[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

Xe Bao Hong

Xe tăng
Cảm ơn ban đại diện cũng như ttv
Các bác quá nhiệt tình vô tư .
Mình cũng từng rất nhiều lần lên bờ hồ kêu cứu . nhưng vẫn khâm phục tinh thần vì cộng đồng bà con chủ đất của ban đại diện và ttv sau này .
Như các bác trong ttv nói bác Thản đã rất cởi mở và thiện chí trong cuộc gặp gỡ đối thoại đợt vừa rồi ...
Mình nghĩ chúng ta đã chạm được đến lòng trắc ẩn của bác Thản . Hy vọng từ giờ về sau này dự án TH vẫn sẽ là dự án tâm huyết như bác Thản đã từng nói .
Hôm nay các chủ đất rất vui
Hy vọng là như vậy, vấn đề tiếp theo nữa là xây đúng tiến độ và ra đc sổ đỏ cho Cư dân

Vô vị authentic

Xe đạp
Website
voviauthentic.vn
Mai Tổ tư vấn mới họp và chốt với Chủ đầu tư mà bác! Vì thế nay có tin cũng chỉ là tin chưa xác thực.
Họp sáng hqua rồi bác ơi. Chốt deal rồi :) đợi sang tuần bên pháp chế cđt hiệu chỉnh xong plhđ là dân đi ký thôi . Tối qua a chị ttv cũng nói luôn tiến độ có thể vẫn giữ đóng 40% . Nhưng cđất ai chưa xoay kịp khi đi ký cứ báo làm đơn rồi đóng 20% cũng ok ạ .
P/s: giai đoạn trước e đọc chẳng có mấy bác chửi ttv với dân đấu tranh là ngu rồi thì ảnh hưởng tới tiến độ dự án ( sợ lại cấm xây abc xyz ) rồi thì có được vài người đấu tranh… giờ lội lại tìm coment mà k thấy chắc bị mod xoá rồi.

Vô vị authentic

Xe đạp
Website
voviauthentic.vn
Cũng có thể là tin chủ đầu tư đưa ra trước, vì đàm phán thành công hay không cuối cùng vẫn là do chủ đầu tư họ đưa ra thông báo mà bác :D:D
Tối qua cđất họp online vs các a chị ttv rồi ạ , theo lịch là nay mới họp vs cđt . Nhưng lại thay đổi sáng hqua họp xong rồi ạ. Kết quả là chuẩn nha. Chủ đất mở tiệc ăn mừng thôi . Mỗi căn tkiem đc 500-600-700-1tỷ tuỳ diện tích xây dựng.
.

Lần đầu tiên cơn sóng ập đến không phải từ nhà đầu tư, các văn phòng bđs mà lần này lại từ các chủ đất có tin nội bộ :)
Đêm qua toàn bộ hàng giá rẻ b1.1 và b1.4 bị quét sạch sẽ luôn
Sáng nay các bác check var lại bảng hàng giá kđt thanh hà sẽ thấy quay xe nhiều ở một vài vị trí mình trước có tìm hiểu đấy
Em xin chúc mừng các chủ đất thanh hà nhé
Thật là tuyệt vời hihi

nhatscn

Xe tăng
Lần đầu tiên cơn sóng ập đến không phải từ nhà đầu tư, các văn phòng bđs mà lần này lại từ các chủ đất có tin nội bộ :)
Sáng nay các bác check var lại bảng hàng giá kđt thanh hà sẽ thấy quay xe nhiều ở một vài vị trí mình trước có tìm hiểu đấy
Thật là tuyệt vời hihi
Nhiều cụ mấy bữa trước cứ khuyên đừng nên mua, rồi đủ các vấn đề này nọ. Giờ chắc khó mua với giá của vài hôm trước rồi.

Xe Bao Hong

Xe tăng
Nhiều cụ mấy bữa trước cứ khuyên đừng nên mua, rồi đủ các vấn đề này nọ. Giờ chắc khó mua với giá của vài hôm trước rồi.
Người mua sau chấp nhận mua giá cao nhưng đc giảm giá xây, cộng trừ nhân chia nó vẫn vậy. Có điều người thiệt trước mắt là CĐT, người hưởng lợi là chủ đất hiện tại.

F111

Xe máy
Mình đã phân tích rất kỹ cho a e nào muốn mua để ở là nên mua ngay khi có tiền. Còn a e đầu tư thì chẳng ai khuyên được ai đâu vì mỗi người sẽ có cách đầu tư khác nhau. Theo cách tính mới thì LK sẽ được áp giá xây thô dễ chịu nhất như vậy là CDT đã nghĩ rất nhiều cho đại đa số người mua đất ở Thanh Hà rồi. Nhưng mình thấy có chỗ chưa hiểu là sao giá xây thô BT song lập lại lớn hơn giá BT đơn lập nhỉ?

