[Thảo luận] Hôm nay em gặp một tình huống khó xử quá!

Harley Davidson

Xe tải
chắc là cụ lấy số đt luôn rồi chứ j, khi nào rảnh hẹn mợ ra ôn lại tý kỷ niệm. :D

anhtho

Xe ngựa
Em thấy thế này, Bác Tuấn đi đến bùng binh cầu Chui, rẽ phải đi HD, chị Vios kia đi thẳng để đi BN, như vậy để có va chạm thì chắc chắn lúc đó bác Tuấn đang ở bên trái xe của chị Vios ( chứ ở bên phải thì làm gì có xung đột khi rẽ phải ) do đó bác Tuấn là xe được ưu tiên theo luật, bác ấy rẽ phải qua đầu xe của chị Vios vì vios phải nhường mà, sau đo vios suất phát khi xe bác Tuấn chưa qua hết nên mới có va chạm này, chị Vios chắc chắn sai.
Bác Tuấn có cái sai là chở tận 5 bác ofer ( chắc đi lấy áo đồng phục cho vụ Đồng Văn ) toàn VIP của hội mà không rủ em đi =))
Cụ xem lại bài pót của bác Tuấn đi. Xe Vios va bên phụ có nghĩa là xe bác T bị bên lái. Không lẽ bác T ở bên trái xe Vios mà xe Vios lại bị xước bên phụ ?
Đây là em nêu ra để anh em rút kinh nghiệm. Nhiều khi có va chạm, ta sai mà cứ khăng khăng là đúng thì cũng không phải. Cụ chủ cứ vẽ lại cái sơ đồ, kiểu gì vẽ xong cụ cũng thấy mình không đúng.

Chỉnh sửa cuối:

Jaispierre

Xe buýt
Cụ đi rất chậm, nhưng cụ vẫn là người bên phải, nhất là tình huống có bùng binh. Nếu mợ kia chủ động đâm vào, nó sẽ là vết lõm chứ ko thể là vết xước. Cụ nói cụ đi rất chậm, cũng có thể mợ kia còn không đi nữa ấy chứ. Nói chung là tình huống đó, nếu có xxx cụ vẫn sai. Cụ thử vẽ hình lên mà xem.

Có thể tình huống của cụ chủ hơi giống tình huống chính em đã gặp cách đây mấy năm trong SG. Em đang đi làn sát trái, xe bus đi bên ngoài. Vì đường sửa (dân trong đó gọi là lô cốt), nên tới đoạn đó lòng đường hẹp lại (đang 2 làn thành 1 làn), xe bus vượt lên trước, em phanh và dừng hẳn lại. Nhưng sườn xe bus vẫn hơi khẽ chạm vào gương phải xe em, nó làm một vết xước nhỏ trên thân xe bus phải gần 1 mét, và làm gương xe em bị mài mòn cũng một vết. Như vậy rõ ràng em dừng hẳn lại mà bus ép quá sát nó mới chạm thế, ko lẽ em phải lùi lại, mà điều đó là không thể.
Có thể như cụ Anhtho nói lắm, đường hẹp mà bị ép phải có dừng lại vẫn có nguy cơ cao bị quẹt:(

camry2030

Xe buýt
Cụ xem lại bài pót của bác Tuấn đi. Xe Vios va bên phụ có nghĩa là xe bác T bị bên lái. Không lẽ bác T ở bên trái xe Vios mà xe Vios lại bị xước bên phụ ?
Đây là em nêu ra để anh em rút kinh nghiệm. Nhiều khi có va chạm, ta sai mà cứ khăng khăng là đúng thì cũng không phải. Cụ chủ cứ vẽ lại cái sơ đồ, kiểu gì vẽ xong cụ cũng thấy mình không đúng.
Cụ à, không phải em bênh bác ý, mà em tả bằng mồm như này cho bác dễ hiểu nhé ( em không biết vẽ trên này ntn )
Bác T bên trái của xe Vios, xe T rẽ phải nên sẽ rẽ qua trước mũi xe Vios.
Khi xe chưa qua hết hẳn thì Vios đi thẳng nên lúc này xe bác T đang ở bên phải xe Vios, do đó sườn phụ của Vios mới quyệt vào mít xe bác T. Em vẽ bằng mồm như vậy bác có hiểu không?

