[Funland] Hôn nhân sau 15 năm....

Huthasa

Xe container
Quỳ luôn cơ ah. Quả này nghe lỗi cụ cũng to lắm. "Mới báo thằng con quả tín dụng 600 củ"
Ý cụ là con cụ báo nợ nhà hay cụ vậy? Năm nay ncl đa số đều mất tiền cụ ah. Xem như của đi thay ng, còn ng còn của, mà còn thở còn gỡ thôi kkk
Vợ em báo chứ con em nó ngoan. Khởi ngiệp mấy lần thất bại, làm của em một mớ xong em cắt thì chơi td NH mới kinh.

LinhNguyễn

Xe tăng
Chả bù. Nhà em vợ nó cứ bảo chả hiểu sao ngày xưa lại lấy anh ? Em bảo cái lúc chưa lấy cần tỉnh táo để tìm hiểu thì em không làm, mắt cứ đờ dẫn, người thì co giật như trúng gió, ... giờ em trách ai :))
Co giật thế thì nghĩ ra được gì nữa cụ =))

MuathuHN252

Xe cút kít
Vợ em báo chứ con em nó ngoan.
Ah vk phá ah. Kkk. Em cũng phá lắm nè. Năm ngoái cũng kiếm ác mà năm nay cũng phá ác, nhưng ck chả bảo gì. Ck hỏi đùa con zai là "con hỏi mẹ xem bay mấy cái bánh xe rồi"
Em rep" bay hết cả cái xe rồi chứ mấy bánh" thế lão im luôn, biết m buồn nên chỉ động viên chứ ko hỏi lãi lỗ tiền nong gì cả

landaumuaxe

Xe điện
Bài của cụ khá dài, giọng văn lan man nhưng em vẫn kiên nhẫn đọc hết.

Thực sự, nếu câu chuyện này có thật thì phước nhà cụ chắc phải tích đủ ít nhất vài đời mới may mắn gặp và lấy được người vợ tuyệt vời như vậy.

Chúc mừng vợ chồng cụ, chúc gia đình cụ luôn luôn hạnh phúc! 😍
vầng, thật đấy cụ ạ, em thì văn dốt, nên nghĩ sao viết vậy . Vợ e cũng bảo như cụ, còn e cũng bảo với vợ như cụ , thế là k ai hơn ai nữa :D
Em gần 25 năm, 15-16 năm đầu hp, giờ con cái trưởng thành và sắp toang.😢
hazz, đúng là k cái gì nói trước được, nên hiện tại cứ cố gắng sống tốt không lỗi thôi cụ ạ, cụ đã 25 năm thì cũng lâu, cố gìn gữ cái tổ, báo nợ 600 đã là gì, năm nay e báo nợ vợ khoản nợ 2 củ to vì chứng thôi, mà may lại được vợ an ủi bảo của đi thay người, vc cùng nhau cố gắng trả nợ, bảo e đừng nghĩ nhiều mà mang bệnh khổ vợ con.

Huthasa

Xe container
Ah vk phá ah. Kkk. Em cũng phá lắm nè. Năm ngoái cũng kiếm ác mà năm nay cũng phá ác, nhưng ck chả bảo gì. Ck hỏi đùa con zai là "con hỏi mẹ xem bay mấy cái bánh xe rồi"
Em rep" bay hết cả cái xe rồi chứ mấy bánh" thế lão im luôn, biết m buồn nên chỉ động viên chứ ko hỏi lãi lỗ tiền nong gì cả
Chưa bao giờ kiếm được mới ác chứ. Tất cả các chi phí trong gia đình từ ăn uống, chơi bời con cái 2 đứa đi du học một tay em lo.

