[Funland] Hỏi về máy tăm nước ?

Trạng thái
Thớt đang đóng

kimanbn

Xe hơi
Tôi với cụ Fyai đã thôi rồi, cụ còn vào khơi lên làm gì? Cảm ơn cụ nhưng cụ dừng được rồi ạ.
Vâng cụ, nhưng để em tổng hợp còm nốt phát này rồi thôi, sáng giờ bận không vào còm được.
Cụ cần thêm kiến thức tra google nhé, còn đến tra ko biết thì cơ địa " Là sự phản ứng khác nhau của cơ thể mỗi người với môi trường sống"
Số liệu thì chỉ căn cứ vào 1 đơn vị uy tín nghiên cứu và số liệu họ sẽ bán cho mình chứ ko có cái dùng chùa đâu nhé. Rất nhiều thứ dùng phổ biến nhưng không có số liệu là bình thường vì ko ai bỏ tiền ra mua để có người nghiên cứu và cung cấp. Ví dụ nhà nào cũng có cái toalet, nhưng ko có số liệu nhà đó dùng xí xổm hay xí ngồi nhưng vẫn có thể nói xí ngồi đang được dùng rộng rãi và phổ biến, và hiệu quả. Có sai không? Hay đó là bịp bợm. Còn tăm nước sử dụng hiệu quả là điều không thể chối cãi, hiệu quả trong việc làm sạch kẽ và chân răng.
Tăm của cụ ko bắn được thì nên vứt cái tăm đấy đi, mua loại khác mà dùng. nếu ko được nữa thì là do cơ địa răng, xương của cụ ko phù hợp với sản phẩm chứ ko phải sản phẩm ko phù hợp. Cụ đã từng rửa xe chưa, đa phần rửa là sạch nhưn có những vết bẩn phải dùng hóa chất nên ko sạch mảng bám cũng là bình thường vì chức năng chính của tăm ko phải làm sạch mảng bám, mảng bám có ông bàn chải. Cụ ko hiểu chức năng xong nói nó ko hiệu quả thì cần trang bị thêm cho mình khả năng đọc hiểu.
Thế cụ nhé
Thế cụ nói cơ địa răng thì có liên quan gì đến cái gọi là "sự phản ứng của cơ thể mỗi người với môi trường sống"???? Thế mồm cụ nói ra là hiệu quả thì số liệu đâu? Kể cả hố xí, nếu nói nó phổ biến cũng cần có số liệu cụ nhé, nếu cứ nói mồm không thì sinh ra cái tổng cục thống kê làm gì? Mức độ phổ biến của xí ngồi là bao nhiêu %? xí xổm là bao nhiêu %? Chứ nói khơi khơi ai chả nói được.
Thưa cụ, như cụ dưới nói, ngay cả loại tăm nước xịn nhất cũng không thể làm sạch mảng bám trên răng cụ nhé, mảng bám không bắn sạch được thì nói gì đến việc bắn xuyên qua làm sạch được kẽ răng hả cụ? Tăm nước phù hợp cho những người đeo niềng răng thôi. Mà cụ buồn cười thế, tăm nước nó không làm sạch được thì cụ đổ tiệt cho cơ địa, rồi cho răng, xương không phù hợp với sản phẩm?!?!?! Tăm nước người ta sản xuất ra để cho người tiêu dùng sử dụng, nhà sản xuất phải nghiên cứu chán chê, phù hợp với thị trường, phù hợp với nhu cầu của người tiêu dùng rồi mới đưa vào sản xuất cụ ơi, chứ nói như cụ không ổn chút nào đâu cụ ạ.
Còn cụ nói là chức năng chính của tăm không phải làm sạch mảng bám thì cụ nhầm, thế quảng cáo về máy tăm nước là bịp bợm, là quảng cáo láo à? Em thử mở một quảng cáo trên Shopee về máy tăm nước H2OFLOSS HF6 nhé, người ta ghi rõ đây "máy tạo ra các tia nước với các áp suất khác nhau giúp làm sạch các mảng bám trên răng", cụ vui lòng search thêm nhé. Em thấy lý luận của cụ không ổn chút nào, toàn nói không có căn cứ, rồi nói xằng bậy :))
Thưa với cụ, nếu như 1 người nói tăm nước không hiệu quả thì có thể em không tin, nhưng trong thớt này, em đếm thấy có tối thiểu 4 người nói tăm nước không hiệu quả (trong đó có em) như cụ dưới đây là một ví dụ, cộng với cái lý luận cùn chả có căn cứ của cụ thì em khẳng định lại 1 lần nữa, tăm nước không hiệu quả trong việc làm sạch mảng bám và kẽ răng.
Sau đây, thể theo nguyện vọng của cụ congagia2016 em sẽ dừng, không tranh luận với người lý luận cùn như cụ nữa, mệt đầu. Chào thân ái cụ nhé :))
:)) ăn xong các cụ dùng các loại tăm nước xịn nhất mà oánh răng xem có sạch mảng bám ko, còn lâu nhé, các cụ cứ thử dùng móng tay cào qua mặt răng là biết, chưa kể mặt trong của răng. Quảng cáo là có thể làm sạch mảng bám ở kẽ răng, thích hợp cho niềng, nhẹ nhàng hơn chỉ nha khoa, tây nó ăn thịt mềm, nên dùng hiệu quả hơn các cụ thích ăn lòng lợn.
Muốn răng sạch, dùng chỉ hoặc thiết bị lấy vật ở kẽ răng, dùng máy oánh răng là sạch nhất. Bàn chải thông thường ko ko bao giờ làm sạch bằng máy được.
Còn mấy đồ rẻ rẻ của các cụ kinh doanh, nó dùng được với nhiều người, nhưng e lại dek dùng dc :)). Trc em mua cái máy rửa mít, cái vòi dek chỉnh được cho nước trúng đích, mỗi F1 ng nó bé nên dùng dc :)
Cảm ơn cụ đã nói trúng ý em, em dùng Waterpik và Panasonic xong mới dám nói là không sạch được, ấy thế mà cụ ở trên nói là em nên vất đi có tội nghiệp em không cơ chứ =)) =))