Realty 2021

Xe tăng
Tối qua cđất họp online vs các a chị ttv rồi ạ , theo lịch là nay mới họp vs cđt . Nhưng lại thay đổi sáng hqua họp xong rồi ạ. Kết quả là chuẩn nha. Chủ đất mở tiệc ăn mừng thôi . Mỗi căn tkiem đc 500-600-700-1tỷ tuỳ diện tích xây dựng.
.
Tổng B1.1 có gần 400 lô tiến hành xây dựng mà có 244 lô tham gia đóng quỹ đấu tranh về giá xây thô và chỉnh lý các điều khoản của phụ lục xây thô phải không cụ ?

nhatscn

Xe tăng
Tổng B1.1 có gần 400 lô tiến hành xây dựng mà có 244 lô tham gia đóng quỹ đấu tranh về giá xây thô và chỉnh lý các điều khoản của phụ lục xây thô phải không cụ ?
Rồi sẽ áp 1 lượt thôi cụ, ko thì vài bữa nữa thành lập vài TTV, kiện cáo um xùm thì thời gian đâu mà làm. Họ uỷ quyền để TTV có căn cứ pháp lý đi gặp CĐT.

Realty 2021

Xe tăng
Mấy cái thằng kêu trước vào kêu giá xây đâu có cao các dự án khác giá xây cao từ lâu rồi có ai kêu gì đâu lại còn bảo đấu tranh không tác dụng gì đâu đấu tranh chỉ giảm được 100-200 triệu thôi rồi đấu tranh quá bị dừng rồ thì toi rồi kêu thành viên tổ tư vấn ẩn danh có ý đồ khác giờ chim lợn chim cút hết rồi

Realty 2021

Xe tăng
Rồi sẽ áp 1 lượt thôi cụ, ko thì vài bữa nữa thành lập vài TTV, kiện cáo um xùm thì thời gian đâu mà làm. Họ uỷ quyền để TTV có căn cứ pháp lý đi gặp CĐT.
Trước mắt không có chuyện đó đâu cụ, vì họ thông báo làm việc thương thảo với từng lô, các lô kia không tham gia đấu tranh thì tự mặc nhiên đồng ý với giá xây cao theo thông báo ban đầu thôi

nhatscn

Xe tăng
Mấy cái thằng kêu trước vào kêu giá xây đâu có cao các dự án khác giá xây cao từ lâu rồi có ai kêu gì đâu lại còn bảo đấu tranh không tác dụng gì đâu đấu tranh chỉ giảm được 100-200 triệu thôi rồi đấu tranh quá bị dừng rồ thì toi rồi kêu thành viên tổ tư vấn ẩn danh có ý đồ khác giờ chim lợn chim cút hết rồi
Em nghĩ các vấn đề quan trọng (pháp lý (đổi tên), dừng xây, giá xây) cơ bản đã được giải quyết. Thời gian tới có khi lại bàn luận so bì giá với các khu khác liên quan đến sổ đỏ. Em thấy TH giờ vô vẫn kiếm ngon đc, 3-4 năm nữa có sổ thì giá chắc cũng thêm đc 40-50% để ngang các khu khác.

nhatscn

Xe tăng
Trước mắt không có chuyện đó đâu cụ, vì họ thông báo làm việc thương thảo với từng lô, các lô kia không tham gia đấu tranh thì tự mặc nhiên đồng ý với giá xây cao theo thông báo ban đầu thôi
Trước đây thông báo để làm khó TTV thui cụ, vì CĐT biết các chủ đất làm 1 mình sẽ yếu thế. Và CĐT cũng ko tiếp TTV vì TTV ko phải chủ đất. Thế nên mới có chuyện Uỷ quyền cho đúng luật đó cụ. Chứ giờ CĐT làm việc với từng CĐ thì đến bao giờ ký đc phụ lục, rồi kiện cáo um lên vì giá khác nhau.

ruou_nep_17

Xe tải
.
Thật là tuyệt vời hihi
TRƯỚC NGHE CỤ RỒNG NÓI CÓ KHÁ NHIÊU LÔ ĐÃ XUNG PHONG KÝ PHỤ LỤC XÂY THÔ VỚI ĐƠN GIÁ XÂY DỰNG CỦA CHỦ ĐẦU TƯ ĐƯA RA RỒI, VẬY CÁC LÔ ĐÓ CÓ ĐƯỢC CHỈNH LẠI GIÁ XÂY THÔ VÀ KÝ LẠI PHỤ LỤC SỬA LẠI KHÔNG NHỈ

ruou_nep_17

Xe tải
Trước đây thông báo để làm khó TTV thui cụ, vì CĐT biết các chủ đất làm 1 mình sẽ yếu thế. Và CĐT cũng ko tiếp TTV vì TTV ko phải chủ đất. Thế nên mới có chuyện Uỷ quyền cho đúng luật đó cụ. Chứ giờ CĐT làm việc với từng CĐ thì đến bao giờ ký đc phụ lục, rồi kiện cáo um lên vì giá khác nhau.
Cụ này thấy nói như đúng rồi nhưng có tham gia đấu tranh tham gia đóng quỹ đâu mà biết, toàn thấy cụ đi đoán mò ý tứ

Tổng giá trị nhà = đất + xây dựng
Xây dựng mà giảm thì giá đất tăng
Người mua cuối xác định ko đổi, nhưng các chủ đất chắc chắn được lợi vì giá đất tăng :)

túc sơn

Xe tải
Nói chung đến hiện tại thì bố con cụ thản cũng khá hợp tác và cũng hài hoà được với các chủ đất. Còn trong nhóm đấu tranh trên zalo nhiều người ăn nói vô văn hoá, mạt sát nên đến e nói thật cũng cảm thấy khó chịu.
Giá rổ như kia là quá đẹp bài rồi :)). Cụ nào mua giờ chắc lại bị đội thêm vài giá.