[Funland] Hôm nay lái xe Hoàng mãn hạn tù...

s63 AGM

Xe tăng
Mừng a đc tự do. Chúc a sk để tiếp tục cuộc sống .

Belat Missan

Xe điện
Không hiểu ai là người diễn luật đây?
Đoàn exciter và xe cụ đâm nhau khi cụ không giảm tốc độ thì cả 2 đi tù nhé.
Còn khi cụ đã giảm tốc độ, rà phanh thì dù có đâm thì là thằng kia đâm cụ, cụ không sao.
Xe cùng chiều mà thấy trong khoảng 50m còn phải giảm tốc độ trong khi xe ngược chiều lại còn đòi kệ mẹ nó, tao cứ đi.
Ko sao là do cụ nghĩ thôi.
Xử thật thì chưa biết thế nào!

darthvader

Xe điện
chuẩn! Cứ chốt hạ rắn như đinh như thế thì không còn gì phải tranh cãi! Ông nào ăn thêm chốt thì phải đền làng, văn tự làng ghi rõ rồi :))
Chính cái ví dụ của cụ nào trên kia về việc đoàn ex đua ngược chiều đâm vào mình khi đang lưu thông đúng chiều, đúng tốc độ khiến em càng củng cố quan điểm phải rút gọn luật cho dễ hiểu và bảo vệ người đi đúng luật..
Đi đúng chiều, đúng tốc độ bị ông ngược chiều đâm phải hoặc đâm vào ông ngược chiều thì xin mời ông đi ngược chiều chịu hết dù là xe to hay xe bé, xử như thế lần sau người khác mới không dám đi ngược chiều :D
Nói đến đây lại nhớ ngày xưa có chú đang đi ô tô bị thằng cu hâm dở nó lao từ nhà ra tự tử.. mệt mỏi xử lý

Dogmatix

Xe tăng
Thời gia trôi nhanh quá!

toimuondie

Xe container
Ko sao là do cụ nghĩ thôi.
Xử thật thì chưa biết thế nào!
Khi nào có vụ như vậy thì bàn tiếp cụ nhé, em sẽ tham gia phản đối với cụ.
Còn trong đây đang bàn về lái xe Hoàng.

Belat Missan

Xe điện
Khi nào có vụ như vậy thì bàn tiếp cụ nhé, em sẽ tham gia phản đối với cụ.
Còn trong đây đang bàn về lái xe Hoàng.
Thì cụ khẳng định chắc quá nên e nói vậy thôi.
Vụ a Hoàng rõ mồn một như cụ nói còn xử mấy lần.

TUCSON9389

Xe điện
tôi trả lời hộ cho: 1. Có 2. Có nhưng tôi k thể ước lượng 55m được vì nó đi lùi nên mọi thứ tôi ước lượng được nó sai hết, tôi tưởng nó cách tôi đến hơn 100m nên tôi không giảm kịp
đúng như cụ nói, với vận tốc 100km/h thì cái khoảng cách 55m kia nó chỉ trong tích tắc mà thôi, bố ai nhảy não để nghĩ rằng nó đang đi ngược chiều
khổ thân a Hoàng, cái tụi xử nó đều vin vào cái lý do không làm chủ tốc độ hoặc chủ quan trong xử lý tình huống nên mới có cái án vớ vẩn vậy.

Skoda_Favorit

Xe container
Nghĩ lại mà tức hộ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! x-(

2. Khoảng cách an toàn giữa hai xe khi tham gia giao thông trên đường
a) Trong điều kiện mặt đường khô ráo, khoảng cách an toàn ứng với mỗi tốc độ được quy định như sau:

Tốc độ lưu hành (km/h)Khoảng cách an toàn tối thiểu (m)
V = 6035
60 < V ≤ 8055
80 < V ≤ 10070
100 < V ≤ 120100

Ông Hoàng đang đi với vận tốc 62km/h, như vậy nhìn thấy bất cứ vật gì trong khoảng 55m là phải giảm tốc độ, rà phanh dù vật đấy đang tiến, đang lùi hoặc đứng yên.
OK cụ, vốn em định bẻ vào ý 55m của cụ, nhưng nghĩ cũng không cần thiết và không ích gì cho chủ đề chính nên thôi.

biahoihanoi

Xe lăn
Em rất tôn trọng các cụ OF nhưng đừng bảo em tôn trọng lão quan tòa Thái Nguyên nhé.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng anh Lái xe Hoàng, mong anh sớm ổn định tinh thần để làm ăn. Chúc gia đình anh mạnh khỏe và may mắn.

kijuto161

[Tịch thu bằng lái]
đúng như cụ nói, với vận tốc 100km/h thì cái khoảng cách 55m kia nó chỉ trong tích tắc mà thôi, bố ai nhảy não để nghĩ rằng nó đang đi ngược chiều
khổ thân a Hoàng, cái tụi xử nó đều vin vào cái lý do không làm chủ tốc độ hoặc chủ quan trong xử lý tình huống nên mới có cái án vớ vẩn vậy.
trên cao tốc ở cả ta cả tây đều có các biển khoảng cách giúp cho việc ước lượng 100m mà có tình huống còn chẳng xử lí nổi! Cụ kia đưa ra con số 55m, lại không cả tính toán sai số khi gặp thêm thằng lùi (sai số ấy cực lớn) rồi bảo vẫn cần tránh được thì thua :)) Cụ nói rất đúng, nó là trong tích tắc thôi, anh Hoàng này có cái sai là không phải người nhà của Schumacher hoặc Lewis Hamilton nên đành chịu :))

Hieumos

Xe container
2. Khoảng cách an toàn giữa hai xe khi tham gia giao thông trên đường
a) Trong điều kiện mặt đường khô ráo, khoảng cách an toàn ứng với mỗi tốc độ được quy định như sau:

Tốc độ lưu hành (km/h)Khoảng cách an toàn tối thiểu (m)
V = 6035
60 < V ≤ 8055
80 < V ≤ 10070
100 < V ≤ 120100

Ông Hoàng đang đi với vận tốc 62km/h, như vậy nhìn thấy bất cứ vật gì trong khoảng 55m là phải giảm tốc độ, rà phanh dù vật đấy đang tiến, đang lùi hoặc đứng yên.
Em nghĩ không viện dẫn về khoảng cách an toàn được cho trường hợp này để quy tội cho cậu Hoàng cụ ạ.

