Hỏi thông tin đường xá cho chuyến đi HN - Đà Nẵng

m58668

Xe điện
Em thì chưa ấn định ngày cụ thể. Do nhà em có con nhỏ nên lịch dự kiến của em:
Ngày 1 Hà Nội - Nam Đàn (Quê Bác) 300km. Chiều chạy đến Thiên Câm 85km ăn ngủ.
Ngày 2 Thiên Cẩm - Vũng Chùa Quảng Bình 70km. Vũng Chùa - Nghĩa trang Trường Sơn 138km. Nghĩa trang Trường Sơn - Huế 98km, ăn ngủ tại Huế
Ngày 3 Tham quan Huế, Chiều chạy Huế - Đà Nẵng 100km.
Ăn chơi Đà nẵng mấy hôm rồi quay ra
Ngày 8 Đà nẵng - Kỳ Anh 342km ngủ tại Kỳ Anh
Ngày 9 Kỳ Anh - Hà Nội 426km.
Em google nên km nó cũng mang tính tương đối thôi ạ. Trung bình ngày em chỉ đi khoảng 400km thôi, mặc dù hai lái nhưng con bé, rồi xe cũ hii.
Mà e cũng chưa biết Thiên Cầm thế nào, rồi Kỳ Anh có gì ko nhưng tính số km thì cảm thấy nên nghỉ ở đó thôi chả muốn đi cố
Oánh dấu lịch trình của cụ để nghiên cứu!

philong02

Xe đạp
Mình người Đà Nẵng, bạn đi mấy tỉnh kia ko biết sao chứ tối xác định với bạn là Đà nẵng yên bình, ko có biểu tình, còn đi đường ăn uốn ngon bổ rẻ, thì tới lăng cô ở huế ăn, tại đây có 2 đường. 1 là đi đèo Hải Vân ưu điểm là phong cảnh đẹp, ngược lại đường đèo uốn lượn, bạn phải chắc tay lái. 2 là đi hầm Hải Vân, an toàn chắc cú nhưng ko có cảnh vật nào đẹp, Đà Nẵng tôi thấy quanh đi quảnh lại cũng toàn đồ hải sản, vì nó nằm ven biển, bạn qua hầm hay qua đèo thì cũng qua nam ô rồi chạy ra đường Nguyễn Tất Thành (buổi tối mới đông đúc quán ăn, quán nhậu), còn không nữa thì qua bãi biển Phạm Văn đồng chiều tắm rồi ăn nhậu luôn, còn ko đi chùa Linh Ứng về rồi ăn. Uống càfe thì lên tầng thường của khách sạn A LA CARTE vừa uống vừa ngắm cảnh biển. vv... À, chuyện bên lề, tôi có topic hỏi đường từ sân bay Hải Phòng về bến xe La Tiến ở Hưng Yên, bạn nào biết giờ chỉ dùm, cám ơn.

vietau2012

Xe điện
303-A12 KTTVPCP, Phương Mai, Đống Đa, Hà Nội
Em đang định đi HN-ĐN 09 ngày, chương trình như sau, CCCM bớt chút thời gian góp ý giúp em với ạ ( em rót rượu sẵn rồi )

