[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

naviestore

Xe tải
Ko phải là bị cụ, mà bạn ý cho em và em đc gặp các bên. Em hoan hỷ, làm ghề gì thu nhập từ đó thui bác. hihi
Phí môi giới thổ cư chỉ 2% là cao, nếu áp vào thì lô của bác phải giao dịch mức 25 tỉ

Tiêu kiêu

Xe tải
Vậy lô đó phải 50 tỉ mới hợp lý
Đấy là kiểu môi giới kê giá bán chênh thì phải. Lô chắc tầm chục tỷ nhưng môi giới kê chênh bán dc cao thì môi giới hưởng phần chênh đó. Mà em cũng chả hiểu là thị trường đang sôi động, mình là chủ nhà bán dễ thì sao phải bảo là " bạn ý cho em và em đc gặp các bên" là như thế nào? tức là môi giới cho phép thì mình mới đc gặp người mua à, và mình là thế dưới, phải chờ ông môi giới cho phép thì mới được gặp các bên?
Em đầu tư mua bán nhà đến giờ gần 15 năm mà chưa bao giờ phải đợi môi giới "cho" thì mình mới được phép gặp các bên như vậy :)) nghe nó cứ hài hài.môi giới bán tốt thì cứ thoải mái hưởng phần chênh so với phần chủ nhà thu về, có gì mà phải xun xoe ông môi giới vậy, mất cả cái thế của chủ nhà đi :))

Chỉnh sửa cuối:

naviestore

Xe tải
Đấy là kiểu môi giới kê giá bán chênh thì phải. Lô chắc tầm chục tỷ nhưng môi giới kê chênh bán dc cao thì môi giới hưởng phần chênh đó. Mà em cũng chả hiểu là thị trường đang sôi động, mình là chủ nhà bán dễ thì sao phải bảo là " bạn ý cho em và em đc gặp các bên" là như thế nào? tức là môi giới cho phép thì mình mới đc gặp người mua à, và mình là thế dưới, phải chờ ông môi giới cho phép thì mới được gặp các bên?
Em đầu tư mua bán nhà đến giờ gần 15 năm mà chưa bao giờ phải đợi môi giới "cho" thì mình mới được phép gặp các bên như vậy :)) nghe nó cứ hài hài.môi giới bán tốt thì cứ thoải mái hưởng phần chênh so với phần chủ nhà thu về, có gì mà phải xun xoe ông môi giới vậy, mất cả cái thế của chủ nhà đi :))
Quan điểm của mình là môi giới làm đúng vai trò kết nối, ăn phí theo khung 30-50-100 tùy giá trị lô đất còn chủ nhà ăn đậm vui vui thưởng thêm bn là tùy tâm. Để ăn chênh lệch giá thì mg đó phải là người bỏ tiền ra cọc từ trước và bán lại cọc với vai trò vừa đầu tư vừa môi giới.

nhatscn

Xe tăng
Quan điểm của mình là môi giới làm đúng vai trò kết nối, ăn phí theo khung 30-50-100 tùy giá trị lô đất còn chủ nhà ăn đậm vui vui thưởng thêm bn là tùy tâm. Để ăn chênh lệch giá thì mg đó phải là người bỏ tiền ra cọc từ trước và bán lại cọc với vai trò vừa đầu tư vừa môi giới.
Chuẩn cụ.

23h01

Xe máy
Câu chuyện của thanh hà giờ hết cái nói rồi. Giá tính thêm tiền xây vào cũng k rẻ (e chưa kể hoàn thiện) nên thấy sàn chắc giờ đi nghỉ mát hết sau vụ mùa bội thu. Cụ nào đu 3-4 tuần trc xác định cầm dài. bán rẻ thì k muốn, ôm tiền về thì chưa biết làm gì, ôm vào thì cứ cỏ mọc đợi thôi.
1 kđt như TH muốn phủ dân thì tính bằng 5-7 năm. E nghĩ người muốn ở thật đã mua b1.1. Khu khác nhóm nhu cầu thật càng ít.
Một số bác đợt vừa rồi cũng bán TH để mua nhà trong phố ở sau những bất cập về ban quản lý và nc sạch. TH chắc ở đc thì vài năm nữa. Chứ em thấy mấy ông nc sạch TH là bố láo nhất. Tính bẩn sống vậy lấy hết phước đước con cái. Cho nc bẩn bơm cho dân, nc hà đông về k chịu bật áp để đẩu đi.
một kđt đáng sống nó phụ thuộc vào: vị trí, mật độ, tầng lớp dân cư ở, ban quản lý.
như b1.1 mà bảo em đóng tháng 1-2tr tiền phí dv mà làm tốt như ở vin, park city hay chung cư hyundai em cũng đóng. Coi như tiền gửi xe hàng tháng.
các bác mua nhà vin thì ký biết rồi. Chưa biết ở hay không cứ ký là mất vài chục triệu tiền phí bảo trí. Nhìn nó khang trang hẳn. Phân khúc TH nó thấp bà cdt cũng kiểu bán cơm bụi thôi nên tư duy k thể cho đi bán dịch vụ nhà hàng đc. Cứ nhìn ks mừng thanh với các ks khác là biết.
Chuẩn luôn bác ạ, nghe là biết ai là chủ nhà, ai là môi giới. Có điều đôi khi nói sự thật lại có người giãy nảy lên như đỉa phải vôi, nên nhiều bác khác em thấy họ chán chả buồn đôi co lại nữa. Chủ đất họ có đất ở đây, đương nhiên họ cũng muốn KĐT tốt thì giá nó mới lên lâu dài được. Quan điểm của em giống bác, cái gì đúng thì thôi, chứ không nên thêu dệt lên.