MuathuHN252

Xe cút kít
vầng, thật đấy cụ ạ, em thì văn dốt, nên nghĩ sao viết vậy . Vợ e cũng bảo như cụ, còn e cũng bảo với vợ như cụ , thế là k ai hơn ai nữa :D

hazz, đúng là k cái gì nói trước được, nên hiện tại cứ cố gắng sống tốt không lỗi thôi cụ ạ, cụ đã 25 năm thì cũng lâu, cố gìn gữ cái tổ, báo nợ 600 đã là gì, năm nay e báo nợ vợ khoản nợ 2 củ to vì chứng thôi, mà may lại được vợ an ủi bảo của đi thay người, vc cùng nhau cố gắng trả nợ, bảo e đừng nghĩ nhiều mà mang bệnh khổ vợ con.
Chứng cháo với cả coin. Ôi cụ về team với em ạ, em cũng chả thống kê chính xác em bay bao nhiêu nữa, nhưng ko hẳn fai báo nợ. Đúng là tiền trong túi mình rơi ra nhưng nó là coi như tiền lãi năm ngoái bay, gốc em rút dc ra đập đất rồi nên cũng đỡ, nhưng mà đúng là chán cụ ah. Tt úp cheng, ngày cứ tài khoản nở vài chục, tháng vài trăm là mặt khi nào cũng tươi như hoa. Năm nay chỉ toàn miệng cười nhưng lòng đau như cắt

landaumuaxe

Xe điện
Chứng cháo với cả coin. Ôi cụ về team với em ạ, em cũng chả thống kê chính xác em bay bao nhiêu nữa, nhưng ko hẳn fai báo nợ. Đúng là tiền trong túi mình rơi ra nhưng nó là coi như tiền lãi năm ngoái bay, gốc em rút dc ra đập đất rồi nên cũng đỡ, nhưng mà đúng là chán cụ ah. Tt úp cheng, ngày cứ tài khoản nở vài chục, tháng vài trăm là mặt khi nào cũng tươi như hoa. Năm nay chỉ toàn miệng cười nhưng lòng đau như cắt
thôi, e nghỉ ngơi rồi, giờ còn khoản nợ lo cày trả 2023, mợ rút gốc là may rồi, e cũng coi như mất lãi năm ngoái, ăn cả vào tiền đất, năm ngoái kiếm được tí ở đất, chứng nay bay lại, giờ thì em tĩnh với mấy cái này, m tay ngang, không phải chuyên với mắc bệnh tham từ mấy năm trước nên mới thế, giờ em cũng coi như k có vụ này, tập trung cv chính, sống cho nhàn vui vẻ

PhongFood

Xe điện
Chả bù. Nhà em vợ nó cứ bảo chả hiểu sao ngày xưa lại lấy anh ? Em bảo cái lúc chưa lấy cần tỉnh táo để tìm hiểu thì em không làm, mắt cứ đờ dẫn, người thì co giật như trúng gió, ... giờ em trách ai :))
Thế này gọi là dính bả :))

MuathuHN252

Xe cút kít
thôi, e nghỉ ngơi rồi, giờ còn khoản nợ lo cày trả 2023, mợ rút gốc là may rồi, e cũng coi như mất lãi năm ngoái, ăn cả vào tiền đất, năm ngoái kiếm được tí ở đất, chứng nay bay lại, giờ thì em tĩnh với mấy cái này, m tay ngang, không phải chuyên với mắc bệnh tham từ mấy năm trước nên mới thế, giờ em cũng coi như k có vụ này, tập trung cv chính, sống cho nhàn vui vẻ
Năm ngoái dịch nhưng e lại kiếm ác chớ, trong đầu nghĩ ah: sếp phải ngoan, sếp mà khó tính em bật ngay á, lằng nhằng e nghỉ việc đó nha.. =)) =))
Nhưng năm nay em hiền dịu với sếp lắm. Đùa vậy chứ cty em đóng bảo hiểm gần như full lương, chế độ, văn hóa tuyệt vời nên cũng ko có ý định nghỉ, nhưng chỉ ôm mỗi cty thì đúng ko giàu dc cụ ah.
Em thì đúng năm nay mất tiền đó, nhưng em ko sợ đến mức mà từ bỏ, em tin rằng là do lỗi bản thân mình chưa quản trị rủi ro tốt, chưa đủ nhạy bén trong tt tài chính này thôi, còn nó ko thiếu cơ hội giúp m kiếm tiền. Tạm thời thì em cũng chơi vui vui, sẽ chờ cơ hội đập lại mấy a lái cụ ah.kkk

