[Funland] Hỡi Xuân hồng, ta muốn cắn ...

lehiep109

Xe hơi
:PType lộn cái mà bóc em ghia thía, :((. Đính chính lại là cây hoa trên bố em trồng cách đây 28 năm. Được chưa vợi người lạ ơi, :D
Em cũng đang thắc mắc như cụ Bình Minh thì mợ vào giải đáp :D
Dù gì thì nhìn ảnh của mợ cũng trẻ lắm ạ, nên em không rõ thật giả thế nào :P

lehiep109

Xe hơi
Em thực là một người thích vẻ đẹp tự nhiên của cỏ, cây, hoa, lá. Nên bất cứ nơi nào em đi qua, em đều chụp ảnh lại thôi í cụ. Còn nhà em, cũng chỉ có những loài hoa thông dụng như Hồng, Bưởi, Sấu, Xoài, Lan, Mai, Đào hay một vài loại khác mà em không biết tên ạ.

Không có ý khoe là "nhà nhiều loại thế còn gì", nhưng là do có đất rộng để trồng, vì em con nhà nông dân mà. Nên cứ có loại nào hay hay, dễ chăm là mua về. Mùa nào thì có hoa nấy, cũng nhã. Trước đây, em có một dãy hoa hồng chừng 7,8 cây. Loại Sapa cổ, vừa thơm vừa dễ chăm. Vì công việc nhiều lúc rất stress, nên cứ phù phiếm hoa lá để balance lại cảm xúc. Trồng hoa hay làm bất cứ thứ gì, để tâm vào mới có thành quả. Chăm cây, em nghĩ cũng như trồng một người. Từ lúc chiết cành hồng ra để giâm xuống thành cây con nhỏ, tưới nước rồi từng ngày nhìn nó ra lộc non, cũng là một liệu pháp tâm lý để chúng ta sống "chậm" hơn (dù bên ngoài thú thực em loi choi hơn cá, nông dân thôi rồi, =))=))).

Hôm nay, em có chụp được bức ảnh hoa Dành dành - loài hoa dân dã vô cùng với các bạn con nhà nông. Vừa cách đây mấy tuần, còn mới ra nụ nho nhỏ. Tới hôm nay đã nở tung xoè, còn hương thì hơi ngan ngát. Đứng gần là thấy nồng. Cây hoa này, bố em đã trồng được cách đây 28 năm, lúc em còn chưa lấy chồng. Cũng có thể coi là một kỷ niệm mà bố đã gửi gắm cho em, nên em thích lắm luôn ạ. Dù chặt cành đi bao nhiêu lần, nhưng mỗi lần ra hoa lại chi chít hơn, thế mới yêu chứ,:D!

Cây Đào nhà em đã cho quả, thật hay...:D
Cây đào nhà em cũng chi chít quả mợ ạ

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Cây đào nhà em cũng chi chít quả mợ ạ
Ui, nhà cụ có cây Mai tứ quý màu đỏ kìa. Nhà em có hoa vàng. Em còn có hoa Mai trắng nữa, nhưng giờ hết mùa hoa rồi ạ.

Em cũng đang thắc mắc như cụ Bình Minh thì mợ vào giải đáp :D
Dù gì thì nhìn ảnh của mợ cũng trẻ lắm ạ, nên em không rõ thật giả thế nào :P
Em typing bị nhầm thời gian đó cụ. Còn tuổi tác thì cũng giừ rồi, nên mới thích nghe nhạc Vàng. Chứ không chắc em phải nghe nhạc sàn í, :D

LÃO CANH NÔNG

Xe điện

Chĩm111

Xe điện
:PType lộn cái mà bóc em ghia thía, :((. Đính chính lại là cây hoa trên bố em trồng cách đây 28 năm. Được chưa vợi người lạ ơi, :D
Lão Biển vào xin lỗi mợ Mơ đi, em đề xuất lão đứng khoanh tay, mặt hướng về trời xanh, tâm trí thì hãy tưởng tượng một cô gái (nhưng sắp làm mẹ chồng) có mái tóc bồng bềnh (nhưng không phải là dài, vì thấy trên Avatar tem tém), có đôi môi hồng và đôi mắt đen huyền với ánh nhìn thăm thẳm... đại loại như thế. Và hô to 3 lần: Không được bóc, không được bóc, không được bóc!
Cụ làm ngay đê, xong xuôi báo cáo lại mợ ý là được ạ!

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
Lão Biển vào xin lỗi mợ Mơ đi, em đề xuất lão đứng khoanh tay, mặt hướng về trời xanh, tâm trí thì hãy tưởng tượng một cô gái (nhưng sắp làm mẹ chồng) có mái tóc bồng bềnh (nhưng không phải là dài, vì thấy trên Avatar tem tém), có đôi môi hồng và đôi mắt đen huyền với ánh nhìn thăm thẳm... đại loại như thế. Và hô to 3 lần: Không được bóc, không được bóc, không được bóc!
Cụ làm ngay đê, xong xuôi báo cáo lại mợ ý là được ạ!
Cái giề thế? Định mở kèo bán loa phường đới hử? :-/:-/

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
ah nhầm
ko phải Tôn Lệ, là Phùng Trình Trình mới đúng.
Phùng Trình Trình yêu rõ da diết mà Anh Cường lại nỡ phụ lòng người đẹp í nhỉ? Cơ mà, vẻ thanh cao của cô ấy thật sự đốn tim mềnh, bạn Nông ạ. Đến lúc cuối, vẫn một lòng yêu một người - phiên bản "Chỉ riêng mình anh" của TQ.

Mình thích nhất lúc hai người gặp nhau lần đầu, cô ấy rất mỏng mảnh, ngây thơ...

P/s: Cuối tuần nên nhà mình xem phim đi ha, :D

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Phùng Trình Trình yêu rõ da diết mà Anh Cường lại nỡ phụ lòng người đẹp í nhỉ? Cơ mà, vẻ thanh cao của cô ấy thật sự đốn tim mềnh, bạn Nông ạ. Đến lúc cuối, vẫn một lòng yêu một người - phiên bản "Chỉ riêng mình anh" của TQ.

Mình thích nhất lúc hai người gặp nhau lần đầu, cô ấy rất mỏng mảnh, ngây thơ...

P/s: Cuối tuần nên nhà mình xem phim đi ha, :D

1 ca khúc là OST trong phim đó.

Yêu & Hận - tê tái lắm.

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
1 ca khúc là OST trong phim đó.

Yêu & Hận - tê tái lắm.
Vì yêu quá nên thành ra hận đó mà. Cuối cùng, tổn thương vẫn là cô ấy. Cha mất, người yêu bỏ, còn nỗi đau nào hơn...

Bao nhiêu năm rồi mà mình vẫn thích xem phim này. Đúng là Huỳnh Hiểu Minh nên học câu này của Việt Nam nhỉ:
"Giang hồ hiểm ác anh không sợ
Chỉ sợ đường về vắng bóng em"

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Vì yêu quá nên thành ra hận đó mà. Cuối cùng, tổn thương vẫn là cô ấy. Cha mất, người yêu bỏ, còn nỗi đau nào hơn...

Bao nhiêu năm rồi mà mình vẫn thích xem phim này. Đúng là Huỳnh Hiểu Minh nên học câu này của Việt Nam nhỉ:
"Giang hồ hiểm ác anh không sợ
Chỉ sợ đường về vắng bóng em"
cũng chẳng thể trách được Cường cụt, đã rút lui quy ẩn, thế mà vẫn còn bị truy tận gốc/ trốc tận rễ, mất vợ, mất con, huyết hải thâm thù vậy thì ko thể ko trả.
chỉ có điều em mà là Cường cụt, là em dẫn Trình Trình đi Ẩn chốn sơn lâm lánh thị thiền rồi :D

Red_Mer

[Tịch thu bằng lái]
cũng chẳng thể trách được Cường cụt, đã rút lui quy ẩn, thế mà vẫn còn bị truy tận gốc/ trốc tận rễ, mất vợ, mất con, huyết hải thâm thù vậy thì ko thể ko trả.
chỉ có điều em mà là Cường cụt, là em dẫn Trình Trình đi Ẩn chốn sơn lâm lánh thị thiền rồi :D
Cũng được thôi, quan trọng là Trình Trình có đi theo không lại là chuyện khác. Quan trọng nữa, là Cường đã ghi danh chốn giang hồ rồi thì muốn làm người thường, e là quá khó.

Mà thật sự, tình sử của hai nhân vật này khiến cho người xem day dứt, là bởi họ không có một cái "happy ending". Một kiểu "tình chỉ đẹp khi còn dang dở" í, :D

LÃO CANH NÔNG

Xe điện
Cũng được thôi, quan trọng là Trình Trình có đi theo không lại là chuyện khác. Quan trọng nữa, là Cường đã ghi danh chốn giang hồ rồi thì muốn làm người thường, e là quá khó.

Mà thật sự, tình sử của hai nhân vật này khiến cho người xem day dứt, là bởi họ không có một cái "happy ending". Một kiểu "tình chỉ đẹp khi còn dang dở" í, :D
uhm, yêu & hận, dang dở & day dứt.
thôi, mợ với các cụ làm thơ tiếp đi. Đọc cho nhuốm màu bi thống :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Dễ thương quá chừng!

Con 🐦 xanh biếc
Đậu hờ trên tay
Sao 🐦 không hót
Hay là làm thơ cũng được.

Thơ em nó cứ hay hẫng, cụ thông cảm :D
Em hay cả tin phụ nữ. Mợ cứ nói lời thương là em đồng ý :(

Aug

[Tịch thu bằng lái]
Em hay cả tin phụ nữ. Mợ cứ nói lời thương là em đồng ý :(
Có chú chim sâu cả tin và thích làm thơ
Ngang qua phố mùa xuân nghe kể chuyện tình phố mùa đông
Đem lòng buồn...
Từ đó chim sâu cả tin không còn làm thơ nữa.

Ôi chú chim sâu đáng thương tội nghiệp
Sao không đợi mùa hè
Để em kể nghe chuyện phố mùa xuân
Sẽ thấy chuyện phố mùa đông còn vui chán :D

Bình minh biển

[Tịch thu bằng lái]
Có chú chim sâu cả tin và thích làm thơ
Ngang qua phố mùa xuân nghe kể chuyện tình phố mùa đông
Đem lòng buồn...
Từ đó chim sâu cả tin không còn làm thơ nữa.

Ôi chú chim sâu đáng thương tội nghiệp
Sao không đợi mùa hè
Để em kể nghe chuyện phố mùa xuân
Sẽ thấy chuyện phố mùa đông còn vui chán :D
Chú chim sâu mải mê tìm lại tổ
Ngơ ngác nhìn gốc bưởi cắt ngang vai
Cả mùa đông xác xơ không ngơi nghỉ
Xuân về rồi liệu bưởi có trổ thân :(

thngaylangthang

Xe ngựa
Chú chim sâu mải mê tìm lại tổ
Ngơ ngác nhìn gốc bưởi cắt ngang vai