[Funland] Hỏi về dự án Thanh Hà - Cienco5

volvo.XC90

Xe tăng
Xem thiết kế căn liền kề có hầm thấy chia phòng đằng sau hơi bé, dốc xuống hầm hơi dốc, tầng 1 thấp quá khi phòng phía trước dài

Đặc biệt ở tầng hầm thì hố thang nằm giữa hầm luôn :)):)):)) Đuổi việc thằng thiết kế chứ hơi kỳ lạ

CTTVDKT

Xe tải
Mưa gió đi ra bãi gửi xe chung xong quốc bộ về thì e chịu, khác gì sờ mát ci ty :)) :)). Cứ tầng hầm làm đúng thiết kế ko ẩm ko ngập lụt là ok.
Em thì ủng hộ phương án phải có tầm nhìn dài hạn, quy hoạch quy củ (chỗ để xe riêng, chỗ ở riêng). Sau này có thể thành lập 1 đội (toàn các em xinh tươi) khiêng kiệu những ai ngại quốc bộ về nhà :D

ruou_nep_40

Xe tăng
Xem thiết kế căn liền kề có hầm thấy chia phòng đằng sau hơi bé, dốc xuống hầm hơi dốc, tầng 1 thấp quá khi phòng phía trước dài

Đặc biệt ở tầng hầm thì hố thang nằm giữa hầm luôn :)):)):)) Đuổi việc thằng thiết kế chứ hơi kỳ lạ

Đúng là thiết kế căn liền kề kiểu này có vấn đề mà để hố Thang Máy nằm chềnh ềnh giữa tầng hầm thế này là chỉ đỗ được 1 xe ô tô thôi các cụ nhỉ. Nhìn bản vẽ thiết kế thì thấy từ chân dốc đến tường hố thang máy chỉ được cỡ 5,5m thôi các cụ nhỉ ?

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài ra, em thấy về quy hoạch phân lô ở đây cũng nhiều cái dở. VD. Những chỗ gần nghĩa trang (A2.4, B1.4) lại đi bố trí nhà ở vào đó? Sao không bố trí các công cộng như: Trường học, bãi đỗ xe, cây xanh,...?. Hay như chỗ A2.10, tự nhiên lại quy hoạch thành đường cụt? Sao không kéo thẳng ra cho thành đường thông, tiện đi lại?. Hay mình không hiểu được ý tưởng của họ nhỉ?
View attachment 8232039
Thì gần NT cũng hay mà bác. Hàng xóm tuy đông nhưng lại rất yên tĩnh :))

Chủ để thiết kế này em thấy các bác mổ sẻ phân tích thật kĩ vào vì phân tích cái này có lợi cho người dùng sau cùng. Đặc biệt bác nào dân thiết kế cũng lên thiết cải tạo dần các loại mẫu từ ở đến kinh doanh để khách hàng tìm đến.
Cá nhân em thì thấy thiết kế của cđt cơ bản là ổn vì lợi thế có thêm hầm khác hẳn các kđt xung quanh ko có hầm (duy nhất điểm yếu ở thiết kế này là hầm đỗ được 1 ô tô)
Thiết kế tập trung cho người mua ở là chính, phân chia 2 ngủ cầu thanh ở giữa nhà
Khi có hầm gia chủ cho thuê cũng dễ phân chia với người thuê bởi lỗi đi ra chủ là lối hầm ko ảnh hưởng đến người thuê.
Còn dù có phương án nào hay đến đâu cũng sẽ bị chê và phân tích tùm lum hết cả. Mình tự xây nhà còn tranh luận chán chê mà

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Biệt thự đơn lập có tầng hầm là ngon nhất

Liền kề mặt tiền 5m có hầm nửa âm nửa nổi lên xuống bất tiện thì kinh doanh buôn bán gì