Ngày 01 (11/06 - CN)
Hà Nội – Thiên Cầm: 6h xuất phát đến lúc 15h (430km)
Ngày 02 (12/06 – T23)
Thiên Cầm – Phong Nha: 13h xuất phát đến lúc 16h. (130km)
Ngày 03 (13/06 – T3)
Phong Nha
Ngày 04 (14/06 – T4)
Phong Nha - Nghĩa trang Truong Sơn: 7h đến lúc 9h (116km)
Nghĩa trang Truong Sơn – Hội An 11h đến 17h (230km)
Ngày 05 (15/6 T5)
Hội An – Mỹ sơn 8h đến 12h (55km)
Ngày 06 – 07 (16 + 17/06 – T6+T7)
Hội An - Vinpeal II (17km)
Ngày 07 (18/06 – CN)
Đà Nẵng – Bạch mã 7h đến 12h (35km)
Bạch mã - Đồng Hới: 13h đến 17h (200km)
Ngày 08 (19/06 – T2)
Đồng Hới - cồn cát Quang Phú Quảng Bình - Thiên cầm 8h đến 11h (140km)
Ngày 09 (20/06 – T3)
Thiên Cầm - Hà Nội 8h đến 18h. (424km)
Thời gian của cụ thư thả thật! Nhưng có vẻ thiên về đường núi nhỉ? Ngày 05 (15/6) vì cụ đi tháng 6 nên tham khảo thêm phương án tour Cù Lao Chàm thay Mỹ Sơn nhé! Vì cụ có xe riêng nên theo em Mỹ Sơn có thể dành vào sáng sớm hoặc chiều muộn - ngắm bình minh / hoàng hôn thôi.

KS các điểm dừng cụ đã có chưa? Cần hỗ trợ đặt ới em nhé! Thks cụ!

tqh

Xe hơi
Thời gian của cụ thư thả thật! Nhưng có vẻ thiên về đường núi nhỉ? Ngày 05 (15/6) vì cụ đi tháng 6 nên tham khảo thêm phương án tour Cù Lao Chàm thay Mỹ Sơn nhé! Vì cụ có xe riêng nên theo em Mỹ Sơn có thể dành vào sáng sớm hoặc chiều muộn - ngắm bình minh / hoàng hôn thôi.

KS các điểm dừng cụ đã có chưa? Cần hỗ trợ đặt ới em nhé! Thks cụ!
Cảm ơn cụ, em sẽ đi Cù Lao Chàm theo gợi ý của cụ.

Vvtvvt

Xe tải

blue_code

Đi bộ
Nhà cháu (2 lớn+3 nhỏ) đầu tháng 7 làm 1 chuyến, có cụ nào trùng lịch không ợ?

Nhân tiện các cụ cho nhà cháu hỏi nếu chạy sớm 1 mạch 4h sáng từ HN theo đường HCM thì tầm 4h chiều rẽ ra ở đâu để về QL1A ăn tối ? Cháu thấy các cụ trên này chủ yếu là chạy 1A, nhưng cháu ngại đi đường đông lắm, cả năm quanh quẩn bám đít xe ở HN chán rùi.

Chỉnh sửa cuối:

sonson

Xe tải
Cứ đường HMC đến Quảng Bình rồi nghỉ ở Quảng Bình. Hôm sau vào Đà Nẵng. Tuy có xa hơn chút nhưng mà đỡ lo nhiều thứ. Xa hơn tầm gần 100km như chạy nhàn hơn và quan trọng nhiều cảnh đẹp, và đỡ được ối tiền phí cầu đường, tiền đó đổ xăng chạy được gấp mấy lần số km xa hơn. Thực tế chạy đường HCM có khi còn đến đích sớm hơn là đường 1A ấy.
Có điều nếu chạy HCM thì đi sáng sớm là tốt nhất. Tầm 4h sáng là chuẩn. Lên đến đầu Hoà Lạc ăn sáng tại quán phở bò Hiếu Thảo cực cực ngon. Sau đó phi một mạch đến Thái Hoà ăn trưa. Đoạn Thái Hoà nhiều quán ăn ngon và giá cực rẻ. Nếu ko chạy thẳng đến Phố Châu ăn trưa cũng được.
Nếu chán đi đường HCM thì đến Thái Hoà rẽ trái ra Vinh (hơn 30km chút) rồi ăn trưa ở Vinh cũng được.
Ăn xong nghỉ ngơi chút là tếch thẳng đến Quảng Bình. Từ đường HCM rẽ ra quốc lộ 1A ở Quảng Bình mất khoảng 10km thôi.
Ăn tối ở Quảng Bình thì quá dễ rồi.
Có mấy thông tin của cụ này e cần thêm cụ nào đã trải nghiệm kiểm chứng :D
- quán phở bò Hiếu Thảo cực cực ngon -> em chưa ăn nên ko rõ nhưng chắc cả đầu Hoà Lạc có mỗi quán này nên mọi người hay ăn chứ làm gì mà cực cực ngon
- Đoạn Thái Hoà nhiều quán ăn ngon và giá cực rẻ -> e ăn ở đây rồi, giá cả cũng gọi là hợp lý thôi
- Nếu chán đi đường HCM thì đến Thái Hoà rẽ trái ra Vinh (hơn 30km chút) -> từ Thái Hoà ra Yên Lý khoảng gần 50 km rồi, đi đến Vinh cũng khoảng 30-40km nữa. Nghe cụ tư vấn thế này thì lỡ hết cả nhịp :D
To: cụ chủ, e nghĩ cụ cứ đường 1 mà chạy, đường tốt, tốc độ được chạy tối đa cao hơn so với đường HCM (90km so với 80km), phí thì cũng chỉ mất khoảng 300k. Di đường HCM ko có giải phân cách đi sợ lắm, bây giờ dân sinh 2 bên đường cũng nhiều, quan trọng nữa là đường cũng xuống cấp nhiều rồi

