[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

nhatscn

Xe tăng
Mình chỉ lấy lại đúng cái bác kia nêu ra để so sánh thôi. Nếu bác thấy việc bds ngáo giá, chưa tạo mặt bằng giá mới, mình chấp nhận tính ở mặt bằng giá hiện tại mà không cần nó giảm 20% nữa rồi.
Bác có thể vảo kèo ở bên gửi bank nếu tin rằng bđs đang giá cao mà. Giữ đủ dài trên 5 năm mình chấp thêm hẳn 1 năm lãi bank như nói ở trên :) Cứ chung tiền 50-50% ra mua LK 9t rồi ném 90tr vào bank theo dõi tổng tiền bank sau thời gian đó nhân thêm 100 là ra số tiển thực nhận nếu bỏ vào 9 tỷ. Ra số đó rồi mình cho cộng thêm 1 năm lãi bank nữa vào là cảng tăng thêm cửa thắng.
Dân đầu tư ai lại để tiền mặt trong bank 9 tỏi cả 10 năm đc bác. Kèo công bẳng phải là cho 2 ông mỗi ông 9 tỏi, 1 ông mang mua 1 lô đất, ông còn lại làm gì thì làm với 9 tỏi đó. 10 năm sau gặp lại xem ntn. Em gặp thì hầu hết ông mua đất kia thua vì lô đất đó sau 10 năm vẫn là nó, nó ko làm tăng tài sản.

xichlo18

Xe tải
Dân đầu tư ai lại để tiền mặt trong bank 9 tỏi cả 10 năm đc bác. Kèo công bẳng phải là cho 2 ông mỗi ông 9 tỏi, 1 ông mang mua 1 lô đất, ông còn lại làm gì thì làm với 9 tỏi đó. 10 năm sau gặp lại xem ntn. Em gặp thì hầu hết ông mua đất kia thua vì lô đất đó sau 10 năm vẫn là nó, nó ko làm tăng tài sản.
Cân kèo theo ý Cụ chủ kia còn gì nữa Cụ :
"Nếu các bác chưa quên thì em nhắc lại cho các bác nhớ: năm 2010-11, 1 căn LK-BT có giá khoảng 6-10 tỷ thì vẫn căn đó, năm 2016-17 giá của nó là 4-8 tỷ thôi (tụt 20-30%) , tụt nhiều đấy chứ ko ít đâu ạ"

23h01

Xe máy
Vậy mà mình thây mặt bằng giá rất ý nghĩa hoặc do cách hiểu của bác hiểu nó khác mình rồi. Bác luôn hướng tới những trưởng hợp nhỏ, cá biệt không đại diện. Nếu ai học Toán xác suất thống kê sẽ thấy việc người ta phải loại một số biến số bất thường trước khi khảo sát độ tin cậy, và cỡ mẫu bao nhiêu mới đủ ý nghĩa thống kê với các độ tin cậy trị số p khác nhau. một số giai đoạn ngắn người ta có thể bán dưới giá vốn và một số người bán giảm 5%-10% cắt lỗ nó cũng không đại diện cho mặt bằng giá được, hoặc họ mua rất cao 1 vài giao dịch cũng không thể tạo được mặt bằng giá mới được. Còn các dữ liệu quá khứ vẫn cho thấy bđs luôn tạo ra mức tăng giá tốt hơn vàng và gửi bank mà bác nêu ở trên. Về lương cơ bản mình đã viết trước đây rồi, chính nó là một trong những tác nhân không nhỏ làm bds tăng trong giai đoạn tới, đặc biệt lạm phát sẽ ngấm mạnh hơn sau 3 năm nữa. Việc dụ đoán giá và những biến động bất thường bị tác động rất lớn, nhưng mình có thể chắc chắn là trong 7-8 năm tới bđs sẽ tăng tốt hơn mấy thứ bác ví dụ so sánh ở trên. Mình đang cho rẳng đây là giai đoạn tạo mặt bằng giá mới của bđs để chuẩn bị bước vào giai đoạn tăng mạnh khi Fed hạ lãi suất đủ dài như phía trên đã viết với nhịp của vàng 7-9 năm đó. Còn nếu thấy các phân tích của mình sai, bác thấy chắc ăn ta tìm luật sư sao cho không vi phạm luật: làm kèo bỏ tiền ra mua 1 bds mỗi ngưởi góp 50% (ví dụ 1 lô liền kêt tầm trung khoảng 9 tỷ ở ngay Thanh Hà này. Và so sánh với tiền đem gửi vào bank, sau 8 năm nữa so sánh nếu lô LK TH này tăng cao hơn Bank thì LK nó thành của mỉnh. Còn nếu thấp hơn gửi bank thì LK đó của bác (hoặc có thể tính theo lãi bank cũng được cho tiền tương ứng vào). Lấy 1 bank big4 làm chuẩn. Giả sử là gửi vào 6%/ năm thì sau 8 năm số tiền bank sẽ là 9 x 1,06 x 1.06 x 1.06 x 1.06 x 1.06 x 1.06 x 1.06 x 1.06 = ~14,3 tỷ. Và nếu sau 8 năm đó LK lên cao hơn thì mình thắng (mình tự tin chấp thêm bác 1 năm lãi bank là nếu giá dưới 15,2 tỷ là bác thắng). Nếu bác thấy 8 năm quá lâu thì có thể lùi xuống 5-7 năm, mốc nào mình cũng nhận. Lãi thực tế biến động theo bank nhé con số 6%/ năm lả mình ước tính thay vỉ mua đất lại ném vào bank, cứ vứt vào bank 90 triệu và sau đó nhân lên 100 lần sẽ ra số tiền thực nhận nếu bỏ vào 9 tỷ. Nếu sợ kèo nhiều tiền bác rủ thêm ai có ý định dừng mua nhà ném tiền vào bank tham gia chung kèo nảy. Cứ 2 bên bỏ ra 50% mua 1 lô Lk 9t chẳng đâu xa xôi, đúng dự án TH này luôn cho nó fairplay :) Nếu sợ rủi ro nhận định mình sai bác kêu gọi cổ đông, trăm người thì mỗi ngưởi bỏ ra có tí tẹo à, còn mình tự tin mình đúng nên vào nhiều, cửa bên mình bác nào tin tưởng có thể cổ đông, tìm hiểu cách làm hợp đồng, vi bằng… sao không phạm luật là lên kèo. Tìm hàng, chốt hàng, đồng sở hữu… tiền gửi 90tr vào bank và ngồi đợi kết quả :))
Nếu kèo thay vì so sánh với tiết kiệm, mà so sánh với vàng thì cho em góp tý theo phe vàng cho vui nhé ạ (mốc 6-7 năm). So với tiết kiệm thì cũng hơi lệch kèo tý (theo quan điểm cá nhân của em). Nghĩ theo hướng tiêu cực thì là cờ bạc, nhưng nghĩ theo hướng tích cực thì cũng là đầu tư, được ăn, lỗ chịu, tùy theo tính toán từng người.

