[Funland] Hôn nhân của cháu - chuyện nghiêm túc

Trạng thái
Thớt đang đóng

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Thực trạng em thấy: Trên này nhiều giả quân tử, kể cả nam lẫn nữ, luôn cho mình quyền phán xét nhân cách hay cuộc sống người khác mà không biết nhìn lại bản thân.
Chỉ duy nhất bản thân mình mới có quyền phát xét chính bản thân mình!
Vì xã hội này ý kiến là đa chiều, đúng với người này không có nghĩa đúng với người khác!
Em cũng là 1 trong số đó :D :D :D

Yeuaibaygio

Xe container
Chuẩn cmnr. Vào làm dâu nhà đấy thì cũng chả sung sướng gì, thà làm single mum còn hơn.
Vâng, nếu con gái mình nó biết thế thì dễ. Khổ nhất là nó vẫn quyết đâm đầu vào hố ấy cụ. Còn nhà ngoại nuôi cháu giờ nhiều mà. Cháu ngoại mới chuẩn là cháu mình.

Vậy khỏi phong bì hả?
Vâng, mệt lắm cụ ơi, dưỡn dẹo cả mấy ngày ngoác mồm ra cười với chúc rượu chả bõ. Thời gian đấy em đi uýnh cầu lông chả sướng hơn.

appco

Xe buýt
Đắn đo mãi, em bán than trên này cái và nhờ các cụ/mợ chia sẻ . Chuyện gia đình nghiêm túc nên cụ nào có buông lời đùa cợt thì cho em xin ạ
Thằng cu cháu- con bà chị gái nhà em, năm nay mới 24 tuổi, vừa ra trường được hơn 1 năm. mới báo là bạn gái có 2 vạch. 2 đứa quen nhau được 3 tháng, quen nhau gần 1 tháng thì đã đưa nhau vào nhà nghỉ. cô bé này năm nay 26 tuổi, học hành tử tế, ra trường và cũng đã có việc làm. 2 đứa quen nhau và đến giờ cũng chưa giới thiệu với gia đình bên chị em. cu cháu cũng mới về ra mắt gia đình bên kia được khoảng tháng. hiện giờ bên nhà cô bé kia cũng chưa biết gì về việc bầu bí
Hiện giờ bé gái kia đòi cưới; muốn có danh phận
Chị gái em khá sốc việc này. việc chúng nó quen nhau và có sp trước trong thời gian quá ngắn. cu cháu thì ko biết nó có yêu thương con bé kia thật lòng ko, vì việc yêu đương của nó cũng khá nhăng nhít, hay cũng chỉ vì lỡ có sản phẩm nên phải có trách nhiệm. thằng cu này khá ngoan, có trách nhiệm và khá thật thà. Hiện tại cu cháu muốn cưới để nhận trách nhiệm
Hiện tại chúng nó cũng chưa đưa nhau về gặp anh chị em. Chị gái em thì khá kiên quyết phản đối chuyện này; và đưa ra giải pháp là thôi cho chúng mày ở tạm cái nhà của chị đã mua (giờ cho thuê; cu cháu hiện đang ở trong cơ quan QĐ) để sinh nở; sau 2 năm nếu vẫn còn yêu thương nhau thì tổ chức cưới xin đàng hoàng. cháu kia mà mẹ nó ko nuôi thì bà chị em nuôi.
Theo các cụ thì quyết định của chị em có hợp lý không. em ko đánh giá cao con bé này, tuổi cũng đã trưởng thành. yêu nhau đàng hoàng thì sẽ được chấp nhận. chưa biết nhà bạn trai thế nào mà đã lên giường thì quả là ngu dốt.
Các cụ mợ cho em xin ý kiến là chị gái em xử lý như vậy có ổn ko nhỉ ?
Vào quán thấy thớt chồng tầng nhanh nên đọc. Định không còm nhưng nghĩ có thể đây là người thật, việc thật nên có vài điều để cụ chủ suy ngẫm.
1. Tôi đánh giá cả hai cháu đều đã trưởng thành và là người có trách nhiệm với việc lỡ dở này. Bằng chứng là chúng dám báo với gia đình và chấp nhận làm đám cưới, mặc dù thời gian yêu hơi ngắn. Nếu không chúng tự giải quyết trong vòng 1 nốt nhạc, ai đi đường nấy, chẳng ai biết cũng chẳng phiền đến ai.
2. Phúc nhà cụ to như cái đình vì được biết chuyện này ( cụ tự ngẫm nếu cháu gái tìm cách giải quyết)
3. Nếu tôi ở địa vị nhà cháu trai thì đây là sự mừng chứ chẳng phải lo, vì tôi tin hai cháu đã đủ hành trang vào đời (có khiến thức, có công việc ổn định). Việc còn lại là tổ chức đón thêm thành viên mới vào gia đình.
P/s: Vật chất chỉ là nhất thời chết không mang theo được. Tình cảm, hạnh phúc, thanh thản là cái ta cần vĩnh viễn.

