[Thảo luận] Hôm qua nhà cháu lần đầu tiên lái xe vào nội thành Hà Nội các cụ ạ!

Lái xe quê

Xe buýt
Chúc mừng. Đường ở Sao Đỏ đẹp thoáng lắm. Cụ lên HN lần đầu thế là ngon đấy. Trước cũng ở SĐ một số tháng, nhớ món thịt ngựa quá!

2 tai 8 banh

Xe container
:D
Vâng! Thì đại ý thấy trên này, các cụ cũng bảo lái ở tỉnh ngại về HN, e chưa đc lần nào, lần đầu nhưng cũng tự tin lắm ạ, có gặp xxx ở vài chốt, nhưng do có kinh nghiệm trên lý thuyết rùi, với tinh thần OF nên cũng thoải mái, vô tư, k phải xoắn trường hợp nào ^^

Phát biểu cho lần đầu của nhà cháu là giao thông HN đông như mắc cửi, hqua ở ngã 4 Đại Cồ Việt, Trần Khát Chân giao vs Bạch Mai, Phố Huế, nhà cháu phải nhích tí 1 ms rẽ sang được Bạch Mai đấy ạ

Cũng nói luôn để các cụ yên tâm là với tinh thần OF k ngại khó, ngại khổ, nhà cháu vẫn tự tin đi không chỉ 1 lần mà nhiều lần nữa về thủ đô dạo chơi các cụ ạ :))
Tiện đây, cụ nào qua SĐ nhà cháu chơi, dừng chân nghỉ ngơi, cháu mời cafe giao lưu ạ :)
SĐT của cháu: 0904 822 911
Cháu tên Hưng, vừa ms tròn 24 tuổi đc hơn 1 tuần ạ \m/
cụ nhớ mời cafe em nhóe - lúc đó đừng bảo : tôi k quen :D

gasvina

Đi bộ
em có bằng 2 năm rùi mà chưa có xe chạy, giờ cho cầm lái chắc run lắm đấy!

HoangGlory

Xe buýt
Cụ dạo qua khu phố cổ nữa đi, thành công hơn nữa.

anhhungsd

Xe tải
Website
facebook.com
Chúc mừng. Đường ở Sao Đỏ đẹp thoáng lắm. Cụ lên HN lần đầu thế là ngon đấy. Trước cũng ở SĐ một số tháng, nhớ món thịt ngựa quá!
Dưới SĐ nhà cháu còn nhiều thịt rừng nữa cụ ạ :))

anhhungsd

Xe tải
Website
facebook.com
Cụ dạo qua khu phố cổ nữa đi, thành công hơn nữa.
Qua phố cổ e sợ lạc k ra đc cụ ạ :))
@gasvina: Cụ chịu khó thuê xe đi chơi vào cụ ạ, ngày xưa nhà cháu cũng thế, lượn suốt =))

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Nhàc cháu có bằng gần 1 năm rưỡi nay, từ ngày có bằng nhà cháu ms tham gia OF :)

Nói chung từ ngày lấy bằng, cháu cũng chạy xe tải nhiều, sau ms chuyển sang đi xe con nhiều, cũng tự tin.

Cũng nhờ học tập trên này nên hqua nhà cháu vào nội thành ngon lành, qua ngã 4, nhà cháu chú ý biển, vạch kẻ đường lắm, đi thằng thì nhà cháu cứ làn giữa mà phi, tránh cái giải phân cách ra cho lành, tránh voi chẳng xấu mặt nào các cụ ạ. :D

Nhà cháu từ Sao Đỏ, chạy QL 18, ra QL1 về HN, qua cầu Vĩnh Tuy, xuống Minh Khai, Đại La, rẽ vào Giải Phóng, xuống tận Phan Trọng Tuệ, sau đó về Hòa Mã ăn trưa, rồi đưa bà chị và Vincom Bà Triệu mua sắm bét tè lè nhè, rồi hơn 4h chiều ms bắt đầu về quê.

Thú thực là đường HN cũng đông đúc, bon chen từng tí 1 nhưng nhà cháu cũng tự tin, may là đi AT các cụ ạ. Không đi MT chắc hqua cháu chít, vì ở quê cháu đi MT cũng ung dung, tự tại lắm, k vất vả như các cụ ở TP :D

Cảm ơn các cụ đã cho cháu rất nhiều kinh nghiệm trong thời gian qua, để nhà cháu có thể tự tin vào nội thành dù đi xe biển tình ;))
cụ còn hơn em Là đã chạy xe tải được hơn 1 năm rồi em cũng người tỉnh lẻ Ko bao giờ quên Lân đầu đánh xe về thủ đô , đường thì biết sơ sơ hôm đi cùng Thằng cháu nó lái tốt rồi chỉ có điều nó lại " đem con bỏ chợ" đến hồ h kiếm nó có việc phải đi để em chạy xe từ bờ hồ vòng Ngã tư vọng tới ngã tư sở về Tôn Đức Thăng" em Ko biết đường" trên xe bật điều hòa hết cỡ mà vẫn toát mồ hôi nhưng được cái an toàn ! Quả Là nhớ mãi . Bây giờ em quen rồi cũng dễ đi hơn và cũng nhờ đọc trên OF nhiều , nhưng dù sao Vẫn Ko dễ đi bằng tỉnh em. Hà Giang cực kỳ thoáng các cụ Ạ

Cu_Bi

Xe buýt
Cái cảm giác lần đầu này có khác gì cái cảm giác lần đầy ấy ấy không cụ!=))

Vũ Ngọc Hg

Xe tăng
Cái cảm giác lần đầu này có khác gì cái cảm giác lần đầy ấy ấy không cụ!=))
Em nghĩ còn hồi hộp và lo nghĩ hơn ý các cụ ạ phải chuyển bị tâm lý nhiều?

AntyTran

Xe máy
Chúc mừng cụ làm chuyện ấy lần đầu. Chào mừng "Từ cõi chết cụ trở về chói lọi"!

ngongioto

Đi bộ
Lần đầu tiên em lái em đi như đang xuống tấn hehe

anhhungsd

Xe tải
Website
facebook.com
Hehe, em thì chả lo nghĩ j mấy, cũng nhờ OF nên e ung dung tự tại ngồi lái xe lắm :v
Tuy có hơi chút bồn chồn ban đầu nhưng tự tin ngay, chỉ là HN hay bị xe máy tạt đầu quá các cụ ạ, ngồi vểnh râu nghe nhạc nhưng vẫn phải cảnh giác cao độ :D

love7richter

Xe đạp
Cụ nói thật cho cháu cụ thể cái cảm giác LẦN ĐẦU của cụ đi :D
Cụ này hỏi thì cháu xin trả lời: " Cảm giác không được tự tin cho lắm, cũng một lần từ Bắc Ninh sang lòng vòng qua Kim Liên, Tôn Đức Thắng... vừa đi vừa chậm rãi ngắm biển, ngắm vạch (đằng sau còi là cháu kệ)"

MinhPhuong169

Xe buýt
Thế cụ mới thấu hiểu sự khổ sở của các OF hàng ngày đi đường HN, mỗi lần ra khỏi tp sướng vãi.

kentdju

Xe điện
Chúc mừng cụ chủ lần đầu vào HN an toàn, không bị vịn

ThanhTungTB

Xe điện
Chúc mừng bác nha .Nhiều khi đi đường Hn ko nói trước được ,vận đen gặp bọn ăn tạp cũng mệt lắm .