Bino

Xe điện
Mua Waterpik mà dùng bác ơi. Hãng này của Mỹ là hãng đầu tiên trên thế giới sản xuất ra máy tăm nước. Mấy hãng sau toàn bắt chước công nghệ nhưng cũng không bằng được. Xung lực của mỗi nhát nước đạp vào răng phải được nghiên cứu lâm sàng (hãng này có). Các hãng khác bắt chước cái động cơ, nhưng tính toán lực thì hơi dở. Đánh vào bị mạnh quá, gây khó chịu, có khi đau!
Có nhiều loại quá cụ gt loại nào.
Loại này 1 người dùng hay cả nhà dùng 1 máy chỉ thấy đầu thôi?

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Vâng cụ, nhưng để em tổng hợp còm nốt phát này rồi thôi, sáng giờ bận không vào còm được.

Thế cụ nói cơ địa răng thì có liên quan gì đến cái gọi là "sự phản ứng của cơ thể mỗi người với môi trường sống"???? Thế mồm cụ nói ra là hiệu quả thì số liệu đâu? Kể cả hố xí, nếu nói nó phổ biến cũng cần có số liệu cụ nhé, nếu cứ nói mồm không thì sinh ra cái tổng cục thống kê làm gì? Mức độ phổ biến của xí ngồi là bao nhiêu %? xí xổm là bao nhiêu %? Chứ nói khơi khơi ai chả nói được.
Thưa cụ, như cụ dưới nói, ngay cả loại tăm nước xịn nhất cũng không thể làm sạch mảng bám trên răng cụ nhé, mảng bám không bắn sạch được thì nói gì đến việc bắn xuyên qua làm sạch được kẽ răng hả cụ? Tăm nước phù hợp cho những người đeo niềng răng thôi. Mà cụ buồn cười thế, tăm nước nó không làm sạch được thì cụ đổ tiệt cho cơ địa, rồi cho răng, xương không phù hợp với sản phẩm?!?!?! Tăm nước người ta sản xuất ra để cho người tiêu dùng sử dụng, nhà sản xuất phải nghiên cứu chán chê, phù hợp với thị trường, phù hợp với nhu cầu của người tiêu dùng rồi mới đưa vào sản xuất cụ ơi, chứ nói như cụ không ổn chút nào đâu cụ ạ.
Còn cụ nói là chức năng chính của tăm không phải làm sạch mảng bám thì cụ nhầm, thế quảng cáo về máy tăm nước là bịp bợm, là quảng cáo láo à? Em thử mở một quảng cáo trên Shopee về máy tăm nước H2OFLOSS HF6 nhé, người ta ghi rõ đây "máy tạo ra các tia nước với các áp suất khác nhau giúp làm sạch các mảng bám trên răng", cụ vui lòng search thêm nhé. Em thấy lý luận của cụ không ổn chút nào, toàn nói không có căn cứ, rồi nói xằng bậy :))
Thưa với cụ, nếu như 1 người nói tăm nước không hiệu quả thì có thể em không tin, nhưng trong thớt này, em đếm thấy có tối thiểu 4 người nói tăm nước không hiệu quả (trong đó có em) như cụ dưới đây là một ví dụ, cộng với cái lý luận cùn chả có căn cứ của cụ thì em khẳng định lại 1 lần nữa, tăm nước không hiệu quả trong việc làm sạch mảng bám và kẽ răng.
