[Funland] Hỏi về đáp án trắc nghiệm toán lớp 6 ?

Xe vài bánh

Xe điện
Không sao, vì thấy bác phát biểu lớp 6 đã bị dạy lượn lẹo, nên tôi hơi ngạc nhiên vì môi trường giáo dục nơi F1 bác đang học thôi.
Em cũng ngạc nhiên phết, lớp 6A0 trường Ngôi Sao không thấy dạy lươn lẹo kiểu vậy! :D

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Em cũng ngạc nhiên phết, lớp 6A0 trường Ngôi Sao không thấy dạy lươn lẹo kiểu vậy! :D
Ý của bác muốn nói là :

+ Học sinh 6A0 trường Ngôi sao đã có bài trắc nghiệm về đường thẳng đi qua hai điểm ?
+ Câu trả lời là Đúng ?

Nếu như vậy bác có thể cho xin ảnh chụp bài trắc nghiệm đó, được không ạ ?

Xe vài bánh

Xe điện
Ý của bác muốn nói là :

+ Học sinh 6A0 trương Ngôi sao đã có bài trắc nghiệm về đường thẳng đi qua hai điểm ?
+ Câu trả lời là Đúng ?

Nếu như vậy bác có thể cho xin ảnh chụp bài trắc nghiệm đó, được không ạ ?
Ý êm đâu có như thế, đó là cụ nhét chữ vào mồm êm đó chứ! :D

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Ý êm đâu có như thế, đó là cụ nhét chữ vào mồm êm đó chứ! :D
Nghĩa là học sinh lớp 6A0 trường Ngôi sao không có bài trắc nghiệm như của bác chủ thớt ?
Khi bác đọc bài của bác chủ thớt, và bác cho rằng đáp án của cô giáo là dạy học sinh cách lươn lẹo ?

Xe vài bánh

Xe điện
Nghĩa là học sinh lớp 6A0 trường Ngôi sao không có bài trắc nghiệm như của bác chủ thớt ?
Khi bác đọc bài của bác chủ thớt, và bác cho rằng đáp án của cô giáo là dạy học sinh cách lươn lẹo ?
Êm cho rằng đề ra kiểu đó là lươn lẹo, êm không bảo đáp án của cô là lươn lẹo, cụ lại nhét cchữ vào mồm êm nữa roài! :D

Kuu

Xe lăn
Mới lớp 6 mà đã dạy trẻ con lươn lẹo!
Câu trả lời như thớt hỏi sẽ là SAI.

Ko có gì lươn lẹo cả, mỗi thày cô có cách truyền đạt kiến thức khác nhau. Ý cô giáo này muốn học sinh khẳng định chính xác là: Qua 2 điểm ta vẽ được duy nhất 1 đường thẳng.

cãi cùn

Xe tải
e *** hiểu học toán hay đố nhau mà chơi chữ thế này. học toán thì đơn giản câu hỏi để ngta còn suy nghĩ cách làm. chứ thế này khác gì trong câu hỏi lại có câu hỏi nữa. xưa đi học đề bài câu hỏi rất dễ hiểu. đọc xong là biết đề bài muốn hỏi gì. chứ cái đề bài này đọc xong còn chưa biết nó hỏi cái gì thì tl kiểu gì. e thì lại hiểu kiểu giống kiểu chủ thớt. sao k viết là có ít nhất mà lại ít nhất có hoặc có nhiều hơn 1.... cùng truyền đạt 1 kiến thức thì nên chọn cách dễ hiểu chứ như này e đánh giá giáo viên đấy ko có kinh nghiệm

Chỉnh sửa cuối:

Nguyễn Hoàng 2000

Xe Cứu Trợ
Êm cho rằng đề ra kiểu đó là lươn lẹo, êm không bảo đáp án của cô là lươn lẹo, cụ lại nhét cchữ vào mồm êm nữa roài! :D
Vậy bác nên thuê gia sư, đừng tự kèm F1 học toán bác ạ. Tôi khuyên nghiêm túc đấy, vì tư duy toán của bác hơi kém.

ubisapro

Xe trâu
Chơi chữ kiểu này thì cũng mệt đây :(

Xe vài bánh

Xe điện
Câu trả lời như thớt hỏi sẽ là SAI.

Ko có gì lươn lẹo cả, mỗi thày cô có cách truyền đạt kiến thức khác nhau. Ý cô giáo này muốn học sinh khẳng định chính xác là: Qua 2 điểm ta vẽ được duy nhất 1 đường thẳng.
Với câu hỏi này:
- Ít nhất có một đường thẳng đi qua hai điểm A và B.
Trả lời ĐÚNG cũng được quá đi chứ! Tuy nhiên em luôn tôn trọng cô giáo, cô giáo luôn đúng! :D

suzu37

Xe container
Chơi chữ kiểu này thì cũng mệt đây :(
Chơi chữ quái gì. Ứng dụng thực tế cả đấy.

Ví dụ:

- mời bạn đi măm măm. Cần đem ít nhất bao nhiêu tiền?

- đi picnic, liệu chỉ đem duy nhất (đúng một) cái lều?

matizvan2009

Xe ba gác
Với câu hỏi này:
Trả lời ĐÚNG cũng được quá đi chứ! Tuy nhiên em luôn tôn trọng cô giáo, cô giáo luôn đúng! :D
không phức tạp vấn đề lên bằng cách cho AB trùng nhau thì không thể nào ĐÚNG được

Xe vài bánh

Xe điện
không phức tạp vấn đề lên bằng cách cho AB trùng nhau thì không thể nào ĐÚNG được
Hơ hơ, đề có bảo cấm A và B trùng nhao đâu! :D
Mà kể cả cấm A với B trùng nhao êm vẫn thấy nó cứ đúng đúng thế nào ấy, thế mới đau chứ! =))

Duc Sang

Xe container
Em thấy cụ chủ đúng. Toán học thì phải rõ ràng. "Ít nhất" thì có nghĩa là dù chỉ 1 cũng đúng. Lẽ ra nên đưa ra đáp án sai là "có nhiều hơn 1 đường thẳng".

eztodie

[Tịch thu bằng lái]
Theo các cụ mợ thì đáp án cho câu khẳng định dưới đây là ĐÚNG or SAI ?

Theo em thì đáp án là "ĐÚNG" vì em ko cần quan tâm có bao nhiêu đường hay duy nhất một đường thằng đi qua 2 điểm A và B mà chỉ biết có ít nhất một đường là đủ rồi.

Tuy nhiên, cô giao thằng cu bảo là đáp án đúng phải là "SAI" , vì phải có nhiều hơn 1 đường thẳng thì mới có câu "ít nhất". Chỉ chọn "ĐÚNG" khi câu khẳng định phải là " Có duy nhất một đường thẳng đi qua hai điểm A và B ...", cái này thì không phải bàn.

Vậy theo các cụ mợ thì đáp án nào đúng và lý do tại sao, để em giải thích cho thăng cu nhà em với.
Cám ơn các cụ mợ !
Cô giáo này không biết gì về Toán. Dự là F1 nhà cụ cần đi học cấp một khóa "đoán ý cô" để đối phó với cô. Hoặc giả định là cô cho bài để dằn mặt các con khá toán mà không theo "cách của cô"!