[Funland] Hỏi về máy tăm nước ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

Steelroses

Xe hơi
Waterpik đi cụ. Đừng dùng loại lắp vòi, máy nó thiết kế cơ chế xịt để phá mảng bám, dùng nó mới hiệu quả.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Đúng là trong y học, khi không giải thích được cái gì thì người ta quy ngay cho cơ địa? Thế tôi hỏi cụ: cơ địa là cái quần què gì vậy? Tôi xưa nay chưa từng nghe cơ địa răng cụ ạ. Thế như cụ nói răng xít là không hiệu quả được với tăm nước? Nghe giải thích của cụ mà tôi buồn cười quá cụ ạ. Vậy thì sao cụ cũng như các nhà bán hàng tăm nước không khuyến cáo điều này tới người tiêu dùng? Như thế là lừa người tiêu dùng à? Cụ có số liệu thống kê nào nói tăm nước được sử dụng rộng rãi? Con số nào nói dùng tăm nước hiệu quả?
Thế giới nó rộng lớn, để mở rộng hiểu biết thì cụ gõ google. Kiến thức là vô hạn, chỉ có kiến thức con người là hữu hạn thôi:) nên tìm hiểu. Và đưa ra kết luận. Sản phẩm dù tốt đến mấy cũng ko hài lòng đc tất cả. Nên cụ cũng ko cần xù lông lên vậy. Nói tóm lại thấy nó có ích cụ dùng ấm thân cụ, thấy nó ko tốt thì cho nó next.
E bán hàng cụ vào thớt e sẽ có dòng ngay tiêu đề. Ko hiệu quả hoàn tiền. Thế là lừa ko cụ :) chứ giải thích ba cái lăng nhăng thông số, chỉ số. Ai hiểu gì đâu, mua về dùng thích dùng tiếp. Ko thích ko hiệu quả trả lại

Chỉnh sửa cuối:

congagia2016

Xe tăng
Thế giới nó rộng lớn, để mở rộng hiểu biết thì cụ gõ google. Kiến thức là vô hạn, chỉ có kiến thức con người là hữu hạn thôi:) nên tìm hiểu. Và đưa ra kết luận. Sản phẩm dù tốt đến mấy cũng ko hài lòng đc tất cả. Nên cụ cũng ko cần xù lông lên vậy. Nói tóm lại thấy nó có ích cụ dùng ấm thân cụ, thấy nó ko tốt thì cho nó next.
Thưa cụ, cụ là người bán hàng, cụ phải thông hiểu sản phẩm mình bán, nói có sách, mách có chứng, còn không dẫn chứng được là cụ đang nói xằng bậy, bịp bợm đấy cụ ạ. Còn tôi chả việc gì phải xù lông với ai cả, tôi nói ra để mọi người có cái nhìn khách quan, đừng bị thuốc bởi các lời quảng cáo về máy tăm nước, như sau (tham khảo trên trang web của Tổng Hội Y Học - Viện Y Học Ứng Dụng Việt Nam) :
Thứ 1: đối tượng nên sử dụng tăm nước là những người:
- Đeo niềng răng
- Implant răng
- Dùng chụp răng
- Sử dụng cầu răng cố định
Thứ 2: Nhược điểm của tăm nước:
Tác động xịt của tăm nước có thể không đủ mạnh để loại bỏ hoàn toàn các mảng bám ra khỏi bề mặt của răng. Một số người thích sử dụng chỉ nha khoa trước để loại bỏ các mảng bám, sau đó sử dụng tăm nước để rửa sạch hoàn toàn các mảng bám còn sót lại trong miệng. Sử dụng tăm nước tương đối an toàn và không đem lại nguy cơ gì, trừ việc nó khá tốn kém, so với việc sử dụng chỉ nha khoa.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Thưa cụ, cụ là người bán hàng, cụ phải thông hiểu sản phẩm mình bán, nói có sách, mách có chứng, còn không dẫn chứng được là cụ đang nói xằng bậy, bịp bợm đấy cụ ạ. Còn tôi chả việc gì phải xù lông với ai cả, tôi nói ra để mọi người có cái nhìn khách quan, đừng bị thuốc bởi các lời quảng cáo về máy tăm nước, như sau (tham khảo trên trang web của Tổng Hội Y Học - Viện Y Học Ứng Dụng Việt Nam) :
- Đeo niềng răng
- Implant răng
- Dùng chụp răng
Tác động xịt của tăm nước có thể không đủ mạnh để loại bỏ hoàn toàn các mảng bám ra khỏi bề mặt của răng. Một số người thích sử dụng chỉ nha khoa trước để loại bỏ các mảng bám, sau đó sử dụng tăm nước để rửa sạch hoàn toàn các mảng bám còn sót lại trong miệng. Sử dụng tăm nước tương đối an toàn và không đem lại nguy cơ gì, trừ việc nó khá tốn kém, so với việc sử dụng chỉ nha khoa.