Sau đây, thể theo nguyện vọng của cụ congagia2016 em sẽ dừng, không tranh luận với người lý luận cùn như cụ nữa, mệt đầu. Chào thân ái cụ nhé :))

Cảm ơn cụ đã nói trúng ý em, em dùng Waterpik và Panasonic xong mới dám nói là không sạch được, ấy thế mà cụ ở trên nói là em nên vất đi có tội nghiệp em không cơ chứ =)) =))
Cụ ơi cháu nói tiếng kinh cụ ko hiểu à, cụ huyên tha huyên thuyên gì mà dài thế??? Cụ cũng lôi ý kiến cá nhân và tận 4 người ra để minh chứng cho ý kiến của mình. Thôi cụ về nhất nhé.

congagia2016

Xe tăng

Cảm ơn cụ, tôi mời cụ 1 ly nhé

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Các cụ tranh luận vui vẻ, em cũng mới mua 3 cái của cụ chủ thớt, thấy dịch vụ hậu mãi tốt. Còn cách dùng mỗi người mỗi khác, khen chê tuỳ cảm nhận.
Em thì dùng chỉ nha khoa trước, đến tăm nước, sau cùng là bàn chải. Từ ngày có tăm nước em thấy răng miệng sạch sẽ hơn, đặc biệt em có khoảng trống giữa lợi và răng số 8, nó sâu, tạo kẽ lớn nên chỉ có tăm nước xói vào đấy mới sạch được. Kết luận: em thấy tăm nước rất hữu ích.
Cám ơn cụ e mời cụ 1 ly ạ, mong đc phục vụ cụ tiếp trong thời gian tới :)

big beet

Xe buýt
Cụ ơi cháu nói tiếng kinh cụ ko hiểu à, cụ huyên tha huyên thuyên gì mà dài thế??? Cụ cũng lôi ý kiến cá nhân và tận 4 người ra để minh chứng cho ý kiến của mình. Thôi cụ về nhất nhé.
Đọc hết các bài tranh luận của cụ với các cụ trên này, em thấy cụ là người bán hàng mà cứ cố chấp, đôi co thế cụ, hơn thua trên này để được cái gì, trong khi cụ rõ là người đuối lý rồi. Cụ tập trung vào bán hàng thì hơn cụ ạ.

Cụ đã nói đúng, còn nói to nữa, hihi, em cũng dùng tăm nước rồi và đúng là không sạch hết mảng bám trên răng thật, còn thức ăn bị giắt kẽ ý mà, còn lâu mới sạch cụ ạ. Em không có điều kiện dùng tăm xịn như cụ, chỉ dùng loại Waterpulse cắm điện ở nhà thôi. Nên là em thấy không nên tranh cãi nhau làm gì nữa cụ ạ. Dùng thì cứ dùng thôi, cứ coi như là một dụng cụ chăm sóc răng miệng thêm. Chúc 2 cụ vui vẻ ạ!

hocsinhc

Xe tăng
Các cụ nên quay về cách truyền thống: đánh răng thông thường; Nếu còn rắc thì dùng móng tay cậy rau, thịt trong răng

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Hàng hóa ngày nào cũng gửi cho khách gấp 3 lần số này. Có cụ mua đi mua lại đến 3 lần cho gia đình. E mời các cụ có nhu cầu, cơ địa ko hợp xin bỏ qua :)

Bino3

Xe tải
"chức năng chính của tăm ko phải làm sạch mảng bám, mảng bám có ông bàn chải."
Thế sao tôi thấy các quảng cáo tăm nước đều nói thế này hả ông?

Chỉnh sửa cuối:

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Cụ có thể hỏi trực tiếp người bán mà, cụ vào thớt e xem e có dòng nào nói về mảng bám ko :)
Chức năng chính làm sạch thức ăn giắt kẽ, còn mấy chức năng phụ kia ko sai. Cụ cứ hình dung cụ phun nước và xe sẽ sạch một phần, còn sạch hẳn cụ phải dùng khăn xoa cùng dung dịch xà phòng.
Đấy cụ cứ hình dung logic nó là là vậy. Tăm làm sạch kẽ và sạch thô bề mặt nếu phun vào còn sạch bề mặt hẳn nhiệm vụ cụ bàn chải
E từ đầu đến giờ cũng chỉ đề cập đến chức năng chính và tranh luận về nó. Các cụ đọc ko đọc xong cứ nhảy vào chất vấn hoi han là sao nhỉ?? Buồn cười vãi.
Về cơ bản ko ai phụt cái tăm làm sạch bề mặt cả, các cụ ngây thơ nên mua theo quảng cáo của người khác thì phải chấp nhận thôi.
Toàn thương hiệu đấy mua không nghiên cứu, phân tích roi quay ra quy chụp nhà bán hàng khác xằng bậy lừa đảo là sao??
Hài

Chỉnh sửa cuối:

Bino3

Xe tải
Cụ có thể hỏi trực tiếp người bán mà, cụ vào thớt e xem e có dòng nào nói về mảng bám ko :)
Chức năng chính làm sạch thức ăn giắt kẽ, còn mấy chức năng phụ kia ko sai. Cụ cứ hình dung cụ phun nước và xe sẽ sạch một phần, còn sạch hẳn cụ phải dùng khăn xoa cùng dung dịch xà phòng.
Đấy cụ cứ hình dung logic nó là là vậy. Tăm làm sạch kẽ và sạch thô bề mặt nếu phun vào còn sạch bề mặt hẳn nhiệm vụ cụ bàn chải
E từ đầu đến giờ cũng chỉ đề cập đến chức năng chính và tranh luận về nó. Các cụ đọc ko đọc xong cứ nhảy vào chất vấn hoi han là sao nhỉ?? Buồn cười vãi.
Về cơ bản ko ai phụt cái tăm làm sạch bề mặt cả, các cụ ngây thơ nên mua theo quảng cáo của người khác thì phải chấp nhận thôi
Hic, chính ông viết ra như kia, giờ ông còn chối không viết dòng nào về mảng bám? Tôi sửa lại bài quote và bôi đậm cho ông thấy rồi đấy?
Cái dòng bôi đậm ý, tôi nói với ông thế này: thế tăm nước để phụt làm sạch răng bao gồm: bề mặt, kẽ răng, chân răng... đúng chưa? Thế mảng bám nó có bám ở bề mặt răng ko hả ông? Ông nói thì phải có tư duy, ông nói người ta ngây thơ là ngây thơ thế nào? Thế tôi hỏi ông là ông đi i..ả ý thì ông có đái luôn ko?
Tôi nói ông biết chức năng làm sạch thức ăn giắt kẽ đối với người đeo niềng răng thôi ông nhé. Tôi cũng như bao cụ trên này đều thấy tăm nước nó ko làm sạch mảng bám quanh răng thì sao phụt làm sạch kẽ răng được?
Có vẻ nói nhiều nhưng ông cố tình ko hiểu, chuyên nói tầm bậy. Ông có muốn cá với tôi, nếu tăm nước của ông làm sạch được thức ăn giắt kẽ răng, tôi mất cho ông 2 triệu đồng, còn nếu không làm sạch được, ông mất cho tôi 2 triệu đồng. Tôi nhờ các cụ trên này đứng ra làm trọng tài phen này, ông chấp nhận không?

