[Funland] Hỏi về khu liền kề Geleximco

haclao

Xe hơi
Hôm cuối tuần trước nữa đi qua thấy có mấy chú công nhân đào bới chỗ sau lưng dãy A41, bác dọn vườn cuối dãy nói họ đang thi công đường phụ xuyên khu sang Vin (không phải cái đường cổng chính đâu), không rõ họ còn làm nữa không cụ?
Vẫn làm mà cụ, đường cổng chính thì Vin đang làm cái cầu vượt qua đường sắt, chỗ đường phụ A24 thì chỉ còn một đoạn sau tường rào nhà máy nước giáp ranh trường Alpha đang xây

VuHuu

Xe máy
Ông phán như đúng rồi.
Thế người ta mua để ở từ lúc còn rất rẻ (như lời ông nói) thì có phải đầu cơ không? Tôi cũng thấy nó rẻ nên tôi mua đấy, và tôi kỳ vọng lúc nó đông vui, giá trị nó lên thì tôi về ở và cho thuê kinh doanh, tôi mua để sử dụng đấy.
Tôi lạy phát biểu của ông
Đông vui rồi, không ai bán nên giá mới cao (của hiếm mà). Còn ở đây trả ai ở, vắng như bãi tha ma, hàng thì đầy ra mà giá đã cao chót vót, lại còn sắp tăng giá nữa chứ. Lại sập như trước đây thôi, có lẽ quy luật 10 năm lại sắp tái diễn.

emcutai

Xe hơi
Đông vui rồi, không ai bán nên giá mới cao (của hiếm mà). Còn ở đây trả ai ở, vắng như bãi tha ma, hàng thì đầy ra mà giá đã cao chót vót, lại còn sắp tăng giá nữa chứ. Lại sập như trước đây thôi, có lẽ quy luật 10 năm lại sắp tái diễn.
Ông biết bao nhiêu không mà ông bảo là cao? xuống mà hỏi thực tế đi, đừng ngồi chém gió

VuHuu

Xe máy
Ông biết bao nhiêu không mà ông bảo là cao? xuống mà hỏi thực tế đi, đừng ngồi chém gió
Giá chủ đầu tư bán có vài triệu mà giờ thành 30, 40, 50 ... triệu, mặt đường LTT thì cả trăm, vậy là quá cao cho một khu vắng vẻ và quá xa trung tâm còn gì.

Lái xe tự do

Xe hơi
mặt ltt cả trăm mà cụ kêu đắt ạ? trăm đấy vào trong phía nội thành cách 2km thì chỉ mua ngõ ngách thôi ạ

emcutai

Xe hơi
Giá chủ đầu tư bán có vài triệu mà giờ thành 30, 40, 50 ... triệu, mặt đường LTT thì cả trăm, vậy là quá cao cho một khu vắng vẻ và quá xa trung tâm còn gì.
Tôi lạy ông ạ, ông ở trên trời rơi xuống ạ
30-40 triệu/m2 có bằng đất trong làng ven đô quê ông không ạ? có bằng 1m2 chung cư Vin bán ra cạnh đó không ạ? thế mà ông bảo là đắt à?
Ông tỉnh mơ đi ông ơi

VuHuu

Xe máy
mặt ltt cả trăm mà cụ kêu đắt ạ? trăm đấy vào trong phía nội thành cách 2km thì chỉ mua ngõ ngách thôi ạ
Ngõ ngách ở phố cổ nó khác cụ ạ, kinh doanh gì chả được. Mặt LTT, đg to thật nhưng cũng trả để làm gì. Lên Hòa Lạc thì đg to cũng chỉ vài triệu 1 m thôi!

emcutai

Xe hơi
Mặt LTT, đg to đấy nhưng
Tôi khuyên cụ nếu có tiền thì nên mua nếu cụ thích vị trí đó, tôi không phải là chỉ trỏ, môi giới gì đâu, cũng mua để lâu dài thôi. Cụ dành vài lần xuống tận mắt lê la tìm hiểu thì chắc cụ cũng muốn đó ạ

VuHuu

Xe máy
Tôi lạy ông ạ, ông ở trên trời rơi xuống ạ
30-40 triệu/m2 có bằng đất trong làng ven đô quê ông không ạ? có bằng 1m2 chung cư Vin bán ra cạnh đó không ạ? thế mà ông bảo là đắt à?
Ông tỉnh mơ đi ông ơi
Chung cư Vin nó nhiều tiện ích cụ ạ: chẳng khác gì ở khách sạn, khu resort. Lên hòa lạc chỉ vài triệu m2 cụ nhé.

emcutai

Xe hơi
Chung cư Vin nó nhiều tiện ích cụ ạ: chẳng khác gì ở khách sạn, khu resort. Lên hòa lạc chỉ vài triệu m2 cụ nhé.
thế cụ không biết là khoảng cách từ khu A đến chung cư của Vin có khoảng 200m ạ? đi bộ hết vài phút thôi cụ, nên khu A coi như nội khu của Vin rồi đấy. Nếu nhìn theo khía cạnh đó thì cụ bảo giá khu A đắt hay rẻ?

Chỉnh sửa cuối:

Quang LaMasia

Xe tăng
thế cụ không biết là khoảng cách từ khu A đến chung cư của Vin có khoảng 200m ạ? đi bộ hết vào phút thôi cụ, nên khu A coi như nội khu của Vin rồi đấy. Nếu nhìn theo khía cạnh đó thì cụ bảo giá khu A đắt hay rẻ?
Cụ vuhuu chắc muốn ngon bổ rẻ nhưng giá chỉ 1x,2x. Đất chỗ chợ Cầu vượt An Khánh làng em mà đã 7x rồi đấy cụ ạ, toàn người mua thật chứ chả có đầu cơ nhé.