formd

Xe tăng
Website
www.handheld.com.vn
Có mấy thông tin của cụ này e cần thêm cụ nào đã trải nghiệm kiểm chứng :D
- quán phở bò Hiếu Thảo cực cực ngon -> em chưa ăn nên ko rõ nhưng chắc cả đầu Hoà Lạc có mỗi quán này nên mọi người hay ăn chứ làm gì mà cực cực ngon
- Đoạn Thái Hoà nhiều quán ăn ngon và giá cực rẻ -> e ăn ở đây rồi, giá cả cũng gọi là hợp lý thôi
- Nếu chán đi đường HCM thì đến Thái Hoà rẽ trái ra Vinh (hơn 30km chút) -> từ Thái Hoà ra Yên Lý khoảng gần 50 km rồi, đi đến Vinh cũng khoảng 30-40km nữa. Nghe cụ tư vấn thế này thì lỡ hết cả nhịp :D
To: cụ chủ, e nghĩ cụ cứ đường 1 mà chạy, đường tốt, tốc độ được chạy tối đa cao hơn so với đường HCM (90km so với 80km), phí thì cũng chỉ mất khoảng 300k. Di đường HCM ko có giải phân cách đi sợ lắm, bây giờ dân sinh 2 bên đường cũng nhiều, quan trọng nữa là đường cũng xuống cấp nhiều rồi
Tốt nhất nên tự kiểm chứng cụ ạ, em kiểm chứng rồi nên e chỉ biết tư vấn vậy thôi. Lên phở Hiếu Thảo ăn một lần sẽ biết.
Đoạn Thái Hòa mà cụ bảo ăn hợp lý thì chắc cụ gặp phải quán lởm dồi. Nếu biết, một đoàn đi ăn hết mỗi người khoảng 60k, mà có bê chao, cá suối, thịt kho, trứng tráng...và bia :) :) :)
Đoạn Thái Hòa đến Vinh em cứ quen miệng nói, thực ra đúng là như cụ nói ạ. ý là khoảng 30km ra đến quốc lộ 1A hihi

BINH MINH 07

Xe điện
Nhà cháu (2 lớn+3 nhỏ) đầu tháng 7 làm 1 chuyến, có cụ nào trùng lịch không ợ?

