[Thảo luận] Hôm nay em gặp một tình huống khó xử quá!

Mong là mọi đàn ông đều cư xử với phụ nữ được như cụ. Vote cụ.
Em học được từ PKR đới mợ :))

Thế cụ có bị G cụ mắng vì tội bỏ qua dễ dàng thế ko ;))
Không ạ, vị G nhà em ko biết, nhưng mờ cái mợ OF trrên xe thì cứ lầm bầm : sao ko xin số đt rồi rủ nhau đi sửa xe! ( mợ ấy nói xong em mới nghĩ ra là mình mquên béng vụ đó) :))

girltaptoe

Xe hơi
Cụ quá galăng cho dù xế ....đã 4 băm. Vote cụ nhé.

Coltplus2008

Xe điện
Em chưa bắt đền ai cái gì bao giờ, nhưng sau vụ em bị bắt đền thì em đã thay đổi quan điểm "không phải ai cũng hào phóng".

ending1307

Xe đạp
chia buồn cùng cụ, em nghĩ chắc mợ kia mới lái chưa gặp trường hợp đó, vừa xót xe vừa sợ nên thế đó , cụ chơi đẹp vậy ạ....vote cho cụ
nhà cụ ở hải dương ạ, đoạn đầu vào hải dương hay có xxx đứng thế , hình như là bắt làn hả cụ chủ thớt ?

shrek_8x

Xe hơi
Website
www.ima.vn
Em thông cảm mới mợ ấy vì nhà em ở ngay gần bùng binh, hôm nào về qua đoạn ấy cũng như bị thập diện mai phục , xe các hướng túa vào chóng hết cả mặt. Hướng của cụ chủ đi còn dễ nhìn, chỉ phải để ý xe bên trái. Hướng của mợ kia khó nhìn hơn, có lẽ mợ ấy mải để ý xe bên phải ( hướng HP lên) nên ko để ý trước mặt mới quệt phải cụ. Cụ xử lý thế là hợp lý rồi.

DUONGLAM

Xe điện
Đi xe mà cứ thấy đàn bà lái là nên tránh xa

PPACCH

Xe máy
Tình huống ngược lại thì cụ mệt với chị e đấy

TIT & KHOAI

Xe tải
Yesss, em cũng bị 1 lần khi chạy 2b dừng đèn đỏ, xe 4b nhích lên khi đèn mới đang chuẩn bị chuyển xanh làm gẫy cả chỗ để chân sau xe vậy mà khi lái kéo kính xuống thì em lại ứ nói được câu gì rồi phẩy tay cho đi :-*. công nhận các mợ lái xe lợi hại thật.

Thiepk32

Xe tăng
xe cụ có bảo hiểm thì cũng nên thông cảm cho chị kia không ai muốn như vậy.
em vod cụ cái.

camry2030

Xe buýt
Cụ đi rất chậm, nhưng cụ vẫn là người bên phải, nhất là tình huống có bùng binh. Nếu mợ kia chủ động đâm vào, nó sẽ là vết lõm chứ ko thể là vết xước. Cụ nói cụ đi rất chậm, cũng có thể mợ kia còn không đi nữa ấy chứ. Nói chung là tình huống đó, nếu có xxx cụ vẫn sai. Cụ thử vẽ hình lên mà xem.

Có thể tình huống của cụ chủ hơi giống tình huống chính em đã gặp cách đây mấy năm trong SG. Em đang đi làn sát trái, xe bus đi bên ngoài. Vì đường sửa (dân trong đó gọi là lô cốt), nên tới đoạn đó lòng đường hẹp lại (đang 2 làn thành 1 làn), xe bus vượt lên trước, em phanh và dừng hẳn lại. Nhưng sườn xe bus vẫn hơi khẽ chạm vào gương phải xe em, nó làm một vết xước nhỏ trên thân xe bus phải gần 1 mét, và làm gương xe em bị mài mòn cũng một vết. Như vậy rõ ràng em dừng hẳn lại mà bus ép quá sát nó mới chạm thế, ko lẽ em phải lùi lại, mà điều đó là không thể.
Em thấy thế này, Bác Tuấn đi đến bùng binh cầu Chui, rẽ phải đi HD, chị Vios kia đi thẳng để đi BN, như vậy để có va chạm thì chắc chắn lúc đó bác Tuấn đang ở bên trái xe của chị Vios ( chứ ở bên phải thì làm gì có xung đột khi rẽ phải ) do đó bác Tuấn là xe được ưu tiên theo luật, bác ấy rẽ phải qua đầu xe của chị Vios vì vios phải nhường mà, sau đo vios suất phát khi xe bác Tuấn chưa qua hết nên mới có va chạm này, chị Vios chắc chắn sai.
Bác Tuấn có cái sai là chở tận 5 bác ofer ( chắc đi lấy áo đồng phục cho vụ Đồng Văn ) toàn VIP của hội mà không rủ em đi =))

