[Thảo luận] Hôm nay em gặp một tình huống khó xử quá!

commander

Xe điện
Xe cụ chủ chạm vào bên phụ của con Vios, vết xước kéo từ cửa sau xe tới đuôi xe cụ, em dự tình huống là cụ tạt đầu và vượt phải bà kia đấy ạ. Không tin cụ thử vẽ hình ra cho các cụ ô phờ cho ý kiến.
Theo như cụ tả thì cụ đã sai, luật quy định rất rõ, Khi vào vòng xuyến phải nhường cho xe phía bên trái.
Vậy cụ mà gặp em ủn cụ về Cầu Đuống luôn :D
em kính 2 cụ/mợ 2 ly vodka trước, rồi em sẽ trình bày dư lày, thỉnh các cụ nếu em nói sai em xin chịu ún rịu phạt ợ

Chả là hôm nay em chạy Hải Duơng lên ( trên xe toàn ofer ) đi xe 5 chỗ! Em lên đến vòng xuyến Cầu Chui thì tới giờ bắt đầu đông đông một tý, lúc đó em vòng theo hướng đường 5- HN, đi qua mặt một chiếc Vios đi theo hướng HN- Cầu Đuống , lúc đó đi khá chậm ,tầm 10km/h. Khi xe gần thoát hết cái đầu xe Vios thì nghe tiếng "roạt" một phát, em dừng xe lại luôn, vừa xuống vừa nghĩ bụng: chả hiểu cái thằng này nó đi đâu mà vội thế? nhẩy xuống xem thì thấy *** bên phụ của xe Vios (cố tiến lên khi xe em chưa qua hết đầu xe đấy ) kéo cho một vệt nham nhở chạy dọc theo xe từ cửa sau tới đuôi xe, nhìn mà xót ruột! Thấy chủ xe Vios mãi cũng không thấy xuống ( ít ra thì cũng xuống xem ) nên em tiến lại phía xe Vios định mời lái xe xuống. Khi xuống đến cạnh xe thì thấy cửa kính lái được kéo xuống và cầm vô lăng là một chị tầm 40-45 tuổi, mặt mũi tái mét, chả hiểu lúc đấy chị ấy nói gì, thấy lắp ba lắp bắp : chị xin lỗi, nhìn thấy chị ấy như thế một cái là em thấy mọi cái bực mình nó đi đâu hết ấy! Thế nên chả muốn nói gì nữa bảo: thôi chị đi đi! Lên xe xong đi về mà vừa đi vừa nghĩ: không biết nếu trường hợp lái cái xe Vios là mình thì cái người kia có giống mình không nhể?
Như cụ chủ nói thì xe cụ chạy từ Hải Dương lên, vượt phải xe mợ 45 phát đóa, theo sa hình sau, có thể ví xe cụ chủ và mợ 45 phát là:
- xe cụ chủ: là xe H
- xe mợ 45 phát: là xe G

Trong vòng xuyến, các lái xe phải nhường đường cho xe ở bên trái. Các xe bên trái phải bật đèn xi nhan phải và cũng làm như vậy khi ra khỏi hoặc cắt ngang qua làn đường khác.
Trong hình vẽ trên đây, các xe đi theo chiều mũi tên trắng phải nhường đường các xe theo chiều mũi tên đen. Cụ thể là:
- Xe B và C nhường đường cho xe A.
- Xe E nhường đường cho xe D trong khi xe F và D có thể đi đồng thời.
- Xe H nhường đường cho xe G.
Các xe đi trên làn đường đỏ phải nhường đường cho các xe trên làn vàng. Các xe đi vào vòng xuyến phải nhường đường cho các xe đã vào bên trong. Khi đi ra phải bật xi nhan trái để báo hiệu cho các lái xe khác.

