[Funland] Hôn nhân sau 15 năm....

landaumuaxe

Xe điện
Vợ cụ quả là hiếm có đó cụ, em là phụ nữ đọc còn thấy ngưỡng mộ.
hii, em cũng công nhận là ai thấy vợ e quản 4 đứa mà vẫn đi làm tối ngày , nhà k có ngv nữa
Vang phát, ông này nịnh gấu thô quá,
E chỉ thấy tụi gấu lấy ráy tai chồng bằng cái loa phường :))
e vẫn trêu vợ, bảo ngày xưa lấy được a là do cái món ngoáy tai đấy , hồi yêu nhau là đến nhà bạn gái chơi chỉ rình lúc là bảo lên tầng ngồi tâm sự rồi bắt lấy giấy tai, e vẫn còn nhớ cái cảm giác có lần đi làm rồi qua chơi, xong rồi vợ lấy giấy tai mà ngủ quên luôn, đến khi tỉnh dậy, sau tầm gần 30p vẫn thấy m đang gối đầu lên đùi, còn thấy vợ đang xoa vào má luôn, kiểu như m nựng yêu ai đấy, giờ thì tàn phá thời gian nên tích hợp combo 3()1 thêm nặn mụn, bóc tóc sâu nữa
Vợ chồng cụ tình củm quá. Các cháu cũng ngoan, vc cụ lại khéo thu xếp việc nhà cửa. Chả bù nhà em, ông cu con lớp 5 rồi mà ăn nhiều khi vẫn phải mẹ đút, nó học thì thôi rồi lượm ơi cứ đứng lên - ngồi xuống như mít có gai mãi không xong. Chán kinh :))
con giai nó nghịch mà cụ, nhiều khi nghịch thế cũng tốt, chứ như thằng cả nhà e thộn lắm, chỉ biết học, chả biết gì khác, đến giờ này mà nó còn phản đối chuyện các bạn đi thi có phao, hồi lớp 7 nó còn nt cho cô về việc các bạn k nghiêm túc khi thi, e chỉ sợ nó bôn quá luôn, rồi khổ

UFA

Xe điện
hii, em cũng công nhận là ai thấy vợ e quản 4 đứa mà vẫn đi làm tối ngày , nhà k có ngv nữa

e vẫn trêu vợ, bảo ngày xưa lấy được a là do cái món ngoáy tai đấy , hồi yêu nhau là đến nhà bạn gái chơi chỉ rình lúc là bảo lên tầng ngồi tâm sự rồi bắt lấy giấy tai, e vẫn còn nhớ cái cảm giác có lần đi làm rồi qua chơi, xong rồi vợ lấy giấy tai mà ngủ quên luôn, đến khi tỉnh dậy, sau tầm gần 30p vẫn thấy m đang gối đầu lên đùi, còn thấy vợ đang xoa vào má luôn, kiểu như m nựng yêu ai đấy, giờ thì tàn phá thời gian nên tích hợp combo 3()1 thêm nặn mụn, bóc tóc sâu nữa

con giai nó nghịch mà cụ, nhiều khi nghịch thế cũng tốt, chứ như thằng cả nhà e thộn lắm, chỉ biết học, chả biết gì khác, đến giờ này mà nó còn phản đối chuyện các bạn đi thi có phao, hồi lớp 7 nó còn nt cho cô về việc các bạn k nghiêm túc khi thi, e chỉ sợ nó bôn quá luôn, rồi khổ
Chúc mừng cụ, em ngày hôm qua ( 22/12) cũng kỷ niệm ...6 năm ngày cưới ah :D

