Thảo luận Hôm nay em đi xem xe Ford Everest

Korea old 1.6

Xe buýt
Hehe, Các Bác cứ ném đá thoải mái; Có lẽ em quên chụp ảnh nên làm giảm tính khách quan về độ hot Eve và Xpander;
Em đã đặt cọc Everest nên họ mới gọi ra xem
xe; Em đang đi xe Ford, Chú em đi xe Ford và em rất yêu Ford; Và đanh định lấy Ford Everest hoặc Pajero Sport, nhưng vẫn ưu tiên Ford hơn;
Em tạo thớt để chia sẻ 1 số thông tin với các Bác về xe và độ hot của Ford Everest; không để 1 số Sale tạo cơn sốt ảo Ford Everest trên mạng.
Kệ cmn các cụ choảng nhau làm gì ợ. E đi đủ cả 3 dòng và thấy con phò nào ngoan dễ bảo nhiệt thì em chơi. Ford hay phò tủn kệ ụ nó bán sao thì bán chứ cũng có mịa gì mà tu bô với bi tu mà làm em lỡ bán mịa xe đang đi rồi giờ chúng nó hết thằng Tủn lẫn thằng phò e này nó đòi kênh giá. Em cũng cọc rồi mà mời e còn éo thèm coi xe này cụ chứ đi thử chui xong mua hay ko thì cũng có mẹ gì khác nhau, bg công bố mời cafe đi thử rồi tính. Nó bảo em xin 20 củ lấy xe tháng 9 em còn bảo quên cmcm lđ.... Tiền túi mình xe gì mình chọn các cụ cứ phồn cúng chúng quá lại choảng nhau. Hà hà

HTA1

Xe hơi
Các cụ cứ cãi nhau đi cho ra vấn đề hehe.

Nhưng em ý kiến tí khoản cách âm mấy cụ đề cập ở trên. Cái này khó chính xác lắm, theo em là cứ phải 2 xe cùng một chỗ, cùng một máy đo còn có thể so sánh được. Vì yếu tố khách quan lẫn chủ quan có quá nhiều thứ ảnh hưởng đến tiếng ồn; máy đo thì mỗi cái một kiểu. Em đi con San nhập và rất hài lòng về tiếng ồn trong xe của nó. Nhìn chung ai cũng khen máy dầu San cực êm. Nhưng mà em đi cả BMW X1, máy xăng, đương nhiên nó còn êm ái hơn. Thế mà dùng cái iPhone của em đo bằng các loại app độ ồn toàn 85 86dB đấy.

Cụ nào post mấy cái video đo tiếng ồn của PDriveTV trên kia nữa, em thấy cũng nghi ngại. Các cụ vào xem đống video của nó mà xem, test tăng tốc, phanh, và tiếng ồn của rất nhiều xe. Kết quả là Santa Fe 2018 ra 79dB. Kia Sorento 2018 chỉ 78dB. Trong khi 1 đống xe sang Range Rover Sport, Volvo XC40, Lexus LS500, Mazda CX-8 thì ồn vcđ luôn, lanh quanh mức 85dB. Em không dám khẳng định là nó sai, nhưng theo em thì chỉ tham khảo thôi, chả biết thế nào mà lần.

Chỉnh sửa cuối:

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]

thanh040506

Xe trâu
Em đánh giá như sau:
1. Chỗ cản sau quá thô và xấu khi tự dưng có miếng nhựa vô duyên.

2. Chỗ hốc cản gió phía dưới trống toang hoác nhìn chả ăn nhập với mặt ca lăng khá đẹp

3. Chỗ lên xuống hàng 3 trẻ con lên thì bị cao do gầm mà người lớn lên thì khó chui do ko bật đc hàng hai lên khỏi sàn. Chưa kể chỗ đó mà lên xuống vài lần thì tróc trầy sơn ở bậc cửa xe.