Theo Luật thì khi vào vòng xuyến, cụ chủ phải nhường đường cho xe từ bên trái đến. Theo đó, em dự trường hợp này, cụ chủ sai rùi ợ.

haivina

Xe điện
Đi như thế thì phải quệt bên lái chứ sao bên phụ được nhỉ ??? Bác có nhầm không ?

commander

Xe điện
Xe cụ chủ chạm vào bên phụ của con Vios, vết xước kéo từ cửa sau xe tới đuôi xe cụ, em dự tình huống là cụ tạt đầu và vượt phải bà kia đấy ạ. Không tin cụ thử vẽ hình ra cho các cụ ô phờ cho ý kiến.
Vấn đề là khi tới đó thì chị kia chưa đi tới nơi giao nhau, nếu tốc độ khoảng 20km /h thì em qua chỗ đó rồi chứ ko còn bị chị ấy cọ vào nữa! :D, nhưng đằng trước vướng cái xe máy nên em giảm tốc độ đi rất chậm! Và khi đó xe chị ấy định đi thẳng từ bùng binh về phía cầu Đuống nhé! Chị ấy ko tiến lên thì mũi xe chị ấy đã ko gí vào đuôi xe em! Chẳng qua lúc chị áy tiến xe lên thì chị ấy nghĩ rằng thân xe em đã qua đầu xe chị ấy ( hoặc có thể chị ấy nghĩ là cố gí lên một tý cũng ko sao) vì khi biết có xe bên sườn thì em ko hề đánh lái) Em học hình kém cực, hôm nào emmnhờ cụ khác vẽ rồi lên tranh luận các cụ nhể?:D
Khi đó mà có CSGT ra đo đạc thì phán 1 câu vuông luôn là cụ đi sai luật, em thề

Chỉnh sửa cuối:
em kính 2 cụ/mợ 2 ly vodka trước, rồi em sẽ trình bày dư lày, thỉnh các cụ nếu em nói sai em xin chịu ún rịu phạt ợ

Như cụ chủ nói thì xe cụ chạy từ Hải Dương lên, vượt phải xe mợ 45 phát đóa, theo sa hình sau, có thể ví xe cụ chủ và mợ 45 phát là:
- xe cụ chủ: là xe H
- xe mợ 45 phát: là xe G

Trong vòng xuyến, các lái xe phải nhường đường cho xe ở bên trái. Các xe bên trái phải bật đèn xi nhan phải và cũng làm như vậy khi ra khỏi hoặc cắt ngang qua làn đường khác.
Trong hình vẽ trên đây, các xe đi theo chiều mũi tên trắng phải nhường đường các xe theo chiều mũi tên đen. Cụ thể là:
- Xe B và C nhường đường cho xe A.
- Xe E nhường đường cho xe D trong khi xe F và D có thể đi đồng thời.
- Xe H nhường đường cho xe G.
Các xe đi trên làn đường đỏ phải nhường đường cho các xe trên làn vàng. Các xe đi vào vòng xuyến phải nhường đường cho các xe đã vào bên trong. Khi đi ra phải bật xi nhan trái để báo hiệu cho các lái xe khác.

Theo Luật thì khi vào vòng xuyến, cụ chủ phải nhường đường cho xe từ bên trái đến. Theo đó, em dự trường hợp này, cụ chủ sai rùi ợ.
Chính xác trường hợp của em để cụ dễ hình dung nhá : Xe Vios xe A, xe em là xe B! Khi tới nơi đó thì A chưa tới đầu mũi tên trắng ấy , xe em là xe B đi thẳng, vấn đề ở đây là xe em nếu ko phải giảm tốc độ thì ko gặp cái xe kia, và xe em đi qua mặt xe Vios tới 3/4 xe rồi ì phải giảm tốc độ, và chính cpviệc giảm đó mới dẫn tới việc va quệt! Khi dừng xe lại xem thì xe em đã vượt qua xe dó và dừng ở phần đuòqng mầu đỏ. Như vậy em hỏi cụ em sai hay đúng ạ?
( em ko dùng máy bàn nên ko sửa được cái hình ấy, cụ thử hình dung cái xe em là xe B và vượt qua gần hết đầu xe A thì xe A tới nơi và chạm đầu xe vào )