Maihong_

Xe điện
Mấy ai được may mắn như cụ. Chúc mqngf cụ

buicongchuc

Xe ba gác
Vâng. Vì ck em làm ăn xa nên nói thật cũng khó trong việc chia sẻ việc nhà và chăm con. Tính e thì cũng thích tự giác hơn là ép buộc, nói thì nói 1 2 lần ko làm là em thôi, em tự làm cho nhanh, nhưng nói thật lúc ấy lòng cũng hậm hực rồi. Lúc ấy lòng cực kì mâu thuẫn 1 mà nói nữa hoặc cằn nhằn chuyện ck ko giúp thì sợ ck nghĩ sao vk nói nhiều thế nhỉ, về nhà tý mà chả dc nghỉ ngơi thư giãn gì. Mà ko nói thì mình tự làm, thấy ck ko thương, ko quan tâm, ko chiều chuộng vk.
Mợ nói ra đoạn này chắc nói hộ cho khối đàn bà, ối ông giật mình. Cứ tưởng cầm tiền về là xong à :D

Amethyst2020

Xe buýt
Lớp 8 cụ ạ, lớp trưởng, bôn lắm, nhưng được cái đến giờ vẫn ngoan, sáng là 5h dậy học bài, chiều tối k đi học thêm là đi bơi, song về ăn học bài, e thấy bọn nó học nặng thật luôn, bù lại TA khá hẳn, trước c1 học thêm hết apax, ila mà k ăn thua bằng.
Cụ cậu đang mong c3 vào được sb cva cho gần nhà, còn sb thì e cũng chả rõ nào tốt kém, hồi thằng nhà e cũng đỗ TV mà xa nhà nên về đây học, cho đi bộ được
Thi cấp 2 song bằng CVA với Ams, đấm đá có ác ko cụ? Ngon bổ rẻ thế mà sao mấy trường tư vẫn nhiều người học hơn nhỉ. Hay thi vào sb công khó quá?

buicongchuc

Xe ba gác
Em mới được có 15 năm, vài ngày nữa bươc sang 16. Sau 15 năm cưới là 15 tầng áp bức; lương về nộp, lo việc dạy và đưa đón f1, thuế đóng đều đều.....nhà em vợ là nóc :))
Về nhà em cứ coi như chui dưới giàn thiên lý, nhẹ nhàng hít thở hương hoa, đụng mạnh nó sập thì toi :))

nguyentoan.uct

Xe điện
Em công nhận vợ chính là phong thủy của gia đình

landaumuaxe

Xe điện
Thi cấp 2 song bằng CVA với Ams, đấm đá có ác ko cụ? Ngon bổ rẻ thế mà sao mấy trường tư vẫn nhiều người học hơn nhỉ. Hay thi vào sb công khó quá?
thực ra sb k pải ai cũng biết, với sb đợt này c2 mấy trường công đang dừng, đầu ra thi cũng ít....với quá trình học cũng nặng, bản thân lớp con e có mấy bạn đã rơi rụng hết rồi,bạn thì do học phí, bạn thì k tiếp thu được do học nhiều, đa pần cho con học ở đây mong muốn con du học, em thấy tiếng anh do các con được học liên tục các môn với gv nước ngoài nên trình khá lên hẳn...nói chung em cũng đang muốn bạn 2 thi vào, nhưng hệ song bằng công lập đang k tuyển, với bạn 2 nhà e học lực k tốt được như anh nên có thi cũng sẽ trượt ...

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ nói ra đoạn này chắc nói hộ cho khối đàn bà, ối ông giật mình. Cứ tưởng cầm tiền về là xong à :D
Các ông chồng biết điều thì các bà vợ tự khắc sẽ biết chiều thôi. Trước khi gato với ng khác thì ngoài phúc phần của mình, phải lấy gương soi lại bản thân đã cụ nhỉ

cuc_cu

Xe tăng
Bài của cụ khá dài, giọng văn lan man nhưng em vẫn kiên nhẫn đọc hết.

Thực sự, nếu câu chuyện này có thật thì phước nhà cụ chắc phải tích đủ ít nhất vài đời mới may mắn gặp và lấy được người vợ tuyệt vời như vậy.

