Hỏi thông tin đường xá cho chuyến đi HN - Đà Nẵng

nvh_hn

Xe container
Chốt lại lịch của em đi vào Đà Nẵng 27/4, ra đến HN 2/5.

nvh_hn

Xe container
Em dự kiến đi đường 1A:

Đi 2 ngày: Hà Nội - Quảng Bình - Đà Nẵng

Về 2 ngày: Đà Nẵng - Hà Tĩnh - Hà Nội

min18vn

Xe điện
Em chạy Đại lộ Thăng Long, rẽ Xuân Mai, đi thẳng 1 mạch đến Thái Hòa rồi rẽ ra đường 1A. Cây số em không nhớ đâu, đại khái em nhớ đợt đó em google đâu phải xa hơn gần 100km.
em cũng đang định dầu tháng 6 này chạy tuyến y như cụ luôn, đang định hỏi kinh nghiệm cụ, bao giờ về cụ cho em ý kiến nhá, thanks cụ
dạo này cụ còn chơi bên Handheldvn ko?

fuzzytech

Xe hơi
Em thì xuất phát từ Hải Phòng cơ. Xuất phát buổi tối. Trùng đoạn nào có thể chờ cụ.
Em cũng HP. Đang dự kiến chạy xe vào Đà Nẵng hè này. Cụ đi rồi chỉ em lịch trình với ạ.
Cám ơn cụ!

Gửi từ STV100-3 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

nvh_hn

Xe container
em cũng đang định dầu tháng 6 này chạy tuyến y như cụ luôn, đang định hỏi kinh nghiệm cụ, bao giờ về cụ cho em ý kiến nhá, thanks cụ
dạo này cụ còn chơi bên Handheldvn ko?
Em vừa ra đến Hà Tĩnh, nghỉ ở đây mai đi tiếp. Dạo này em ít lên HH vì không khoái nữa. Cụ đi đâu nhỉ, cụ cần chỗ ăn nghỉ hay kinh nghiệm đi?

min18vn

Xe điện
Em vừa ra đến Hà Tĩnh, nghỉ ở đây mai đi tiếp. Dạo này em ít lên HH vì không khoái nữa. Cụ đi đâu nhỉ, cụ cần chỗ ăn nghỉ hay kinh nghiệm đi?
Em đi đà nẵng 6 ngày. Có 2 option
1 là chạy thẳng đường 1 đến Huế, chơi 1 ngày rồi chiều đi ĐN, chiều về thì về Đồng Hới nghỉ 1 ngày, hôm sau chạy HCM về
2 là chạy đến Đồng Hới, nghỉ lại, hôm sau chạy Huế chơi đến chiều thì đi ĐN, về như trên.
Em chạy 1 lái, 2 F1 9 và 13 tuổi, gấu mới có bằng chạy chưa vững
Em chưa đi bao giờ nên tính toàn theo google, tốc độ trung bình 50km/h. Nếu thế chạy Huế sẽ hơi muộn.
Cụ cho em xin ít kinh nghiệm, em định đi 5h sáng, ăn sáng Thanh Hóa, nghỉ trưa ở Vinh
Thanks cụ

nvh_hn

Xe container
1 là chạy thẳng đường 1 đến Huế, chơi 1 ngày rồi chiều đi ĐN, chiều về thì về Đồng Hới nghỉ 1 ngày, hôm sau chạy HCM về
2 là chạy đến Đồng Hới, nghỉ lại, hôm sau chạy Huế chơi đến chiều thì đi ĐN, về như trên.
Em đi chuyến này cũng 6 ngày, túc tắc đi 2, về 2, ở Đà Nẵng coi như 3 đêm.

Lúc đi em nghỉ ở Quảng Bình, đi đường mưa đến tận Huế. Chiều về em nghỉ ở Hà Tĩnh.

min18vn

Xe điện
Em đi chuyến này cũng 6 ngày, túc tắc đi 2, về 2, ở Đà Nẵng coi như 3 đêm.

Lúc đi em nghỉ ở Quảng Bình, đi đường mưa đến tận Huế. Chiều về em nghỉ ở Hà Tĩnh.
Cụ đi lúc mấy h, đến QB khoảng mấy giờ ạ, tốc độ trung bình khoảng bao nhiêu km?

nvh_hn

Xe container
Cụ đi lúc mấy h, đến QB khoảng mấy giờ ạ, tốc độ trung bình khoảng bao nhiêu km?
Em đi từ tắc, ở HN xuất phát khoảng gần 8h30', đến Quảng Bình khoảng 19h tối. Trưa em ăn quán 36 ở Tĩnh Gia.

Nói chung đi trời mưa nên không tít, đảm bảo tốc độ thôi. Đi xa nên bọn em cứ theo biển, mới bị tuýt phát ở Lệ Thủy do bám cont không nhìn biển. Ở đây thỉnh thoảng lại có đoạn nó cắm Zone 60 ở đoạn cua or chỗ rẽ khu dân cư.

TSTA

Xe container
Kỳ nghỉ hè này em cũng định làm chuyến Nam tiến, nhưng chỉ xin nghỉ được mười ngày, thành ra không Nam tiến được. Đang băn khoăn không biết mươi ngày thì tiến vào được đến đâu thì gặp thớt này, may quá. Cám ơn Cụ chủ thớt. Em chọn vào Đà Nẵng cho giống cụ vậy.
Chiều vào sẽ nghỉ QB, rồi vào DN. Chiều ra chắc cũng thế nếu chưa chọn được chặng nghỉ khác.
Em xin hóng tiếp
Nam tiến được chứ cụ, nhưng cần ít nhất 2 tài cứng. Cụ chạy xe gì

nvh_hn

Xe container
Em chưa đi bao giờ nên tính toàn theo google, tốc độ trung bình 50km/h. Nếu thế chạy Huế sẽ hơi muộn.
Cụ cho em xin ít kinh nghiệm, em định đi 5h sáng, ăn sáng Thanh Hóa, nghỉ trưa ở Vinh
Thanks cụ
Đoàn em vừa rồi chạy vào 3 xe, ra thì 2 xe; mỗi xe cũng 1 lái thôi. Thằng bạn em nó còn có bệnh, vậy mà chạy ok.

Như em không chạy xa nhiều nhưng may cũng ổn cả. Có hôm Tết và tuần trước em chạy 2 chuyến Nghệ An đi về trong ngày thấy bình thường.

min18vn

Xe điện
Đoàn em vừa rồi chạy vào 3 xe, ra thì 2 xe; mỗi xe cũng 1 lái thôi. Thằng bạn em nó còn có bệnh, vậy mà chạy ok.

Như em không chạy xa nhiều nhưng may cũng ổn cả. Có hôm Tết và tuần trước em chạy 2 chuyến Nghệ An đi về trong ngày thấy bình thường.
thanks cụ, em tính tốc độ trung bình theo google là 50km/h mấy ông anh kêu mày chạy bò ra đường à ;))

nvh_hn

Xe container
thanks cụ, em tính tốc độ trung bình theo google là 50km/h mấy ông anh kêu mày chạy bò ra đường à ;))
Em cứ tính cho cụ ngày đầu tiên nhé, áng áng thôi chứ không chính xác 100%: em đi vào đến Huế mưa suốt, đi lại có trẻ con nên tốc độ cũng vừa phải, thích đâu nghỉ đấy nhưng nói chung bọn trẻ con may nó cũng khỏe nên nghỉ ít.

- Khoảng gần 8h30 em xuất phát từ Hoàng Quốc Việt, đến Quán 36 ở Cầu Ghép Tĩnh Gia khoảng gần 12h. Ăn uống xong thì khởi hành (chắc thời gian ăn uống cũng khoảng 1 tiếng thôi).

- Em chạy tiếp đến Hà Tĩnh nghỉ uống nước 1 chút, khoảng 19h vào đến Mường Thanh Quảng Bình.

