[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

nhatscn

Xe tăng
VCL còn truyền thông theo diện tích/ m2 cơ để so sánh với chung cư nữa. Các bác thử làm phép tính vậy xem LK và BT TH vị trí trung bình tầm bao nhiêu/ m2? Chắc cũng chỉ còn tầm 3x tr/m2 nhỉ?
1 cách truyền thông mới cụ nhỉ, em nghe cũng hay hay. hihi

Bỏ cọc lô ~100tr/m2 rồi nhé các bác.
Nhưng cũng có 1 số trúng thấp mua. Vậy là cũng có cầu thực ở vùng giá 6x-80/ m2 ở khu vực này :)

nhatscn

Xe tăng
Bỏ cọc lô ~100tr/m2 rồi nhé các bác.
Nhưng cũng có 1 số trúng thấp mua. Vậy là cũng có cầu thực ở vùng giá 6x-80/ m2 ở khu vực này :)

Chưa nói đc gì cụ. Em em vừa đấu 1 lô gần 2 tỏi ở Hưng Yên, lô này ko kinh doanh đc (ngõ nhỏ) nhưng ngay nhà (bố đẻ). Trong khi 1 lô khác (gần nhà bố vợ) đường trục chính mấy công tránh nhau, kinh doanh ngon có 1.65 tỏi (đất đấu giá, chuyển nhượng mãi ko trôi).
Khi có nhu cầu thì mua bằng đc (kể cả giá ko thực), nhưng nhu cầu đó là gì thì là chuyện khác.

Chưa nói đc gì cụ. Em em vừa đấu 1 lô gần 2 tỏi ở Hưng Yên, lô này ko kinh doanh đc (ngõ nhỏ) nhưng ngay nhà (bố đẻ). Trong khi 1 lô khác (gần nhà bố vợ) đường trục chính mấy công tránh nhau, kinh doanh ngon có 1.65 tỏi (đất đấu giá, chuyển nhượng mãi ko trôi).
Khi có nhu cầu thì mua bằng đc (kể cả giá ko thực), nhưng nhu cầu đó là gì thì là chuyện khác.
Người ta chấp nhận xuống tiền rồi là chấp nhận giá đó rồi. Vùng chấp nhận ở vùng giá đó với mục tiêu cụ thể của họ. Cơ bản sau khi có tiền thịt xuống mua ở vùng giá đó thì gần như họ sẽ rất ít bán ra thấp hơn. Như trường hợp bác kêu bán mà giảm 500tr lô của bác, nhưng bác hỏi lại người mua chẳng bao giờ họ bán cho bác đâu, chỉ may ra mua được rẻ hơn của hàng lô khác họ có giá vốn thấp. Không tin bác hỏi thẳng lại người bác bán cho ấy xem họ có bán ra không kể cả lô bên cạnh có bán thấp hơn 200tr -500tr thì họ cũng chẳng chịu bán thấp hơn cho bác dù 100tr.
Còn đất tỉnh bác nói thì nó rất hay xảy ra những nơi ít tiềm năng và thanh khoản thấp. Những chỗ thanh khoản thấp thì lệch giá trong giao dịch thường khá lớn (phụ thuộc mức độ cần thiết của người mua/bán). Như bản thân mình cũng mua 1 ít ở tỉnh. Nhưng có 1 lô kẹp ở giữa 2 lô mình mua nên mình muốn mua luôn cho tiện quản lý. Trả cho người ta cao hơn ~20% so với giá lân cận mà họ cũng có bán đâu :)

Chỉnh sửa cuối:

nhatscn

Xe tăng
Người ta chấp nhận xuống tiền rồi là chấp nhận giá đó rồi. Vùng chấp nhận ở vùng giá đó với mục tiêu cụ thể của họ. Cơ bản sau khi có tiền thịt xuống mua ở vùng giá đó thì gần như họ sẽ rất ít bán ra thấp hơn. Như trường hợp bác kêu bán mà giảm 500tr lô của bác, nhưng bác hỏi lại người mua chẳng bao giờ họ bán cho bác đâu, chỉ may ra mua được rẻ hơn của hàng lô khác họ có giá vốn thấp. Không tin bác hỏi thẳng lại người bác bán cho ấy xem họ có bán ra không kể cả lô bên cạnh có bán thấp hơn 200tr -500tr thì họ cũng chẳng chịu bán thấp hơn cho bác dù 100tr
Đó là tâm lý thôi bác, chứ bác bảo em mua khi đã giảm 500tr em cũng ko. Nhưng em thích thì mua kênh cả tỏi có khi cũng ok. Mình phân tích theo hướng đầu tư thui bác, còn lại thì cứ mua là đc.
Bác là NĐT thì chỗ đấu giá đó 80tr bác có đầu tư ko? Còn bác dư tiền hay muốn mua gần bố mẹ,... thì là chuyện khác.

