[Thảo luận] Hôm qua nhà cháu lần đầu tiên lái xe vào nội thành Hà Nội các cụ ạ!

ngothanh_arc

Tháo bánh
mừng cụ lần tới vào thủ đô vững vô lăng hơn ạ! kính cụ 1 vodka.

OKiaforte

Xe buýt
Tưởng các bác thế lào. E vừa cầm bằng hom trước sáng sớm hôm sau làm chuyến đi việt đức thăm thằng e luôn. Mà từ hồi biết lái bốn bánh tới giờ e chưa được cãi nhau vơi xxx bao jo thế mới đen
Oài! Đồng hương đây rùi! Bác đi em Morning phải không ạ?

roni

Xe buýt
Em có mấy ông bác ở quê, lần nào đi xe ra chẳng nộp tiền cho các bác xxx HN, hic.

OKiaforte

Xe buýt
Nhàc cháu có bằng gần 1 năm rưỡi nay, từ ngày có bằng nhà cháu ms tham gia OF :)

Nói chung từ ngày lấy bằng, cháu cũng chạy xe tải nhiều, sau ms chuyển sang đi xe con nhiều, cũng tự tin.

Cũng nhờ học tập trên này nên hqua nhà cháu vào nội thành ngon lành, qua ngã 4, nhà cháu chú ý biển, vạch kẻ đường lắm, đi thằng thì nhà cháu cứ làn giữa mà phi, tránh cái giải phân cách ra cho lành, tránh voi chẳng xấu mặt nào các cụ ạ. :D

Nhà cháu từ Sao Đỏ, chạy QL 18, ra QL1 về HN, qua cầu Vĩnh Tuy, xuống Minh Khai, Đại La, rẽ vào Giải Phóng, xuống tận Phan Trọng Tuệ, sau đó về Hòa Mã ăn trưa, rồi đưa bà chị và Vincom Bà Triệu mua sắm bét tè lè nhè, rồi hơn 4h chiều ms bắt đầu về quê.

Thú thực là đường HN cũng đông đúc, bon chen từng tí 1 nhưng nhà cháu cũng tự tin, may là đi AT các cụ ạ. Không đi MT chắc hqua cháu chít, vì ở quê cháu đi MT cũng ung dung, tự tại lắm, k vất vả như các cụ ở TP :D

Cảm ơn các cụ đã cho cháu rất nhiều kinh nghiệm trong thời gian qua, để nhà cháu có thể tự tin vào nội thành dù đi xe biển tình ;))
Chúc mừng cụ chủ đã có 1 chuyến đi an toàn, thế là cụ hơn em rồi đấy ạ. Lần đầu em làm chuyện ấy thấy đau đau cụ ạ, từ Khuất Duy Tiến rẽ sang Trần Duy Hưng, em lên hết đường rồi rẽ phải, chả biết mà rẽ vào làn riêng, mất 3 lít cho xxx$-).
@ Mà cụ chú ý chỗ em bôi đỏ nhé, bây giờ GTCC và xxx HN kết hợp bẫy dân nhiều lắm cụ ạ. Cái đường có 3 làn, chúng n.ó kẻ 2/3 đường là rẽ trái, đi thẳng thì rạt sang làn trong cùng bên phải đấy cụ ạ. (Cái này các cụ nhà ta cảnh báo trên này nhiều lắm rồi, em sắp tới cũng phải đi qua, ngắm cách các anh ấy kẻ đường cho biết)

Chỉnh sửa cuối:

anhhungsd

Xe tải
Website
facebook.com
Chúc mừng cụ chủ đã có 1 chuyến đi an toàn, thế là cụ hơn em rồi đấy ạ. Lần đầu em làm chuyện ấy thấy đau đau cụ ạ, từ Khuất Duy Tiến rẽ sang Trần Duy Hưng, em lên hết đường rồi rẽ phải, chả biết mà rẽ vào làn riêng, mất 3 lít cho xxx$-).
@ Mà cụ chú ý chỗ em bôi đỏ nhé, bây giờ GTCC và xxx HN kết hợp bẫy dân nhiều lắm cụ ạ. Cái đường có 3 làn, chúng n.ó kẻ 2/3 đường là rẽ trái, đi thẳng thì rạt sang làn trong cùng bên phải đấy cụ ạ. (Cái này các cụ nhà ta cảnh báo trên này nhiều lắm rồi, em sắp tới cũng phải đi qua, ngắm cách các anh ấy kẻ đường cho biết)
Vâng! Cảm ơn cụ, nhà cháu sẽ chú ý kỹ hơn ạ.
Trưa nay cháu lại lên HN lượn lờ tí ;))

