[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

lenhaque2

Xe buýt
Các cụ chủ đất cứ hét thổi giá lên chứ có khớp được đâu, mức giá từ đầu tháng 12/2023 bắt đầu ép cọc như biệt thự B1.1 sau Shophouse đang ở khoảng giá để có giao dịch là 58-59tr và đến đầu tháng 4/2024 này để có giao dịch được thì thị trường chỉ chấp nhận khoảng giá 77-78tr thôi cụ ơi. Có nghĩa là sau 4 tháng qua tăng được thêm 33%. Không có lô nào tăng được 50% mà cụ lại bảo tăng hẳn lên 150% thì bơm thổi lốp cao su rồi.

Còn các chủ đất cứ hét giá lên 95-100 cho sướng, có ông còn hét lên 120-130 kiểu chưa bán thì cứ đưa ra giá cao xem thị trường nó như thế nào, đôi khi việc ngáo giá xuất hiện từ chính những người đang ôm đất:D
thanh hà này kết luận thanh tra BT xong có phải nộp tầm 1-2 tỉ mỗi lô để hoàn thuế k cụ nhề

Realty 2021

Xe tăng
thanh hà này kết luận thanh tra BT xong có phải nộp tầm 1-2 tỉ mỗi lô để hoàn thuế k cụ nhề
Tổng mức đầu tư BT đối ứng cho Thanh Hà là bao nhiêu vậy cụ, CĐT bán đất thu được bao nhiêu tiền, làm hạ tầng kỹ thuật dành cho diện tích đất ở hết bao nhiêu, lợi nhuận từ việc đầu tư xây dựng từ cao tầng đến thấp tầng là bao nhiêu vậy cụ ?

lenhaque2

Xe buýt
Tổng mức đầu tư BT đối ứng cho Thanh Hà là bao nhiêu vậy cụ, CĐT bán đất thu được bao nhiêu tiền, làm hạ tầng kỹ thuật dành cho diện tích đất ở hết bao nhiêu, lợi nhuận từ việc đầu tư xây dựng từ cao tầng đến thấp tầng là bao nhiêu vậy cụ ?
nhà cháu không rõ ạ, tin thông tấn xã vỉa hè bảo cháu tầm đấy, cụ có thông tin cho cháu biết với

Bossman

Xe tải
Thanh Hà cu nào vào đu đỉnh thì bây g ngồi trên đống lửa với tờ HD góp vốn, kể cả xây rồi k biết khi nào mới có sổ đỏ

vitdhtl

Xe buýt
Thật cụ ạ, em đây chứ ai, chưa đến hạn thanh toán, còn vài ngày nữa, nhưng em hỏi thì sale nhắn trước là: khả năng khách mua bỏ cọc, cứ chuẩn bị sẵn tinh thần
Cụ thì "được" khách mua bỏ cọc. Còn em cách đây 1 tuần lại "được" chủ đất đền cọc. TH đúng là chả biết thế nào cụ nhỉ?

nhatscn

Xe tăng
Thật cụ ạ, em đây chứ ai, chưa đến hạn thanh toán, còn vài ngày nữa, nhưng em hỏi thì sale nhắn trước là: khả năng khách mua bỏ cọc, cứ chuẩn bị sẵn tinh thần như vậy.
KO bít Cụ có trong dây thanh toán của em hum qua ko? Em chưa bao giờ mua bán mà gặp pha khó triển như hôm qua, nhưng cuối cùng đã ok. Phải nói cậu MG xử lý quá chuyên nghiệp, câu bạn sale nhắn cụ giống y nhắn em. hihi

Realty 2021

Xe tăng
KO bít Cụ có trong dây thanh toán của em hum qua ko? Em chưa bao giờ mua bán mà gặp pha khó triển như hôm qua, nhưng cuối cùng đã ok. Phải nói cậu MG xử lý quá chuyên nghiệp, câu bạn sale nhắn cụ giống y nhắn em. hihi
Sao mà đến thanh toán thôi mà lại xảy ra khó khăn vậy cụ, xảy ra pha khó thì khó ở người bán chứ đâu khó từ người mua khi người bán tính toán bẻ kèo để tăng giá

nhatscn

Xe tăng
Sao mà đến thanh toán thôi mà lại xảy ra khó khăn vậy cụ, xảy ra pha khó thì khó ở người bán chứ đâu khó từ người mua khi người bán tính toán bẻ kèo để tăng giá
Do là 1 pha khớp 4 cụ, MG làm vụ này thu hoạch quá ổn nhưng đáng cụ ạ.