Thông tin về nước sạch các bác vào fb xem nội dung cuộc họp nhé
Lâu lâu không có thời gian vào chém gió với các bác trên fun

thanh.long

Xe tăng
Nếu môi giới đứng ra bỏ tiền đi cọc 500 triệu hay 1 tỷ với chủ đất và khi họ tự kiếm được khách mới nhà đầu tư mới để giao dịch thành công thì việc ăn chênh lệch giá lên thêm 1 tỷ - 2 tỷ sẽ không có ai nói gì cả. Lúc đó người môi giới ban đầu đứng vào trò ở Nhà đầu tư kiêm Môi giới

naviestore

Xe tải
Nếu môi giới đứng ra bỏ tiền đi cọc 500 triệu hay 1 tỷ với chủ đất và khi họ tự kiếm được khách mới nhà đầu tư mới để giao dịch thành công thì việc ăn chênh lệch giá lên thêm 1 tỷ - 2 tỷ sẽ không có ai nói gì cả. Lúc đó người môi giới ban đầu đứng vào trò ở Nhà đầu tư kiêm Môi giới
Hiện tại có những môi giới dùng chính tiền của người mua cọc và tự nhận là ndt để kênh giá làm méo mó bản chất của người môi giới đúng nghĩa

nguyen do

Đi bộ
Khu B1.1 đang xây giá khoảng bao nhiêu các cụ, các cụ có nhóm nào chính chủ không cho em xin vào với ah, gom mãi được ít lúa mua căn sau này về ở, em quan tâm lk14, 15, 16 cụ nào bán thì inbox em giá với ah, em cảm ơn ah

Khu B1.1 đang xây giá khoảng bao nhiêu các cụ, các cụ có nhóm nào chính chủ không cho em xin vào với ah, gom mãi được ít lúa mua căn sau này về ở, em quan tâm lk14, 15, 16 cụ nào bán thì inbox em giá với ah, em cảm ơn ah
Thị trường đang chào 7.5 nhưng bác ép về 7.4 là mua được nhé
Ps: thêm thông tin về nước sạch bác nào qua tâm

Vậy là có nước sạch rồi à bác? Nhưng chắc vẫn thiếu cung cấp cho thấp tầng? Hay ống nước sạch chưa đấu nối vào thấp tầng? Bác nào ở khu TT lúc trước bị mất nước đã có nước chưa hay vẫn mất nước, thông tin giúp bà con cùng biết với. Xin cảm ơn
Em ko có chú ý về thông tin nước sạch lên ko có thông tin chi tiết
Bác quan tâm chủ đề đó có thể vào group fb và theo dõi nick bác tuệ an này là đầy đủ thông tin

Trong thớt Thanh Hà này giờ có còn gì mà trao đổi thông tin với nhau nữa đâu, khu đang xây thì vẫn đang tiếp tục xây tầm rộ để bàn giao, hồ khu A tiếp tục vẫn đang kè và nạo vét, các khu chưa xây thì sau này sẽ xây thôi, mua bán giờ còn mấy ai thảo luận về giá cả cao thấp hay lượng hàng cọc mua hay cọc lướt nữa đâu vì các nhóm zl chủ đất nhóm mua bán nhiều ko biết nhóm nào nữa, có cái ông trước hay đưa tin dự án và ra vẻ biết nhiều thông tin có thể thẩm định giá check hộ giá như ông Rồng con bé nhỏ thì sau tết âm lặn mất tăm im bặt lúc sôi động nhất chắc liên quan đến miếng ăn bán giá chênh lên im re hết rồi, không nên tham khảo giá qua cái thớt này vì mua bán nó do cung cầu và còn do cái duyên nữa
Đợt vừa rồi vào vụ thu hoạch lúa chín làm ko hết việc ko có thời gian buôn chuyện ở đây bác ơi :)
Em chém nhiều các bác bảo em lùa gà, ko chém thì bảo ỉm thông tin kênh giá
Em xin đính chính lại là em ko dụ ai mua bán gì ở thanh hà cả và ở đây toàn các cao nhân đầu tư bds thì chẳng ai lùa được ai đâu :D
Về thông tin thì em toàn copy fb rồi vào đây chém gió thôi vì ko thấy ai đăng ở đây lên up có nội dung tranh luận cho thêm góc nhìn mới thôi

nhatscn

Xe tăng
Đợt vừa rồi vào vụ thu hoạch lúa chín làm ko hết việc ko có thời gian buôn chuyện ở đây bác ơi :)
Em chém nhiều các bác bảo em lùa gà, ko chém thì bảo ỉm thông tin kênh giá
Em xin đính chính lại là em ko dụ ai mua bán gì ở thanh hà cả và ở đây toàn các cao nhân đầu tư bds thì chẳng ai lùa được ai đâu :D
Về thông tin thì em toàn copy fb rồi vào đây chém gió thôi vì ko thấy ai đăng ở đây lên up có nội dung tranh luận cho thêm góc nhìn mới thôi
Chúc mừng cụ và các nđt đã có vụ mùa ấm. Thớt đợt này toàn các cụ đi bộ tạt ngang nói này kia. hihi