[Thảo luận] Hôm qua nhà cháu lần đầu tiên lái xe vào nội thành Hà Nội các cụ ạ!

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
cụ đi gì mà mua đường thế ;)) xuống Phan Trọng Tuệ thì cứ phi thẳng cầu Thanh Trì cho nó nhanh có phải ko ;))
dù gì cũng chúc cụ lái xe an toàn

mrbac

Xe hơi
Oh. Lan day tien di ve Thu Do ma chan cu rủnun.

anhhungsd

Xe tải
Website
facebook.com
:)) cụ thấy ở HN hay ko? Đi vào mà ko bị vịn đc coi là 1 chiến thắng, 1 người anh hùng của OF :P
Đường HN nhà các cụ đông quá, xe máy hay lách lên tạt đầu, thỉnh thoảng cũng giật mình phết ;))

cụ đi gì mà mua đường thế ;)) xuống Phan Trọng Tuệ thì cứ phi thẳng cầu Thanh Trì cho nó nhanh có phải ko ;))
dù gì cũng chúc cụ lái xe an toàn
Dạ nhà cháu có biết đường xá thủ đô mấy đâu, cháu chỉ biết mấy trục đường chính, với lại chở bà chị đi lấy hàng, bà ấy bảo đi đường nào là cháu đi thôi :D

LamGam

Xe tải
Chúc mừng, chúc mừng. Cố gắng phát huy nhé cụ!

anhkthn

Xe hơi
Chúc mừng cụ chủ vào thủ đô an toàn!
Em được nghe một chú lái xe taxi Mai linh kể chuyển thế này:
Một hôm chú ấy đang đỗ xe đón khách ở cổng bệnh viện Bạch mai thì có một ông khách ăn mặc lịch sự gõ cửa xe. Chú ấy kéo kính xuống và ông khách nói: "Nhờ chú lái hộ anh cái xe từ đây ra đường 5, anh trả 250K". Chú taxi đang còn ngơ ngác thì ông khách tiếp tục: "Anh đưa người nhà xuống HN khám bệnh, từ sáng đến giờ anh bị phạt tiền hai lần rồi". Chú taxi hiểu liền và lái xe cho ông khách đến đường 5 rồi bắt xe ôm quay lai BV Bạch mai.

doductrungsctn

Xe hơi
Chán, e cũng như cụ, cũng xuống nhiều lần nhưng vừa rồi cũng bị vịn lần đầu. Em dự là lần vừa rồi cụ cũng hơi xuân thôi, cụ cứ xuống vài lần nữa như em kiểu gì cũng..... :))

anhhungsd

Xe tải
Website
facebook.com
Chúc mừng cụ chủ vào thủ đô an toàn!
Em được nghe một chú lái xe taxi Mai linh kể chuyển thế này:
Một hôm chú ấy đang đỗ xe đón khách ở cổng bệnh viện Bạch mai thì có một ông khách ăn mặc lịch sự gõ cửa xe. Chú ấy kéo kính xuống và ông khách nói: "Nhờ chú lái hộ anh cái xe từ đây ra đường 5, anh trả 250K". Chú taxi đang còn ngơ ngác thì ông khách tiếp tục: "Anh đưa người nhà xuống HN khám bệnh, từ sáng đến giờ anh bị phạt tiền hai lần rồi". Chú taxi hiểu liền và lái xe cho ông khách đến đường 5 rồi bắt xe ôm quay lai BV Bạch mai.
Thì phần lớn bọn e ở tỉnh k bít đường xá HN nên ms thế cụ ạ, ở quê có mấy đường một chiều đâu, rỗng rãi, k phân làn, kẻ vạch mấy :D

Chán, e cũng như cụ, cũng xuống nhiều lần nhưng vừa rồi cũng bị vịn lần đầu. Em dự là lần vừa rồi cụ cũng hơi xuân thôi, cụ cứ xuống vài lần nữa như em kiểu gì cũng..... :))
Em chả ngợi cụ ạ, hôm rồi e lên lần nữa rùi, mấy hôm nữa lại chở bà chị lên :))
Thực ra cũng nhờ có OF e ms tự tin như thế k thì chắc e cũng dính chưởng =))