4. Khoang động cơ rối rắm, không biết sau này khi sửa chữa bảo dưỡng có bị ảnh hưởng không và chất lượng bền bỉ của 2 cái turbo ko biết thế nào.

5. Khoang sau khi hạ hai hàng ghế thì bị dốc ngược về phía sau vì khi nằm ít ai nằm quay đầu về phía hàng ghế lái.

6. Ở hốc dưới ca lăng lộ ra cái dây điện rất mất thẩm mỹ.

7. Cốp điện một chạm không nhạy lắm, đang hạ mà đưa tay lên nó vẫn ấn cho một phát đau cả tay mới dừng.

8. Trần xe bố trí hai hốc gió ở hàng 3 thiếu khôn ngoan khi đặt phía trước mặt người ngồi.

9. Nỉ trần trông quê thật. Quê hơn cả wt 3.2

Đấy là nhận xét sơ bộ.

Nhìn chung em chia sẻ là các cụ nếu không bí chuyện xe cộ thì nên dừng và đợi, em đoán con này sẽ xuống 1.3 tỏi không xa và cũng chả kênh kẹo gì hết.

Thanks cụ.

ajmclean

Xe tải
Hehe. Cc ko biết lão frenchiebull với lão Aon là bạn lão dung.nv (lão này là TGĐ FVN thì phải).

Ranger Raptor máy + hs tương tự bản bi turbo có bác bên OS chạy thử bên Úc 90km/h lên đc cấp số 10.
Hic vậy ạ :)) bảo sao cụ ý đi nhiều ford thế :)) chắc k bị bia kèm lạc

yamaha-x8

Xe tăng
Ko biết là thật hay đùa cụ Xudoai ?! Nếu đúng thì chả ra thể thống gì !!!

Dù chưa xác thực, nhưng em thấy cụ “Bò húc” bênh Ev chằm chặp ấy, làm e nghi ngờ tính khách quan những gì cụ ấy còm.

Chỉnh sửa cuối:

Navy.seal

Xe tải

Dù chưa xác thực, nhưng em thấy cụ “Bò húc” bênh Ev chằm chặp ấy, làm e nghi ngờ tính khách quan những gì cụ ấy còm.
Em chỉ nực cười mỗi lần đuôi đuối lý lẽ là lôi kinh nghiệm đi nhiều xe, đổi xe liên tục ra bao biện và đc một số thanh niên hùa vào ủng hộ.

Em thì bị chụp mũ là dìm hàng thớ lợ. He he :D

frenchiebull

Xe buýt

E mua eve 2.2 rồi exp mỗi con đi đc 6 thág e bán, sau đó mua psan cũng 6 tháng rồi đổi zotye z8. Chả có cái xe éo nào e thiên vị. Cụ chịu khó xem lại các còm e chê con ex ko ra j vì đó là con xe làm e mất nhiều tiền nhất và cũng là con xe e ko hài lòng nhất. Con eve bitu này e chấp nhận trả chênh 40tr để lấy xe sớm vì hồi đi eve 2.2 e đã thấy khung gầm và cách âm của nó vô địch, nay có thêm cỗ máy + hộp số vô đối + điều kiện của e cho phép nên e máu. Tính e thích trải nghiệm xe từ exp giá khá cao đến z8 bao ng khinh bỉ e đều trải nghiệm. Cc là trẻ con hay đàn bà mà suy nghĩ thiển cận thế. Nếu cụ muốn trải nghiệm nhiều xe thì cụ chi nhiều tiền học phí như e thôi. Tiền e mua, xe e đi, ý kiến e đánh giá. Cc nghe hay ko thì tùy nhưng đều là bài học xương máu của e cả, đừng ăn thua thế :)

Chỉnh sửa cuối:

Aon

Xe tăng

Em thì k có quen biết gì quan chức nào của ford, và mọi phát ngôn của em đều khách quan tại thời điểm nói ra. Cụ frenchiebull thì theo thông tin em có đc, chiếc xe mà làm cụ ấy lên đỉnh nhiều nhất lại là z8 zotye của tàu, chứ k phải con ford nào hết. Dù sao xe thì cũng sắp về tới tay nhiều cụ lấy đợt đầu, các cụ cứ bình tĩnh chờ xem, ko cần phải cảm thấy kịch tính quá :))

frenchiebull

Xe buýt
Cụ Xudoai đùa quá đà rồi ở đây già trâu nhiều lắm cụ. Tóm lại là e vẫn cứ làm một bài review chi tiết sau khi lấy xe cho mấy cụ đối nghịch giãn óc ra một chút.