kazome

Xe buýt
tiến lại phía xe Vios định mời lái xe xuống. Khi xuống đến cạnh xe thì thấy cửa kính lái được kéo xuống và cầm vô lăng là một kiều nữ tầm 20-25 tuổi, mặt mũi xinh xắn, chả hiểu lúc đấy em ấy nói gì, thấy lắp ba lắp bắp : Em xin lỗi, nhìn thấy em ấy như thế một cái là chỉ muốn .......Ai muốn làm gì thì làm:D

Ngô Đại

Xe tải
Chính xác trường hợp của em để cụ dễ hình dung nhá : Xe Vios xe A, xe em là xe B! Khi tới nơi đó thì A chưa tới đầu mũi tên trắng ấy , xe em là xe B đi thẳng, vấn đề ở đây là xe em nếu ko phải giảm tốc độ thì ko gặp cái xe kia, và xe em đi qua mặt xe Vios tới 3/4 xe rồi ì phải giảm tốc độ, và chính cpviệc giảm đó mới dẫn tới việc va quệt! Khi dừng xe lại xem thì xe em đã vượt qua xe dó và dừng ở phần đuòqng mầu đỏ. Như vậy em hỏi cụ em sai hay đúng ạ?
( em ko dùng máy bàn nên ko sửa được cái hình ấy, cụ thử hình dung cái xe em là xe B và vượt qua gần hết đầu xe A thì xe A tới nơi và chạm đầu xe vào )
Đã bẩu sai là sai xe mới, tài ga lăng gặp MB cũng non tay lái cặp cụ thì ... Hỏi cụ Ken01 lùi nhanh hơn tiến phải nôn ra 2 củ hôm SN HY đóa.

nvthu

Xe buýt
Chắc mợ này nhìn thấy cụ chủ muốn kiếm cớ làm quen thôi

Mr.Cule

Xe tải
haizz, bác chủ topic tốt quá, em chắc chẳng xử lý được như bác. Chắc phải campuchia thôi. Kinh tế khó khăn mà bác.

usavn

Xe tải
Lúc trước bác miêu tả bằng lời thì nhiều người hiểu nhầm cho là bác sai. Bây giờ theo như bác mô tả trên hình vẽ thì chị U45 kia sai. Nhưng thực ra, nếu chị vios U45 kia đi vòng xuyến bên trong xi nhan sớm để rẽ phải ra khỏi vòng xuyến, thì một ofer từng trải như bác phải nhìn thấy trước, và nhường cho xe vios bên trái ra, chứ không phải cố vượt lên 3/4 thân xe, để không phải nhường!

anhtho

Xe ngựa
Theo hình vẽ, bất luận thế nào, cụ chủ cũng sai. Luật đi qua vòng xuyến là nhường người đi từ bên trái, họ phải đi qua hẳn cụ mới được đi. Ở ta ít người để ý luật này nên đúng sai cũng không biết.
Lái xe cơ quan em, cầm bằng gần 20 năm, thế mà có hôm đè 1 cu 2b tí quệt. Cu 2b đi từ trái qua, nhưng đó là vòng xuyến, đáng nhẽ ô tô phải nhường. Nhưng lái xe cứ dí ga tới nơi, ku 2b cũng nhanh rú ga tranh đi trước, tí chạm. Em bẩu, cậu đi sai rồi, lái xe cãi, em nói luật đi vòng xuyến, lái xe mới ngớ ra và thú thực rằng cái đó học lâu quên rồi, và vấn đề là ở Việt Nam, chẳng ai chịu thực hành cái này nên hoàn toàn không có trong đầu.
Nếu các cụ ở nc' ngoài, các cụ sẽ thấy xe khi đi vào vòng xuyến, nếu gặp xe từ trái qua, họ phanh lại, chờ xe đó qua hẳn rồi mới dám đi