Nhân tiện các cụ cho nhà cháu hỏi nếu chạy sớm 1 mạch 4h sáng từ HN theo đường HCM thì tầm 4h chiều rẽ ra ở đâu để về QL1A ăn tối ? Cháu thấy các cụ trên này chủ yếu là chạy 1A, nhưng cháu ngại đi đường đông lắm, cả năm quanh quẩn bám *** xe ở HN chán rùi.
Nếu chạy 4h sáng bằng đường HCM thì 2h chiều cụ đã đến lối rẽ vào Đồng Hới, chạy thêm đến 4h chiều thì cụ đã ở Đông Hà. Em cũng giống cụ là chán cái cảnh bám đít xe lắm rồi, đi HCM cho nó phóng khoáng. Có cụ nào đó nói đi 1A nhanh vì 90 so với 80 của HCM, nhưng 1A có hàng chục cái thị trấn và khu đông dân cư, xxx thì nhiều vô thiên lủng và đi căng thẳng vì cứ liên tục phải vượt xe khác, mệt đầu lắm, ngoài ra còn phí nữa chứ !
cụ mà đi 4h sáng thì 7h sáng cụ ăn ở Ngọc Lặc đầy quán ăn, 10h30 là đến Tân Kỳ, 12h là đến Phố Châu, cụ có thể ăn ở đó, chứ 4h sáng chạy thì 9h30 đã đến Thái Hòa rồi.
Cụ cứ đi thử HCM đi, chỉ xấu tí đoạn Xuân Mai thôi, gọi là xấu chứ vẫn phi 70-80km/h.
Đi HCM còn có cái để mà ngắm trời đất, chứ 1A thì chán ngấy !

Chỉnh sửa cuối:

blue_code

Đi bộ
Nếu chạy 4h sáng bằng đường HCM thì 2h chiều cụ đã đến lối rẽ vào Đồng Hới, chạy thêm đến 4h chiều thì cụ đã ở Đông Hà. Em cũng giống cụ là chán cái cảnh bám *** xe lắm rồi, đi HCM cho nó phóng khoáng. Có cụ nào đó nói đi 1A nhanh vì 90 so với 80 của HCM, nhưng 1A có hàng chục cái thị trấn và khu đông dân cư, xxx thì nhiều vô thiên lủng và đi căng thẳng vì cứ liên tục phải vượt xe khác, mệt đầu lắm, ngoài ra còn phí nữa chứ !
cụ mà đi 4h sáng thì 7h sáng cụ ăn ở Ngọc Lặc đầy quán ăn, 10h30 là đến Tân Kỳ, 12h là đến Phố Châu, cụ có thể ăn ở đó, chứ 4h sáng chạy thì 9h30 đã đến Thái Hòa rồi.
Cụ cứ đi thử HCM đi, chỉ xấu tí đoạn Xuân Mai thôi, gọi là xấu chứ vẫn phi 70-80km/h.
Đi HCM còn có cái để mà ngắm trời đất, chứ 1A thì chán ngấy !
Kính cụ 1 ly, cháu gúc ra mấy chỗ nghỉ của cụ rất hợp lý. Cộng thời gian ngủ nghỉ, chắc nhà cháu ra từ Đồng Hới, tiếp đó sẽ thong dong chạy đường 1 vào Đà Nẵng. Có chỗ nào ăn nghỉ hay nhờ cụ chỉ giúp.

KenLem

Xe tải
Cụ chủ cũng nên tham khảo tình hình giao thông, em thì tính về việc giao thông ngày lễ tết dài ngày, chắc chắn xe cộ sẽ ùn ùn rời khỏi thành phố, ngoài những người đi xe khách thì xe riêng thường có tâm lý đi sớm 1 chút hoặc đi trễ hẳn. Vì vậy lựa chọn cung đường để tránh những đoạn "thất thủ" hay cung đường có mật độ giao thông dày đặc cũng là điều đáng suy nghĩ.
Cá nhân em em sẽ chọn cung đường HCM cho những ngày lễ Tết để có 1 chuyến đi như dự tính.