Qua các nhà mặt tiền 5m đã tự xây ở mấy dãy b1.1 với b1.3 là biết, mấy ông chuyên về Bđs với cả mở quán Café hay tạp hóa Bimbim thì lại không xây tầng hầm đâu lúc nào cửa kính mở toang nhìn rộng rãi lại tận dụng được vỉa hè, còn những căn khác có tầng hầm thì nhìn vào thấy bí lắm, mở quán Café chả muốn leo mấy bậc để lên tầng 1 ngồi
Bác chỉ được cái nói đúng :)) Nhưng giá mà tiền mua đất và xây BT đơn lập nó mà bằng căn LK thì chắc mọi người chuyển sang ở BT hết ;))

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Chủ để thiết kế này em thấy các bác mổ sẻ phân tích thật kĩ vào vì phân tích cái này có lợi cho người dùng sau cùng. Đặc biệt bác nào dân thiết kế cũng lên thiết cải tạo dần các loại mẫu từ ở đến kinh doanh để khách hàng tìm đến.
Cá nhân em thì thấy thiết kế của cđt cơ bản là ổn vì lợi thế có thêm hầm khác hẳn các kđt xung quanh ko có hầm (duy nhất điểm yếu ở thiết kế này là hầm đỗ được 1 ô tô)
Thiết kế tập trung cho người mua ở là chính, phân chia 2 ngủ cầu thanh ở giữa nhà
Khi có hầm gia chủ cho thuê cũng dễ phân chia với người thuê bởi lỗi đi ra chủ là lối hầm ko ảnh hưởng đến người thuê.
Còn dù có phương án nào hay đến đâu cũng sẽ bị chê và phân tích tùm lum hết cả. Mình tự xây nhà còn tranh luận chán chê mà
Luôn có người vậy mà, cả đời chỉ đi tìm điểm khuyết thiếu và tiêu cực, mắm ngon nhưng mà chưa hâm nóng :)) Nhìn vào tổng thể và khách quan thôi chứ cứ đi soi thì chả bao giờ hết. À mà bác rảnh cho nhân viên đi bay flycam xem tiến độ đường trục tới đâu rồi? Đất với cả cát, xây với dựng suốt cũng chán.Giờ quan tâm quy hoạch, tiến độ và kết nối xem tiềm năng của các giai đoạn tiếp theo ra sao :D Thanks bác kaka

nhatscn

Xe tăng
Đúng là thiết kế căn liền kề kiểu này có vấn đề mà để hố Thang Máy nằm chềnh ềnh giữa tầng hầm thế này là chỉ đỗ được 1 xe ô tô thôi các cụ nhỉ. Nhìn bản vẽ thiết kế thì thấy từ chân dốc đến tường hố thang máy chỉ được cỡ 5,5m thôi các cụ nhỉ ?

Theo cụ thì thang máy nên để chỗ nào thì hợp lý?

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Nay thứ 6, đúng như dự đoán của mình là chiên chứng sẽ ngon, kaka. Các bác kịp vào con sóng tháng 12 thì tuần sau vẫn còn kịp. Mua nhanh chứ cầm tiên mặt giờ là thiệt thòi lắm. Đội đáo hạn 5-6 triệu tỷ tới hết 31/12 là xong. Tiền chảy như sông, các bác không múc chứng, vàng, bds nhanh thì đội đó múc hết hàng đó ;)) Lãi gửi về 3%/năm thì chắc chỉ cỏn các cụ hưu trí gửibank thôi. Đợi quyết định hạ LS của Fed chính thức thì có 1 con sóng lớn bất tận kéodài tới 2028-2029 đó. Việt Nam nhịp này tốt hơn mặt bằng chung thế giới, tận dụng cơ hội cuối 2023- đầu 2024 này kẻo 10 năm sau chưa chắc có lại cơ hội đầu tư tốt như vậy ;)) Lưu ý vàng còn nhịp tăng nữa và đảo chiều điều chỉnh khi bđs và chứng đi lên nhé các bác

volvo.XC90

Xe tăng
E thấy có bạn up lên zalo ảnh nhà thầu đào đất ầm ầm ko biết là đào cái gì View attachment 8232648
Đào thế này là cào đất để ko có những tảng bê tông to dưới còn ép cọc đỡ gặp vật cản ko bị xiên đầu cọc thôi cụ, chứ đào đất bóc chở đi đã đào cuốn chiếu rồi

nhatscn

Xe tăng
Đào thế này là cào đất để ko có những tảng bê tông to dưới còn ép cọc đỡ gặp vật cản ko bị xiên đầu cọc thôi cụ, chứ đào đất bóc chở đi đã đào cuốn chiếu rồi
Đất khu này em nhớ là đất mang từ nơi khác về đổ vì đây là cánh đồng lúa. Thế thì bói đâu ra tảng bê tông lớn cụ nhỉ.