HTA1

Xe hơi
E mua eve 2.2 rồi exp mỗi con đi đc 6 thág e bán, sau đó mua psan cũng 6 tháng rồi đổi zotye z8. Chả có cái xe éo nào e thiên vị. Cụ chịu khó xem lại các còm e chửi con ex ko ra j vì đó là con xe làm e mất nhiều tiền nhất và cũng là con xe e ko hài lòng nhất. Con eve bitu này e chấp nhận trả chênh 40tr để lấy xe sớm vì điều kiện của e cho phép. Cc là trẻ con hay đàn bà mà suy nghĩ thiển cận thế. Nếu cụ muốn trải nghiệm nhiều xe thì cụ chi nhiều tiền học phí như e thôi. Tiền e mua, xe e đi, ý kiến e đánh giá. Cc nghe hay ko thì tùy nhưng đều là bài học xương máu của e cả, đừng tỏ ra thiển cận.
Z8 thế nào cụ ơi? Dạo này thấy nhiều ng bắt đầu report các lỗi vặt, ko biết sao ... E thấy con T800 năm sau về hấp dẫn hơn, 3 hàng ghế và động cơ turbo hơn 200 mã. Năm sau cực nhiều lựa chọn :)

frenchiebull

Xe buýt
Z8 thế nào cụ ơi? Dạo này thấy nhiều ng bắt đầu report các lỗi vặt, ko biết sao ... E thấy con T800 năm sau về hấp dẫn hơn, 3 hàng ghế và động cơ turbo hơn 200 mã. Năm sau cực nhiều lựa chọn :)
Mẹ bây giờ e bảo khung gầm z8 đi ngon hơn explorer thế lồng nào cũng có ô lại kêu e seeder cho xe tàu cụ ah. Nhưng đúng là như thế, đi z8 chắc và êm hơn ex. Còn lỗi vặt xe e chưa có j ngoài cái vòng bi vặn volume nhạc bị rít. E đi z8 nửa năm 1.3 vạn r. Nó là 1 con xe quá ngon trong tầm giá.

cuthoi

Xe tải
Đệt, đang ngồi WT xong sang Mẹc E 200 đóng 5B mà ồn gầm vcd, WT nó đã cách âm thế rồi thì EV ngon đừng hỏi:))))

Aon

Xe tăng
Các cụ cứ cãi nhau đi cho ra vấn đề hehe.

Nhưng em ý kiến tí khoản cách âm mấy cụ đề cập ở trên. Cái này khó chính xác lắm, theo em là cứ phải 2 xe cùng một chỗ, cùng một máy đo còn có thể so sánh được. Vì yếu tố khách quan lẫn chủ quan có quá nhiều thứ ảnh hưởng đến tiếng ồn; máy đo thì mỗi cái một kiểu. Em đi con San nhập và rất hài lòng về tiếng ồn trong xe của nó. Nhìn chung ai cũng khen máy dầu San cực êm. Nhưng mà em đi cả BMW X1, máy xăng, đương nhiên nó còn êm ái hơn. Thế mà dùng cái iPhone của em đo bằng các loại app độ ồn toàn 85 86dB đấy.