Thứ nhất: người mua nên trang bị cho mình kiến thức trước khi mua hàng. Kiến thức trang bị, đọc mụ đầu mua sử dụng có khi cũng không phù hợp. Nên nói zời nói bể, khoe tài khoe giỏi, khoe uy tín hãy thể hiện bằng hành động.
Người bán Hoàn tiền khi không thích bất cứ lý do gì đấy là người bán uy tín và có tâm. Còn xằng bậy và bịp bợm chắc cụ hay gặp phải người bán như vậy :) Cái này cũng nên bỏ thời gian tìm hiểu và tìm đúng nhà bán nhé.
Thứ 2: Cụ nên dán đủ vì trong bài có đoạn " Dùng tăm nước đặc biệt hữu ích để tiếp cận các vùng mà chỉ nha khoa khó tiếp cận, ví dụ như kẽ răng quá hẹp hoặc các lỗ nông quanh răng có thể có nguyên nhân là do bệnh về nướu trong giai đoạn đầu. Tăm nước cũng có thể giúp bạn có hơi thở thơm mát hơn trong thời gian dài hơn......Việc này giúp đảm bảo được rằng toàn bộ khoang miệng được vệ sinh sạch sẽ"
Đọc đoạn này là đủ hiểu tác dụng của tăm nước, tính hữu ích và hiệu quả của nó.
Ngọc còn có vết, bất kể sự việc hiện tượng đều có hai mặt: Mặt tốt và mặt xấu. Nếu nó ko tốt, nếu nó ko hiệu quả thì nó đã bị đào thải và không tồn tại (Vậy mặt tốt nhiều hơn mặt chưa tốt rồi)
Vậy đủ để cụ hình dung ra tăm nước hiệu quả và hữu ích.
Thứ 3: Do cơ địa là đúng đấy, có người răng hô là do cơ địa, do móm cũng là cơ địa, răng thưa răng xít cũng là cơ địa. Vậy theo cụ cái đấy ko là cơ địa là cái gì?
Thêm nữa phần của cụ nói về nhược điểm nhé
"Tác động xịt của tăm nước có thể không đủ mạnh để loại bỏ hoàn toàn các mảng bám ra khỏi bề mặt của răng. Một số người thích sử dụng chỉ nha khoa trước để loại bỏ các mảng bám, sau đó sử dụng tăm nước để rửa sạch hoàn toàn các mảng bám còn sót lại trong miệng. Sử dụng tăm nước tương đối an toàn và không đem lại nguy cơ gì, trừ việc nó khá tốn kém, so với việc sử dụng chỉ nha khoa"
-> Có thể tức là ko rõ rằng. Tăm nước để mà nói ko tốn kém hơn chỉ nha. Mua phải tăm đắt nhanh hỏng chẳng tốn kém. Chọn chỗ uy tín bảo hành tốt mà mua cụ ạ.

Chốt lại cũng ko nên tranh luận quá nhiều: 1 sản phẩm có người bảo dùng tốt người bảo ko hiệu quả là chuyện bình thường. Quá bình thường.... nên cụ nói cụ có cái đúng và e cũng đúng. Tranh luận làm gì mất thời gian.

congagia2016

Xe tăng
Thứ nhất: người mua nên trang bị cho mình kiến thức trước khi mua hàng. Kiến thức trang bị, đọc mụ đầu mua sử dụng có khi cũng không phù hợp. Nên nói zời nói bể, khoe tài khoe giỏi, khoe uy tín hãy thể hiện bằng hành động.
Người bán Hoàn tiền khi không thích bất cứ lý do gì đấy là người bán uy tín và có tâm. Còn xằng bậy và bịp bợm chắc cụ hay gặp phải người bán như vậy :) Cái này cũng nên bỏ thời gian tìm hiểu và tìm đúng nhà bán nhé.
Thứ 2: Cụ nên dán đủ vì trong bài có đoạn " Dùng tăm nước đặc biệt hữu ích để tiếp cận các vùng mà chỉ nha khoa khó tiếp cận, ví dụ như kẽ răng quá hẹp hoặc các lỗ nông quanh răng có thể có nguyên nhân là do bệnh về nướu trong giai đoạn đầu. Tăm nước cũng có thể giúp bạn có hơi thở thơm mát hơn trong thời gian dài hơn......Việc này giúp đảm bảo được rằng toàn bộ khoang miệng được vệ sinh sạch sẽ"
Ngọc còn có vết, bất kể sự việc hiện tượng đều có hai mặt: Mặt tốt và mặt xấu. Nếu nó ko tốt, nếu nó ko hiệu quả thì nó đã bị đào thải và không tồn tại (Vậy mặt tốt nhiều hơn mặt chưa tốt rồi)
Thứ 3: Do cơ địa là đúng đấy, có người răng hô là do cơ địa, do móm cũng là cơ địa, răng thưa răng xít cũng là cơ địa. Vậy theo cụ cái đấy ko là cơ địa là cái gì?
"Tác động xịt của tăm nước có thể không đủ mạnh để loại bỏ hoàn toàn các mảng bám ra khỏi bề mặt của răng. Một số người thích sử dụng chỉ nha khoa trước để loại bỏ các mảng bám, sau đó sử dụng tăm nước để rửa sạch hoàn toàn các mảng bám còn sót lại trong miệng. Sử dụng tăm nước tương đối an toàn và không đem lại nguy cơ gì, trừ việc nó khá tốn kém, so với việc sử dụng chỉ nha khoa"
-> Có thể tức là ko rõ rằng. Tăm nước để mà nói ko tốn kém hơn chỉ nha. Mua phải tăm đắt nhanh hỏng chẳng tốn kém. Chọn chỗ uy tín bảo hành tốt mà mua cụ ạ.

Chốt lại cũng ko nên tranh luận quá nhiều: 1 sản phẩm có người bảo dùng tốt người bảo ko hiệu quả là chuyện bình thường. Quá bình thường.... nên cụ nói cụ có cái đúng và e cũng đúng. Tranh luận làm gì mất thời gian.
Cụ đã nói vậy thì tôi cũng chẳng còn gì để nói nữa rồi, ok, tks cụ đã tiếp chuyện ạ!

Lastbet

Xe buýt
Cụ đã nói vậy thì tôi cũng chẳng còn gì để nói nữa rồi, ok, tks cụ đã tiếp chuyện ạ!
Hai cụ tranh cãi ghê quá. Nói đúng ra là tăm nước là sản phẩm hỗ trợ được sử dụng kết hợp với bàn chải và chỉ nha khoa thì sẽ cho hiệu quả chăm sóc răng miệng tốt hơn nhiều so với sử dụng đơn lẻ. Nhược điểm là tốn thêm ít thời gian sử dụng thôi. Còn cụ nào không dùng tăm nước cũng không sao nhưng phủ định hiệu quả của nó thì không đúng. Tăm nước đặc biệt tốt cho người niềng răng nhưng vẫn là hỗ trợ chứ không thay được bàn chải.

bimbim5656

Xe container
- Đeo niềng răng
- Implant răng
- Dùng chụp răng

Thấy ông còm ngứa mắt quá nên phải đôi lời. Nhà tôi chẳng ai niềng răng mà vẫn nghiện tăm nước đấy. Có điều kiện thì nên hưởng thành quả của KHCN, đừng ngồi một chỗ mà lên lớp sách vở. TG rộng lớn lắm, rời cái bàn phím ra đi.