Chắc cụ đang viện dẫn TT 31/2019, khoản 2 điều 11.

Tuy nhiên ngay ở khoản 1 điều 11, đã giải thích:

Điều 11. Khoảng cách an toàn giữa hai xe khi tham gia giao thông trên đường

1. Khi điều khiển xe tham gia giao thông trên đường bộ, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải giữ một khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước xe của mình; ở nơi có biển báo “Cự ly tối thiểu giữa hai xe” phải giữ khoảng cách không nhỏ hơn trị số ghi trên biển báo.

---> Xe chạy ngược chiều trái luật không được gọi là "xe chạy liền trước xe của mình".

Cụ viện dẫn điều 5, các trường hợp phải giảm tốc độ thì đúng hơn, và đúng với quan điểm của tòa TN.

Đó là phải giảm tốc độ để có thể dừng lại một cách an toàn khi:
- gặp chướng ngại vật
- gặp súc vật đi trên đường

toimuondie

Xe container
Em nghĩ không viện dẫn về khoảng cách an toàn được cho trường hợp này để quy tội cho cậu Hoàng cụ ạ.

1. Khi điều khiển xe tham gia giao thông trên đường bộ, người lái xe, người điều khiển xe máy chuyên dùng phải giữ một khoảng cách an toàn đối với xe chạy liền trước xe của mình; ở nơi có biển báo “Cự ly tối thiểu giữa hai xe” phải giữ khoảng cách không nhỏ hơn trị số ghi trên biển báo.

---> Xe chạy ngược chiều trái luật không được gọi là "xe chạy liền trước xe của mình".

Cụ viện dẫn điều 5, các trường hợp phải giảm tốc độ thì đúng hơn, và đúng với quan điểm của tòa TN.

- gặp chướng ngại vật
Cái này để em đưa ra con số 55m.

Huthasa

Xe container
trên cao tốc ở cả ta cả tây đều có các biển khoảng cách giúp cho việc ước lượng 100m mà có tình huống còn chẳng xử lí nổi! Cụ kia đưa ra con số 55m, lại không cả tính toán sai số khi gặp thêm thằng lùi (sai số ấy cực lớn) rồi bảo vẫn cần tránh được thì thua :)) Cụ nói rất đúng, nó là trong tích tắc thôi, anh Hoàng này có cái sai là không phải người nhà của Schumacher hoặc Lewis Hamilton nên đành chịu :))
Ờ, mà ĐTV, VKS TN có tính được vận tốc của xe Hoàng khi va chạm đâu? Dữ liệu hành trình mất không khôi phục được mà cứ khẳng định Hoàng nó không giảm tốc độ.
À mà có giảm tốc độ đấy, thì sao? Chả thay đổi bản chất vụ án nhá. Một sếp đã sết.... =)) =)) =)) =))

heatervn

Xe hơi

- gặp chướng ngại vật
Cám ơn Cụ, đây mới là trích dẫn luật. Nhiều bố (em phải gọi vậy vì rất bố đời) thích trích luật nhưng không biết trong văn bản quy phạm pháp luật luôn có phần định nghĩa để hiểu đúng các nội dung sau đó.

daicuty

Xe tăng
Ông anh rể em làm phi công máy bay quân sự. Ông bảo tình huống chỉ có 4 giây để suy nghĩ và sử lý. Các cụ đi trên đường cũng vậy, việc sử lý nhiều khi quá nhanh không thể nhận ra nổi, trong khi đó mình đang lái con xe chở mấy chục tấn thép quán tính rất lớn. Ông hoàng đang chạy 60 đấy, nếu ông ấy chạy 80 thì con inova kia chắc cũng tèo luôm rồi
Riêng em việc cái sai chủ đích từ đầu lại chịu hậu quả không nhiều hơn bao nhiêu so với người không may gây ra hậu quả
Thử hỏi các cụ cầm vô lăng trên tay đi đường rồi sẽ sảy ra tình huống bất ngờ như vậy, họ đi ngược có tý đã xuống tổng xỉ vả, thậm chí oánh nhau tơi bời
Tốt nhất luật nên nghiêm khác với những hành động sai thường gây hậu quả nghiêm trọng như rượu bia lái xe, vượt đèn đỏ, đi ngược chiều, lùi cao tốc...

nguyentoan.uct

Xe điện
Theo em giờ gia đình bác ấy cứ mỗi năm tết đến xuân sang lại tranh thủ đến thăm nhà mấy anh VKS, TAND đã xử anh, cảm ơn hồng phúc nước nhà có được những người như các bác để dân hiểu thế nào mà Công Lý lại chọn đúng nghề

nguyentoan.uct

Xe điện
Mà thay vì biện minh. Giờ có thời gian rảnh 2 năm ko được lái xe, anh Hoàng làm đơn kiện ông kia đâm vào xe mình được ko nhỉ

trinhpcl

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Tuy mang tiếng tù tội nhưng chẳng ai coi anh là người có tội, mọi người đều thương anh. Kẻ có tội là thằng tài xế đi lùi kia và những kẻ bẻ cong pháp luật để gán tội cho anh. Những con vật đáng bị khinh rẻ.