Thảo luận Hôm nay em đi xem xe Ford Everest

UFA

Xe điện
Cc yên tâm tuần này e nhận evebitu rồi, e sẽ đè nó ra hiếp từ hanoi hiếp lên mù cang chải ngay những ngày đầu tiên để có bài review sớm và chân thật nhất.
Cả nhà đang chờ review của cụ đó

Navy.seal

Xe tải
Em tuần này khả năng cũng lấy đc con biturbo :)

yamaha-x8

Xe tăng
Em tuần này khả năng cũng lấy đc con biturbo :)
Chúc mừng cụ, hôm nay ADF cũng mời em dự lễ giới thiệu EV Biturbo. Em cứ củ chắc, sau khi các cụ chuột bạch đã. Nếu ok, thì em lại đặt cọc (vì em đã rút cọc ở Thăng Long Ford) hihi

P/S: em đưa GM lên để cụ nào gần khu đó mà quan tâm thì ra ngắm !

Chỉnh sửa cuối:

Navy.seal

Xe tải
À mà con biturbo này có nhớ vị trí ghế không các cụ :D

poiuy

Xe ba gác

Gửi cụ chủ thớt dìm hàng eve nâng bi ps và các cụ, link trên là bọn tây nó đo bên trong khoang lái của 2 e psan 2.4 dầu và eve 3.2 dầu, kết quả:

Tại galangti:
Eve 3.2 đo đc 44 decibel
Psan đo đc 52 db

Tại chế độ đạp lún ga:
Eve 3.2 đo 77 db
Psan 84 db

Như vậy ss cùng chế độ eve luôn im lặng khẽ khàng hơn psan khoảng 7-8db, trong lĩnh vực độ ồn xe hơi thì 2 db đã khác biệt chứ đừng nói 7-8 db nhé các cụ, nó là 1 trời 1 vực đó ah.

Cc chịu khó tìm hiểu thêm các clip của kênh youtube này sẽ thấy họ đo âm thanh rất nhiều xe có cả mux, fotun, mazda 6 cho đến lx570, toy land cruiser... Và mức đo được của eve 3.2 ngang ngửa cách âm của xe sang nhé cc.

Giờ có thêm eve bitu mới ra đời khiến tất cả các trang bọn tây đánh giá là êm và im hơn cả eve 3.2 thì cc tự suy nó sẽ êm ái dễ chịu đến nhường nào.

Nên xin cc đừng lôi psan, fotun hay traiblazer ra so mà tội nghịp e nó ^^
Cái đo đó cũng không phản ánh chính xác độ ồn đâu cụ, máy đo khác với cảm nhận tai người, tai người chỉ nghe được khoảng tần số nhất định chứ không như máy, đo rộng hơn. Cho nên chỉ số đo cao hơn chưa chắc đã nghe thấy ồn hơn.

frenchiebull

Xe buýt
Cái đo đó cũng không phản ánh chính xác độ ồn đâu cụ, máy đo khác với cảm nhận tai người, tai người chỉ nghe được khoảng tần số nhất định chứ không như máy, đo rộng hơn. Cho nên chỉ số đo cao hơn chưa chắc đã nghe thấy ồn hơn.
Tai ng có thể nghe thoải mái nhất trong khoảng trên 40 đến dưới 100 db cụ ah.

E lấy vd con hyundai getz chạy 100km/h đo đc 75db. Explorer cũng chạy 100km/h đo đc 67db. Cho cụ ngồi vào 2 con mà cụ bảo ko thấy khác j thì cụ nên ktra lại tai của cụ.

Còn nói về khoảng nghe thấy thì cụ cứ yên cmn tâm là vợ cụ hét vào tai cụ trong khoảng 85-90db, tiếng máy hút bụi khi cụ ngồi cạnh nó rơi vào khoảng 82db, nên cái tiếng máy lọt vào cabin chẳng có j là ko phân biệt đc. Thế nên việc đo độ ồn qtrong đến mức các hãng phân cành nhau từng 1-2 db đó cụ.

