[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Chỉ dc lợi dãy trước mặt cổng viện thôi cụ. Còn đâu là cảm thấy nhếch nhác bẩn lắm. Chưa kể nếu đặt thêm nhà tang lễ nữa thì ôi thôi. Chỉ ngon khi đặt trường đh, cấp 3 ,chợ, trung tâm thương mại thôi
Ở thì cách một đoạn là ok còn kinh doanh thì hướng cổng chính tốt hơn lân cận. Viện chuyên ngành thì tần suất ít chứ nhà không xa bệnh viện đa khoa tiện phết đó. Điện - Đường - Trường - Trạm là các thứ cơ bản đầu tiên của hạ tầng mà bác :)

volvo.XC90

Xe tăng
Các cụ nhận nhà khu b1.1 không bày tỏ quan điểm về mẫu nhà thi công giai đoạn vừa qua có hợp lý về thiết kế và công năng sử dụng hay ko ?

Lalaxinh

Xe máy
Mà cái viện K4 có bác nào có thông tin nó mở cổng chính ra mặt đường vành đai 3,5 đúng không nhỉ? Hay nó mở cổng chính về hướng Thanh Hà?

Theo phê duyệt thì nó hình chữ L lưng quay song song với đường vành đai, nên cổng có 2 cổng nhé, tin này thực ra ko quá mới nữa rồi, vì sếp đều ký duyệt chỉ đợi đồng hành sau b1.4 tầm 1 tháng là bàn giao đất, máy móc thiết bị y tế cũng đã đặt mua rồi nhé mn. Theo quan điểm của tôi khi xem đề án bệnh viên thì đây là 1 bệnh viên công nghệ cao nên sẽ ko có ảnh hưởng đến dân xung quanh mà ngược lại khu B1,2 và 1,4 là được hưởng lợi nhiều nhất, mật độ dân xư sẽ tăng chóng mặt, các dịch vụ kèm theo sẽ mọc như nấm, kèm theo đó nhu cầu thuê nhà trọ cũng tăng. Kết hợp với đó KHU A hiện nay các cò con khi biết tin A sẽ bị om lâu nên hiện đang có tình trạng giảm giá nhả hàng để ôn bên B, dẫn đến Bên B đợt này tăng ngày 1 giá là bình thường, bên a thì ngược lại

Xe Bao Hong

Xe tăng
Theo phê duyệt thì nó hình chữ L lưng quay song song với đường vành đai, nên cổng có 2 cổng nhé, tin này thực ra ko quá mới nữa rồi, vì sếp đều ký duyệt chỉ đợi đồng hành sau b1.4 tầm 1 tháng là bàn giao đất, máy móc thiết bị y tế cũng đã đặt mua rồi nhé mn. Theo quan điểm của tôi khi xem đề án bệnh viên thì đây là 1 bệnh viên công nghệ cao nên sẽ ko có ảnh hưởng đến dân xung quanh mà ngược lại khu B1,2 và 1,4 là được hưởng lợi nhiều nhất, mật độ dân xư sẽ tăng chóng mặt, các dịch vụ kèm theo sẽ mọc như nấm, kèm theo đó nhu cầu thuê nhà trọ cũng tăng. Kết hợp với đó KHU A hiện nay các cò con khi biết tin A sẽ bị om lâu nên hiện đang có tình trạng giảm giá nhả hàng để ôn bên B, dẫn đến Bên B đợt này tăng ngày 1 giá là bình thường, bên a thì ngược lại
hy vọng nhờ bv K này mà đường 3.5 làm nhanh.

Lalaxinh

Xe máy
sr các bác nhé, tôi vừa hỏi lại bên đckhkdd thì chính xác nó như này, theo thông tin thì miếng bánh đã gọi tên nhà thầu rồi

volvo.XC90

Xe tăng
B1.4 mà xây sớm là có thêm trên 1000 căn nữa đấy, nên xây dựng hết khu B trong 2 năm tới đi, khu A để lại đến 2027 xây dựng thì hợp lý hơn

Mr.Stun

Xe đạp

Mr.Stun

Xe đạp
Khu A có thông tin gì mà bác cứ gửi lên mọi người đánh giá xem.

nhatscn

Xe tăng
B1.4 mà xây sớm là có thêm trên 1000 căn nữa đấy, nên xây dựng hết khu B trong 2 năm tới đi, khu A để lại đến 2027 xây dựng thì hợp lý hơn
2 năm bên B em nghĩ ko xong đc, với việc giải quyết các sai phạm. Nếu ko đc Chiếu Cố thì chắc còn lâu mới đc xây. Bên A thì như bác Lalaxinh có nói là phức tạp, em cũng nghĩ vậy. Còn mướt mùa, đợt này bác L làm TBT nên các bên ko dám manh động đâu.
Giờ fomo ác thiệt, cộng với đội MG đẩy cọc. Em check lại giá TH hiện cả xây giá ko hề thấp so với lân cận. Nếu nói cùng đường đâm thì TH giá cao hơn cả Geleximco. Mà Geleximco có sổ rồi.

Chỉnh sửa cuối:

volvo.XC90

Xe tăng
2 năm bên B em nghĩ ko xong đc, với việc giải quyết các sai phạm. Nếu ko đc Chiếu Cố thì chắc còn lâu mới đc xây. Bên A thì như bác Lalaxinh có nói là phức tạp, em cũng nghĩ vậy. Còn mướt mùa, đợt này bác L làm TBT nên các bên ko dám manh động đâu.
Giờ fomo ác thiệt, cộng với đội MG đẩy cọc. Em check lại giá TH hiện cả xây giá ko hề thấp so với lân cận. Nếu nói cùng đường đâm thì TH giá cao hơn cả Geleximco. Mà Geleximco có sổ rồi.
Bên Khu A mà động vào muốn làm sớm là phải làm dứt điểm hạ tầng nhất là cái đoạn đường trục 60m và dỡ sớm cái trụ sở BQL và sân tập Golf đang làm tạm trên ô đất Công cộng Thành phố thôi cụ, cái đó ai chả biết là hiện tại C5L chưa muốn làm sớm

Sunny93

Đi bộ
E ở lô 90m, e muốn thay đổi vị trí cầu thang và thang máy ko biết đc ko các bác nhễ, thiết kế theo cđt ko dùng hết đc công năng

Charmy

Đi bộ
Bên Khu A mà động vào muốn làm sớm là phải làm dứt điểm hạ tầng nhất là cái đoạn đường trục 60m và dỡ sớm cái trụ sở BQL và sân tập Golf đang làm tạm trên ô đất Công cộng Thành phố thôi cụ, cái đó ai chả biết là hiện tại C5L chưa muốn làm sớm
Khu A sắp cho xây à các bác, em thấy MG bảo vậy

ruou_nep_17

Xe tải
Hiện mình nghe 1 tin rùng mình là sẽ xin duyệt bên B trước bỏ lại bên A vì bên A rất phức tạp. Nên 1 số bác biết tin đã đồn xây bên A để các bác ôm nhả hàng ra. Và bên B thì thông tin mới nhất các bác đã ngầm đồng ý tiếp tục xây khu B 1.4 chỉ còn đợi văn bản thôi, biểu hiện là đã nhượng lại cho bên TP khu đất để làm để xe thu gữi.
Cụ này lại nói phét đưa tin nhảm bảo xây khu B1.4 trước rồi, bên khu A2.2 và A2.5 đang bắt đầu dọn sạch vỉa hè, có tin nói sắp quay tôn và sẽ triển khai xây biệt thự với mẫu không có tầng hầm các cụ thân cận thẩm lại xem có đúng không ?