Chúc mừng vợ chồng cụ, chúc gia đình cụ luôn luôn hạnh phúc! 😍

Huthasa

Xe container
Em gần 25 năm, 15-16 năm đầu hp, giờ con cái trưởng thành và sắp toang.😢

PhongFood

Xe điện
Về nhà em cứ coi như chui dưới giàn thiên lý, nhẹ nhàng hít thở hương hoa, đụng mạnh nó sập thì toi :))
Các ông chồng biết điều thì các bà vợ tự khắc sẽ biết chiều thôi. Trước khi gato với ng khác thì ngoài phúc phần của mình, phải lấy gương soi lại bản thân đã cụ nhỉ
Lắm hôm em chui gầm giường nằm cho nó mát. Vợ em hỏi tại sao chui gầm giường ngủ. Em bảo nhà tôi thì tôi thích ngủ ở đâu thì ngủ không được sao :))

LinhNguyễn

Xe tăng
Nhà em thì vợ em bảo là lấy được em đúng là trúng số độc đắc :))

MuathuHN252

Xe cút kít
Nói chung tại anh tại ả, tại cả đôi bên. Em đang cố gắng làm lành, không biết có đc hay không.
Nếu tại cả 2 thì theo em cụ xuống nước trước, nhận hết lỗi sai về mình cụ ah. Ngoài lời nói thì fai đi đôi với hành động, chủ động giúp đỡ gấu việc nhà, cơm nước... Rồi quà cáp. Kiên nhẫn xem thái độ gấu nhà ntn, 1 tgian gấu vẫn nhất quyết giận thì nghiêm túc nói chuyện với gấu kiểu" ck đã nhận ra lỗi sai và cố gắng thay đổi, chắc vk cũng nhận ra. Nhưng ck thấy sự cố gắng của mình chỉ là vô nghĩa, nếu vk thấy tình cảm cta bao năm nay ko cần duy trì và cố gắng nữa thì thôi vậy xong bơ gấu 1 2hôm( nhưng đừng có ra ngoài tòm tem đấy), gấu lại chạy theo cụ ngay.

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Nhà em thì vợ em bảo là lấy được em đúng là trúng số độc đắc :))
Chả bù. Nhà em vợ nó cứ bảo chả hiểu sao ngày xưa lại lấy anh ? Em bảo cái lúc chưa lấy cần tỉnh táo để tìm hiểu thì em không làm, mắt cứ đờ dẫn, người thì co giật như trúng gió, ... giờ em trách ai :))

Huthasa

Xe container
Nếu tại cả 2 thì theo em cụ xuống nước trước, nhận hết lỗi sai về mình cụ ah. Ngoài lời nói thì fai đi đôi với hành động, chủ động giúp đỡ gấu việc nhà, cơm nước... Rồi quà cáp. Kiên nhẫn xem thái độ gấu nhà ntn, 1 tgian gấu vẫn nhất quyết giận thì nghiêm túc nói chuyện với gấu kiểu" ck đã nhận ra lỗi sai và cố gắng thay đổi, chắc vk cũng nhận ra. Nhưng ck thấy sự cố gắng của mình chỉ là vô nghĩa, nếu vk thấy tình cảm cta bao năm nay ko cần duy trì và cố gắng nữa thì thôi vậy xong bơ gấu 1 2hôm( nhưng đừng có ra ngoài tòm tem đấy), gấu lại chạy theo cụ ngay.
Em đang định hôm nào về thì em sẽ quỳ xuống mà xin đây. May thằng con nó đồng cảm chia sẻ.

Chỉnh sửa cuối:

MuathuHN252

Xe cút kít
Em đang định hôm nào về thì em sẽ quỳ xuống mà xin đây. May thằng con nó đồng cảm chia sẻ. À mới báo thằng con quả tín dụng 600 củ. Vl.
Quỳ luôn cơ ah. Quả này nghe lỗi cụ cũng to lắm. "Mới báo thằng con quả tín dụng 600 củ"
Ý cụ là con cụ báo nợ nhà hay cụ vậy? Năm nay ncl đa số đều mất tiền cụ ah. Xem như của đi thay ng, còn ng còn của, mà còn thở còn gỡ thôi kkk