Chỉnh sửa cuối:

khachuy225

Xe tải
Ko biết cc ở đây ntnao nhưng e nghĩ ko ít cụ ngồi chán chê ranger và eve đời vừa rồi đủ để biết máy nó khi nổ ga lăng ti êm ntnao rồi. Vậy mà có 1 ô phi vào kêu nổ máy eve biturbo (thế hệ mới hơn, máy ngon hơn, hs ngon hơn đời cũ, cả thái,
úc và nam phi nó khen hết lời về sự êm) bị rung mà cc cũng nghe đc thì e chịu.

E ko định thông não j ở đây vì e đánh giá thớt này có tình dìm hàng. Mấy hnua nhận xe rồi e sẽ làm bản review chi tiết (e xuống tiền eve bitu rồi) có hình ảnh và máy đo độ ồn cho cc tự cảm nhận.

Các cụ ah đừng vì tức cái chính sách kênh giá củ lồng của FVN mà ghét lây sang eve. Cái xe méo có tội j đâu và nó là chiếc xe đỉnh cao trong phân khúc, chả xe nào sánh đc vs nó đâu. Ch giá cả các thứ ta hãy để sang 1 bên nếu muốn đánh giá e nó công tâm.
E kính cụ 1 ly

j23

Xe container
Vừa hôm thứ 6, đại lý alo bảo: anh ơi sắp có chương trình chạy thử xe rồi, hẹn anh đầu -> giữa tháng 10 nhé, nghe hụt hẫng vãi chưởng cứ tưởng mời tới xem lễ ra mắt xe ở HN :D

poiuy

Xe ba gác
Tai ng có thể nghe thoải mái nhất trong khoảng trên 40 đến dưới 100 db cụ ah.

E lấy vd con hyundai getz chạy 100km/h đo đc 75db. Explorer cũng chạy 100km/h đo đc 67db. Cho cụ ngồi vào 2 con mà cụ bảo ko thấy khác j thì cụ nên ktra lại tai của cụ.

Còn nói về khoảng nghe thấy thì cụ cứ yên cmn tâm là vợ cụ hét vào tai cụ trong khoảng 85-90db, tiếng máy hút bụi khi cụ ngồi cạnh nó rơi vào khoảng 82db, nên cái tiếng máy lọt vào cabin chẳng có j là ko phân biệt đc. Thế nên việc đo độ ồn qtrong đến mức các hãng phân cành nhau từng 1-2 db đó cụ.
67 db mà rơi vào tần số ù thì nó khủng khiếp hơn nhiều so với 75 db mà tần số ồn đó cụ ạ. Và cái máy nếu nó đo 75 db nhưng lại là tần số 37-38 chẳng hạn thì cũng không có tác dụng gì với người cả. Cho nên máy đo phải đo rõ ở dải tần nào nữa chứ đo chung chung thì chẳng tin cậy lắm.

Navy.seal

Xe tải
Em vừa xem về. Cụ thớt nói nhiều điểm có lý đấy. Tý em up ảnh chi tiết hơn. Cảm giác của em sau khi xem thì không còn hứng thú như ban đầu nữa.
Nếu psan bản 4x4 pre sẵn hàng thì em chắc chắn lấy con psan

Chỉnh sửa cuối:

yamaha-x8

Xe tăng
Em vừa xem về. Cụ thớt nói nhiều điểm có lý đấy. Tý em up ảnh chi tiết hơn. Cảm giác của em sau khi xem thì không còn hứng thú như ban đầu nữa.
Cụ xem ở đâu đấy ạ?!

frenchiebull

Xe buýt
Cụ đi thử chưa?

Navy.seal

Xe tải
Đi thì không đc đi. Nhưng nhìn tổng thể thiết kế, chất lượng thì không sướng như kì vọng. Còn nhìn chung là tạm được.
Chính xác là không như catalogue và quảng cáo. Sai khác tương đối.
So với trail em nghĩ là hơn tí ti nếu mình thích thương hiệu ford :D

frenchiebull

Xe buýt
Đi thì không đc đi. Nhưng nhìn tổng thể thiết kế, chất lượng thì không sướng như kì vọng. Còn nhìn chung là tạm được.
Ui giời về hình thức thì khác j con cũ đâu cụ, ai cũng biết rồi, nó là bản fcl chứ có phải all new đâu. Vđề đang tranh luận mà độ êm máy dầu mới của e nó. Cụ làm câu cụ chủ nói có lý làm e giật nảy m.