Tribute

Xe container
Vâng! Cảm ơn cụ, nhà cháu sẽ chú ý kỹ hơn ạ.
Trưa nay cháu lại lên HN lượn lờ tí ;))
Đi đêm lắm có ngày gặp ma đấy cụ ạ :P , đùa cụ tí chứ lần đầu vào HN mà ko bị xxx là quá may mắn. Em thấy biển tỉnh vào HN khó thoát xxx lắm, em thuộc làu đường xá HN mà khi cầm lái hộ bạn xe biển tỉnh chả lỗi mẹ gì mà vẫn bị xxx quay. Có cụ lái xe đến dăm năm rồi nhưng lần nào lên HN cũng mất ít nhất 500k, sau sợ quá cứ đến Gia Lâm là gọi bọn em sang đánh xe vào nội thành, có lần chưa kịp tới Gia Lâm đã bị xxx ngay tại Cầu Chui với Nguyễn Sơn rồi. Phải nói CSGT HN rất thích xxx xe ngoại tỉnh. :D

Ngo nho

Xe tăng
Cứ xem biển báo và vạch thôi. Mới rồi e cũng từ Hà Nội chạy vào và lượn 1 tuần ở TP HCM có sao đâu. Chưa biết thì cứ đi theo cách "muốn nhanh thì cứ từ từ".

jinyo89lie

Xe tăng
hôm nào cụ đi MT vào thủ đô cho nó biết cái cảm giác :))

c0za_n0stra

Xe đạp
hôm nào cụ đi MT vào thủ đô cho nó biết cái cảm giác :))
Nhà cháu ở SG, có mấy lần chạy tải vào nội đô ...
Hí hí, nói chung là cảm giác phê lắm ạ !
Mặc dù là đường trong SG phân làn từ lâu rồi, nhưng mà mỗi lần kẹt xe thì các cô bác cậu mợ anh em con cháu chạy 2B chỉ muốn đè 4B chúng cháu mà đi thôi.
Hu hu

chuột 74

Xe điện
mỗi lần vào HN cụ nên nghiên cứu lộ trình mình định đi,sau đó lên of tham khảo nghiên cứu:) khi sắp sửa lọt vào ổ phục kích ở HN thì chú ý quan sát biển báo,vạch,làn :D
như thế cụ sẽ an toàn về cứ ;))

30f4567

Xe tải
chúc mùng cụ chủ, mình có ông anh có xe 5 năm rồi mà vẫn chưa dám về thủ đô rõ khổ

xanh

Xe điện
mỗi lần vào HN cụ nên nghiên cứu lộ trình mình định đi,sau đó lên of tham khảo nghiên cứu:) khi sắp sửa lọt vào ổ phục kích ở HN thì chú ý quan sát biển báo,vạch,làn :D
như thế cụ sẽ an toàn về cứ ;))
Em cẩn thận , muốn chạy 4 bánh vào thủ đô tuyền mượn 2B đi khảo sát trước cho chắc ăn , sau đó quay lại lấy 4B đi theo tuyến đã khảo sát !:D~

quanlinh

Xe máy
chúc mừng cụ trót lọt trở về :)

seadogs

Xe tăng
Chúc mừng cụ vượt qua cửa ải ma hồn trận :)

STARIUS

Xe buýt
Híc, thủ đô gì mà không thân thiện lắm các cụ nhỉ, thấy cụ nào ở ngoại tỉnh cũng sợ hệ thống biển báo, vạch lane, và xxx của thủ đô.

c0za_n0stra

Xe đạp
Híc, thủ đô gì mà không thân thiện lắm các cụ nhỉ, thấy cụ nào ở ngoại tỉnh cũng sợ hệ thống biển báo, vạch lane, và xxx của thủ đô.
Em chạy xe trong Sì Gòn nên biển báo và vạch phân làn cũng không quá lạ lẫm. Cơ mà em sợ xxx thấy ghét biển ngoại tỉnh nên xì lại bẫy đểu thôi.

hilux14p

Xe buýt
cái khó của xe ngoại tỉnh là ko biết đường rẽ chỗ nào cho đúng ,1 mình 1 xe thì ko hỏi được,mà lũ xxx thì thèm biển lạ .

complate

Đi bộ
Từ ngày có bằng toàn lái xe tải ^^ . Đến hôm nay nửa chắc là dc tầm 5 tháng rồi . Bị xxx vịn 6 lần, nhưng ko phải lỗi do mình chạy sai luật . Bác nào chạy xe tải ở Tp HCM thì hiểu . Hôm đầu tiên lái xe cũng là chạy vào nội ô thành phố . Bị xxx vịn lỗi dừng sai làn ^-^ . cho thằng em nhảy xuống kẹp 3 xị là xong . Cảm giác rất Yo !