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Em vào nghe chuyện cổ tích :D

lalala1122

Xe tải
Siêu thật, e 3 đứa mà phải thuê 2 giúp việc @@ 1 người dọn theo giờ 1 người ở lại chăm đứa út.

nab2195

Xe tăng
e tưởng nhà nào chả như nhà cụ chủ :D , em mới 14năm nhưng mỗi 2 nhóc thôi , nhân viên quèn chỉ mong cuối tuần là cả nhà đi lượn

buicongchuc

Xe ba gác
Cụ phang thế con nhà người ta làm sao mà con tìm hiểu được nữa =))

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Cụ phang thế con nhà người ta làm sao mà con tìm hiểu được nữa =))
Vâng, cái đội tè ngồi đấy thì lắm chuyện thôi rồi. Cả trăm lần như một, hôm nào trước khi đi chơi cũng mặc cả "hôm nay đi chơi không được ấy ấy đâu nhé" như đúng rồi =)) =)) =))

landaumuaxe

Xe điện
Vâng, cái đội tè ngồi đấy thì lắm chuyện thôi rồi. Cả trăm lần như một, hôm nào trước khi đi chơi cũng mặc cả "hôm nay đi chơi không được ấy ấy đâu nhé" như đúng rồi =)) =)) =))
hehe, e cũng thế, lúc chưa được thì đủ mọi mưu mô, được rồi thì lại còn bảo chỉ 1 lần đấy thôi, k được nữa, thế là auto cứ đi chơi xong là chui vào nn, vợ e cứ bảo, chả hiểu sao, trước yêu thì pải này nọ, mà lúc dính vào rồi ,thì cứ như bị bịt mắt, chả biết gì, bảo gì cũng nghe :))
e tưởng nhà nào chả như nhà cụ chủ :D , em mới 14năm nhưng mỗi 2 nhóc thôi , nhân viên quèn chỉ mong cuối tuần là cả nhà đi lượn
chả sao cụ ạ, cứ có thời gian cả nhà bên nhau là vui rồi, còn ai thích thì kệ họ, nhường hết

nab2195

Xe tăng
hehe, e cũng thế, lúc chưa được thì đủ mọi mưu mô, được rồi thì lại còn bảo chỉ 1 lần đấy thôi, k được nữa, thế là auto cứ đi chơi xong là chui vào nn, vợ e cứ bảo, chả hiểu sao, trước yêu thì pải này nọ, mà lúc dính vào rồi ,thì cứ như bị bịt mắt, chả biết gì, bảo gì cũng nghe :))

chả sao cụ ạ, cứ có thời gian cả nhà bên nhau là vui rồi, còn ai thích thì kệ họ, nhường hết
vâng , nhà em cũng đơn giản mà , con cái học hành trường làng , bố mẹ ko quá gây áp lực , học thêm tí môn sở thích của các cháu, cuối tuần là đi bơi lội leo núi cắm trại :D

landaumuaxe

Xe điện
vâng , nhà em cũng đơn giản mà , con cái học hành trường làng , bố mẹ ko quá gây áp lực , học thêm tí môn sở thích của các cháu, cuối tuần là đi bơi lội leo núi cắm trại :D
vầng, vậy là chuẩn rồi, k nên gây áp lực cho con, mà cho nó tự hiểu là học là việc cho chính cá nhân nó, chứ k phải học vì bố mẹ, và có sở thích hay năng khiếu gì thì cho học thêm, như bạn đầu nhà e là oánh ghitar cưa gái được rồi , đá bóng ở lớp, thi bơi giải quận , rồi bóng rổ, thích tham gia môn gì, mà tự bố trí thời gian được là cho đi, sau chán môn nào , hoặc k thích xin nghỉ là cho nghỉ, còn học vh cũng vậy,