congagia2016

Xe tăng
Hai cụ tranh cãi ghê quá. Nói đúng ra là tăm nước là sản phẩm hỗ trợ được sử dụng kết hợp với bàn chải và chỉ nha khoa thì sẽ cho hiệu quả chăm sóc răng miệng tốt hơn nhiều so với sử dụng đơn lẻ. Nhược điểm là tốn thêm ít thời gian sử dụng thôi. Còn cụ nào không dùng tăm nước cũng không sao nhưng phủ định hiệu quả của nó thì không đúng. Tăm nước đặc biệt tốt cho người niềng răng nhưng vẫn là hỗ trợ chứ không thay được bàn chải.
Vâng cụ, ngay từ đầu tôi muốn nói là tăm nước không thể làm sạch hết mảng bám ở răng được, chứ tôi không hề phủ nhận hiệu quả của nó đâu ạ. Ít ra thì tăm nước cũng làm hạn chế các thức ăn thừa còn sót lại trong miệng sau khi ăn, nhưng muốn sạch được thì phải kết hợp các dụng cụ chăm sóc răng miệng khác nữa ạ. Tks cụ!

congagia2016

Xe tăng
Thấy ông còm ngứa mắt quá nên phải đôi lời. Nhà tôi chẳng ai niềng răng mà vẫn nghiện tăm nước đấy. Có điều kiện thì nên hưởng thành quả của KHCN, đừng ngồi một chỗ mà lên lớp sách vở. TG rộng lớn lắm, rời cái bàn phím ra đi.
Thưa cụ, để nói về hưởng thành quả của KHCN thì chưa chắc cụ đã hưởng sớm hơn tôi đâu. Tôi đã biết dùng tăm nước cách đây khoảng 6-7 năm rồi cụ ạ. Rồi sau khi sử dụng qua một số loại tăm nước khác rồi thì tôi mới có kết luận là tăm nước nó không thể làm sạch hoàn toàn các mảng bám ở răng cụ ạ (ngay cả mảng bám hàng ngày chứ chưa nói đến mảng bám lâu ngày), tăm nước cũng chẳng thể xịt sạch các thức ăn thừa bị mắc lại trong kẽ răng. Nói thế để cụ hiểu, tôi đã sử dụng tăm nước qua thực tế chứ không phải AHBP như cụ nói đâu nhé. Cụ dùng tăm nước xong rồi cụ cạo lại chân răng và mặt răng xem mảng bám nó còn đầy ra không? Lúc đó hãy chê bai tôi cũng chưa muộn đâu cụ.

Lastbet

Xe buýt
Vâng cụ, ngay từ đầu tôi muốn nói là tăm nước không thể làm sạch hết mảng bám ở răng được, chứ tôi không hề phủ nhận hiệu quả của nó đâu ạ. Ít ra thì tăm nước cũng làm hạn chế các thức ăn thừa còn sót lại trong miệng sau khi ăn, nhưng muốn sạch được thì phải kết hợp các dụng cụ chăm sóc răng miệng khác nữa ạ. Tks cụ!
Ok vậy là đã rõ ý của cụ. Và ý này hoàn toàn đúng. Tăm nước không thay thế cho bàn chải và chỉ nha khoa. Cụ nào tưởng có tăm nước không cần bàn chải và chỉ nha khoa thì mua về sẽ vỡ mộng. Nhưng nếu hiểu đúng đây là sản phẩm hỗ trợ thì sẽ không hề thất vọng vì nó hỗ trợ rất hiệu quả ở những khe kẽ mà bàn chải và chỉ nha khoa không với tới được. Cá nhân tôi nghĩ sẽ giảm mùi hôi hơn vì tôi dùng cầu chụp răng nên 1 răng không có chân và kẽ răng ngang không chân ấy chỉ có tăm nước mới sử lý được. Bàn chải và chỉ nha khoa không với tới được.
Nếu chúng ta từng đi nha khoa sẽ thấy bác sĩ cũng sử dụng 1 dạng tăm nước. Và dù ở nhà chúng ta đánh răng thật sạch, chỉ nha khoa, súc miệng listerine thơm tho nhưng khi bác sĩ vệ sinh răng miệng bằng tăm nước chúng ta vẫn thấy có mùi ở các kẽ chân răng ở vùng răng hàm sâu bên trong.
Túm lại người bán hàng nên nhấn mạnh đây là sản phẩm hỗ trợ rất tốt và nên dùng. Tăm nước không thay thế các phương pháp truyền thống là bàn chải và chỉ nha khoa.

