[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

hacxosteel

Xe máy
Vin cổ loa thì vị trí còn đẹp chứ OCP 2 và 3 thì vị trí xa qua. Chưa kể dân cư cũng thưa thớt, nói chung để đột phá và ở được thì OCP 2 và 3 chắc phải tầm nhìn chục năm :D
OCP2,3 thì phù hợp cho bác nào làm việc ở mạng HY, GL chứ vào nội đô oải lắm. Kia là bác Nhứt đo lúc bình thường chứ giờ cao điểm xem, chưa kể rủi ro đi làm dọc đường thủng xăm thủng lốp, chết máy mà đợi cứu hộ trên cái Vành Đai 3 mùa hè trời nắng nóng hầm hập thì nguy cơ sốc nhiệt cao lắm. Ở đó cũng kén khách nữa, làm ở nội đô thì bắt buộc 2vc phải có oto, thế nên ko hiểu Vin dự kiến bán giá chung cư ở đấy cũng cao ngất ngưởng thì ko hiểu bán kiểu gì, ông nào nhiều tiền thì xu hướng mua gần rồi, ông nào ít tiền thì chấp nhận đi xa nhưng xa mà ko rẻ thì lại ko có khả năng mua.

Chỉnh sửa cuối:
OCP2,3 thì phù hợp cho bác nào làm việc ở mạng HY, chứ vào nội đô oải lắm. Kia là bác Nhứt đo lúc bình thường chứ giờ cao điểm xem, chưa kể rủi ro đi làm dọc đường thủng xăm thủng lốp, chết máy mà đợi cứu hộ trên cái Vành Đai 3 mùa hè trời nắng nóng hầm hập thì nguy cơ sốc nhiệt cao lắm. Ở đó cũng kén khách nữa, làm ở nội đô thì bắt buộc 2vc phải có oto, thế nên ko hiểu Vin dự kiến bán giá chung cư ở đấy cũng cao ngất ngưởng thì ko hiểu bán kiểu gì, ông nào nhiều tiền thì xu hướng mua gần rồi, ông nào ít tiền thì chấp nhận đi xa nhưng xa mà ko rẻ thì lại ko có khả năng mua.
Cụ Nhất vẫn ở chung cư Thanh Hà mà, khi nào làm xong cầu Mễ Sở cấm container đi lên Vành đai 3 trên cao thì cụ Nhất mới tính sang bên Vin OCP2 hoàn thiện nhà để ở:)):)):))

nhatscn

Xe tăng
OCP2,3 thì phù hợp cho bác nào làm việc ở mạng HY, chứ vào nội đô oải lắm. Kia là bác Nhứt đo lúc bình thường chứ giờ cao điểm xem, chưa kể rủi ro đi làm dọc đường thủng xăm thủng lốp, chết máy mà đợi cứu hộ trên cái Vành Đai 3 mùa hè trời nắng nóng hầm hập thì nguy cơ sốc nhiệt cao lắm. Ở đó cũng kén khách nữa, làm ở nội đô thì bắt buộc 2vc phải có oto, thế nên ko hiểu Vin dự kiến bán giá chung cư ở đấy cũng cao ngất ngưởng thì ko hiểu bán kiểu gì, ông nào nhiều tiền thì xu hướng mua gần rồi, ông nào ít tiền thì chấp nhận đi xa nhưng mà xa thì lại ko rẻ thì lại ko có khả năng mua.
Đi làm mạn TT (HBT-Hoàn kiếm,...) lại rất nhanh cụ nhé,

Cụ Nhất vẫn ở chung cư Thanh Hà mà, khi nào làm xong cầu Mễ Sở cấm container đi lên Vành đai 3 trên cao thì cụ Nhất mới tính sang bên Vin OCP2 hoàn thiện nhà để ở:)):)):))
:)):)):)) :)):)):)) tuần sau sang bên gr V kéo page cụ nhé. hihi