xgamox

Xe tải
Hai cụ tranh cãi ghê quá. Nói đúng ra là tăm nước là sản phẩm hỗ trợ được sử dụng kết hợp với bàn chải và chỉ nha khoa thì sẽ cho hiệu quả chăm sóc răng miệng tốt hơn nhiều so với sử dụng đơn lẻ. Nhược điểm là tốn thêm ít thời gian sử dụng thôi. Còn cụ nào không dùng tăm nước cũng không sao nhưng phủ định hiệu quả của nó thì không đúng. Tăm nước đặc biệt tốt cho người niềng răng nhưng vẫn là hỗ trợ chứ không thay được bàn chải.
Từ topic này, tôi đã mua dùng thử. Sau đó mua thêm 1 cái du lịch để cơ quan dùng. Ngoài sử dụng với người niềng răng, quả thực, nó rất hiệu quả với những người răng thưa, hay bị giắt răng, nhất là các răng hàm trong cùng. Rất khó đưa tăm hay chỉ nha khoa vào những chỗ đó để lấy ra. Đánh răng bằng bàn chải điện rất kỹ. Sau đó dùng tăm nước, vẫn thấy còn xót thức ăn giắt lại, nhờ tăm nước đẩy ra mới biết. Tăm nước giúp làm sạch phần chân răng. Các bác cứ thử sau khi đánh răng rồi cho móng tay cạo phần chân răng xem, nhất là phần mặt trong răng hàm, kiểu gì vẫn còn sót một lớp kiểu như bựa bám ở chân răng. Tôi chỉ mua máy của waterpulse - trung quốc thôi, giá rẻ mà thấy hình thức trông bắt mắt hơn waterpik. Công nghệ của tăm nước cũng không có gì cao siêu, nên cũng không cần cầu kỳ. Một cái đặt ở nhà, cả gia đình dùng, một cái du lịch để cơ quan dùng sau bữa trưa, quả thật thấy hay hơn lúc chưa dùng.

xgamox

Xe tải
:)) ăn xong các cụ dùng các loại tăm nước xịn nhất mà oánh răng xem có sạch mảng bám ko, còn lâu nhé, các cụ cứ thử dùng móng tay cào qua mặt răng là biết, chưa kể mặt trong của răng. Quảng cáo là có thể làm sạch mảng bám ở kẽ răng, thích hợp cho niềng, nhẹ nhàng hơn chỉ nha khoa, tây nó ăn thịt mềm, nên dùng hiệu quả hơn các cụ thích ăn lòng lợn.
Muốn răng sạch, dùng chỉ hoặc thiết bị lấy vật ở kẽ răng, dùng máy oánh răng là sạch nhất. Bàn chải thông thường ko ko bao giờ làm sạch bằng máy được.
Còn mấy đồ rẻ rẻ của các cụ kinh doanh, nó dùng được với nhiều người, nhưng e lại dek dùng dc :)). Trc em mua cái máy rửa mít, cái vòi dek chỉnh được cho nước trúng đích, mỗi F1 ng nó bé nên dùng dc :)
Trường hợp của cụ không thể kết luận cái rửa mít không hiệu quả. Không trúng thì chỉnh mông cho nó trúng. Quả thực nó là văn minh, sạch sẽ so với chỉ dùng giấy và tiện lợi hơn so với dùng vòi. Cụ cứ thử hỏi những bác hay bia rượu. Sau khi đi ngoài mà không sử dụng nước rửa, xem chỗ đó có hay nóng rát không?