Chỉnh sửa cuối:

bimbim5656

Xe container
Thưa cụ, để nói về hưởng thành quả của KHCN thì chưa chắc cụ đã hưởng sớm hơn tôi đâu. Tôi đã biết dùng tăm nước cách đây khoảng 6-7 năm rồi cụ ạ. Rồi sau khi sử dụng qua một số loại tăm nước khác rồi thì tôi mới có kết luận là tăm nước nó không thể làm sạch hoàn toàn các mảng bám ở răng cụ ạ (ngay cả mảng bám hàng ngày chứ chưa nói đến mảng bám lâu ngày), tăm nước cũng chẳng thể xịt sạch các thức ăn thừa bị mắc lại trong kẽ răng. Nói thế để cụ hiểu, tôi đã sử dụng tăm nước qua thực tế chứ không phải AHBP như cụ nói đâu nhé. Cụ dùng tăm nước xong rồi cụ cạo lại chân răng và mặt răng xem mảng bám nó còn đầy ra không? Lúc đó hãy chê bai tôi cũng chưa muộn đâu cụ.
Cụ dùng hàng lởm hay sao mà k sạch đc thức ăn. Tăm nc k thể thay thế bàn chải n nó làm sạch hơn bàn chải và chỉ nha khoa.

congagia2016

Xe tăng
Cụ dùng hàng lởm hay sao mà k sạch đc thức ăn. Tăm nc k thể thay thế bàn chải n nó làm sạch hơn bàn chải và chỉ nha khoa.
Thưa cụ, tôi chẳng bao giờ dùng hàng lởm cụ ạ. Tôi dùng qua Oral-B và giờ là Panasonic cụ nhé. Còn tôi nói lại, tăm nước không thể làm sạch kẽ răng hơn chỉ nha khoa được, vì lực bắn của tăm nước ko đủ mạnh để đâm xuyên qua kẽ răng.

kformds

Xe buýt
Các cụ cãi nhau kinh quá :) Em dùng cả bộ tăm nước, bàn chải, chỉ nha thấy cũng tốt, nhanh gọn sạch. Nhưng tăm nước dùng không cẩn thận chắc cũng có hại, em lợi yếu dùng cái Waterpik Classic để mức khỏe nhất xịt bị chảy máu.

kimanbn

Xe hơi

Hi, em thấy cụ congagia2016 nói đúng rồi mà cụ, nếu cụ nói tăm nước được sử dụng rộng rãi, hiệu quả thì cụ cứ cho cái số liệu cụ thể lên đây, chứ cụ không show ra được xong lại bắt người ta tự đi tìm? Không có số liệu mà cụ khẳng định thế, người ta nói là xằng bậy và bịp bợm là đúng rồi còn gì?
Em cũng đang dùng tăm nước Waterpik đây, em cũng khẳng định luôn là tăm nước không bắn nước xuyên qua làm sạch kẽ răng được, vì mấy lần em ăn thịt bị giắt kẽ răng, dùng tăm nước không ăn thua đâu, còn việc làm sạch mảng bám trên răng thì cũng không hiệu quả lắm, làm sạch mảng bám thì bàn chải điện là làm sạch tốt nhất rồi.
Cụ cứ nói về cơ địa, thế cơ địa là cái gì hả cụ? Cụ cắt nghĩa em cái xem nào?