Navy.seal

Xe tải
Ui giời về hình thức thì khác j con cũ đâu cụ, ai cũng biết rồi, nó là bản fcl chứ có phải all new đâu. Vđề đang tranh luận mà độ êm máy dầu mới của e nó. Cụ làm câu cụ chủ nói có lý làm e giật nảy m.
Em xem nhiều xe và cũng đi nhiều xe nên có sự cảm nhận giống cụ thớt.
Em đánh giá chung là nội ngoại thất chỉ ngang trail.

HTA1

Xe hơi
Nội ngoại thất thì nó vẫn là xe đi cày, công nông hoán cải, cơ bản giống Ranger, làm sao mà ngon được. Cụ chủ bảo nội thất cao cấp em buồn cười còn định phản bác nhưng nghĩ thôi không lại cãi nhau vớ vẩn. Nội thất nhiều nhựa và giả da loại trung bình thôi. Nhưng em đánh giá là thiết kế thì đỡ nông dân hơn PS và đặc biệt là MuX. Trail same same.

Cái hơn của FE so với đối thủ là cảm giác lái gần với CUV nhất, một số tiện nghi khá cao cấp mà Ford tiên phong đưa vào, và ở bản facelift này có thể là động cơ và hộp số mới nữa. Cái này cần có kiểm chứng.

npphuydung

Xe hơi
Ko biết cc ở đây ntnao nhưng e nghĩ ko ít cụ ngồi chán chê ranger và eve đời vừa rồi đủ để biết máy nó khi nổ ga lăng ti êm ntnao rồi. Vậy mà có 1 ô phi vào kêu nổ máy eve biturbo (thế hệ mới hơn, máy ngon hơn, hs ngon hơn đời cũ, cả thái, úc và nam phi nó khen hết lời về sự êm) bị rung mà cc cũng nghe đc thì e chịu.

E ko định thông não j ở đây vì e đánh giá thớt này có tình dìm hàng. Mấy hnua nhận xe rồi e sẽ làm bản review chi tiết (e xuống tiền eve bitu rồi) có hình ảnh và máy đo độ ồn cho cc tự cảm nhận.

Các cụ ah đừng vì tức cái chính sách kênh giá củ lồng của FVN mà ghét lây sang eve. Cái xe méo có tội j đâu và nó là chiếc xe đỉnh cao trong phân khúc, chả xe nào sánh đc vs nó đâu. Ch giá cả các thứ ta hãy để sang 1 bên nếu muốn đánh giá e nó công tâm.
Thì đó là luận điểm, là cảm nhận của cụ đó, có thể đúng hoặc sai. Cụ có thể tấn công vào nó nhưng cụ lại tấn công vào cụ chủ.

Navy.seal

Xe tải
Nội ngoại thất thì nó vẫn là xe đi cày, công nông hoán cải, cơ bản giống Ranger, làm sao mà ngon được. Cụ chủ bảo nội thất cao cấp em buồn cười còn định phản bác nhưng nghĩ thôi không lại cãi nhau vớ vẩn. Nội thất nhiều nhựa và giả da loại trung bình thôi. Nhưng em đánh giá là thiết kế thì đỡ nông dân hơn PS và đặc biệt là MuX. Trail same same.

Cái hơn của FE so với đối thủ là cảm giác lái gần với CUV nhất, một số tiện nghi khá cao cấp mà Ford tiên phong đưa vào, và ở bản facelift này có thể là động cơ và hộp số mới nữa. Cái này cần có kiểm chứng.
Cụ nói thế nào, psan nội thất thua mỗi ev bi cái bản điều khiển thôi. Còn da và nhựa cùng các chỗ ghép nối cao cấp hơn ev bi.

Aon

Xe tăng
Em xem nhiều xe và cũng đi nhiều xe nên có sự cảm nhận giống cụ thớt.
Em đánh giá chung là nội ngoại thất chỉ ngang trail.
Vật liệu nội thất eve bị chê từ xưa mà cụ, nhựa cứng nhiều, được mỗi cái thiết kế nội thất nhìn trông thoáng đãng thôi. Nội thất PS vật liệu có vẻ nuột nà hơn nhưng thiết kế khu vực trung tâm trông rất cũ kỹ. Thậm chí hồi mới về nó còn cho cái nhựa giả màu vân gỗ vecni đỏ trông kinh dị.