Đó là tâm lý thôi bác, chứ bác bảo em mua khi đã giảm 500tr em cũng ko. Nhưng em thích thì mua kênh cả tỏi có khi cũng ok. Mình phân tích theo hướng đầu tư thui bác, còn lại thì cứ mua là đc.
Bác là NĐT thì chỗ đấu giá đó 80tr bác có đầu tư ko? Còn bác dư tiền hay muốn mua gần bố mẹ,... thì là chuyện khác.
Mỗi người có 1 tiêu chí đầu tư, mình không mua thì không có nghĩa người khác không mua và ngược lại mình mua thì người khác cũng chẳng mua cũng là bình thường mà bác. Cái vụ bắt anh Quyết xong gủi danh sách các người từng mua ros của anh ấy lên tới gần trăm nghìn người, dài hơn sớ luôn. Nhưng với mỉnh thỉ không bao giờ mua đầu tư loại đó :)) Bác nào quan tâm mình gửi danh sách cổ đông ros cho xem. Như ros và dòng vins mình không đầu tư nhưng số nhà đầu tư lại quá đông :D Không phải mình nói dòng vins xấu như ros nhưng nó quá khó để hiểu với mình nên không dám đầu tư :) Đã nhìn bao anh hùng hào kiệt đu đợt ipo bên Mỹ rồi nát ra sao rồi :)

Chỉnh sửa cuối:

keroppi77

Xe tải
Mỗi người có 1 tiêu chí đầu tư, mình không mua thì không có nghĩa người khác không mua và ngược lại mình mua thì người khác cũng chẳng mua cũng là bình thường mà bác. Cái vụ bắt anh Quyết xong gủi danh sách các người từng mua ros của anh ấy lên tới gần trăm nghìn người, dài hơn sớ luôn. Nhưng với mỉnh thỉ không bao giờ mua đầu tư loại đó :)) Bác nào quan tâm mình gửi danh sách cổ đông ros cho xem. Như ros và dòng vins mình không đầu tư nhưng số nhà đầu tư lại quá đông :D Không phải mình nói dòng vins xấu như ros nhưng nó quá khó để hiểu với mình nên không dám đầu tư :) Đã nhìn bao anh hùng hào kiệt đu đợt ipo bên Mỹ rồi nát ra sao rồi :)
cụ chắc là cụ Tunghung rồi 🤪

tuxedomatna

Xe hơi
Qua em cũng xuống TH thì thấy các hầm của khu biệt thự liền kề bị nước mênh mông các cụ ạ. Làm hầm như thế em lại thấy lợi bất cập hại quá.
Đây là mô hình VAC, trong đó nuôi cá cải thiện đời sống, ko phải đi mua ngoài chợ ko đảm bảo chất lượng.

nhatscn

Xe tăng
Vâng bác, quan trọng là điểm xuống tiền và điểm chốt. Chỗ a.Q hay vụ ipo thì vẫn có người thắng người thua.
Vụ đấu giá Thanh Oai có 13/68 lô xuống tiền 6x-8, em nghĩ với nhà đầu tư chuyên nghiệp thì họ ít vào (ko tính chuyện hô để lướt), còn dân ở đó mua thì khác.

oánh cả oto và xe máy à cụ
Chắc nhiều khu sợ hầm ngập nên mang lên mặt đất cho chắc. Sau vụ nước, lũ này sẽ nhìn rõ khu nào úng lụt. Thấy cộng đồng mạng chia sẻ có khu An Khánh, Văn Quán, Tân Triều bị nặng, còn đâu đa số cục bộ, các bác có thông tin ngập lụt cứ thông tin thêm cho bà con biết. Thấy cấm cả đưởng cao tốc PV-CG do ngập 1 số đoạn. Ngập do trũng địa hình và do cấp thoát nước nữa. Nhớ ngày xưa Thái Hà ngập mấy tuần. Khu đường Hồ Đắc Di bây giờ thời còn chưa mở ra cạnh hồ cũng ngập cả cái khu Nam Đồng đó vài tuần, khu Định Công cũng mất 1 tuần. Mỹ Đình nhiều xe tắm trong hầm mấy ngày. Đường QL6 sang Hà Đông ngập nặng đoạn Triều Khúc Văn Quán. Ngoài đê thì nhà ngang bậu cửa tầng 1 hết =(( Nhưng hiện nay các khu ngập cũ khác nhiều rổi, phát sinh thêm nhiều nơi mới

Chỉnh sửa cuối:

hacxosteel

Xe đạp
Qua đợt này thì khu nào không bị ngập thì càng có giá hơn các bác ạ. Tưởng tượng sống trong khu mà suốt ngày trời mưa là bị ngập đường, ngập xá ngập nhà chưa nói gì đến nguy cơ lũ lụt bị đầu tiên đã thấy chán rồi, còn thiệt hại về tài sản nữa... mệt mỏi phết đấy.

Qua đợt này thì khu nào không bị ngập thì càng có giá hơn các bác ạ. Tưởng tượng sống trong khu mà suốt ngày trời mưa là bị ngập đường, ngập xá ngập nhà chưa nói gì đến nguy cơ lũ lụt bị đầu tiên đã thấy chán rồi, còn thiệt hại về tài sản nữa... mệt mỏi phết đấy.
Nó chỉ là thêm thông tin để lựa chọn thôi chứ dân mình quên nhanh lắm, giá thì thị trường nó điều tiết nên người mua đầu tư dòng tiền hoặc tăng giá vốn họ quan tâm tiêu chí đó thôi. Cỏn người ở thực thỉ chắc không khoái nơi ngập rồi :)