Alexandre Ciskob

Xe điện
Mình chỉ lấy lại đúng cái bác kia nêu ra để so sánh thôi. Nếu bác thấy việc bds ngáo giá, chưa tạo mặt bằng giá mới, mình chấp nhận tính ở mặt bằng giá hiện tại mà không cần nó giảm 20% nữa rồi.
Bác có thể vảo kèo ở bên gửi bank nếu tin rằng bđs đang giá cao mà. Giữ đủ dài trên 5 năm mình chấp thêm hẳn 1 năm lãi bank như nói ở trên :) Cứ chung tiền 50-50% ra mua LK 9t rồi ném 90tr vào bank theo dõi tổng tiền bank sau thời gian đó nhân thêm 100 là ra số tiển thực nhận nếu bỏ vào 9 tỷ. Ra số đó rồi mình cho cộng thêm 1 năm lãi bank nữa vào là cảng tăng thêm cửa thắng.
Em thì ko rảnh, và cũng ko có tiền để lấy 9 tỷ ra đú kèo may rủi với bác.
Bây giờ ntn cho dễ nhé, kèo 100 củ thôi, thời gian là 12 tháng cho nhanh, lâu quá rủi ro em ko chờ được.
Em cho bác chọn 1 khu ở TH, lấy 10 giá giao dịch thực của khu đó làm tham chiếu, 12 tháng sau cũng lấy giá 10 giao dịch làm tham chiếu
Phần em thì cầm 100tr đi đầu tư làm việc khác (gold coin VNI, trading..), tất nhiên em sẽ public đầu tư cái gì cho bác rõ.
Sau 12 tháng ai win thì cầm 100tr của bên kia, nếu bác ok thì ae ta set kèo

Em thì ko rảnh, và cũng ko có tiền để lấy 9 tỷ ra đú kèo may rủi với bác.
Bây giờ ntn cho dễ nhé, kèo 100 củ thôi, thời gian là 12 tháng cho nhanh, lâu quá rủi ro em ko chờ được.
Em cho bác chọn 1 khu ở TH, lấy 10 giá giao dịch thực của khu đó làm tham chiếu, 12 tháng sau cũng lấy giá 10 giao dịch làm tham chiếu
Phần em thì cầm 100tr đi đầu tư làm việc khác (gold coin VNI, trading..), tất nhiên em sẽ public đầu tư cái gì cho bác rõ.
Sau 12 tháng ai win thì cầm 100tr của bên kia, nếu bác ok thì ae ta set kèo
Đang nói về mặt bằng giá, bác kêu nó có thể sập 20-30% thì mình chấp nhận luôn mặt bằng giá hiện nay và cho bác thêm tiền gửi bank + thêm 1 năm lãi như ở trên còn gì. Cỏn việc kiinh doanh đầu tư khác nó có thể hiệu quả hơn hoặc kém hoặc mất trắng cũng có. Nên nó không liên quan tới mặt bằng giá bđs nhé bác. Nếu làm gì nó bõ chút thì làm vì thời gian + luật sư + thủ tục thì 100tr next nhé bác, quá nhỏ để lên kèo

