

Xe hơi
Em mới đi thử hai con này hôm qua cụ ợ! Vì em đang tính mua, em thử cả Cam nữa.
Nếu xét trên tiêu chí của cụ thì em chọn Accord 2.4 ex xuất mỹ đấy ợ.
Rộng rãi, trẻ trung, cửa sổ trời cho ăn chơi. Về độ bảo trì, bảo dưỡng thì em nghiệm là Honda sẽ đỡ hơn ạ.
Em đặt cọc lấy Accord 2.4 EX-L giá 74 ngàn rồi ạ

SHD

Xe điện
Hic hic, cụ vào thớt mẹc lại khoe mua xe hon đa, trứng vịt lộn rồi cụ ơi, hay cụ nhầm đây là thớt honda???????:))

KarinMoon

Xe tăng
Mer đương nhiên là cửa trên rồi :D

vanxe

Xe máy
Dĩ nhiên Honda sao bì với mẹc?

fansbmw

Xe tải
Kụ không phải lăn tăn, C250 đập chết Acc, Mer mang tiếng Việt nam nhưng chả làm được cái gì ngoài lắp và sơn.Kụ quyết sớm