Cụ nào post mấy cái video đo tiếng ồn của PDriveTV trên kia nữa, em thấy cũng nghi ngại. Các cụ vào xem đống video của nó mà xem, test tăng tốc, phanh, và tiếng ồn của rất nhiều xe. Kết quả là Santa Fe 2018 ra 79dB. Kia Sorento 2018 chỉ 78dB. Trong khi 1 đống xe sang Range Rover Sport, Volvo XC40, Lexus LS500, Mazda CX-8 thì ồn vcđ luôn, lanh quanh mức 85dB. Em không dám khẳng định là nó sai, nhưng theo em thì chỉ tham khảo thôi, chả biết thế nào mà lần.
Về vụ tiếng ồn, em phải khẳng định rằng độ ồn hoàn toàn ko tỷ lệ nghịch với số tiền cụ bỏ ra mua xe, mà nó phụ thuộc vào đặc tính tự nhiên của dòng xe cũng như mục đích thiết kế. Em vừa vào thử clip LS500 như cụ nói, thì phải chú ý rằng tại mức nổ ga lăng ti, độ ồn bên pdrive đo chỉ có 36db, là một con số cách âm cực đỉnh rồi. Còn khi sát ván, tiếng ồn lúc đó phần lớn là tiếng máy, mà xe thể thao nếu ko có tiếng máy phấn khích thì lại là điểm dở. Nên có thể nói mọi thứ đều có lý của nó :)) Em thì cũng phải công nhận đo độ ồn theo kiểu tổng hợp này k thỏa mãn hết nhu cầu tìm hiểu, vì có những tiếng ồn nghe rất khó chịu và có tiếng nghe dễ chịu hơn, chuẩn ra phải bóc được xem xe nào ồn gầm hơn, xe nào ồn máy hơn, v.v... thì mới đến tận cùng vấn đề.

Aon

Xe tăng
Đệt, đang ngồi WT xong sang Mẹc E 200 đóng 5B mà ồn gầm vcd, WT nó đã cách âm thế rồi thì EV ngon đừng hỏi:))))
Một là cụ nói chuẩn về trải nghiệm 5B quá. Hai là vì sao nick cụ có màu lạ thế nhỉ :))

Chôm Chĩa

Xe điện
Các cụ chạy nhiều cho em hỏi, xe nào máy dầu mà tiết kiệm hơn thì đỡ mùi hơn có đúng không?:D

Xudoai

Xe buýt
Cụ Xudoai đùa quá đà rồi ở đây già trâu nhiều lắm cụ. Tóm lại là e vẫn cứ làm một bài review chi tiết sau khi lấy xe cho mấy cụ đối nghịch giãn óc ra một chút.
Hehe. Lão nghiêm túc quớ.
Hóng lão review.

Chắc cụ chưa yêu ai thật lòng rồi.;)
Ai đó có nói: mọi thứ ta yêu đều tốn xèng.

mimi123mimi

Xe tải
E mua eve 2.2 rồi exp mỗi con đi đc 6 thág e bán, sau đó mua psan cũng 6 tháng rồi đổi zotye z8. Chả có cái xe éo nào e thiên vị. Cụ chịu khó xem lại các còm e chê con ex ko ra j vì đó là con xe làm e mất nhiều tiền nhất và cũng là con xe e ko hài lòng nhất. Con eve bitu này e chấp nhận trả chênh 40tr để lấy xe sớm vì hồi đi eve 2.2 e đã thấy khung gầm và cách âm của nó vô địch, nay có thêm cỗ máy + hộp số vô đối + điều kiện của e cho phép nên e máu. Tính e thích trải nghiệm xe từ exp giá khá cao đến z8 bao ng khinh bỉ e đều trải nghiệm. Cc là trẻ con hay đàn bà mà suy nghĩ thiển cận thế. Nếu cụ muốn trải nghiệm nhiều xe thì cụ chi nhiều tiền học phí như e thôi. Tiền e mua, xe e đi, ý kiến e đánh giá. Cc nghe hay ko thì tùy nhưng đều là bài học xương máu của e cả, đừng ăn thua thế :)
Cụ mua con eve đi 6 tháng rồi bán lại thì ới e nhé