Cuối tuần hoặc vợ cau mày là em qua ocp ăn kem với xem pháo. Trong tuần thì nghe loa kéo. hihi

hacxosteel

Xe máy

nhatscn

Xe tăng
Nhứt cụ Nhứt. Hoành tráng quá, như kiểu đón giao thừa ở London ấy nhỉ. Tuần nào cũng đón giao thừa à cụ?
Đủ option (còn quả câu cá nữa) cụ ơi, hihi. Khu nào đc đủ ntn các cụ?
Vợ cau mày phát em bảo em sang OCP đây, vợ lại bảo cho em đi cùng với. hehe

Chỉnh sửa cuối:

Duong tien sih

Xe tải
OCP2.3 vị trí vẫn là xa quá. Kể cả làm việc ở Hoàn Kiếm, Hai Bà Trưng mà ngày nào cũng đi xe gần 45km cả đi lẫn về thì về hưu sang đây ở thôi.
Còn Thanh Hà tuy cuối Hà Đông thật nhưng làm ở Hà Đông, Thanh Xuân, Cầu Giấy, Nam Từ Liêm vẫn đi được vì khoảng cách chỉ loanh quanh 10km. Ai dư dả thời gian có thể đi ra bến BRT, Tàu điện chỗ Văn Phú để lên Cát Linh từ đó vào phố cổ.
Thanh Hà vẫn hơi xa nhưng giá BT 100tr/m2 thì không có chỗ khác. Muốn gần thì BT 200tr/m2 như Mỗ Lao, Văn Quán thôi.

hacxosteel

Xe máy
OCP2.3 vị trí vẫn là xa quá. Kể cả làm việc ở Hoàn Kiếm, Hai Bà Trưng mà ngày nào cũng đi xe gần 45km cả đi lẫn về thì về hưu sang đây ở thôi.
Còn Thanh Hà tuy cuối Hà Đông thật nhưng làm ở Hà Đông, Thanh Xuân, Cầu Giấy, Nam Từ Liêm vẫn đi được vì khoảng cách chỉ loanh quanh 10km. Ai dư dả thời gian có thể đi ra bến BRT, Tàu điện chỗ Văn Phú để lên Cát Linh từ đó vào phố cổ.
Thanh Hà vẫn hơi xa nhưng giá BT 100tr/m2 thì không có chỗ khác. Muốn gần thì BT 200tr/m2 như Mỗ Lao, Văn Quán thôi.
TH mà xong cái cầu vượt Phạm Tu, VĐ3.5 và VĐ4 thì giao thông cực thuận lợi luôn bác.

Duong tien sih

Xe tải
Thanh Hà có lợi thế là nó thuộc Hà đông, trong vòng bán kính 6-7km là khoảng gần 20 trường đại học, cao đẳng: Đại Nam, Phenika, BCVT, An Ninh, Kiến Trúc, Mật Mã, CMC...
Với bố mẹ có tầm tài chính 10 tỷ ở các huyện Ứng Hòa, Mỹ Đức, Phú Xuyên, Thanh Oai, Thường Tín và một số tỉnh phía Nam như Hà Nam, Nam Định, Ninh Bình, làm căn LK 100m2 cho con học đại học sau đó lập gia đình. Vừa đầu tư chắc thắng vừa an cư là rất hợp lý. Mua CC Vinsmart đã 5-6 tỷ rồi mà 15 năm - 20 năm là xuống cấp.
Các sếp cấp huyện ở phía Nam cũng mua Thanh Hà, Văn Phú khá nhiều vì lý do này.

kiennguyenvi

Xe đạp
Giờ bán Thanh Hà đi không biết mua ở đâu, vì xung quanh dọc Lê Trọng Tấn cao bát ngát rồi, chắc chỉ còn nước sang Vin OCP23 mua, mà bên đó thì đường xá tít mít, sang vẫn toàn bê tông, cư dân lác đác, qua sông Hồng cái là cảm giác như về quê.

nhatscn

Xe tăng
Giờ bán Thanh Hà đi không biết mua ở đâu, vì xung quanh dọc Lê Trọng Tấn cao bát ngát rồi, chắc chỉ còn nước sang Vin OCP23 mua, mà bên đó thì đường xá tít mít, sang vẫn toàn bê tông, cư dân lác đác, qua sông Hồng cái là cảm giác như về quê.
Sao cụ hoang mang thế, lô cụ ở TH giờ bán đc nhiu để ae tư vấn.