Ngày thứ 2 thì nhàn hơn nhưng dính vụ con Prado của cu em đi cùng ăn đinh, mãi mới thay xong lốp vì chưa ông nào thay lốp của con này cả:D

- Khoảng hơn 8h em xuất phát từ Quảng Bình, mất tương đối thời gian thay lốp ở Vĩnh Linh - Quảng Trị nên 12h30 bọn em chạy vào TP. Huế ăn trưa.

- Ăn xong bọn em chạy Đà Nẵng, đến Đà Nẵng khoảng hơn 16h.

Chỉnh sửa cuối:

nvh_hn

Xe container
Ah, còn vụ chạy đường HCM em khuyên cụ có con nhỏ không nên chạy.

Một năm em chạy Vinh thấy xa vãi, chắc phải hơn đường 1 gần 100km. Hơn nữa trước em tham khảo nhiều cụ toàn khuyên không nên chạy trời tối vì không an toàn; gần đây thấy bảo đường xấu nữa.

min18vn

Xe điện
Em cứ tính cho cụ ngày đầu tiên nhé, áng áng thôi chứ không chính xác 100%: em đi vào đến Huế mưa suốt, đi lại có trẻ con nên tốc độ cũng vừa phải, thích đâu nghỉ đấy nhưng nói chung bọn trẻ con may nó cũng khỏe nên nghỉ ít.

- Khoảng gần 8h30 em xuất phát từ Hoàng Quốc Việt, đến Quán 36 ở Cầu Ghép Tĩnh Gia khoảng gần 12h. Ăn uống xong thì khởi hành (chắc thời gian ăn uống cũng khoảng 1 tiếng thôi).

- Em chạy tiếp đến Hà Tĩnh nghỉ uống nước 1 chút, khoảng 19h vào đến Mường Thanh Quảng Bình.

Ngày thứ 2 thì nhàn hơn nhưng dính vụ con Prado của cu em đi cùng ăn đinh, mãi mới thay xong lốp vì chưa ông nào thay lốp của con này cả:D

- Khoảng hơn 8h em xuất phát từ Quảng Bình, mất tương đối thời gian thay lốp ở Vĩnh Linh - Quảng Trị nên 12h30 bọn em chạy vào TP. Huế ăn trưa.

Em xuất phát 5h30 là trước cụ 3h, chắc tầm 4h là có mặt ở Quảng Bình, tầm 7h đến Huế là đẹp rồi. Cám ơn cụ, vậy là lịch của em chuẩn :D

dragon03

Xe buýt
Em tính đi Đà Nẵng từ Hạ Long. Có 8 ngày, 2 người lớn và 2 trẻ e. Ngủ, nghỉ ở đâu thì hợp lý các cụ?

Mr.Chem

Xe điện

Cụ chạy đường 1 hay đường ông cụ? Nếu đường ông cụ thì em xin phép hỏi tình trạng?

cn39c2001

Xe tăng
Em xuất phát 5h30 là trước cụ 3h, chắc tầm 4h là có mặt ở Quảng Bình, tầm 7h đến Huế là đẹp rồi. Cám ơn cụ, vậy là lịch của em chuẩn :D
Cụ tính thời gian thế chuẩn rồi, em đi từ nhà 6h sáng theo đường HCM thong thả đến Đồng Hới 5h chiều, tính cả thời gian ăn trưa và uống nước trên đường

nvh_hn

Xe container
Em tính đi Đà Nẵng từ Hạ Long. Có 8 ngày, 2 người lớn và 2 trẻ e. Ngủ, nghỉ ở đâu thì hợp lý các cụ?
Cụ nên tính quãng đường, thời gian cụ dự kiến đi (như em cứ tính đi 2 ngày, về 2 ngày) để tính điểm nghỉ: Như vừa rồi em vào nghỉ ở Quảng Bình, ra nghỉ ở Hà Tĩnh.