[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

Quang LaMasia

Xe tăng
Thì bởi vậy mới nói chứ cụ, cái nhà giữa làng Nhân Chính của ông bạn tôi giờ bán khéo chỉ dc 2,4 tỷ :D
Rồi 3 năm nữa các cụ xem khu An Khánh Vân Canh lúc nào cũng đông như phố. Quy luật phát triển rồi k thay đổi được

ATB

Xe buýt
Có đầy ma ở đấy, chịu khó xuống mà xem.
Thị trường lên giá rất nhanh không phải không có lý do của nó.
Mua để ở hay đầu tư thì người ta cũng kỳ vọng vào
tương lai, vị trí có tương lai tốt, nhất là tương lai gần thì là mua thôi.
Còn nếu muốn ma ở đầy thì vào Trung Yên, Trung Hoà mà mua, ít nhất 150 triệu/m2 thay vì 30tr/m2.
Cái gì cũng có giá của nó, đừng ở góc nhà mà phán
Kính cụ. Khu này tôi đã định mua ở từ 2015, lên tìm hiểu rất kỹ, lúc đấy rất kết căn khu a 80m2, lúc ý tầm 3.4 tỷ nhưng xuống đi xuống lại thấy ít người quá, tìm hiểu thì thấy tiện ích chẳng có gì, mua thì lụt.hỏi chủ những căn nhà hoang ý thì bảo toàn người tỉnh lên mua.. vậy đến bao giờ mới full đc và thực tế sau 4 năm khu a liền kề vân rất vắng.khu b lúc đấy giá 2x, shophouse khu d,c giá 6x. Về cơ bản giá đất nó sẽ tăng do tiền mất giá, nhưng để đầu tư có lãi vào glexemco thời điểm này thì hết rồi.

Quang LaMasia

Xe tăng
Kính cụ. Khu này tôi đã định mua ở từ 2015, lên tìm hiểu rất kỹ, lúc đấy rất kết căn khu a 80m2, lúc ý tầm 3.4 tỷ nhưng xuống đi xuống lại thấy ít người quá, tìm hiểu thì thấy tiện ích chẳng có gì, mua thì lụt.hỏi chủ những căn nhà hoang ý thì bảo toàn người tỉnh lên mua.. vậy đến bao giờ mới full đc và thực tế sau 4 năm khu a liền kề vân rất vắng.khu b lúc đấy giá 2x, shophouse khu d,c giá 6x. Về cơ bản giá đất nó sẽ tăng do tiền mất giá, nhưng để đầu tư có lãi vào glexemco thời điểm này thì hết rồi.
Mai mời cụ xuống xem khu A giờ như thế nào nhé.

AnNgocViet

Xe máy
Hôm nay vừa lượn vào vắng éo thể tưởng! Treo biển bán nhà như chợ phùng khoang treo xi lít!

emcutai

Xe hơi
Thế thì cụ không thực tế rồi
Không có lý gì khi căn 80m giờ giá khoảng 5 tỷ mà chưa chắc muốn đã mua được, thị trường nó có lý của nó.
Muốn mua rẻ thì phải chấp nhận mua như vậy và kỳ vọng 2 năm nữa khi Vin xong, nút giao xong. Lúc đó chắc chắn giá sẽ khác nhiều.
Còn nếu muốn mua đông vui rồi thì mời cụ mua ở Mỹ Đình đi, cụ chấp nhận 100tr/m thay vì 40tr/m đi. Muốn rẻ nhưng lại muốn đông vui, đầy đủ tiện ích rồi thì đào ở đâu ra hả cụ.
Giờ cụ xuống khu A xem lại nhé, cũng không còn vắng vẻ như cụ nói đâu ạ.

crv.vt

Xe hơi
Bạn em vừa mua 160m giá 30 khu c21 ok ko các cụ? Em đi xem cùng thấy cũng thích

phuonghl177

Xe máy
Em hỏi các cụ lô C49 ô 6 thì giờ giá bao nhiêu (ko tính xây thô)

