[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

Ba Gờ

Xe máy
Các cụ có biết ban quản lý khu đô thị nằm ở chỗ nào không ạ.
Cụ nào biết chỗ hoặc số phone, cho cháu xin.
Cháu mua đất bên khu B cũ, muốn hỏi vấn đề xây dựng.

toctoc

Xe buýt
Em thấy có chi nhánh của công ty Gelexim co ở khu D, cổng số 1, không biết có đúng bộ phận cụ cần tìm không, tuy nhiên theo em cụ cứ ra đấy hỏi thử nếu họ không phụ trách thì cũng chỉ cho mình bộ phận hỗ trợ nằm ở đâu.

Quang LaMasia

Xe tăng
Nó ở trong khu D cụ đi vào cổng 1 đến ngã tư đầu tiên rẽ trái đi thẳng vào là thấy.

Chỉnh sửa cuối:

Vinvision

Xe điện
Nó ở trong khu D cụ đi vào cổng 1 đến ngã tư đầu tiên rẽ trái đi thẳng vào là thấy. số bạn BQL đây cụ.
Chú không nên cho sô dt người khác công khai trên diên dàn. A thấy không hay lắm

Chỉnh sửa cuối:

longthang

Xe buýt
Hôm nay em lang thang khu c,d geleximco thấy vắng quá, không biết 5 năm nữa có xây dựng xong ko?

kvboto

Xe container
Hôm nay em lang thang khu c,d geleximco thấy vắng quá, không biết 5 năm nữa có xây dựng xong ko?
Dương Nội, An Hưng, Văn Khê,.... hơn 10 năm có lẻ rồi, vẫn vắng và tàn tạ kha khá ạ

Dân quanh đó có thiếu đất ở không ? Dân đông nào đủ tiền 6-7 tỷ cái nhà để ở ? được ? người về khu dưới đó ở ngay ?

Doàn đầu cơ, lướt lát thôi, 10 năm nữa chưa chắc đã ở hết ạ

Quang LaMasia

Xe tăng
Dương Nội, An Hưng, Văn Khê,.... hơn 10 năm có lẻ rồi, vẫn vắng và tàn tạ kha khá ạ

Dân quanh đó có thiếu đất ở không ? Dân đông nào đủ tiền 6-7 tỷ cái nhà để ở ? được ? người về khu dưới đó ở ngay ?

Nói thế cụ cũng là dân đầu cơ. Ai chả thích đầu cơ, ai chả thích bds của mình tăng giá. Vin nó k về Tây Mỗ em nói thật chả bao giờ có cái sóng như giờ nhé.

tieudaovnt

Xe tăng

Nó mà xong 3,5 thì rổ hàng lại càng nhiều, nói chung dọc này nếu lk, bt em nghĩ phải ít nhất 20 năm nữa mới ở full 70-80%. Thế mới thấy a V có tầm nhìn thế nào. Anh chuyển hết xây chung cư, tổng giá vừa phải, rồi cũng bán hết. Chứ đống nhà để hoang kia, tổng giá thì cao chót vót, làm thay đổi bài toán chung cư cao cấp nội thành hay lk ngoại thành của nhiều gia đình, để hoang lâu không biết chất lượng xây dựng còn lại bao nhiêu % sau 10 năm.

Altis 2011

Xe điện
5 năm cũng chưa xây xong hết đâu cụ ạ. Cụ vào khu Trung Yên còn ô chưa xây kìa, mới gần 20 năm thôi.
Còn 20 năm trước ai đi qua đoạn đường bê tông vành đai 3 thì biết nó còn kém hơn LTT bây giờ nhiều. Bây giờ chắc ở cũng hơn 80% rồi :)
thật ra với tính chất của VN, phải xác định 15-20 năm thật cụ ah. Giờ vào Mỹ đình vẫn còn nhà hoang.

st2018

Xe hơi
Cụ nào thông thái cho hỏi bên shophouse khu A 114m, thì diện tích xây tầng 1 là bao nhiêu nhỉ

ATB

Xe buýt
thật ra với tính chất của VN, phải xác định 15-20 năm thật cụ ah. Giờ vào Mỹ đình vẫn còn nhà hoang.
Khu em ở 3 năm rồi, mấy trăm căn biệt thự giờ duy nhất một căn ở, 3 căn cho thuê làm nhà mẫu giáo. Mà là khu cũng trùng tân nhé.

emcutai

Xe hơi
Khu A bây giờ cũng thấy ở nhiều dần rồi đấy chứ, các cụ vào thăm buổi tối sẽ thấy. Dạo nay em cũng thấy nhiều căn về hoàn thiện để ở. Biệt thự thì vẫn ít, mới có 7-8 căn ở thi, tuy nhiên dãy biệt thự mặt đường Lê Trọng Tấn lại kinh doanh Full luôn (trừ những căn của Bảo Sơn chưa bàn giao được).
Còn khu C và D thì chắc cũng phải 3-5 năm nữa mới gọi là có người ở, mặc dù vụ trí khi C cũng đẹp nhưng tiện ích vẫn còn ít.

cobangchuacotien

Xe tăng
Nói thế cụ cũng là dân đầu cơ. Ai chả thích đầu cơ, ai chả thích bds của mình tăng giá. Vin nó k về Tây Mỗ em nói thật chả bao giờ có cái sóng như giờ nhé.
Mình thấy dân đầu cơ đẩy giá trước khi có tin Vin cụ à, Gelexico C, D ăn theo thằng Aeon và khu A, B ăn theo Vin.

emcutai

Xe hơi
Đẩy thì cứ đẩy, giá cao mà k có giao dịch thì giá ảo thôi ạ. 2 cái đó vẫn k bằng nút giao 3.5. Có nút giao là về ở đc, chứ 2 cái hầm chui k dùng đc. Sale gửi bảng hàng đầy chủ nhà gửi cho vui với giá cao hơn các giao dịch thật cả 10 20tr. Đợt này phải nộp tiền xây nên có thêm vài người bán vì sợ xây để hoang. Các tỉnh bắt đầu có các khu đo thị đẹp rồi thì khách chẳng ôm Hà Lội nữa.
Cũng nhiều giao dịch đấy cụ ạ, riêng tôi biết khi nhiều trường hợp thời gian vừa qua lùng mua để xác định 1 vài năm nữa về ở đấy. Tôi nghĩ nhiều người người ta cũng nhận thấy tương lai của khu này nên mới quan tâm.

emcutai

Xe hơi
Vâng, em cũng nhận định tương lai 5, 10 năm nữa khu này giống vành đai Khuất Duy Tiến bây giờ. Còn nhiều người lùng mua là hợp lý do cái giá nhà chung cư Vimcity nó cao thế thì người ta chọn liền kề bên cạnh. Làm gì có chuyện 2 khu gần nhau mà giá chung cư bằng giá liền kề. Chỉ có thể giá chung cư giảm xuống hoặc giá liền kề tăng lên. Nhiều giao dịch vì mọi người kỳ vọng chung cư Vim không giảm giá sẽ đẩy mặt bằng giá cả khu LTT lên theo.
Cụ nhận xét chuẩn đấy ạ. Tôi cũng khuyên mấy anh bạn mua khu A trong đợt ra tết vừa qua (mua để ở hết nhé) và đến bây giờ họ đều thấy mua là đúng cụ ạ.