vam

Xe buýt
Theo hình vẽ, bất luận thế nào, cụ chủ cũng sai. Luật đi qua vòng xuyến là nhường người đi từ bên trái, họ phải đi qua hẳn cụ mới được đi. Ở ta ít người để ý luật này nên đúng sai cũng không biết.
Lái xe cơ quan em, cầm bằng gần 20 năm, thế mà có hôm đè 1 cu 2b tí quệt. Cu 2b đi từ trái qua, nhưng đó là vòng xuyến, đáng nhẽ ô tô phải nhường. Nhưng lái xe cứ dí ga tới nơi, ku 2b cũng nhanh rú ga tranh đi trước, tí chạm. Em bẩu, cậu đi sai rồi, lái xe cãi, em nói luật đi vòng xuyến, lái xe mới ngớ ra và thú thực rằng cái đó học lâu quên rồi, và vấn đề là ở Việt Nam, chẳng ai chịu thực hành cái này nên hoàn toàn không có trong đầu.
Nếu các cụ ở nc' ngoài, các cụ sẽ thấy xe khi đi vào vòng xuyến, nếu gặp xe từ trái qua, họ phanh lại, chờ xe đó qua hẳn rồi mới dám đi
cụ trách thế cũng hơi oan cho cụ chủ. Như cụ chủ nói khi vào vòng xuyến thì xe vios chưa đi tới chỉ tại xyz nên cụ chủ mới bị dừng lại giữa đường và xe vios kia lúc đó mới đi tới hôn mít cụ í. Mợ vios có lỗi ko làm chủ tốc độ.

Liberty150i

Xe tải
kụ xử lí đùn bả chất của một Ofer.votk kụ

Mờ 9

Xe hơi
Lúc đấy 2 xe gần như vuông góc các cụ ạ! Vào bùng binh rồi, em hướng đường HD lên Nguyễn Văn Cừ, xe Vios thì chạy thẳng để về cầu Đuống, thế nên nếu xe đấy ko tiến lên thì xe em qua hết cửa sau rồi thì có đánh lái hết cỡ cũng không chạm vào được! ( lúc qua đầu xe Vios thì cách nhau xa tầm 50cm, )

Mà thôi, nói để chia sẻ vậy thôi , lần sau em qua đấy em chờ đến lúc không có............chị nào lái thì em mới đi tiếp :))

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
cụ trách thế cũng hơi oan cho cụ chủ. Như cụ chủ nói khi vào vòng xuyến thì xe vios chưa đi tới chỉ tại xyz nên cụ chủ mới bị dừng lại giữa đường và xe vios kia lúc đó mới đi tới hôn mít cụ í. Mợ vios có lỗi ko làm chủ tốc độ.
Theo cụ chủ, vết xước của xe cụ chủ nằm bên sườn trái chứ có hun mít đâu.
À nếu xét lỗi thì một khi đã va chạm hầu như xe nào cũng có lỗi hết. Ví dụ xe vượt đèn đỏ bị xe đi thẳng tông vào, xe vượt đèn sai đã đành, xe đâm phải cũng có thể mắc lỗi "không làm chủ tốc độ". Điều này thì cụ đúng.

Chỉnh sửa cuối:

huancongtu

Xe tăng
Em cứ tưởng là bà chị ấy nude trên xe cơ:))

Bác chủ và một số bác vẫn tranh luận, of bênh vực nhau thì quí nhưng trường hợp này bác chủ sai:
1. Không nhường đường cho xe bên trái khi đi vào vòng xuyến;
2. Vượt phải trong giao lộ.

longtroc1974

Xe buýt
Bác chủ và một số bác vẫn tranh luận, of bênh vực nhau thì quí nhưng trường hợp này bác chủ sai:
1. Không nhường đường cho xe bên trái khi đi vào vòng xuyến;
2. Vượt phải trong giao lộ.
Dưng theo em không nên bênh nhau khi mình sai, thế thì bằng cậy đông người ah?(b)(b)(b)