ATB

Xe buýt
Thế thì cụ không thực tế rồi
Không có lý gì khi căn 80m giờ giá khoảng 5 tỷ mà chưa chắc muốn đã mua được, thị trường nó có lý của nó.
Muốn mua rẻ thì phải chấp nhận mua như vậy và kỳ vọng 2 năm nữa khi Vin xong, nút giao xong. Lúc đó chắc chắn giá sẽ khác nhiều.
Còn nếu muốn mua đông vui rồi thì mời cụ mua ở Mỹ Đình đi, cụ chấp nhận 100tr/m thay vì 40tr/m đi. Muốn rẻ nhưng lại muốn đông vui, đầy đủ tiện ích rồi thì đào ở đâu ra hả cụ.
Giờ cụ xuống khu A xem lại nhé, cũng không còn vắng vẻ như cụ nói đâu ạ.
Mua ở khác vói mua đầu tư cụ. Mua ở thì tính đến giá trị sống nhiều hơn giá trị kinh tế, vì nếu tính đến kinh tế thì chẳng ai mua chung cư để ở rất lỗ. Khu này ít người bán vì đa phần ôm lâu rồi, giờ có mấy yếu tố có thể thúc đẩy giá lên, lên có gắng giữ, kiểu đắt bán chơi rẻ thì để, lên sẽ có những giá dịch đột bến về giá, ai mua ở với giá lền kê tầm 30 thì vẫn hợp lý, còn để kiếm lời rồi bán thì ko còn hợp lý nữa. Sẽ đông vui vì cơ nhiều chủng cư sẽ cơ nhiều người ở còn liền kề thì khó, thực tế thì văn phú chúng cư phun, nhưng liền kề mấy ai ở, dương nooik cũng thế, glexemco sẽ tương tự thôi

emcutai

Xe hơi
Mua ở khác vói mua đầu tư cụ. Mua ở thì tính đến giá trị sống nhiều hơn giá trị kinh tế, vì nếu tính đến kinh tế thì chẳng ai mua chung cư để ở rất lỗ. Khu này ít người bán vì đa phần ôm lâu rồi, giờ có mấy yếu tố có thể thúc đẩy giá lên, lên có gắng giữ, kiểu đắt bán chơi rẻ thì để, lên sẽ có những giá dịch đột bến về giá, ai mua ở với giá lền kê tầm 30 thì vẫn hợp lý, còn để kiếm lời rồi bán thì ko còn hợp lý nữa. Sẽ đông vui vì cơ nhiều chủng cư sẽ cơ nhiều người ở còn liền kề thì khó, thực tế thì văn phú chúng cư phun, nhưng liền kề mấy ai ở, dương nooik cũng thế, glexemco sẽ tương tự thôi
Cụ lại không thực tế rồi.
- Tiền nào của nấy. Mỗi người 1 nhu cầu, nếu thích ở rộng rãi và kỳ vọng tương lai thì mua là hợp lý.
- Còn nếu đầu tư: Tôi cứ suy từ bản thân tôi ra thì tôi thấy vẫn hợp lý (nếu cụ muốn biết cụ thể thì mời cụ cafe) và chính cụ cũng thừa nhận là sẽ có đột biến, mà đột biến ở đây chính là do Vin và nút giao sắp làm đấy. Nếu Vin xong, nút giao xong thì cụ có thể mua được giá đó hay không?
Tôi muốn trao đổi 1 cơ hội trên diễn đàn thôi, nếu cụ quan tâm thì xuống mà quan sát thực tế, có khi cụ cũng có cái nhìn khác đi đấy

TONGIA

Xe lừa
Có cụ nào có biệt thự khu C, D lô nhỏ bán ko?

Em có người quen ở quê cần mua.

ATB

Xe buýt
Chung cư 1-2 tỷ người ta ở vì chưa đủ tiền mua đất thôi Cụ, ở một vài năm Có tiền rồi ai mà chịu nổi cái 2+1 60-70m nữa mà chẳng nhảy xuống đất
Sorry cụ. Cụ nói thế nhưng nguoi họ bỏ ra tiền ra mua chung cư trên 4 tỷ họ cười cụ chết

longthang

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi, thời điểm này mua geleximco khu C, đã được cấp bìa đỏ chưa ạ?

Justforfuntoo

Xe container
Sorry cụ. Cụ nói thế nhưng nguoi họ bỏ ra tiền ra mua chung cư trên 4 tỷ họ cười cụ chết
Tình cờ đi ngang qua đây, cười đến chết :))
Em ở chung cư cũng chưa đến 4 tỷ đâu mà chả bao giờ em muốn xuống cái liền kề 90m chồng 4 tầng cho chết mệt quét dọn cầu thang với cả muỗi dãi chuột bọ, nồm ẩm
Em làm cái nhà mặt phố cho thuê, cái biệt thự nghỉ dưỡng thỉnh thoảng cuối tuần về ở thôi
Những người ở cccc rồi hiếm khi họ muốn xuống nhà đất ở :D