mabu_210

Xe điện
Đợt này thấy phong trào ko lấy vợ, rồi chia tay nhau vì sex, hay có tha thứ khi vợ ngoại tình.....nguyên nhân chia tay của các gia đình. Em lên chia sẻ bản thân để thấy việc lập gđ là điều cần , cần lấy vợ, lấy vợ để vui, để sướng ....chứ không phải là cực khổ hay gì đâu, sướng khổ do sự cố gắng của mỗi người.
Nhân cái tâm trạng đang bấn loạn suy nghĩ mai tròn 15 năm ngày cưới, mua đồ gì hay làm gì vào tối mai ( vì vợ e đang đi du lịch với cơ quan ở côn đảo, sài gòn, tối mai mới về).
Em năm nay cũng 41T trải qua 15 năm KH. Có với nhau 4 mặt con rồi. Cuộc sống hiện tại 2vc đều làm nhân viên, k ai dựa ai. Lịch hàng ngày của e sáng 6h15 dậy, đánh răng rửa mặt xong xuôi, rồi đi mua đồ ăn cho cả nhà, vợ thì lùa bọn nhóc dậy, chuẩn bị quần áo mặc đi làm treo sẵn, hôm nào quan trọng, vợ có thể đánh cho đôi giày . Sau đó e đi làm. Tối 19h về vợ đã về tắm cho các con, cơm dẻo canh ngọt đợi về cùng ăn. Ăn xong e rửa bát rồi vợ cho thằng út ăn xong cho ngủ rồi 2vc ngồi ăn vặt, trà tâm sự
Quần áo thì thi thoảng đồ tay vc giặt cùng nhau, con cái vợ dậy chúng nó học, nói chung là e gần như k tham gia mấy vụ học hành , chỉ có học thêm đâu thì m tranh thủ đưa đón phụ với vợ vì nhà e k có ngv, nên vợ cũng bận.
Đối nội ngoại vợ lo, 15 năm c chồng, mẹ chồng ko ai chê 1 câu. Ngày bố e bị K, lúc đó vợ e cũng mới đi viện mổ chửa ngoài dạ con về được 2 hôm, còn đang nghỉ dưỡng sức thì bố chồng lại bị đau, gọi e về đưa mà e trên đường về thì vợ nhắn vào thẳng VĐ, vào đến nơi, nhìn xa thấy cái dáng bố e đang 1 tay chống gậy, 1 tay vịn vào vai con dâu, vợ e thì cũng mới mổ nên đi cũng siêu vẹo mà thương, đợt bố e nằm viện thì e mới thầy ngoài mẹ chồng chăm ra, thì vợ e còn nhiệt tình hơn 2 chị gái, chả ngại việc tắm rửa vệ sinh thay đồ cho bố chồng, cứ lúc nào cũng bảo e tranh thủ vào trông bố, thăm bố đi...
Chuyện vc k phải chuyên nghiệp như hàng họ, nhưng cũng nhiệt tình, kèn sáo đủ cả
Nói chung e cảm thấy e rất sướng, lo đi làm kiếm tiền là chính, vì vậy e thi thoảng luôn mua quà tặng vào 1 dịp bất ngờ nào đó để vợ vui. Sau 15 năm e ko bỏ được cái tật ngày đầu, là cứ phải có vợ để ôm, hoặc gác chân lên ngủ mới ngủ ngon ạ, hay cái thú mà vẫn bảo ngày xưa lừa anh, đấy là nằm lên đùi vợ để được lấy giấy tại, rồi nặn mụn, nhổ tóc sâu, mấy cái này thì gần như tuần nào cũng pải có 1 lần, hôm nào mà con ngủ sớm là vợ lại hỏi có nặn mụn, ngoáy tai thì nhanh lên nào:-))
Về hình thức vợ e cũng dạng khá, đi làm 4 con rồi mà vẫn có thằng chưa vợ tán tỉnh tặng quà, dáng dấp vẫn ok. Nói chung là hình thức ổn, dẫn ra đường k phải xấu hổ với ai. Nhiều lúc e nghĩ đời e vợ nó bỏ đi đâu độ tuần chắc bố con loạn hết nhà.
Vì vậy, e thấy việc lấy vợ là rất cần, nhưng cần chọn kỹ, và cũng cần có yếu tố may mắn ạ.
Em luôn cảm nhận được ty của vợ dành cho e quá nhiều, k đổi sau 15 năm, e hay đi làm về muộn, vợ nhất quyết đợi ăn cùng, mua sắm đồ cho chồng, luôn quan tâm chồng con, giờ ai bảo e có đổi vietlot 70 tỷ e cũng chả thèm.
Giờ thằng út cũng lớn hơn chút, tối cuối tuần t6 là cho sang ngoại, tối thứ 7 là cả nhà tranh thủ đi lượn, hoặc đi cafe gần nhà, hay dẫn nhau đi ăn tối, toàn món đơn giản như bún, bánh cuốn rồi kéo nhau đi ăn chè thôi...nhiều lúc xong thì lùa mấy đứa lớn về học bài, vc ra làm cốc trà nóng hay cafe ngồi tâm sự , cs không giàu có, đủ ăn vừa phải, nhưng luôn nhớ nhau, vợ đi chơi hôm nay là ngày thứ 3 mà 2 tối vừa rồi ngủ cứ thấy trống trải, thiếu thiếu chỗ để ôm, để gác chân :D
Nói thực là đàn ông, thằng nào cũng thích của lạ lắm, nhưng cứ nghĩ vợ mình như vậy, mà mình lại sau lưng nọ kia, thì không nỡ, với người cá tính mạnh như vợ e mà biết e linh tinh, chắc là chia tay chứ k bao giờ chấp nhận, nên thôi, thèm thì lại về nhà nịnh vợ rồi nằm nhắm mắt hưởng thụ tưởng tượng thôi:)
P/s: e nói sự thực, vợ e k tham gia of để các cụ mợ lại bảo e có lỗi gì nịnh vợ nhé😂 , chứ tham gia cái cõi này thì e toang lâu rồi, vì e vẫn bảo vợ e là vợ e là mối tình thứ 2, trước chỉ có tình cảm nhẹ nhàng 1 bạn thôi:D, không là ghen ngay, vì cứ bảo e là e lãi, vì e là mối tình đầu của vợ, dậy vợ từ cái cách kiss đến cái khác mọi thứ...vợ không có cơ hội với ai để mà so sánh, cũng may không nếu vào đây, mà đọc các cụ bảo 15p mà xt gọi là sớm thì e toang lâu rồi:))
Em xin hỏi thêm cccm ở HN có quán nào ăn ấm cũng lãng mạn chút không ạ, e định tìm để tối ngày kia đặt ăn kỷ niệm 15 năm cả nhà với mời vài gđ đi, dự kiến độ 3 mâm ở HN, mong muốn có khuôn viên rộng chút, cho bọn trẻ nó chơi và có chỗ cho ngồi nc . Em đang ngắm mấy cái quán ở An Dương, vì tuần trước vc đi ăn cưới ở đây thấy nó khá ok
Số HƯỞNG...đã sướng lại còn nói TO.....GHÉT :))