Balance

Xe tải
Sao mà khó xử hả kụ. Kụ làm thế chuận rùi

anhtho

Xe ngựa
Cụ à, không phải em bênh bác ý, mà em tả bằng mồm như này cho bác dễ hiểu nhé ( em không biết vẽ trên này ntn )
Khi xe chưa qua hết hẳn thì Vios đi thẳng nên lúc này xe bác T đang ở bên phải xe Vios, do đó sườn phụ của Vios mới quyệt vào mít xe bác T. Em vẽ bằng mồm như vậy bác có hiểu không?
Tất nhiên cùng là Offer thì em cũng có ý bênh chứ . Nhưng tình huống cụ tả thì không thể gây ra vết xước trên thân xe cụ Tuấn được. 2 xe //, xe cụ T rẽ phải thì thân xe càng phải cách xa xe Vios ra chứ.

Chỉnh sửa cuối:
Tất nhiên cùng là Offer thì em cũng có ý bênh chứ . Nhưng tình huống cụ tả thì không thể gây ra vết xước trên thân xe cụ Tuấn được. 2 xe //, xe cụ T rẽ phải thì thân xe càng phải cách xa xe Vios ra chứ.
Lúc đấy 2 xe gần như vuông góc các cụ ạ! Vào bùng binh rồi, em hướng đường HD lên Nguyễn Văn Cừ, xe Vios thì chạy thẳng để về cầu Đuống, thế nên nếu xe đấy ko tiến lên thì xe em qua hết cửa sau rồi thì có đánh lái hết cỡ cũng không chạm vào được! ( vì lúc qua đầu xe Vios thì cách nhau xa tầm 50cm, )

Mà thôi, nói để chia sẻ vậy thôi , lần sau em qua đấy em chờ đến lúc không có............chị nào lái thì em mới đi tiếp :))

usavn

Xe tải
Nếu có ảnh hay hình vẽ minh họa mọi người mới bình được ai đúng ai sai. Nhưng qua mô tả bằng lời của bác chủ thớt, thì bác chuyển làn đã ép xe vios đang đi thẳng, chút phía sau, và đã sảy ra va quệt. Lỗi đương nhiên thuộc về bác chủ thớt. Vios có thể nhường, nếu tài vios lịch sự, nhưng về luật thì vios đang đi thẳng, không phải nhường ai cả. Hơn nữa khi xe của bác chủ thớt mới vượt lên trên chưa đầy một thân xe, và bác chủ thớt cũng không tính toán rủi ro phải phanh lại vì xe 2b hay các xe phía trước phanh lại, mà đã chuyển làn ép chèn đầu vios, thì rất khó tránh khỏi va trạm. Đây không phải là đen mà là đi ẩu. Tất nhiên nếu cầu may gặp được tài xế trên vios cũng kinh nghiệm như nhiều bác trên này, thì sẽ thoát nạn.

Ở nước ngoài thì chắc chắn bác chủ thớt là bên sai, và nếu bác làm thế thì có thể xe đi thẳng sẽ còn tông cho xe bác bẹp đoạn từ cửa sau tới cuối xe. Và dù bác có bảo hiểm trả tiền sửa thì bác cứ yến tâm là năm sau bác phải mua bảo hiểm với giá cao gấp rưỡi.

Ở VN thì các xe ép các xe khác nhường đường là chuyện phổ biến. Cũng vì bọn quản lý nó dôt và hám lợi cá nhân, nên hiện tượng ép nhường đường đã trở thành một căn bệnh phổ biến như bệnh lao. Nó phổ biến đến mức xxx coi đó là bình thường!