haivu603122

Xe tải
Thớt bị gạch đá ghê quá! Khổ thân:P càng còm đcj càng chán cho cái sự nguỵ biện cho hành vi chơi bời láo toét chủa thằng cháu:P:P:P
em có bao biện gì cho nó đâu, chửi nó như tát nước vào mặt
nhiều cụ nhanh tay hơn não. cháu nó vẫn có trách nhiệm và nói với mẹ để cưới con bé kia mà cụ. mẹ thì lo lắng cho tương lai của nó
em thấy nhiều cụ trên này phán dễ mà. làm được ntn mới khó

mabu44

Xe điện
Con gái người ta có chửa rồi, còn bàn bạc gì nữa hả Cụ. Cưới thôi.
Chỉ có 2 vấn đề cần xem xét là trường hợp đứa bé gái kia có lăng nhăng ko ? có thật lòng không ? hay lại lừa cu cháu Cụ vào tròng để đổ vỏ:)
Còn nếu thật lòng thì vui vẻ mà tổ chức cho các cháu. Sự việc ko thay đổi đc thì nên thay đổi góc nhìn cho 2 bên hạnh phúc. Sau này chúng nó yêu nhau hay không thì bố ai mà biết đc, có môn đăng hậu đối sau vẫn chia tay là chuyện cơm bữa mà.

haivu603122

Xe tải
Vào quán thấy thớt chồng tầng nhanh nên đọc. Định không còm nhưng nghĩ có thể đây là người thật, việc thật nên có vài điều để cụ chủ suy ngẫm.
1. Tôi đánh giá cả hai cháu đều đã trưởng thành và là người có trách nhiệm với việc lỡ dở này. Bằng chứng là chúng dám báo với gia đình và chấp nhận làm đám cưới, mặc dù thời gian yêu hơi ngắn. Nếu không chúng tự giải quyết trong vòng 1 nốt nhạc, ai đi đường nấy, chẳng ai biết cũng chẳng phiền đến ai.
2. Phúc nhà cụ to như cái đình vì được biết chuyện này ( cụ tự ngẫm nếu cháu gái tìm cách giải quyết)
3. Nếu tôi ở địa vị nhà cháu trai thì đây là sự mừng chứ chẳng phải lo, vì tôi tin hai cháu đã đủ hành trang vào đời (có khiến thức, có công việc ổn định). Việc còn lại là tổ chức đón thêm thành viên mới vào gia đình.
P/s: Vật chất chỉ là nhất thời chết không mang theo được. Tình cảm, hạnh phúc, thanh thản là cái ta cần vĩnh viễn.
2. nó tự giải quyết thì cũng có ai làm gì được nó đâu. Bố mẹ cháu ko khuyến khích việc này
Tình cảm là cái quan trọng, cái quen nhau 3 tháng là cái băn khoăn cụ ạ; chứ một đám cưới chắp vá đâu phải là cái mang lại hạnh phúc

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
nhiều cụ nhanh tay hơn não. cháu nó vẫn có trách nhiệm và nói với mẹ để cưới con bé kia mà cụ. mẹ thì lo lắng cho tương lai của nó
Cụ động viên bà chị cho nó cưới nhau đi, trẻ sinh ra mà ntn thì tội nghiệp lắm. Mà bạn gái kia cũng rất ức chế ko có lợi cho sức khoẻ đâu.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
2. nó tự giải quyết thì cũng có ai làm gì được nó đâu. Bố mẹ cháu ko khuyến khích việc này
Tình cảm là cái quan trọng, cái quen nhau 3 tháng là cái băn khoăn cụ ạ; chứ một đám cưới chắp vá đâu phải là cái mang lại hạnh phúc
Thơt hót quá, tốt nhất cho 2 đứa tự giải quyết

Nắng nhạt

Xe điện
Cô gái kia cũng học hành đàng hoàng chị cụ lo gì. Tương lai của nó lấy được vợ tử tế lại sắp có cháu bế là ổn. Xong việc vợ con giờ chỉ tập trung lo cho sự nghiệp chị cụ còn muốn tương lai gì nữa nhỉ? Cháu em toàn cao to đẹp trai hiền lành, nhà cũng gọi là có điều kiện đang ế vêu một lũ kia kìa. Bọn con gái bây giờ cứ bỏ chồng này lấy ngay được chồng khác chứ có như ngày xưa đâu