nab2195

Xe tăng
vầng, vậy là chuẩn rồi, k nên gây áp lực cho con, mà cho nó tự hiểu là học là việc cho chính cá nhân nó, chứ k phải học vì bố mẹ, và có sở thích hay năng khiếu gì thì cho học thêm, như bạn đầu nhà e là oánh ghitar cưa gái được rồi , đá bóng ở lớp, thi bơi giải quận , rồi bóng rổ, thích tham gia môn gì, mà tự bố trí thời gian được là cho đi, sau chán môn nào , hoặc k thích xin nghỉ là cho nghỉ, còn học vh cũng vậy,
thằng lớn nhà em tự nhiên lên lớp 7 lại chăm học , bỏ hết cả game ( trc e cho chơi cuối tuần , PC PS đủ cả ) , thằng bé thì thích võ , trong tuần là 3 buổi trưa đi học , ngoài ra e chỉ cho học tiếng anh
cuối tuần nhà em lại kéo nhau ra sông bơi , ko thì lại lên mấy cái hồ trên sóc sơn dạo mát

Diep1979

Xe container
Em chúc mừng và ngưỡng mộ vk ck nhà cụ :)

buicongchuc

Xe ba gác
Lại còn thế này nữa chứ: "Giờ chỉ cho bên trên thôi, bên dưới thì chưa được... Giờ ngủ đi đi." Em cũng đang ngủ vì đi xe máy cả ngày, bảo "ngủ thì ngủ". Nửa đêm quờ quạng, ướt ướt ướt là, thế là tình tính tang :)) :))