VuHuu

Xe máy
thế cụ không biết là khoảng cách từ khu A đến chung cư của Vin có khoảng 200m ạ? đi bộ hết vào phút thôi cụ, nên khu A coi như nội khu của Vin rồi đấy. Nếu nhìn theo khía cạnh đó thì cụ bảo giá khu A đắt hay rẻ?
Nói như cụ thì nhà thằng hàng xóm nó xây lâu đài, cung điện còn nhà mình là túp lều rách nhưng nghiễm nhiên trở thành nội khu của tòa lâu đài... Ha ha, Vin nó không ngu như cụ nghĩ đâu!!!

Quang LaMasia

Xe tăng
Nói như cụ thì nhà thằng hàng xóm nó xây lâu đài, cung điện còn nhà mình là túp lều rách nhưng nghiễm nghiên trở thành nội khu của tòa lâu đài... Ha ha, Vin nó không ngu như cụ nghĩ đâu!!!
Vin nó khôn nhất Việt Nam, nhưng cái đường qua Vin thì lại chạy qua Gele nên nó mới ăn theo đấy cụ.

Ndriver

Xe tải
thế cụ không biết là khoảng cách từ khu A đến chung cư của Vin có khoảng 200m ạ? đi bộ hết vài phút thôi cụ, nên khu A coi như nội khu của Vin rồi đấy. Nếu nhìn theo khía cạnh đó thì cụ bảo giá khu A đắt hay rẻ?
Mấy ông xe máy vào kéo mấy ô xe đạp ah

cmtech.hvac

Xe đạp
sao khu C shophouse h cao vậy các bác nhỉ? toàn trên 95 à, cụ nào có giá mềm hơn ko vậy?

Quang LaMasia

Xe tăng

emcutai

Xe hơi
Mấy ông xe máy vào kéo mấy ô xe đạp ah
Vâng cụ ạ, xe máy hay xe đạp thì gặp nhau ngoài đời mới chính xác được chứ không đánh giá được chính xác trên thế giới ảo.
Có thể cụ là xe tăng, tôi đi bộ nhưng tôi tự tin mời cụ cafe giao lưu ngoài đời thực

VuHuu

Xe máy
Vin nó khôn nhất Việt Nam, nhưng cái đường qua Vin thì lại chạy qua Gele nên nó mới ăn theo đấy cụ.
Có nhiều đường mà, mà nếu gele muốn ăn theo thì cũng phải trả phí cao cho những dịch vụ muốn hưởng. Mà nghe nó cứ hèn thế nào ý: đi làm về không ở nhà nghỉ ngơi lại chạy sang nhà thằng hàng xóm hưởng sái...

haclao

Xe hơi
Tôi kể các cụ nghe, tôi có ông bạn ở giữa làng Nhân Chính, lúc nào cũng tự hào mình ở trung tâm ~X(:D, nhưng DT dc có 35m2, cái ngõ dc 1,2m, tôi vào lần thứ n vẫn bị lạc, dựng cái xe máy trước nhà là hàng xóm nó nhăn nhó. Tôi khuyên bán đi (cuối 2016) đc khoảng 2,5 tỷ, thêm vào khoảng tỷ nữa đủ mua căn 80m2 dãy A43 (lúc đó khoảng 3,6 tỷ) mà ko chịu.
Ngược thời gian 20 năm trước, khi tôi chuẩn bị lấy vợ, mấy bà bác vợ hỏi nhà tôi ở đâu (họ trên phố cổ) tôi nói Thanh Xuân, họ bĩu môi "mãi TX cơ á?", mịa điên *** chịu dc, (mà các cụ biết ko, nhà tôi giờ nó là Nguyễn Thị Định cạnh 18T2 đấy ah). Nghĩ bụng cái wc nhà mình còn hơn cái nhà phố cổ như ổ chuột của các bà ấy.
Như thế mới biết cái suy nghĩ xa và gần nó ngấm vào máu nhiều người rồi.

Quang LaMasia

Xe tăng
Tôi kể các cụ nghe, tôi có ông bạn ở giữa làng Nhân Chính, lúc nào cũng tự hào mình ở trung tâm ~X(:D, nhưng DT dc có 35m2, cái ngõ dc 1,2m, tôi vào lần thứ n vẫn bị lạc, dựng cái xe máy trước nhà là hàng xóm nó nhăn nhó. Tôi khuyên bán đi (cuối 2016) đc khoảng 2,5 tỷ, thêm vào khoảng tỷ nữa đủ mua căn 80m2 dãy A43 (lúc đó khoảng 3,6 tỷ) mà ko chịu.
Ngược thời gian 20 năm trước, khi tôi chuẩn bị lấy vợ, mấy bà bác vợ hỏi nhà tôi ở đâu (họ trên phố cổ) tôi nói Thanh Xuân, họ bĩu môi "mãi TX cơ á?", mịa điên *** chịu dc, (mà các cụ biết ko, nhà tôi giờ nó là Nguyễn Thị Định cạnh 18T2 đấy ah). Nghĩ bụng cái wc nhà mình còn hơn cái nhà phố cổ như ổ chuột của các bà ấy.
Như thế mới biết cái suy nghĩ xa và gần nó ngấm vào máu nhiều người rồi.
A43 giờ tuyệt chủng rồi cụ ạ. Em bán căn 08 4.6 tỷ là hết