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Hic, chính ông viết ra như kia, giờ ông còn chối không viết dòng nào về mảng bám? Tôi sửa lại bài quote và bôi đậm cho ông thấy rồi đấy?
Cái dòng bôi đậm ý, tôi nói với ông thế này: thế tăm nước để phụt làm sạch răng bao gồm: bề mặt, kẽ răng, chân răng... đúng chưa? Thế mảng bám nó có bám ở bề mặt răng ko hả ông? Ông nói thì phải có tư duy, ông nói người ta ngây thơ là ngây thơ thế nào? Thế tôi hỏi ông là ông đi i..ả ý thì ông có đái luôn ko?
Tôi nói ông biết chức năng làm sạch thức ăn giắt kẽ đối với người đeo niềng răng thôi ông nhé. Tôi cũng như bao cụ trên này đều thấy tăm nước nó ko làm sạch mảng bám quanh răng thì sao phụt làm sạch kẽ răng được?
Có vẻ nói nhiều nhưng ông cố tình ko hiểu, chuyên nói tầm bậy. Ông có muốn cá với tôi, nếu tăm nước của ông làm sạch được thức ăn giắt kẽ răng, tôi mất cho ông 2 triệu đồng, còn nếu không làm sạch được, ông mất cho tôi 2 triệu đồng. Tôi nhờ các cụ trên này đứng ra làm trọng tài phen này, ông chấp nhận không?
Tôi viết ở đâu sạch mảng bám, ông chụp cái thằng nào nó viết rồi gửi cho tôi là sao. Tôi gửi ảnh bài tôi bán tôi có dòng nào nói về mảng bám ko? Và phân tranh luận của tôi ko nhắc đến làm sạch mảng bảm. ko ai đi rửa sạch xe mà chỉ phun nước cao áp cả.

Ông đọc và hiểu đi đừng huyên thuyên, còn cái việc cá với ông ý thì tôi ko thừa thời gian. Ông ko thấy hiệu quả và vài ba người nó cũng chỉ là 1 phần 8 của nửa hạt bụi. Chẳng có nghĩa lý gì đâu.
dành thời gian ra và chỉ cho tôi tôi viết sạch mảng bám bao giờ rồi hãy comment tiếp. Ko thì dành thời gian ra để đọc hiểu rồi hãy viết, kỹ năng dễ ko làm đc thì ko nên làm các kỹ năng tiếp theo

xgamox

Xe tải
Mảng bám lâu ngày thì không thể làm sạch được.

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Bài shoppe ông gắn trong bài ko phải tăm MINA của tôi
Và đây là phần tranh luận của tôi trong thớt này, đọc hiểu ông có vấn đề à

Chỉnh sửa cuối:

cowboyfromhell

Xe tải
Các cụ cãi nhau kinh thật. Em là người tiêu dùng tăm nước và xác nhận là không phải để thay bàn chải. Đánh răng nên như bình thường vì kem đánh răng ngoài làm sạch còn có các hoá chất bảo vệ và làm sạch trắng lớp men răng. Em dùng tăm nước hàng ngày sau khi ăn và thấy rất sướng vì cảm giác tia nước như massage nướu và lợi, nhất là hôm nào chén nhiều thịt hoặc đồ cứng, cảm giác đã :)
Hôm nào ra hàng ăn k có tăm nước thấy nó cứ thiếu thiếu dù xỉa răng tăm tre :)
Em cũng không niềng răng. Thấy thích dùng nên ở nhà làm một cái cắm điẹn cho mạnh còn cơ quan làm cái chạy pin bỏ túi gọn gàng.Hàng trên mạng vô số loại và hãng đủ kiẻu đắt rẻ nhưng em nghiệm thấy là tiền nào của ấy. Hàng chính hãng đắt hơn hàng xách tay là đương nhiên vì chính hãng gánh bao loại thuế má bảo hành.... hàng đắt tiền tốt hơn rẻ tiền cũng có lý do trừ trường hợp hàng no name thì khỏi bàn.
À em dùng hàng Panasonic thấy rất ổn :)