Nó đã nhận trách nhiệm và xin cưới. Vậy thì chị em cụ có thương nó thì nên vun vào và tổ chức cho chúng nó. Không được nữa thì nghỉ luôn. Em vẫn chưa hiểu mục đích chính của thử thách 2 năm để làm cái gì 🤔.
Em thấy như cụ nên như cụ dưới
Theo E chỉ có 2 cách
1. Cưới
2. Giải tán

haivu603122

Xe tải
Thực trạng em thấy: Trên này nhiều giả quân tử, kể cả nam lẫn nữ, luôn cho mình quyền phán xét nhân cách hay cuộc sống người khác mà không biết nhìn lại bản thân.
Vì xã hội này ý kiến là đa chiều, đúng với người này không có nghĩa đúng với người khác!
chuẩn cụ. em thấy nhận xét của cụ thật thỏa đáng. rồi nhiều cụ còn vào mạt xát, sợ thật !
Phán xét người khác thì dễ lắm, làm được như thế nào mới quan trọng
em ko bênh cháu em, và mắng nó té tát. thực tế cháu nó thế nào em biết. chắc chắn 1 điều cháu em nó chưa sẵn sàng cho cuộc hôn nhân này, có bầu là việc ngoài ý muốn. nó cũng nhận trách nhiệm và xin với mẹ để cưới, mà nhiều cụ phán kinh quá
việc sống với nhau là chuyện cả đời, ràng buộc nhau bằng một đám cưới liệu có ràng được mãi ko

dzungtq

Xe tải
Website
www.muitenvang.vn
Em giả sử thôi nhé: ví thử cô bé kia là con gái của 1 Gia đình quan chức to hay con của ông chủ 1 tập đoàn lớn doanh thu vài trăm tới ngàn tỉ chẳng hạn, thì có thớt này không các cụ ây :D
Với thái độ “con nhà người ta là rơm là rác, con nhà mình là Các-mác, Lê-nin” thì nếu em biết cô gái 26 tủi kia em sẽ nhắn cô ý, để mốc rồi phơi khô vẫn hơn là dính vào ông “tuy yêu đương nhăng nhít nhưng lại rất tử tế này” cụ “điên tình” ợ.

haivu603122

Xe tải
Nó đã nhận trách nhiệm và xin cưới. Vậy thì chị em cụ có thương nó thì nên vun vào và tổ chức cho chúng nó. Không được nữa thì nghỉ luôn. Em vẫn chưa hiểu mục đích chính của thử thách 2 năm để làm cái gì 🤔.
Em thấy như cụ nên như cụ dưới
vì chưa biết con bé kia là người thế nào, có học hay cũng ko đảm bảo là có đạo đức
cũng ko loại trừ có phải cháu mình ko nữa, ở đời ai biết được chữ ngờ

santa-morning

Xe buýt
Cháu nó đã 24 tuổi đã là ng trưởng thành, hãy để nó quyết định và tự chịu trách nhiệm với cs và lựa chọn của nó! Bố mẹ mà càng bao bọc thì con cái càng dựa dẫm ỷ lại và hèn yếu

hoaanhdao273

Xe đạp
Giờ em mới đọc thớt này
Em biết ngày xưa có nhiều trường hợp mc quái ác cũng ko cho cưới kiểu này, đòi từ mặt các kiểu, 2 vc kiên quyết lấy nhau và ra ở tự lập, Sau này lại phải đi nịnh nọt làm hòa để được gặp con gặp cháu.

Cụ cũng đang phán xét người khác giả quân tử đấy. Nếu cụ cho mình là đúng thì mọi người ở đây cũng đúng vì đang phê phán những người đang muốn can thiệp trắng trợn vào quyền làm người của con cháu họ :D

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Em cũng có con gái, em đọc mà cảm thương cho thế hệ các con vớ phải GD nhà chồng (tương lai) như này mợ ạ. Nên là chúng ta dạy con quan hệ TD an toàn, các kỹ năng sống, học hành đến nơi đến chốn để giảm thiểu khả năng rủi ro trong c/s hôn nhân ra mợ ạ, chậc chậc ;)
Đúng thế ạ. Em cũng đang nhủ lòng từ bây giờ, làm sao để dạy con gái các kỹ năng sống, sao cho con tự biết yêu thương và trân trọng mình trước tiên, để đừng bao giờ bi lụy hay tự hủy hoại bản thân mình, rồi phải có học, có việc, biết cư xử có tình, có hậu...
Càng thương con, càng lo cho con mợ ạ.

kedangghet

Xe máy
vì chưa biết con bé kia là người thế nào, có học hay cũng ko đảm bảo là có đạo đức
cũng ko loại trừ có phải cháu mình ko nữa, ở đời ai biết được chữ ngờ
Nói thật với cụ chủ thớt
- chưa biết con bé kia là người thế nào? Cái này thì cháu cụ tự tìm hiểu rồi (cụ muốn biết thêm thì đến tận nhà gái mà dò hỏi)
- cũng ko loại trừ có phải cháu mình ko nữa, ở đời ai biết được chữ ngờ? Cái này thì phải hỏi thằng cháu cụ

Còn xác định cưới hoặc không thôi. Đừng làm trò thử thách này nọ, tụi nó chưa kết hôn mà cụ đã vác búa tạo vết nứt cho cuộc hôn nhân của nó rồi thì chúng nó cũng khó sống với nhau lắm (Trừ khi ku kia cắt đứt với cả nhà)

Trạng thái
Thớt đang đóng