Nếu kèo thay vì so sánh với tiết kiệm, mà so sánh với vàng thì cho em góp tý theo phe vàng cho vui nhé ạ (mốc 6-7 năm). So với tiết kiệm thì cũng hơi lệch kèo tý (theo quan điểm cá nhân của em). Nghĩ theo hướng tiêu cực thì là cờ bạc, nhưng nghĩ theo hướng tích cực thì cũng là đầu tư, được ăn, lỗ chịu, tùy theo tính toán từng người.
Mình có nói vàng cũng tăng 7-9 năm nữa mà. Bác đọc lại đi, và bđs nó có tương quan tương đối với giá vàng. Nhưng giữ đủ dài bđs mình vẫn đánh giá cao hơn vàng vì vàng không có giâ trị sử dụng như bđs. Nếu set kèo này bác ra kèo đi, mình vẫn nhận cửa bđs, hợp lý thì theo cách mình nói, lập công ty chia cổ phần, ra điều lệ…tham vấn thêm luật sư

mrpro22223333333

Xe tải
Mình có nói vàng cũng tăng 7-9 năm nữa mà. Bác đọc lại đi, và bđs nó có tương quan tương đối với giá vàng. Nhưng giữ đủ dài bđs mình vẫn đánh giá cao hơn vàng vì vàng không có giâ trị sử dụng như bđs. Nếu set kèo này bác ra kẻo đi, mình vẫn nhận cửa bđs, hợp lý thỉ theo cách mỉnh nói, lập công ty chia cổ phần, ra điều lệ…
cụ gà ơi cụ sai rồi, vàng hiện tại thì đúng giá trị sử dụng thấp hơn bds thật, nhưng tương lai tầm 2 năm nữa thì kinh hoàng, thậm chí thiếu đất cụ vẫn có thể đi thuê, nhưng nếu thiếu đồng tiền kỹ thuật số dựa theo bản vị vàng thì cụ chết đói ngay sau 2 ngày nhé cụ gà :))

cụ gà ơi cụ sai rồi, vàng hiện tại thì đúng giá trị sử dụng thấp hơn bds thật, nhưng tương lai tầm 2 năm nữa thì kinh hoàng, thậm chí thiếu đất cụ vẫn có thể đi thuê, nhưng nếu thiếu đồng tiền kỹ thuật số dựa theo bản vị vàng thì cụ chết đói ngay sau 2 ngày nhé cụ gà :))
Cao siêu quá mang cả tiền số vào thì mình không hiểu. Mình vẫn đặt cửa cao cho bđs hơn cửa vàng mặc dù biết rằng vàng khả năng rất cao tăng lên vùng ~4000 ưsd/ ounce trotng 7-9 năm tới

mrpro22223333333

Xe tải
Cao siêu quá mang cả tiền số vào thì mình không hiểu. Mình vẫn đặt cửa cao cho bđs hơn cửa vàng mặc dù biết rằng vàng khả năng rất cao tăng lên vùng ~4000 ưsd/ ounce trotng 7-9 năm tới
7-9 năm tới e đặt cửa 1 lượng lên 50 nghìn đô phỏng cụ

7-9 năm tới e đặt cửa 1 lượng lên 50 nghìn đô phỏng cụ
Bác khéo đùa, chắc gõ nhầm số 0 từ 5k thành 50k????, lên 5000 usd/ ounce còn có lí tức ~ x2 . Cửa lên hơn x2 của bđs khá cao có thể x2,5 đó bác, chỗ đẹp + may có thể x3 :) nên cửa bđs vẫn sáng hơn vàng

mrpro22223333333

Xe tải
Bác khéo đùa, chắc gõ nhầm số 0 từ 5k thành 50k????, lên 5000 usd/ ounce còn có lí tức ~ x2 . Cửa lên hơn x2 của bđs khá cao có thể x2,5 đó bác, chỗ đẹp + may có thể x3 :) nên cửa bđs vẫn sáng hơn vàng
Cụ cứ tính tiếp đi.......cái gì "dễ tính" thì nó sẽ khó điên.............cái điên chỉ dành cho những lúc CỰC ĐOAN như thế này thôi..............

Cụ cứ tính tiếp đi.......cái gì "dễ tính" thì nó sẽ khó điên.............cái điên chỉ dành cho những lúc CỰC ĐOAN như thế này thôi..............
Kéo vàng lên cao trên 5k các chính phủ ôm vàng nhiều nó xả cho vỡ đầu, chưa kể đội bán khống nữa =))

mrpro22223333333

Xe tải
Nhanh quá :)

Thêm 1 í nữa khi đế chế USD sụp đổ, tiền pháp định (tiền giấy) quay về đúng bản chất nó: GIẤY. Bác nào giờ vẫn giữ tiền giấy thì đúng là 'VÕ CÔNG THÂM HẬU'.
lãi xuất mỹ xuống 2% .........sẽ có thằng bán ồ ạt trái phiếu cp mỹ .......kích hoạt cơn điên...... ( hiện tại đang 5% - tương đương ở VN )
nó đang đợi cơ hội để làm mồi lửa đấy !!!!!!!!