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Hi, em thấy cụ congagia2016 nói đúng rồi mà cụ, nếu cụ nói tăm nước được sử dụng rộng rãi, hiệu quả thì cụ cứ cho cái số liệu cụ thể lên đây, chứ cụ không show ra được xong lại bắt người ta tự đi tìm? Không có số liệu mà cụ khẳng định thế, người ta nói là xằng bậy và bịp bợm là đúng rồi còn gì?
Em cũng đang dùng tăm nước Waterpik đây, em cũng khẳng định luôn là tăm nước không bắn nước xuyên qua làm sạch kẽ răng được, vì mấy lần em ăn thịt bị giắt kẽ răng, dùng tăm nước không ăn thua đâu, còn việc làm sạch mảng bám trên răng thì cũng không hiệu quả lắm, làm sạch mảng bám thì bàn chải điện là làm sạch tốt nhất rồi.
Cụ cần thêm kiến thức tra google nhé, còn đến tra ko biết thì cơ địa " Là sự phản ứng khác nhau của cơ thể mỗi người với môi trường sống"
Số liệu thì chỉ căn cứ vào 1 đơn vị uy tín nghiên cứu và số liệu họ sẽ bán cho mình chứ ko có cái dùng chùa đâu nhé. Rất nhiều thứ dùng phổ biến nhưng không có số liệu là bình thường vì ko ai bỏ tiền ra mua để có người nghiên cứu và cung cấp. Ví dụ nhà nào cũng có cái toalet, nhưng ko có số liệu nhà đó dùng xí xổm hay xí ngồi nhưng vẫn có thể nói xí ngồi đang được dùng rộng rãi và phổ biến, và hiệu quả. Có sai không? Hay đó là bịp bợm. Còn tăm nước sử dụng hiệu quả là điều không thể chối cãi, hiệu quả trong việc làm sạch kẽ và chân răng.
Tăm của cụ ko bắn được thì nên vứt cái tăm đấy đi, mua loại khác mà dùng. nếu ko được nữa thì là do cơ địa răng, xương của cụ ko phù hợp với sản phẩm chứ ko phải sản phẩm ko phù hợp. Cụ đã từng rửa xe chưa, đa phần rửa là sạch nhưn có những vết bẩn phải dùng hóa chất nên ko sạch mảng bám cũng là bình thường vì chức năng chính của tăm ko phải làm sạch mảng bám, mảng bám có ông bàn chải. Cụ ko hiểu chức năng xong nói nó ko hiệu quả thì cần trang bị thêm cho mình khả năng đọc hiểu.
Thế cụ nhé

congagia2016

Xe tăng
Tôi với cụ Fyai đã thôi rồi, cụ còn vào khơi lên làm gì? Cảm ơn cụ nhưng cụ dừng được rồi ạ.

Thái cực

Xe tải
Các cụ tranh luận vui vẻ, em cũng mới mua 3 cái của cụ chủ thớt, thấy dịch vụ hậu mãi tốt. Còn cách dùng mỗi người mỗi khác, khen chê tuỳ cảm nhận.
Em thì dùng chỉ nha khoa trước, đến tăm nước, sau cùng là bàn chải. Từ ngày có tăm nước em thấy răng miệng sạch sẽ hơn, đặc biệt em có khoảng trống giữa lợi và răng số 8, nó sâu, tạo kẽ lớn nên chỉ có tăm nước xói vào đấy mới sạch được. Kết luận: em thấy tăm nước rất hữu ích.

areon.mini

Đi bộ
Website
areonmiennam.vn
Mua Waterpik mà dùng bác ơi. Hãng này của Mỹ là hãng đầu tiên trên thế giới sản xuất ra máy tăm nước. Mấy hãng sau toàn bắt chước công nghệ nhưng cũng không bằng được. Xung lực của mỗi nhát nước đạp vào răng phải được nghiên cứu lâm sàng (hãng này có). Các hãng khác bắt chước cái động cơ, nhưng tính toán lực thì hơi dở. Đánh vào bị mạnh quá, gây khó chịu, có khi đau!

sonvg

Xe điện
:)) ăn xong các cụ dùng các loại tăm nước xịn nhất mà oánh răng xem có sạch mảng bám ko, còn lâu nhé, các cụ cứ thử dùng móng tay cào qua mặt răng là biết, chưa kể mặt trong của răng. Quảng cáo là có thể làm sạch mảng bám ở kẽ răng, thích hợp cho niềng, nhẹ nhàng hơn chỉ nha khoa, tây nó ăn thịt mềm, nên dùng hiệu quả hơn các cụ thích ăn lòng lợn.
Muốn răng sạch, dùng chỉ hoặc thiết bị lấy vật ở kẽ răng, dùng máy oánh răng là sạch nhất. Bàn chải thông thường ko ko bao giờ làm sạch bằng máy được.
Còn mấy đồ rẻ rẻ của các cụ kinh doanh, nó dùng được với nhiều người, nhưng e lại dek dùng dc :)). Trc em mua cái máy rửa mít, cái vòi dek chỉnh được cho nước trúng đích, mỗi F1 ng nó bé nên dùng dc :)

Trạng thái
Thớt đang đóng