ruou_nep_40

Xe tăng
Theo cụ thì thang máy nên để chỗ nào thì hợp lý?
Nhà 4 tầng và 1 hầm như này nên dồn thang máy và thang bộ về góc cuối nhà lấy sáng cho thang bộ thoải mái, tầng 1 kinh doanh hoặc làm phòng khách rộng rãi, tầng 2 và 3 chia được 4 phòng ngủ, bếp cho lên tầng 4 cả khu thờ nữa, quan điểm em như vậy. Còn muốn để thang bộ và thang máy ở giữa có thể xoay như kiểu này thì hầm để được 2 ô tô và 2 phòng ngủ ở 2 đầu, hành lang rộng rãi

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Nhà 4 tầng và 1 hầm như này nên dồn thang máy và thang bộ về góc cuối nhà lấy sáng cho thang bộ thoải mái, tầng 1 kinh doanh hoặc làm phòng khách rộng rãi, tầng 2 và 3 chia được 4 phòng ngủ, bếp cho lên tầng 4 cả khu thờ nữa, quan điểm em như vậy. Còn muốn để thang bộ và thang máy ở giữa có thể xoay như kiểu này thì hầm để được 2 ô tô và 2 phòng ngủ ở 2 đầu, hành lang rộng rãi

Cái này dở ẹc. Ngày nào cũng phải cắm đầu rúc vào xó nhà, đi mỏi chân lắm. Thêm nữa đi từ các tầng phía trên lên lại càng dở :D Tóm lại CHÊ =))

Realty 2021

Xe tăng
Cái này dở ẹc. Ngày nào cũng phải cắm đầu rúc vào xó nhà, đi mỏi chân lắm. Thêm nữa đi từ các tầng phía trên lên lại càng dở :D Tóm lại CHÊ =))
Thế là cụ tungtunghunghung2024 lại không có đẳng cấp ở Shophouse 300m2 tại Thanh Hà rồi =))

Shophouse 300m2 6 tầng mặt đường trục 40m thiết kế bố trí thang bộ với thang máy về góc nhà đấy cụ ơi

tungtunghunghung2024

[Tịch thu bằng lái]
Thế là cụ tungtunghunghung2024 lại không có đẳng cấp ở Shophouse 300m2 tại Thanh Hà rồi =))

Shophouse 300m2 6 tầng mặt đường trục 40m thiết kế bố trí thang bộ với thang máy về góc nhà đấy cụ ơi

Shophouse mục đích kinh doanh là chính người ta dồn lại để có mặt bằng diện tích liền rộng hơn. Chứ ở mà ngày nảo cũng cắm đầu vào xó nhà thấy phong thuỷ đã không ổn :)) Còn cái việc ờ đâu nó không quan trọng lắm vì mình ở từ hotel 5 sao tới nhà nghỉ bình dân đủ rồi, màn trời chiếu đất mắc võng nằm rừng cũng có. Bác kêu cái gì mà đẳng cấp, nếu nói đẳng cấp mình được phép flex nhẹ chút: mình thích ở chỗ nào thì ở, hiện có 1 căn chung cư cao cấp, 2 BT ở HN, 1 căn Shophouse cũng ở HN. 1 nhà vườn mặt biển tại tp biển miền Trung, và 1 khu sinh thái rộng hơn 30.000 m2 :D đẳng cấp gì mà kêu ở 300m2 shop house ở TH thì cũng để ngủ chứ làm gì ghê gớm tới mức mà bác lôi cái đẳng cấp ra doạ nhau :D

Chỉnh sửa cuối: