[Funland] Hỏi vui mà thật!

pain

Xe ba gác
Các cụ thông thái thông não cho em sự khác biệt giưa Thợ dạy và Giáo viên?

Thợ dạy có chức năng nhiệm vụ thế nào?

Giâo viên có nhiệm vụ ra sao?

Giáo dục là việc dạy chữ hay bao hàm dạy trẻ em thành NGƯỜI?

Em mông lung quá?

letrungdungcz

Xe tăng
Nhà ko có nóc thì trăm thằng bố cũng ko chống đc dột cụ nhể 🤣🤣🤣

kvboto

Xe container
Thợ dạy và Giáo viên

Có chữ nào giống nhau không ?

pain

Xe ba gác
thế e cũng hỏi cụ luôn là LƯƠNG của thợ dạy & giáo viên theo cụ là tương xứng chưa.

nếu lương giáo viên cỡ 1k$/tháng í thì e đảm bảo là toàn giáo viên giỏi thôi nhá.
với đồng lương 4-5 triệu thì thợ dạy cũng ko có gì đáng chê trách. :D
Ô dét! Em cám ơn cụ vì gạch đầu dòng đầu tiên cho khái niệm phân biệt.:D

Taihoatu

Xe lăn
E mạn phép như này:
1. Thợ dậy là những ông bà chỉ lên lớp dậy học, hết giờ thì ra khỏi lớp chả cần quan tâm học viên ở dưới thế nào, làm gì, có đủ không... Tr hợp này đúng với mấy ông bà giảng viên đại học, cao học.
2. Giáo viên: ngoài việc thợ dạy còn uốn nắn học trò tác phong, nề nếp, sinh hoạt...đúng với gv cấp 1,2,3

hoviba

Xe container
Khi nào xã hội tôn trọng Giáo viên, Cảnh sát cũng ngang hàng như đối với Bác sỹ, Sỹ quan và các nhân viên toà án thì sẽ không còn khái niệm thợ dạy, theo em là vậy.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Như loài thú trong rừng thôi Bên.

- Tại nơi nào khi kiến thức chứa đựng tinh hoa & kinh nghiệm của cộng đồng một cách đúng nghĩa & được lưu trữ đúng cách thì nó sẽ không phụ thuộc vào người truyền đạt mà cũng chỉ phụ thuộc một chút vào cách truyền đạt - như vậy trong khu rừng này thì gọi là Thợ dạy - tất nhiên là trong ý ánh sáng tri thức luôn tỏa sáng.

- Còn tại nơi nào ngược lại thì gọi theo cái tên còn lại thôi-vì nó mất tính hệ thống và rối loạn ở khâu lưu trữ nên bị phụ thuộc....., nơi đó ắt hẳn là tăm tối trăm bề.

;))

Còn lại con người hay con hổ thì cũng là con....và quá trình đào tạo đúng sẽ cho ra chuẩn loài ý. Tất nhiên là nơi nào không tăm tối sẽ cho ra con chuẩn rồi....mãi mãi đi tìm cách hoàn thiện cái định nghĩa con đã mất, cái ý chả phải bóng bàn. :))

pain

Xe ba gác
E mạn phép như này:
1. Thợ dậy là những ông bà chỉ lên lớp dậy học, hết giờ thì ra khỏi lớp chả cần quan tâm học viên ở dưới thế nào, làm gì, có đủ không... Tr hợp này đúng với mấy ông bà giảng viên đại học, cao học.
2. Giáo viên: ngoài việc thợ dạy còn uốn nắn học trò tác phong, nề nếp, sinh hoạt...đúng với gv cấp 1,2,3
Qua cụ giải thích, em bỗng cắc cớ nghĩ: Vậy thợ dạy có đáng được Tôn Sư Trọng Đạo không? Vì em nghĩ, thợ là ta thuê nên ta đối xử ngang hàng chứ ( em k có ý cổ xúy kiểu trưởng già là bố bỏ xiền bó thik làm gì thì làm nhá):D

kvboto

Xe container
Hê hê... với em thì chả có nhưng.... mà thôi em đang nhờ thông não mà :D
Vậy, chả có, tức là không có, thế thôi.

Vì ngay bản thân 2 từ đều là từ phổ thông, chính tắc, kg phải từ địa phương, từ nóng, lạnh,... và đều là chỉ về công việc/nghề nghiệp, 2 từ hoàn toàn khác nhau, vậy đương nhiên là chức năng, nhiệm vụ cũng khác nhau rồi, phải kg ạ.

pain

Xe ba gác
Như loài thú trong rừng thôi Bên.

- Tại nơi nào khi kiến thức chứa đựng tinh hoa & kinh nghiệm của cộng đồng một cách đúng nghĩa & được lưu trữ đúng cách thì nó sẽ không phụ thuộc vào người truyền đạt mà cũng chỉ phụ thuộc một chút vào cách truyền đạt - như vậy trong khu rừng này thì gọi là Thợ dạy - tất nhiên là trong ý ánh sáng tri thức luôn tỏa sáng.

- Còn tại nơi nào ngược lại thì gọi theo cái tên còn lại thôi-vì nó mất tính hệ thống và rối loạn ở khâu lưu trữ nên bị phụ thuộc....., nơi đó ắt hẳn là tăm tối trăm bề.

;))

Còn lại con người hay con hổ thì cũng là con....và quá trình đào tạo đúng sẽ cho ra chuẩn loài ý. Tất nhiên là nơi nào không tăm tối sẽ cho ra con chuẩn rồi....mãi mãi đi tìm cách hoàn thiện cái định nghĩa con đã mất, cái ý chả phải bóng bàn. :))
Móa... lâu lắm mới thấy chị Gờ có còm chất thế nài:D

giang.nguyen

Xe điện
Qua cụ giải thích, em bỗng cắc cớ nghĩ: Vậy thợ dạy có đáng được Tôn Sư Trọng Đạo không? Vì em nghĩ, thợ là ta thuê nên ta đối xử ngang hàng chứ ( em k có ý cổ xúy kiểu trưởng già là bố bỏ xiền bó thik làm gì thì làm nhá):D
Cụ gọi là thợ dạy một cách khinh miệt. Em chả thấy có chỗ nào nói lên sự ngang hàng ở đây cả.
Vang nhé.

pain

Xe ba gác
Cụ gọi là thợ dạy một cách khinh miệt. Em chả thấy có chỗ nào nói lên sự ngang hàng ở đây cả.
Vang nhé.
Ơ hay... sao cụ nói em có ý khinh miệt nhỉ?Em đã rõ định nghĩa đâu mà miệt:D
Như em, đi may quần âu hoặc cắt tóc, em cư xử ngang hàng vì họ làm nghề. Cụ có nhạy cảm quá chăng:D
Vang vod là quyền cụ, em k ý kiến.:))

ah99x6

Xe điện

Em mông lung quá?
Em nghĩ thế này!
Thợ dạy dạy con người ta thành thợ: thợ xây, thợ sửa xe, thợ mộc, thợ mỏ...
Giáo viên dạy con người ta thành đủ các thứ thợ và thêm thạc sư, tiên sư và tổ sư nữa.
Em dốt nên nôm na nghĩ đc vậy ạ!

Em hắc mắc là có Nhà trường rồi phải có thêm Lò luyện thi, trung tâm ôn thi ...

Trục

Xe ba gác

Em mông lung quá?
Chỗ em có một cô giáo cãi mẹ chồng, sau khi được mẹ chồng nói là "giáo viên mà thế à?"
- Tôi dạy văn hóa chứ có dạy đạo đức đâu.
Bạn này chính là Thợ dạy. :P

dung.nv

[Tịch thu bằng lái]