ZAD Viet

Xe điện
Chả là hôm nay em chạy Hải Duơng lên ( trên xe toàn ofer ) đi xe 5 chỗ! Em lên đến vòng xuyến Cầu Chui thì tới giờ bắt đầu đông đông một tý, lúc đó em vòng theo hướng đường 5- HN, đi qua mặt một chiếc Vios đi theo hướng HN- Cầu Đuống , lúc đó đi khá chậm ,tầm 10km/h. Khi xe gần thoát hết cái đầu xe Vios thì nghe tiếng "roạt" một phát, em dừng xe lại luôn, vừa xuống vừa nghĩ bụng: chả hiểu cái thằng này nó đi đâu mà vội thế? nhẩy xuống xem thì thấy *** bên phụ của xe Vios (cố tiến lên khi xe em chưa qua hết đầu xe đấy ) kéo cho một vệt nham nhở chạy dọc theo xe từ cửa sau tới đuôi xe, nhìn mà xót ruột! Thấy chủ xe Vios mãi cũng không thấy xuống ( ít ra thì cũng xuống xem ) nên em tiến lại phía xe Vios định mời lái xe xuống. Khi xuống đến cạnh xe thì thấy cửa kính lái được kéo xuống và cầm vô lăng là một chị tầm 40-45 tuổi, mặt mũi tái mét, chả hiểu lúc đấy chị ấy nói gì, thấy lắp ba lắp bắp : chị xin lỗi, nhìn thấy chị ấy như thế một cái là em thấy mọi cái bực mình nó đi đâu hết ấy! Thế nên chả muốn nói gì nữa bảo: thôi chị đi đi! Lên xe xong đi về mà vừa đi vừa nghĩ: không biết nếu trường hợp lái cái xe Vios là mình thì cái người kia có giống mình không nhể?
Từ cái đỏ em dự Cụ vượt phải!!!!!!!!!
Và gặp tài non, mái ngó gương lái mà quên bên phụ!
Nếu gặp trường hợp ngược lại cụ phải đền Vios mới đúng! :D

cuonglinh

Xe hơi
thông cảm thôi, biết làm thế nào

minck

Xe container
Từ cái đỏ em dự Cụ vượt phải!!!!!!!!!
Và gặp tài non, mái ngó gương lái mà quên bên phụ!
Nếu gặp trường hợp ngược lại cụ phải đền Vios mới đúng! :D
Em hoàn toàn đồng ý với cụ...Vios chắc chắn ở trong vòng xuyến trước và....

duth@$*&

Xe buýt
là phụ nữ thật tuyệt:))))))))))))

viplap

Xe đạp
Giá ai cũng cư xử được như bác....:(((

gia doi

Xe điện
Cụ chủ chắc lại xin số điện thoại rùi ;)

hoangtaito

Xe hơi
Gặp tình huống này các chú phi công ở LiênXô.US là không bỏ qua đâu;)

luugutv1

Xe tăng
Em nghĩ chẳng có gì là khó xử, cụ đã giải quyết xong hết rồi chỉ có điều bi jo cụ hơi lăn tăn là tại sao lúc đó ko lấy số ĐT để bắt đền sau :))

xdthienha

Xe điện
Chả là hôm nay em chạy Hải Duơng lên ( trên xe toàn ofer ) đi xe 5 chỗ! Em lên đến vòng xuyến Cầu Chui thì tới giờ bắt đầu đông đông một tý, lúc đó em vòng theo hướng đường 5- HN, đi qua mặt một chiếc Vios đi theo hướng HN- Cầu Đuống , lúc đó đi khá chậm ,tầm 10km/h. Khi xe gần thoát hết cái đầu xe Vios thì nghe tiếng "roạt" một phát, em dừng xe lại luôn, vừa xuống vừa nghĩ bụng: chả hiểu cái thằng này nó đi đâu mà vội thế? nhẩy xuống xem thì thấy *** bên phụ của xe Vios (cố tiến lên khi xe em chưa qua hết đầu xe đấy ) kéo cho một vệt nham nhở chạy dọc theo xe từ cửa sau tới đuôi xe, nhìn mà xót ruột! Thấy chủ xe Vios mãi cũng không thấy xuống ( ít ra thì cũng xuống xem ) nên em tiến lại phía xe Vios định mời lái xe xuống. Khi xuống đến cạnh xe thì thấy cửa kính lái được kéo xuống và cầm vô lăng là một chị tầm 40-45 tuổi, mặt mũi tái mét, chả hiểu lúc đấy chị ấy nói gì, thấy lắp ba lắp bắp : chị xin lỗi, nhìn thấy chị ấy như thế một cái là em thấy mọi cái bực mình nó đi đâu hết ấy! Thế nên chả muốn nói gì nữa bảo: thôi chị đi đi! Lên xe xong đi về mà vừa đi vừa nghĩ: không biết nếu trường hợp lái cái xe Vios là mình thì cái người kia có giống mình không nhể?
Em sẽ cười và nói ko sao nếu chị kia giảm đi 25 tuổi :D

tuanzs

Xe container
Không có hình nhưng theo như cụ mô tả em dự cụ chủ đã vượt phải em Vios và tạt nhẹ đầu em nó rồi, không may cho cụ lái con xe kia chắc hơi non nên không xử lý được pha đấy nên cụ mới dính chưởng :))

Mờ 9

Xe hơi