Em định chạy sáng thứ 6 4h đến 22h vào đc ĐN ko các cụ, chơi t7 và cn ở đn rồi sáng t2 ra hn, nhà e 1 lái và có f1 gần 3 tuổi
chạy kiểu đua xe 1 lái này nghe chừng oải đấy - khuyên cụ nên chia 2 chặng hợp lý hơn.

cuong1225

Xe tải

cz84

Xe tải
Cụ chủ cũng nên tham khảo tình hình giao thông, em thì tính về việc giao thông ngày lễ tết dài ngày, chắc chắn xe cộ sẽ ùn ùn rời khỏi thành phố, ngoài những người đi xe khách thì xe riêng thường có tâm lý đi sớm 1 chút hoặc đi trễ hẳn. Vì vậy lựa chọn cung đường để tránh những đoạn "thất thủ" hay cung đường có mật độ giao thông dày đặc cũng là điều đáng suy nghĩ.
Cá nhân em em sẽ chọn cung đường HCM cho những ngày lễ Tết để có 1 chuyến đi như dự tính.
Xe em cỏ có nên chọn cung đường HCM không cụ ơi? Hơn nữa em muốn vào thăm Quê Bác, Mộ Đại tướng, và Nghĩa Trang Trường Sơn, rồi mới đến Huế, Đà Nẵng. Em đi 7-8 ngày ạ

toan_dsr

Xe hơi
Mình người Đà Nẵng, bạn đi mấy tỉnh kia ko biết sao chứ tối xác định với bạn là Đà nẵng yên bình, ko có biểu tình, còn đi đường ăn uốn ngon bổ rẻ, thì tới lăng cô ở huế ăn, tại đây có 2 đường. 1 là đi đèo Hải Vân ưu điểm là phong cảnh đẹp, ngược lại đường đèo uốn lượn, bạn phải chắc tay lái. 2 là đi hầm Hải Vân, an toàn chắc cú nhưng ko có cảnh vật nào đẹp, Đà Nẵng tôi thấy quanh đi quảnh lại cũng toàn đồ hải sản, vì nó nằm ven biển, bạn qua hầm hay qua đèo thì cũng qua nam ô rồi chạy ra đường Nguyễn Tất Thành (buổi tối mới đông đúc quán ăn, quán nhậu), còn không nữa thì qua bãi biển Phạm Văn đồng chiều tắm rồi ăn nhậu luôn, còn ko đi chùa Linh Ứng về rồi ăn. Uống càfe thì lên tầng thường của khách sạn A LA CARTE vừa uống vừa ngắm cảnh biển. vv... À, chuyện bên lề, tôi có topic hỏi đường từ sân bay Hải Phòng về bến xe La Tiến ở Hưng Yên, bạn nào biết giờ chỉ dùm, cám ơn.
Đà Nẵng thân thiện mến khách mà

nvh_hn

Xe container
Xe em cỏ có nên chọn cung đường HCM không cụ ơi? Hơn nữa em muốn vào thăm Quê Bác, Mộ Đại tướng, và Nghĩa Trang Trường Sơn, rồi mới đến Huế, Đà Nẵng. Em đi 7-8 ngày ạ
Cụ đi đến Thái Hòa rẽ ra đường 1A cũng được.

BINH MINH 07

Xe điện
Xe nào cũng đi được đường HCM hết, đường rất dễ đi chứ không kho khăn đâu.
Em khuyên cụ đi 1A về HCM thì những chỗ cụ muốn qua đều được hết !

cz84

Xe tải
Xe nào cũng đi được đường HCM hết, đường rất dễ đi chứ không kho khăn đâu.
Em khuyên cụ đi 1A về HCM thì những chỗ cụ muốn qua đều được hết !
Em cũng đang có ý định như thế ạ. Nay ngồi tính toán xem maps. Đường HCM thì em mới đi tới Thanh Hoá thôi, có lẽ chiều ra sẽ chạy 1 vì đi ra em định đi trong hai ngày và đêm nghỉ ở khoảng giữa, nên đi đường 1 tiện ăn nghỉ hơn đúng không ạ