Fyai

Xe tăng
Website
thietbimina.vn
Các cụ cãi nhau kinh thật. Em là người tiêu dùng tăm nước và xác nhận là không phải để thay bàn chải. Đánh răng nên như bình thường vì kem đánh răng ngoài làm sạch còn có các hoá chất bảo vệ và làm sạch trắng lớp men răng. Em dùng tăm nước hàng ngày sau khi ăn và thấy rất sướng vì cảm giác tia nước như massage nướu và lợi, nhất là hôm nào chén nhiều thịt hoặc đồ cứng, cảm giác đã :)
Hôm nào ra hàng ăn k có tăm nước thấy nó cứ thiếu thiếu dù xỉa răng tăm tre :)
Em cũng không niềng răng. Thấy thích dùng nên ở nhà làm một cái cắm điẹn cho mạnh còn cơ quan làm cái chạy pin bỏ túi gọn gàng.Hàng trên mạng vô số loại và hãng đủ kiẻu đắt rẻ nhưng em nghiệm thấy là tiền nào của ấy. Hàng chính hãng đắt hơn hàng xách tay là đương nhiên vì chính hãng gánh bao loại thuế má bảo hành.... hàng đắt tiền tốt hơn rẻ tiền cũng có lý do trừ trường hợp hàng no name thì khỏi bàn.
À em dùng hàng Panasonic thấy rất ổn :)
E nói ngay từ đầu là phải com bo tăm nước bàn chải điện, cần thì có chỉ nha và tăm kẽ hỗ trợ lúc khó.
Nói như vậy mấy bố cứ nhảy vào nói ko sạch mảng bảm thì sao sạch kẽ đc, xong bố sau lại vào kêu e nói sạch mảng bám. Nói mãi mấy bố ko chịu hiểu tát nước theo mưa, đọc ko đọc xong cứ lăn ra giãy đành đạch. Vcđ với các bố
Dùng bàn chải và tăm nước kết hợp hàng ngày, nếu sạch thì sẽ ko có mảng bám. Chứ ko ai nói chỉ dùng tăm nước ko để sạch mảng bám cả, giải thích thế rồi vẫn còn ko hiểu

Chỉnh sửa cuối:

Bino3

Xe tải
Tôi viết ở đâu sạch mảng bám, ông chụp cái thằng nào nó viết rồi gửi cho tôi là sao. Tôi gửi ảnh bài tôi bán tôi có dòng nào nói về mảng bám ko? Và phân tranh luận của tôi ko nhắc đến làm sạch mảng bảm. ko ai đi rửa sạch xe mà chỉ phun nước cao áp cả.

Ông đọc và hiểu đi đừng huyên thuyên, còn cái việc cá với ông ý thì tôi ko thừa thời gian. Ông ko thấy hiệu quả và vài ba người nó cũng chỉ là 1 phần 8 của nửa hạt bụi. Chẳng có nghĩa lý gì đâu.
dành thời gian ra và chỉ cho tôi tôi viết sạch mảng bám bao giờ rồi hãy comment tiếp. Ko thì dành thời gian ra để đọc hiểu rồi hãy viết, kỹ năng dễ ko làm đc thì ko nên làm các kỹ năng tiếp theo
Ông có vấn đề đọc hiểu à? Tôi quote lại bài của tôi cho ông và nói cho rõ lại như này này:
Ông nói trong còm của ông là "chức năng chính của tăm ko phải làm sạch mảng bám, mảng bám có ông bàn chải", ok chưa?
Sau đó, tôi pót ảnh các bài quảng cáo về tăm nước đều thấy nói làm sạch mảng bám, ông rõ chưa? Ai hơi đâu huyên thuyên bịp bợm như ông.
Thôi, vấn đề mảng bám tôi ko tranh cãi với ông nữa. Giờ tôi tập trung vào chức năng chính của tăm nước như ông nói là làm sạch kẽ răng. Ok, tôi sẽ cùng các cụ trên này mời ông cá cược 1 bữa, dùng chính sản phẩm tăm nước của ông xem nó có sạch được kẽ răng như ông quảng cáo không nhé, ông đồng ý không? Đừng nói là ko có thời gian, 2 triệu đồng cùng lắm anh em ta nhậu 1 bữa thôi. Nếu tăm nước của ông làm sạch được thức ăn giắt kẽ răng được thì tôi sẽ mất cho ông 2 triệu đồng và cùng các cụ đã tranh cãi với ông nói lời xin lỗi ông trên diễn đàn này, còn nếu tăm nước của ông không phụt nước làm sạch được thức ăn giắt trong kẽ răng, thì ông phải chấp nhận là ông bán hàng bịp bợm và phải xin lỗi mọi người trên này? Ok không?

Trạng thái
Thớt đang đóng