Em thấy thế này, Bác Tuấn đi đến bùng binh cầu Chui, rẽ phải đi HD, chị Vios kia đi thẳng để đi BN, như vậy để có va chạm thì chắc chắn lúc đó bác Tuấn đang ở bên trái xe của chị Vios ( chứ ở bên phải thì làm gì có xung đột khi rẽ phải ) do đó bác Tuấn là xe được ưu tiên theo luật, bác ấy rẽ phải qua đầu xe của chị Vios vì vios phải nhường mà, sau đo vios suất phát khi xe bác Tuấn chưa qua hết nên mới có va chạm này, chị Vios chắc chắn sai.
Bác Tuấn có cái sai là chở tận 5 bác ofer ( chắc đi lấy áo đồng phục cho vụ Đồng Văn ) toàn VIP của hội mà không rủ em đi =))
Em đi xe 5 chỗ thôi, còn đếm đầu người trên xe thì em chở có 4, ko biết trong bụng các mợ trên xe thì có thêm Ofer nào nữa không thì em không biết :))!
Hôm nào em đi tiếp thì em ới cụ nhá! :D

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

mr.ken_no1

Xe container
Ây za
Khéo lại toàn là người quen
Hôm qua em hẹn "chị" Bồ đi sang bên Gia Lâm chơi (bên đó có nhiều NN mà :D)
Mình đặt phòng rồi, mà chờ mãi ko thấy đến
Gọi điện cho thì cứ thấy nói lắp ba lắp bắp
EM bẩu chồng chị phát hiện hử
Chị ấy bẩu không phải. Do vừa đi đường vừa nghĩ đến cảnh được ôm em trong tay nên chị ấy sướn quá va phải 1 xe.
Hóa ra là va phải xe của anh
Hê hê
Thay mặt chị Bồ em cám ơn anh Tuấn nhé
Hê hê

chia buồn cùng cụ, em nghĩ chắc mợ kia mới lái chưa gặp trường hợp đó, vừa xót xe vừa sợ nên thế đó , cụ chơi đẹp vậy ạ....vote cho cụ
nhà cụ ở hải dương ạ, đoạn đầu vào hải dương hay có xxx đứng thế , hình như là bắt làn hả cụ chủ thớt ?
Đường HD thì bắt cả làn và tốc độ! Cái oái oăm của HD là bắt ngay trong thành phố cho nên khi thấy biển khu vực đông dân cư thì cụ giảm tốc độ luôn ( vì nhiều người thường nghĩ phải hết biển đó mới có XXX giống chỗ khác) nhưng đằng này đứng ngay đoạn gần 559 luôn, thế nên chủ quan phát là tèo!
Em cũng công nhận là khối người sắp tự ái! :))

câu này nghe hơi bị tự ái đấy nhá b-)
Va chạm nhẹ, người kia lại là phụ nữa, gặp lão 2M1L này nữa thì chuẩn rồi, đi nhanh là đúng thôi :D
Hôm tới xếp xe thì đừng xếp em lái xe của cụ đới nhá :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Ây za
Khéo lại toàn là người quen
Hôm qua em hẹn "chị" Bồ đi sang bên Gia Lâm chơi (bên đó có nhiều NN mà :D)
Mình đặt phòng rồi, mà chờ mãi ko thấy đến
Gọi điện cho thì cứ thấy nói lắp ba lắp bắp
EM bẩu chồng chị phát hiện hử
Chị ấy bẩu không phải. Do vừa đi đường vừa nghĩ đến cảnh được ôm em trong tay nên chị ấy sướn quá va phải 1 xe.
Hóa ra là va phải xe của anh
Hê hê
Thay mặt chị Bồ em cám ơn anh Tuấn nhé
Hê hê
Chắc là không phải! Chứ chả nhẽ chú bây giờ lại phải lái máy bay cũ thế? :))

Lexus430sc

Xe điện
Chả là hôm nay em chạy Hải Duơng lên ( trên xe toàn ofer ) đi xe 5 chỗ! Em lên đến vòng xuyến Cầu Chui thì tới giờ bắt đầu đông đông một tý, lúc đó em vòng theo hướng đường 5- HN, đi qua mặt một chiếc Vios đi theo hướng HN- Cầu Đuống , lúc đó đi khá chậm ,tầm 10km/h. Khi xe gần thoát hết cái đầu xe Vios thì nghe tiếng "roạt" một phát, em dừng xe lại luôn, vừa xuống vừa nghĩ bụng: chả hiểu cái thằng này nó đi đâu mà vội thế? nhẩy xuống xem thì thấy *** bên phụ của xe Vios (cố tiến lên khi xe em chưa qua hết đầu xe đấy ) kéo cho một vệt nham nhở chạy dọc theo xe từ cửa sau tới đuôi xe, nhìn mà xót ruột! Thấy chủ xe Vios mãi cũng không thấy xuống ( ít ra thì cũng xuống xem ) nên em tiến lại phía xe Vios định mời lái xe xuống. Khi xuống đến cạnh xe thì thấy cửa kính lái được kéo xuống và cầm vô lăng là một chị tầm 40-45 tuổi, mặt mũi tái mét, chả hiểu lúc đấy chị ấy nói gì, thấy lắp ba lắp bắp : chị xin lỗi, nhìn thấy chị ấy như thế một cái là em thấy mọi cái bực mình nó đi đâu hết ấy! Thế nên chả muốn nói gì nữa bảo: thôi chị đi đi! Lên xe xong đi về mà vừa đi vừa nghĩ: không biết nếu trường hợp lái cái xe Vios là mình thì cái người kia có giống mình không nhể?
Dại ái phết :D